TIN TÀI TRỢ.

3 cách lột mụn mũi nhanh và hiệu quả nhất

• 7.83K Lượt chia sẻ
  • 81.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 120 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

1zwbsb5

Cách 1: Chuẩn bị 1 quả trứng gà, tách lấy lòng trắng trứng, bỏ lòng đỏ. T
    hoa đều lòng trắng trứng lên đầu mũi và các vùng bị mụn đầu đen. Rồi dán miếng giấy đắp mặt nạ (vải cotton mỏng cũng được) vào khu vực thoa lòng trắng trứng, chờ khoảng 10-15 phút, lòng trắng trứng se lại thì nhẹ nhàng lột ra. Rửa mặt lại với nước ấm.

97l7j7

Cách 2: Chuẩn bị 1 muỗng gelatin và 1 muỗng sữa tươi. Trộn đều hỗn hợp và làm nóng bằng lò vi sóng khoảng 10-15s, mọi người cũng có thể hấp cách thuỷ nếu không có lò vi sóng. Để hỗn hợp ấm ấm rồi thoa lên cánh mũi, chừng 20 phút là có thể lột ra và rửa lại bằng nước ấm

2n8sd93

Cách 3: Chuẩn bị 1 quả chuối chín, một muỗng mật ong và 2 muỗng nước cốt chanh. Nghiền quả chuối chín rồi trộn với mật ong và chanh. Thoa hỗn hợp vừa trộn lên vùng da bị mụn, để như vậy từ 15 - 20 phút. Cuối cùng, bạn rửa mặt lại bằng nước và lau mặt bằng khăn sạch.

2a0bwwp

Ngoài ra, mình còn bổ sung thêm 1 bí kíp cho bạn nào thường dùng miếng lột mụn nhưng hiệu quả lại không ưng ý nè, đó là trước khi dùng miếng dán, các bạn hãy thoa hỗn hợp baking soda + nước lên mũi chừng 10 phút rồi dán miếng lột mụn. Bạn sẽ cực kì ngạc nhiên khi thất có rất nhiều đầu mụn đã được lột sạch khỏi da của mình

xeq6c7

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 265 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trước mình có thử bằng lòng trắng trứng, nhưng chả thấy ăn thua gì cả. thử vài lần ko thấy hiệu quả mấy, nên mình thôi. Hay là phải kiên trì nhỉ?
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyenbkav Xem bài viết
    Trước mình có thử bằng lòng trắng trứng, nhưng chả thấy ăn thua gì cả. thử vài lần ko thấy hiệu quả mấy, nên mình thôi. Hay là phải kiên trì nhỉ?
    Giống mình. Nghe bảo lòng trắng trứng tốt mà sừ dụng với mình chẳng thấy ăn thua. Có khi nào cần xông mặt trước ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của JuneNguyen166
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b dùng bùn non lột mụn cám đi
    naturgo ( Nhật Bản)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

baking soda là gì vậy các bạn ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananh240 Xem bài viết
    baking soda là gì vậy các bạn ơi?
    là 1 dạng bột nở, dùng trong làm bánh, b có thể mua ở các hiệu bán đồ làm bánh ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dodo890
    • 1,122 Bài viết

• 3,763 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mũi mình hồi xưa y chang cái hình phía trên. Dùng Gelatin với sữa tươi lột thích cực, mụn đầu đen mụn cám ra hết sạch luôn. Cơ mà từ hồi về VN mình ít xài vì ngại đi mua sữa, mà giờ mình cũng ít bị mụn đầu đen vì rửa mặt rất kỹ, lúc rửa lấy móng tay cào nhẹ trên mũi, cằm, trán, má để lấy hết các thể loại cặn bã ra ngoài. Xong thì đắp mặt nạ bột trà xanh + sữa chua, giờ da trắng hồng lỗ chân lông cũng rất nhỏ. Hồi xưa mỗi lần ngủ dậy mặt bóng láng dầu luôn nhưng giờ thì gần hết rồi. Hồi xưa lúc mới rửa mặt buổi sáng xong da rất đẹp, nhưng đến tầm trưa trưa là da xỉn lại, đến tối thì thôi rồi. Từ hồi đắp mặt nạ trà xanh + sữa chua thì da cải thiện dần lên và giờ đến tối vẫn cứ trắng hồng luôn thích cực.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PatrickVan
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có ai lột mụn bằng cách lăn trứng luộc chưa ạ?
    • 107 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng vẫn lăn trứng luộc , cực kỳ hiệu quả nhé
    Này con yêu ơi con biết không mẹ yêu con yêu con nhất đời...Cám ơn vì con đến bên mẹ
    Cha mẹ nhận một đời bão tố. Để cho con mãi mãi bình yên
    • 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesuri2011 Xem bài viết
    Mình thỉnh thoảng vẫn lăn trứng luộc , cực kỳ hiệu quả nhé
    Bạn ơi, lăn trứng luộc như nào đấy? Hiệu quả lắm hả b? Hướng dẫn t với
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 161 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lòng trắng trứng xài k ăn thua. Được tặng mặt nạ lột mũi của imine dùng mới thấy hết luôn
    • 107 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GraceNong Xem bài viết
    Bạn ơi, lăn trứng luộc như nào đấy? Hiệu quả lắm hả b? Hướng dẫn t với
    comment by WTT mobile view
    Bạn luộc trứng cho chín hẳn, khi trứng vẫn còn nóng bạn bóc vỏ rồi lăn đều khắp mặt chú ý những chỗ nhiều mun như đầu mũi dưới cằm, 2 bên má thì lăn kỹ hơn . lăn cho đến khi trứng nguội thì bạn bẻ lớp tròng trắng trứng ra coi mụn bám đầy xung quanh lòng đỏ.
    Này con yêu ơi con biết không mẹ yêu con yêu con nhất đời...Cám ơn vì con đến bên mẹ
    Cha mẹ nhận một đời bão tố. Để cho con mãi mãi bình yên
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mụn đầu đen - nỗi ám ảnh của mọi người @@
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có hết nổi không đây mình rất gét mụn đầu đen
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 77 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có ai dùng hiệu quả chưa, lúc trước mình cũng đã từng thử qua với lòng trắng trứng gà mà không có hiệu quả gì hết ah.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn mua Gelatin ở đâu vậy?

Trích dẫn Nguyên văn bởi PatrickVan Xem bài viết
    Mũi mình hồi xưa y chang cái hình phía trên. Dùng Gelatin với sữa tươi lột thích cực, mụn đầu đen mụn cám ra hết sạch luôn. Cơ mà từ hồi về VN mình ít xài vì ngại đi mua sữa, mà giờ mình cũng ít bị mụn đầu đen vì rửa mặt rất kỹ, lúc rửa lấy móng tay cào nhẹ trên mũi, cằm, trán, má để lấy hết các thể loại cặn bã ra ngoài. Xong thì đắp mặt nạ bột trà xanh + sữa chua, giờ da trắng hồng lỗ chân lông cũng rất nhỏ. Hồi xưa mỗi lần ngủ dậy mặt bóng láng dầu luôn nhưng giờ thì gần hết rồi. Hồi xưa lúc mới rửa mặt buổi sáng xong da rất đẹp, nhưng đến tầm trưa trưa là da xỉn lại, đến tối thì thôi rồi. Từ hồi đắp mặt nạ trà xanh + sữa chua thì da cải thiện dần lên và giờ đến tối vẫn cứ trắng hồng luôn thích cực.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của PatrickVan
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình hay dùng cách đầu, lột mụn với lòng trắng trứng gà, thấy khá hiệu quả, tuần làm 1 2 lần là ok.
    • 973 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Làm xong phải làm se lỗ chân lông ngay không lại mụn lại ngay thôi
    • 178 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hihi, cảm ơn chị nhé, tối về em thử làm xem thế nào ạ !
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Làm thử cho chồng xem thế nào hehe, cảm ơn bác ạ
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk