TIN TÀI TRỢ.

Ai đã xài BIONA MAX trị mụn và biêt những thực phầm nào mát cho cơ thể thì vào júp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Từ ngày em biết webtretho tơi giờ em rất yên tâm vì có những điều thắc mắc nhưng ko biết hỏi ai em đều lập topic hỏi .Tksss các mẹ đã giúp em
    Cho em hỏi thêm
    Da của bạn em là da nhờn nó hỏi em là da nhờn xài biona max được ko?Và xài có bị gì ko?(Tại em nghe nói có mấy loại kem mơi đầu xài thì tốt nhưng 1 thời gian sau thì hư da,em cũng có seach google thì thấy các mẹ khen nhưng vẫn sợ)Xài 1 ngày mấy lần luôn?
    Cho em hỏi thêm
    Những thực phẩm+trái cây nào mát người,thanh lọc cơ thể nói chung ko nóng người (Các mẹ liệt kê cụ thể cho em luôn nha chứ đừng nói chung chung )
    Những thực phẩm +trái cây nào nóng người ????
    Tksssssssss hết cho những ai trả lời (mọi người biêt cái gì thì trả lời cho em nha):Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Da em thì nhờn và mụn thôi rồi.Nên mùa hè thì em tăng cường mấy thứ này:
    -Rau các loại,hạn chế xào.
    -Hoa quả em khoái ăn bưởi,gần như là không đụng đến xoài,mận,vải,mít,dưa hấu(trước em nghiện dưa hấu nhưng nghe bảo dưa hấu gây nóng dù vị giác tạo cảm giác mát,còn dứa thực chất lại làm mát?):Thinking:
    -Ăn xen kẽ các bữa cháo đỗ đen đỗ xanh với cơm,hoặc nấu chè đỗ đen,chè sen,không thì em đun lấy nước đỗ đen uống không đường luôn.
    -Bột sắn,nước chanh cũng làm mát nữa.Trước chăm chỉ em còn đun nước la hán uống.Giờ thì uống nước chè tươi cũng thấy mát và tốt cho cơ thể,rửa vệ sinh cũng sạch và không bị ngứa.
    -Đồ ăn cay,có tương ớt,tiêu,đồ ăn nướng hay dùng nhiều dầu mỡ là em ít đụng lắm,cảm quan nhìn đã thấy nóng bức rồi nên chỉ thích thức ăn nhẹ nguội thôi.
    Em mới chỉ nghĩ ra đến thế.Vì em nhạy mụn lắm mà hiện giờ cũng đang vật vã nên ăn uống rất giữ miệng,lâu dần thành thói quen.
    Cá nhân em thì không tin tưởng ở các loại kem lắm,dù gì cũng là các chất hoá học cả nên về lâu về dài chắc cũng khó nói.Hiện tại thì em đang dùng CBĐ,chưa cải thiện được nhiều nhưng đang quyết tâm kiên trì,tranh thủ nghỉ hè tút tát cho đỡ tự ti.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

da mình thuộc loại cực nhờn đây, mặt mộc thì ko sao chứ trang điểm lên thì mặt bóng lưỡng lúc nào cũng phải cầm theo khăn giấy thấm, mất tự tin hẳn. hic hic
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ vào tl júp em nào tksssss
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxonline589 Xem bài viết
    Từ ngày em biết webtretho tơi giờ em rất yên tâm vì có những điều thắc mắc nhưng ko biết hỏi ai em đều lập topic hỏi .Tksss các mẹ đã giúp em
    Cho em hỏi thêm
    Da của bạn em là da nhờn nó hỏi em là da nhờn xài biona max được ko?Và xài có bị gì ko?(Tại em nghe nói có mấy loại kem mơi đầu xài thì tốt nhưng 1 thời gian sau thì hư da,em cũng có seach google thì thấy các mẹ khen nhưng vẫn sợ)Xài 1 ngày mấy lần luôn?
    Cho em hỏi thêm
    Những thực phẩm+trái cây nào mát người,thanh lọc cơ thể nói chung ko nóng người (Các mẹ liệt kê cụ thể cho em luôn nha chứ đừng nói chung chung )
    Những thực phẩm +trái cây nào nóng người ????
    Tksssssssss hết cho những ai trả lời (mọi người biêt cái gì thì trả lời cho em nha):Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Ôi, cái này dễ thôi bạn ạ.
    Thứ nhất, về mỹ phẩm, như bạn thấy là đúng, bởi nó chỉ là tác động bên ngoài, không tác động đến nội tiết trong cơ thể bạn đc, nên chỉ có tác dụng ban đầu, khi bạn đã dùng quen 1 thời gian thì những phản ứng của cơ thể với mỹ phẩm hết hiệu lực thì da bạn lại như ban đầu thôi.
    Thứ 2, bạn muốn tìm loại thực phẩm trái cây làm mát thanh lọc cơ thể nói chung, làm mát người, thì đã hỏi đúng người rồi. trc hết mình muốn nói rằng, nhiều thực phẩm trái cây rất có lợi cho sức khỏe, tuy nhiên hiện tại ng ta dùng quá nhiều chất bảo quản nên tác dụng lại ngược lại phải không? Bạn hãy uống nước diệp lục đi, đều dặn ngày 2 cốc thì sau 1 tháng bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi tuyệt vời trong cơ thể bạn. nó sẽ giúp bạn thanh lọc, thải độc tố, làm mát cơ thể bạn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn tầm gửi, vâng ạ và bạn nhoxonline589 làm theo cách này nhé
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giúp em vs nè
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ko mẹ nào vào júp em hết cả :Thinking:
    • 202 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

biona max mình dùng cách đây chục năm rùi,hùi đó mới dậy thì,mặt chi chít mụn,nhất là vùng trán,hàng ngày trước khi đi ngủ thì rửa sạch mặt và bôi vào vùng bị mụn,1 thời gian sau mặt trơn láng,thích lắm,sau đó qua thời gian dậy thì,mặt mình cũng đỡ mụn đi nhiều,chỉ có mấy ngày đèn đỏ thì nó lại trồi lên 1 vài cái thui á, phải 6,7 năm rùi rùi k dùng nó nữa,...mấy hôm trc lượn lờ thấy em biona nghê,hộp 3g mà có 10k,mua về để nhớ lại ngài xưa:Laughing:,3 hum trc có cái mụn to oành oành,sưng đỏ cả má,còn nhức nhức chứ,thế là mình lấy em nài bôi vào,trộm vía trộm vía,đang xẹp từ từ :LoveStruc:,thic qá,nh mà mình lại lo nó k đẩy mụn lên cứ thể ẩn mụn dưới da thì k bit có làm sao k?:Silly:
    dù sao,ngài trước,mình vs ông a trai cũng đã dùng rùi,thấy da k có vấn đề j,nhất là ông a mình,bi h chả thấy ông ý có cái mụn nào bao h(sao sướng thế k bit :Crying: ) nên mình thấy sp này rất rất đc,hôm nay mò mẫm thấy topic nài nên mún chia sẻ 1 chút
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 832 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

Ủa? Mình nghĩ Bionamax là sản phẩm mới ra ,nhiều nhất là khoảng 4-5 năm trở lại đây thui, chứ sao mà tới 10 mấy năm rùi nhỉ? Không biết mình có nhớ lộn không. Xài cái này cũng tạm tạm, chứ không tác dụng thần kỳ gì.
    • 789 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

search mạng thấy bảo cái này hiệu quả với mụn li li, chẳng hiểu mụn li ti là mụn cám hay mụn j nữa. Nó vô hiệu với mụn bọc. Chưa thử qua kem này bao h cả.
    • 202 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocbidexuong Xem bài viết
    Ủa? Mình nghĩ Bionamax là sản phẩm mới ra ,nhiều nhất là khoảng 4-5 năm trở lại đây thui, chứ sao mà tới 10 mấy năm rùi nhỉ? Không biết mình có nhớ lộn không. Xài cái này cũng tạm tạm, chứ không tác dụng thần kỳ gì.
    sp nài mình dùng từ rất lâu rùi bạn ạ,từ hồi mình học c2 cơ,mà bi h mình cũng đã đi làm đc mấy năm rùi ý
    • 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nước diệp lục là gì va mua ở đâu vậy c
    • 832 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

@soara...: hì, vậy chắc mình nhầm, cơ mà đúng là nó k có tác dụng với mục bọc, mụn bé bé thì tạm tạm.
    @thuyduong...: Mình cũng mún hỏi mua nước diệp lục! Ngồi ngóng mẹ nào trả lời!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi sao mình thấy có người bảo biona max bào mòn da , dùng lâu có vấn đề nhỉ ,.... mình cũng trót dùng 3 hộp rồi ... không biết như thế nào lo quá