TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến: Chuẩn mực của phụ nữ nữ thời hiện đại nên là béo bụng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.95K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm này 30 t, có 2 con nhỏ, 1 trai 7 tuổi và 1 gái năm nay 3 tuổi. vì thế em thường vào web trẻ thơ kiếm thông tin về nuôi dạy trẻ thì toàn thấy các mẹ, các chị cứ rộn lên chuyện tìm chỗ giảm béo, làm đẹp…có người còn mất ăn mất ngủ tự ti với cái vòng 2, vòng 3 của mình nữa chứ. Nghĩ thoáng chút mấy chị ơi!!!! Theo em phụ nữ hiện đại là phải béo bụng! Mình làm mẹ mà, ngồi văn phòng nhiều nữa, béo vậy nhìn mới có tướng. Bởi vậy giảm béo chi cho mệt

Kết luận: thời trung đại ở châu âu, chuẩn mực của phụ nữ là có cơ thể đầy đặn và bụng tương đối lớn, vậy thì tại sao chúng ta không nên thay đổi chuẩn của phụ nữ thời nay là phải béo bụng,

Chị em cho ý kiến nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

béo bụng đi kèm với ù lì, chậm vận động, kèm theo cao huýet áp tuổi trung niên, tắc tĩnh mạch, bệnh tim, tiểu đường, gout, chưa kể béo bụng làm phụ nữ trở nên già nua, và mất tự tin. Chị nghĩ những lí do đó đủ để phán bác cái chuẩn mực của chị đưa ra chưa ạ? Mỗi người có 1 tư duy khác nhau, 1 chuẩn mực khác nhau. Nếu chị vừa lòng mới hình thể thì ok? nhưng để biến nó thành chuẩn mực thì em e hơi khó. Chuẩn mực của cái đẹp rất trừu tượng, nhưng theo đa số thì nó được cụ thể là "khỏe và đẹp".. Mập tượng trưng cho yếu, nên mập và béo bụng ko bao giờ trở thành chuẩn mực đâu chị ạ
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Chị ơi giảm béo ko phải chỉ là vì đẹp mà còn vì sức khỏe nữa chị ạ. Béo bụng dẫn đến sức khỏe kém, mà sức khỏe kém thì công việc cũng ko thể trôi chảy được và cũng ko thể chăm sóc tốt cho gia đình. Mà phụ nữ hiện đại chịu rất nhiều áp lực từ công việc lẫn cuộc sống thường nhật nên sức khỏe là cực kỳ quan trọng.
    Nghỉ tết dài hạn...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,126 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

béo bụng xấu lắm, mất tự tin, mình đang hạ quyết tâm giảm béo đây.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 156 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

béo bụng thường đi liền với vấn để sức khỏe, mặc quần áo cũng xấu, đi lại cũng khó khăn, cũng có rất nhiều cách để làm giảm béo bụng một cách hiệu quả, các chị có thể tham khảo thêm ở bên em nhé
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Ai muốn chuẩn woman là béo bụng thì cứ để béo. Mình thì phải giảm mỡ V2 để cho cơ thể nhẹ nhõm, ăn mặc tự tin. Béo bụng với cá nhân mình chưa bao giờ được coi là đẹp, là chuẩn cả.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)