Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

21 tuổi nên dùng dưỡng da và kem giảm nhăn mắt loại nào

• 204 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,098 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina28 Xem bài viết
    chắc e da hỗn hợp chứ hem phải nhờn, ko bít nữa vì mặt e ít mụn, chủ yếu là mụn đầu đen ở mũi (nhìu lắm) và hay có mụn ở trán, mắt thì nhăn tít ( mới có 21t) lại rất thâm
    Vậy là da em hỗn hợp thiên dầu giống chị, vùng chữ T đổ dầu nhiều, mụn đầu đen ở mũi và cằm nhiều phải biết. Ở tuổi em chị nghĩ k nên lạm dụng kem dưỡng nhiều quá, vì em mới 21t, đã lão hóa gì đâu, em chỉ cần giữ vệ sinh mặt sạch sẽ, em áp dụng thử cách này : tuần tẩy tế bào chết 1 lần, dùng thêm kem trị mụn đầu đen của Avene, loại Cleanance K chuyên trị mụn đầu đen, ngày thoa 2 lần. Chị áp dụng vậy mà đỡ hẳn mụn đầu đen nhé, chứ hết hẳn thì chị nghĩ k hết đc. Có thời gian em nên đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi hoặc dưa leo, tuần đắp 1 hoặc 2 lần. Tẩy tế bào chết thì nhiều loại tùy theo giá tiền, em tham khảo thử xem.
    Còn thâm quầng mắt thì chị thấy bảo dùng túi lọc trà í, để nguội đắp lên mắt cũng đỡ nhiều lắm, hoặc em lấy 2 cái thìa inox cho vào tủ lạnh, rùi lấy đắp lên mắt cũng làm giảm sưng bọng mắt và thâm quầng, nhưng chị nghĩ các cách này chỉ hiệu quả dành cho ai thức khuya nhìu, sáng ra bị thâm mắt thôi, em cứ áp dụng xem sao, kết hợp ngủ sớm và bổ sung thêm nước ép trái cây cho bớt nhăn da nha em, phải uống thường xuyên và lâu dài mới thấy đc kết quả em à

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Vậy là da em hỗn hợp thiên dầu giống chị, vùng chữ T đổ dầu nhiều, mụn đầu đen ở mũi và cằm nhiều phải biết. Ở tuổi em chị nghĩ k nên lạm dụng kem dưỡng nhiều quá, vì em mới 21t, đã lão hóa gì đâu, em chỉ cần giữ vệ sinh mặt sạch sẽ, em áp dụng thử cách này : tuần tẩy tế bào chết 1 lần, dùng thêm kem trị mụn đầu đen của Avene, loại Cleanance K chuyên trị mụn đầu đen, ngày thoa 2 lần. Chị áp dụng vậy mà đỡ hẳn mụn đầu đen nhé, chứ hết hẳn thì chị nghĩ k hết đc. Có thời gian em nên đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi hoặc dưa leo, tuần đắp 1 hoặc 2 lần. Tẩy tế bào chết thì nhiều loại tùy theo giá tiền, em tham khảo thử xem.
    Còn thâm quầng mắt thì chị thấy bảo dùng túi lọc trà í, để nguội đắp lên mắt cũng đỡ nhiều lắm, hoặc em lấy 2 cái thìa inox cho vào tủ lạnh, rùi lấy đắp lên mắt cũng làm giảm sưng bọng mắt và thâm quầng, nhưng chị nghĩ các cách này chỉ hiệu quả dành cho ai thức khuya nhìu, sáng ra bị thâm mắt thôi, em cứ áp dụng xem sao, kết hợp ngủ sớm và bổ sung thêm nước ép trái cây cho bớt nhăn da nha em, phải uống thường xuyên và lâu dài mới thấy đc kết quả em à
    thaks chị nhìu, đúng rùi, em có rất nhiều mụn đầu đen ở mũi và cằm. mắt thì e thử đắp rất nhiều trà, sữa tươi đều ko có kq, mắt thì rầt nhăn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình càng trẻ mà càng lo dưỡng da với giữ gìn làn da thì về sau sẽ giảm rất nhìu quá trình lão hóa của làn da, hì vậy nên lo dưỡng càng sớm càng tốt nha !! Mitao da cũng hỗn hợp nhờn như em, dạo này còn hay mọc mụn nhưng ko hỉu sao bôi kem cleanK sau đó mụn xẹp lại để thâm nên cũng đang tìm cách để ko bị thâm chứ hồi xưa trả bôi kem bao giờ mà chả có thâm j hết, kỳ hén !! Em còn trẻ mà đã bị nhăn mắt rồi cơ á, nguyên nhân có thể là do : thức khuya điều tiết mắt nhiều, ra nắng không đeo kính râm nheo mắt, rửa mặt có thể rửa mạnh vùng da quanh mắt nữa nên 1 phần làm vùng da mỏng manh ở đó bị nhăn. Mitao 24t may chỉ có 1 vệt nhăn ở dưới mắt còn xung quanh thì không có ngay cả khi cười. Chị được 1 chị khác kinh nghiệm mách là trước khi đi ngủ em lấy dầu mè(em vô trang tinhdau.vn coi) bôi matxa quanh vùng bị nhăn thì sau 1 thời gian sẽ giảm nhăn nhìu đó em, nhớ là bôi cực mỏng nha chứ có đợt chị bị nổi mụn xung quanh mắt do mình bôi nhìu quá làm nhờn sinh mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitao Xem bài viết
    Mình càng trẻ mà càng lo dưỡng da với giữ gìn làn da thì về sau sẽ giảm rất nhìu quá trình lão hóa của làn da, hì vậy nên lo dưỡng càng sớm càng tốt nha !! Mitao da cũng hỗn hợp nhờn như em, dạo này còn hay mọc mụn nhưng ko hỉu sao bôi kem cleanK sau đó mụn xẹp lại để thâm nên cũng đang tìm cách để ko bị thâm chứ hồi xưa trả bôi kem bao giờ mà chả có thâm j hết, kỳ hén !! Em còn trẻ mà đã bị nhăn mắt rồi cơ á, nguyên nhân có thể là do : thức khuya điều tiết mắt nhiều, ra nắng không đeo kính râm nheo mắt, rửa mặt có thể rửa mạnh vùng da quanh mắt nữa nên 1 phần làm vùng da mỏng manh ở đó bị nhăn. Mitao 24t may chỉ có 1 vệt nhăn ở dưới mắt còn xung quanh thì không có ngay cả khi cười. Chị được 1 chị khác kinh nghiệm mách là trước khi đi ngủ em lấy dầu mè(em vô trang tinhdau.vn coi) bôi matxa quanh vùng bị nhăn thì sau 1 thời gian sẽ giảm nhăn nhìu đó em, nhớ là bôi cực mỏng nha chứ có đợt chị bị nổi mụn xung quanh mắt do mình bôi nhìu quá làm nhờn sinh mụn.
    thaks chị nhìu, để e thử bôi dầu mè, hình như dầu olive cũng đc thì fải
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì có 1 kinh nghiệm để giảm bớt mụn đầu đen ở trên mũi, trước đây mình cũng bị, bây giờ đỡ nhiều rồi. Bạn dùng khăn thật mỏng ( như loại để đắp mặt nạ ấy) thấm qua lòng trắng trứng gà rồi đắp lên mũi, 15 20 phút sau lấy ra, rửa sạch là ok. Nếu thấy vẫn còn 1 ít thì bạn vuốt nhẹ những chỗ đang còn mụn đầu đen,nó dễ ra lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimoza_attn Xem bài viết
    Mình thì có 1 kinh nghiệm để giảm bớt mụn đầu đen ở trên mũi, trước đây mình cũng bị, bây giờ đỡ nhiều rồi. Bạn dùng khăn thật mỏng ( như loại để đắp mặt nạ ấy) thấm qua lòng trắng trứng gà rồi đắp lên mũi, 15 20 phút sau lấy ra, rửa sạch là ok. Nếu thấy vẫn còn 1 ít thì bạn vuốt nhẹ những chỗ đang còn mụn đầu đen,nó dễ ra lắm.
    thaks chị^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 257 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina28 Xem bài viết
    em có dùng thử mà ko ăn thua,^^
    Em dùng Avon hay SKII? Chị dùng Avon từ năm chị 22 tuổi, giờ 25 vẫn chưa có tí nếp nhăn nào ở mắt, cũng ko hiểu là nhờ Avon hay là do mình chưa có nếp nhăn nữa. Chị họ của chị năm 24 tuổi đã có nếp nhăn ở mắt rồi. Cá biệt là em họ chị là con trai, mới học lớp 9 mà mắt nó nhăn nheo kinh, như người 35-40 tuổi ý cho nên chị nghĩ có lẽ cũng do cơ địa nữa:rolleyes:
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zelly Xem bài viết
    Em dùng Avon hay SKII? Chị dùng Avon từ năm chị 22 tuổi, giờ 25 vẫn chưa có tí nếp nhăn nào ở mắt, cũng ko hiểu là nhờ Avon hay là do mình chưa có nếp nhăn nữa. Chị họ của chị năm 24 tuổi đã có nếp nhăn ở mắt rồi. Cá biệt là em họ chị là con trai, mới học lớp 9 mà mắt nó nhăn nheo kinh, như người 35-40 tuổi ý cho nên chị nghĩ có lẽ cũng do cơ địa nữa:rolleyes:
    em có dùng avon rùi mà ko đỡ, h ko bít dùng loại nào
    • 5,377 Bài viết

• 6,098 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi em 21 tuổi nhưng ở VN khí hậu khắc nghiệt lắm, em có thể dùng kem mắt ngay bây giờ nhé, nếu tình trạng mắt ko quá tệ em dùng Vitamin E của TBS, rẻ mà tốt, còn nặng hơn 1 chút thì dùng Lancome em nhé, muốn chống nhăn thì dùng Primodiale, giảm thâm thì dùng Blanc expert nha:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Em ơi em 21 tuổi nhưng ở VN khí hậu khắc nghiệt lắm, em có thể dùng kem mắt ngay bây giờ nhé, nếu tình trạng mắt ko quá tệ em dùng Vitamin E của TBS, rẻ mà tốt, còn nặng hơn 1 chút thì dùng Lancome em nhé, muốn chống nhăn thì dùng Primodiale, giảm thâm thì dùng Blanc expert nha:Smiling:
    thaks chị nhiều:Smiling:,
    • 1,108 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

mina dùng dòng Primordiale của Lancôme để dưỡng da mặt đi, đây là dòng sản phẩm phù hợp với da lứa tuổi này của mina đấy. Còn về thâm và nếp nhăn mắt mina nên hỏi thêm tư vấn viên bán hàng, thường thì Primordiale dưỡng mắt dùng cũng rất tốt nhưng nghe nói mina có nhiều nếp nhăn thì chắc cần dòng dưỡng mạnh hơn. Thêm vào đó chị nghĩ chắc mina cần xem lại chế độ làm việc nghỉ ngơi của mình, quan trọng là có uống đủ nước mỗi ngày không. Mắt thâm khá khó trị, ngoài dưỡng da bên ngoài chị thiết nghĩ mina nên bổ sung vitamin các loại như vitamin E 400UI, kẽm, sắt, và vitamin C mỗi ngày 1 viên. Về giá của Lancôme mina có thể lên trang www.lancome-usa.com để tham khảo.
    page1-1AAyip7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 237 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bébo Xem bài viết
    tuổi 25, mà da mắt nhăn như 40 rồi hichic thời sinh viên không biết giữ gìn.
    Mình thấy nhiều lời khuyên khác nhau của các bạn trên này, nhưng hình như kem dưỡng mắt toàn đắt tiền, mình chỉ có thể chi 300-400k cho khoản này là hết rồi.
    Nhăn là vì da khô, hay là mình duỡng bằng đầu oliu nhỉ, bôi lên mắt trước khi đi ngủ :Angel: ai bảo da dầu thì không nhăn mà. Cơ mà còn vết nhăn đã có, làm sao cho hết giờ huhuhu....
    Cách bôi dầu olive của em đúng đấy. Chị khi ra nắng nhẹ nhẹ vẫn dùng dầu olive mát xa vùng mắt trước. Lớp dầu cũng có khả năng chống nắng (mình nghĩ vậy)

Các nếp nhăn cũ em chịu khó mát xa hằng tối. đỡ hơn nhiều đấy.

Muốn tránh nếp nhăn cần tránh nắng cho mắt nữa. Chịu khó đeo kính râm, sắm cái áo khoác có nón trùm đầu. hi hi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sponge cake Xem bài viết
    mina dùng dòng Primordiale của Lancôme để dưỡng da mặt đi, đây là dòng sản phẩm phù hợp với da lứa tuổi này của mina đấy. Còn về thâm và nếp nhăn mắt mina nên hỏi thêm tư vấn viên bán hàng, thường thì Primordiale dưỡng mắt dùng cũng rất tốt nhưng nghe nói mina có nhiều nếp nhăn thì chắc cần dòng dưỡng mạnh hơn. Thêm vào đó chị nghĩ chắc mina cần xem lại chế độ làm việc nghỉ ngơi của mình, quan trọng là có uống đủ nước mỗi ngày không. Mắt thâm khá khó trị, ngoài dưỡng da bên ngoài chị thiết nghĩ mina nên bổ sung vitamin các loại như vitamin E 400UI, kẽm, sắt, và vitamin C mỗi ngày 1 viên. Về giá của Lancôme mina có thể lên trang www.lancome-usa.com để tham khảo.
    cảm ơn chị, nước thì e uống nhiều lắm 2-3l ngày, vì người e ko hiểu lúc nào cũng nóng và khát nước, khám thì ko có bệnh gì, hihi. chắc e phải bổ sung vitamin như chị nói
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc em thử bôi thêm dầu olive
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

típ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mắt e nhăn wá, hix
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 237 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mắt nhăn phải chịu khó mát xa nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vote cho lancome
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

1 chị bên ttvnol đã chỉ cho Mi là, hàng tối trước ngủ bôi+matxa vùng nhăn ở mắt bằng dầu mè, chị í đã áp dụng và vết nhăn giảm rất nhìu. Các nàng thử xem nhé!! Mi có xài nhưng lười với lại đuôi mắt mình ko có nhăn, chỉ có 1 đường mờ nhăn từ đầu mắt kéo vệt xuống thôi.
    Nên nhớ:
    - Đừng bao giờ tạo thói quen nhăn mắt bất kể khi tâm trạng ra sao, đi nắng nhớ đeo kính râm
    - Ngủ nên nằm ngửa tránh để mắt bị đè lên gối
    - Mát xa mắt, bôi kem dưỡng bằng ngón áp út hoặc ngón út, động tác cực nhẹ nhàng
    - Cười nhìu đặc biệt là mắt híp lại cũng dễ tạo nếp nhăn
    - Uống nhìu nước
    - Nếu nàng nào bị thâm ở dưới mắt thì tối trước khi ngủ cho 1 cái khăn nhỏ vô nước, vắt khô, rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh, sáng ra đắp trườm xung quanh vùng thâm thì sẽ đỡ đó, hí hí lại tiết kiệm thời gian, chỉ mât 5 p thôi
    - Bạn nào mắt chưa xuất hiện nếp nhăn cũng nên bôi mat xa dầu oliu, hoặc mè thường xuyên vào buổi tối thì sau sẽ đỡ phải trăn trở làm sao để xoá nhăn^^~
    -Bất kể mùa nào thì trước khi ra đường nên bôi kem dưỡng mắt có spf chống tia tử ngoại nhé, theo Mi thấy thì các loại kem dưỡng mắt thì lại rất đắt( kết em Dermalogica spf15, mỏng, nhẹ ) vậy nên các nàng có thể lấy cái son môi có spf chống nắng quệt lên vùng da xung quanh mắt cũng okie ( hihi đó là Mi học được từ kinh nghiệm của 1 bác nước ngoài post ở trang nào í, mắt bác chả nhăn gì cả dù ngoài 60t)

Thử áp dụng 1 loạt các bí quyết của Mi xem các nàng còn lý do j để không phải buồn khổ về 1 đôi mắt nhăn nheo già nua xuống cấp nữa. Tự tin và có đôi mắt long lanh nhé!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2