TIN TÀI TRỢ.

Uống nước chanh để giảm cân, đã có mẹ nào thử chưa ạ?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 90.2K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    Nhưng mà cũng phải đúng khoa hoc, đúng phương pháp. Chứ cứ nốc nước pha chanh không kiểu này không khéo lại đau bao tử. Cách của bạn không ổn đâu, lại không hiệu quả!

Theo Yoga thì sáng thức dậy, một ly nước lọc với miếng chanh thêm ít muối là cách giảm cân. Nếu thêm được một hũ Yaourt với ít muối thì càng tốt. Theo các chị trên đây thì mật ong-chanh-nước ấm. Mình thấy 2 cách đều có kết quả rõ ràng.

Nếu muốn ốm nhanh mà không cần biết sức khỏe thì dễ ẹc à, chưa 10 ngày ốm 5kg cũng được, chỉ cần có quyết tâm. Ốm đúng cách mới khó thôi! Cách đây gần 10 năm, mình 62kg, mập như heo. Quyết tâm ốm bằng mọi cách, sau 17 ngày, còn 55kg.
    Em gaí em ngày nào cũng uống nước chanh khá đặc, giảm hơn 1kg,cho thêm muối tốt hơn ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cô giáo của mình làm rồi nè mọi người chanh không đường bả uống thay nước 1 tuần giảm 3kilo
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongyeucuame_2009 Xem bài viết
    Em gaí em ngày nào cũng uống nước chanh khá đặc, giảm hơn 1kg,cho thêm muối tốt hơn ạ?
    Muối để không bị đau bao tử đó em! Vì nếu sáng sơm hoặc lâu dài mà em cứ chanh không, chanh không thì bao tử nào chịu nổi, dù sự thật là em có giảm cân rõ ràng.

Chị đi khám dinh dưỡng chế độ giảm cân ở Y học dân tộc thì Bác sĩ hướng dẫn như vậy. Nhiều cách lắm, nói không hết đâu, chủ yếu toàn là những cách không tốn kém nhưng phải quyết tâm - lâu dài - mất công nên ít ai áp dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Ở đây mình đang nói về sức khỏe chứ không phủ nhận tác dụng của chanh. Không phải ai cũng được "bao tử trâu" đâu!

Như mình nói vậy chứ nhiều khi lên cân quá thì ai nói gì cũng theo vô tội vạ vì muốn ốm liền, ốm nhanh. Mới đọc bên Topic em nào là uống chanh+muối ngày mấy lần xuống dữ lắm, mỡ lều bều lỏng bỏng luôn, nghe ham quá nên đang uống muốn chết!
    • 66 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

sang nao thuc day minh cung cho 1 it muoi tinh pha voi 1/4 qua chanh + nuoc am uong.muôi và chanh giup giai doc va gian can.minh giam tu 58 xuong con 56kg gan 2 tuan.minh cung bi dau da day nhung thay ko sao ca.minh dang kien tri uong day
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo ý kiến cá nhân của mình là các mẹ không nên uống nước chanh không - rất dễ hại cho bao tử . Theo mình được biết thì sự kết hợp của bưởi và thơm giúp giảm cân hiệu quả, HIỆU QUẢ chứ không phải nhanh chóng nha cả nhà . mình nghĩ cái gì cũng cần có thời gian .cái gì mà nhanh quá cũng sẽ có tác dụng phụ của nó hết .

http://phunuonline.com.vn/suc-khoe/b...eo/a70038.html chia sẻ cùng các mẹ bài viết này
    http://www.tapchilamdep.com/lam-dep/...ngon-61692.dep

chúc các mẹ ai cũng có một thân hình đẹp . Cuộc sống luôn vui vẻ và hạnh phúc , luôn tươi cười cũng là một phần để có một cơ thể đẹp và khỏe mạnh .

Nếu các mẹ lười ép bưởi thì có thể đi đến các tiệm nước ép bưởi ( tuy nhiên nhớ lựa tiệm nào bảo đảm an toàn vệ sinh ) , mình thì hay uống ở Jungle Juice 98K Lê lai Q1( gần AB tower). giá hơi cao chút nhưng mà nước ép ở đây an toàn . Không nên đi vào tầm 8h vì quán nhỏ mà hơi đông .

Hình như tiệm này chưa có web hay sao í. nhưng mà mình thường vào facebook http://www.facebook.com/JungleJuiceT...esAndSmoothies, nó cũng hay cập nhật nhiều thông tin sức khỏe bổ ích
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 115 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhưng mà cũng phải đúng khoa hoc, đúng phương pháp. Chứ cứ nốc nước pha chanh không kiểu này không khéo lại đau bao tử. Cách của bạn không ổn đâu, lại không hiệu quả!

Theo Yoga thì sáng thức dậy, một ly nước lọc với miếng chanh thêm ít muối là cách giảm cân. Nếu thêm được một hũ Yaourt với ít muối thì càng tốt. Theo các chị trên đây thì mật ong-chanh-nước ấm. Mình thấy 2 cách đều có kết quả rõ ràng.

Nếu muốn ốm nhanh mà không cần biết sức khỏe thì dễ ẹc à, chưa 10 ngày ốm 5kg cũng được, chỉ cần có quyết tâm. Ốm đúng cách mới khó thôi! Cách đây gần 10 năm, mình 62kg, mập như heo. Quyết tâm ốm bằng mọi cách, sau 17 ngày, còn 55kg.
    Cach nao giam 5 kg trong 10 ngay vay ban? Share minh thuc don di de minh thuc hien voi.
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em đang uống chanh vs mật ong dc một tuần rồi. Đọc cái topic uống chanh muối nên giờ chuyển qua chanh muối để giảm cân. Đợt hè tăng 4kg ngueowif nhìn như cái trục ấy. Giờ 1m59 nặng 53kg à. Hức hức. Hi vọng sớm cho kết quả. Vì em đọc tipic trên WTT đây luôn. Khẳng định hiệu quả rồi. Cố gắng !!!! Tết về còn ra mắt người yêu tương lai chứ. À 2thangs nữa là về VN rồi. Cấp tốc thôi
    Và bây giờ, chôph lấy kg chanh dùng dần thôiiiiiiiiii!!!!! Hix
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hồi học năm 1 mình ăn uống không kiêng khem nên đang từ 45kg lên 51kg. nhìn bắp tay to phát sợ. (mình cao 1m59)
    Thế là tìm hiểu trên mạng vụ uống nước chanh có vẻ khả quan nên áp dụng.
    Mình uống nước chanh hàng ngày, thay nước uống bt luôn. NHƯNG là nước chanh pha loãng,và không thêm đường : 1 quả chanh cho khoảng 1 lít rưỡi nước lọc. ngày pha 2 lần như thế.
    Mình uống liên tục 1 tháng + trước các bữa ăn chính thì ăn 2 quả chuối (chuối giúp làm giảm sự thèm ăn)
    Sau 1 tháng mình giảm được 3kg, Tiếp tục duy trì thêm 1 tháng nữa thì còn 46kg và duy trì cân nặng như vậy cho tới giờ (4 năm rồi)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đang thử cách này nhưng ko biết có hiệu quả ko, e bị đau dạ dày nên cũng hơi e ngại:-s e muốn giảm 3-4kg thui nhưng sao khó quá vì từ trước đến nay e vẫn ăn ít, vận động bình thường mà cân nặng vẫn y nguyên
    • 337 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đọc trên này thấy các mẹ giảm cân bằng chanh - muối - nước ấm nên áp dụng uống ngày 2-3 lần trước bữa ăn khoảng 15-30 phút nhưng đã gần 3 tháng áp dụng mà chẳng giảm được cân nào mới ớn chứ. có lẽ không hợp với mình các mẹ nhỉ. Giờ muốn giảm cân quá mà chưa biết theo cách nào. Mình 1m59 nặng những 53kg mới khổ chứ
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì những trái cây chua thường được dùng để giảm cân nhưng đúng như GC2007 nói giảm cân phải đúng cách. Có nhiều người uống nước chanh, nước bưởi mà phải đi sốc ruột do nôn nóng giảm cân mà uống quá nhiều nước chua mà lại nhịn ăn. Hậu quả khó lường...Nói chung điều quan trọng nhất là Giảm cân thì cần phải có phương pháp và kiên nhẫn..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 597 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ui, chanh có rất nhiều axit, các mẹ lấy giấy quỳ thử trực tiếp vào quả chanh bổ đôi. Giấy quỳ chuyển màu đỏ ngay lập tức. Các mẹ đừng giảm cân kiểu này, hại dạ dày và thận lắm lắm....Nếu các mẹ quan tâm giảm cân thực sự, phải cực kỳ quyết tâm thì inbox, tớ sẽ chỉ giúp cách giảm hiệu quả mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe, da đẹp hơn nữa ý !
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no !
    YH chat: ngomannhi02;
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngoài việc ăn uống hợp lý, các mẹ phải chăm tập gym, phải kiên nhẫn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó uống nước chanh nhiều nồng độ acid ngày càng tăng cao , nều uốngif mình chỉ dùng trong thờii gian ngắn thôi, bên mình mới mở spa nhỏ ngay trong mỗ lao hà đông có tất cả các dịch vụ trị nám giảm cân chămm sóc da lão hóa dầu mụn có ..............mong cấc mẹ ủng hộ em., 0948 94 94 95 em tên hà. hhoacj các mẹ tham khảo qua f: hà đỗ nha. 70k? chăm sóc da
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu pha loãng khoảng 1/4 quả chanh+ mật ong. và uống ngày 2 lần thì mình nghĩ cũng không đáng lo lắm.hihi
    Còn thấy bảo uống trà xanh với mật ong cũng có hiệu quả tốt ( Nhưng phương pháp này hơi tốn nhiều công hãm nước chè ^^ )
    Huyền Béo....< suýt thì gầy>
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e kũng đang uốg nè.thây kũg hiệu quả vì ăn zì kũg đc.ko kần kiêg khem.kái zì kũg ăn nhưg ít.ăn xog thì uống 1cốc nước chanh.tkế là ok.ckúc mẹ nào đag thực hiện nhah lấy lại vóc dág đẹp
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn curveshanoi nói không sai phải thật sự kiên nhẫn cộng với việc tập thể dục và có chế độ ăn uống hợp lý . Bên cạnh đó giảm cân bằng chanh thật sự rất tuyệt vời nó sẽ làm cho da bạn đẹp và sáng ra , sau một thời gian uống nước chanh pha loãng .
    • 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm thấy bực mình, mình rất chăm chỉ uống, ngàu 1 lít với 3 quả chanh suốt hơn tháng trời,đến nỗi nghiện uống nước chanh k đường,ấy thế mà nó k giảm tí mỡ, chán chết,
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng uống cả năm rồi mà không thấy hiệu quả gì, hic