Tuyệt thực 7 ngày giảm cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em khổ quá mấy chị ơi gần tết rồi mà cứ béo lên từng ngày đặt biệt là cái bụng. Tạng người em ăn gì cũng mập lùn xịt 1m4 mà nặng 45kg hơi, riêng cái bụng chắc gần chục kg. Xấu sao mà xấu. Em cũng quyết tâm giảm cân bằng nhiều cách nào là ăn khoai thay cơm, uống detox, ...mà nguyên cả tháng giảm được đúng 2 kg qua bữa sau em thèm ăn quá ăn lại đúng một ngày tăng lại ngay. Nản quá luôn rồi. Lần này còn chút le lói quyết tâm giảm cân nên em tuyệt thực lun 1 tuần do tuần sau đó em phải đi ăn sinh nhật con nhỏ "bạn". Gọi là bạn nhưng em thực sự căm ghét nó mà em không nói nên lời lúc trước nó cũng béo ngang ngửa em nhưng từ khi nó giảm cân thành công nó kỳ thị người mập gặp em lần nào nó cũng chê lên chê xuống nhiều lúc em cáu gắt lại với nó thì nó bảo để em có động lực giảm cân. Em nhục tới chai mặt. Nản quá. Em sẽ viết nhật ký tuyệt thực và cảm xúc cào cấu từng ngày lên đây để nhắc nhở bản thân nỗ lực vậy. Bắt đầu từ ngày mai Chủ nhật/4/11/2018 ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B tuyệt thực như v đói ko chịu nổi đâu b...m đang uống cái sinh tố của thái nè b mà chưa thấy giảm gì hết..m thấy có bánh socola giảm cân của Cao hoàng mẫn á b ...b mua dùng thử đi m thấy rì viu cũng tốt lắm...m giống nhau nè m50 mà đến 49kg m tăng kg đến nỗi bị stress luôn á b khổ tâm quá 😭😭😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HaBang1010
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự là mình hết cách làm giảm lun mới đi tới đường tuyệt thực. Ăn uống gì ra sao cũng thử tùm lum hết rồi mà không giảm được gì hết. Sáng giờ mình uống đúng một bịch sữa tươi không đường giờ cơ thể mình như bị ai đấm trăm cú đau lưng khủng khiếp. Chóng mặt nữa mình không đi tắm ngày hôm nay do sợ chết vì hạ đường huyết lúc đang tắm hic. Tối bị chứng mất ngủ hành hạ, cơn đói quằn quại, ruột gan như đang chửi rủa hận thù sâu sắc với não bộ mình vậy. Ráng chịu tới sáng mình đi ăn gì nhẹ nhẹ ít calo thôi cho có sức mai nhịn tiếp quá.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái đấy chỉ phản tác dụng thôi bạn ơi, cơ thể mình thông minh lắm, nó chỉ giảm nước chứ k giảm mỡ trong cơ thể đâu. Giảm cân cần thời gian và nỗ lực. Bạn thử chế độ ăn eat clean, tập thể dục. Vừa khoẻ mạnh, tinh thần tốt mà giảm cân lâu dài.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvu223 Xem bài viết
    Cái đấy chỉ phản tác dụng thôi bạn ơi, cơ thể mình thông minh lắm, nó chỉ giảm nước chứ k giảm mỡ trong cơ thể đâu. Giảm cân cần thời gian và nỗ lực. Bạn thử chế độ ăn eat clean, tập thể dục. Vừa khoẻ mạnh, tinh thần tốt mà giảm cân lâu dài.
    Mình biết cơ thể hay phản kháng thứ gì cũ nên mình định thử phương pháp này trong bốn ngày có kết quả gì không sau đó mình sài cách khác cho mới mẻ. Mục tiêu mình giảm được 0.8-1kg trong 4 ngày này.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Được hai ngày rồi. Không hẳn tuyệt thực hoàn toàn do sáng em uống một ít sữa không đường vì sợ hạ đường huyết. Ngày thứ hai miệng em khô queo mất mợ vị giác do mất nước. Cơ thể em không nhẹ đi em không cân nhưng cảm giác do hơi mất nước nên phù phù ở mặt một tý. Tuy nhiên bụng nhẹ bớt do em đi tiêu ra sạch. Hôm nay em phải cố gắng uống thật nhiều nước mới được. Khá mệt nhưng còn trụ được.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày thứ ba em bùn ngủ kinh khủng khiếp. Ráng uống nước mà ngủ cứ chập chờn mắc tiểu. Môi khô và cực kỳ thèm ăn nhưng em đã kiềm chế được haha. giờ đi ngủ là xong ngày hôm nay. Ráng ngày mai ngày thứ 4 chắc tưng bừng khói lửa đây. Mệt quá rồi. Qua ngày mai nữa thì mấy ngày còn lại nhịn được ngày nào cứ nhịn. Còn không thì ăn ít calo cho đủ nguyên 7 ngày rồi đi cân thử hic
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao b ko ăn 1 bữa sáng thôi r nhịn cả ngày chứ nhịn liên tục như v ko chịu nổi đâu

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sáng mình có uống một ít sữa tươi không đường
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HaBang1010 Xem bài viết
    Sao b ko ăn 1 bữa sáng thôi r nhịn cả ngày chứ nhịn liên tục như v ko chịu nổi đâu

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày thứ 4 em đuối quá nên bị sốt nhẹ về đêm. Tộng vô họng một viên panadol sủi có vị cam ngọt ngọt ngon như đang uống pepsi vại. Em ngủ luôn tới sáng. Ngày thứ 5 họng em hơi nhứt nhứt chuẩn bị đi ăn một ít cháo hành thị nở. Hôm nay em ráng kiềm chế chỉ ăn ít cháo thôi để tránh bị một bữa no hic. Cảm giác cơ thể của em bụng còn nguyên mỡ cuộn cứng ngắt mà ngực có vẻ nhỏ đi má ôi. Hơi sợ, ráng vài ngày nữa em đổi chiến thuật mới do nội em dưới quê mới gửi lên cho một bao to rau muốn sạch cực kì sạch không có cho thuốc gì ngoài tưới nước do bà trồng gửi cho con cháu ăn và vài hũ mắm cá chốt do bà chưng cực kì sạch hết chỗ nói còn chỗ thèm thôi. Em ăn nguyên tuần rau muống chấm mắm và cơm xem sao hic.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại bị mất ngủ. Chán quá. Sáng nay em đi ăn cháo. Trưa em đi cân thử xem sao. Mất hết niềm tin cuộc sống. Chẳng hiểu tại sao, chắc tại đói quá. Cân hớt trước vào ngày thứ 6 nếu đạt mục tiêu em dừng lun. Nghỉ vài ngày ăn sinh nhật, dự chắc béo lại. Thôi kệ. Sau đó làm thêm vài đợt công thức tự chế xem sao.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau 6 ngày kiêng khem em giảm được 1,5kg ạ quá sức mong đợi của em. Tạm ngưng ba ngày tuần sau em thiết kế công thức giảm cân mới. Mục tiêu của em là giảm thêm 3, 5 kg nữa.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gái ơi giảm vậy là tự hành hạ cơ thể mình đó, gái thử uống sinh tố dứa+ chuối + cà chua xem sao. Nếu thực hiện nghiêm ngặt( uống sinh tố không) là giảm được khoảng 0.5kg/ ngày đó. Trên webtretho này có 1 topic về vụ đó, bạn lục lại coi sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quyennguyen567
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi làm như vậy đâu phải giảm cân. Cần phải kết hợp nhiều thứ nữa mới có kết quả bền vững. Cần hiểu và làm đúng bạn à, chứ không giảm cả tháng dc 2kg, ăn 1 ngày lên lại à. Bạn đọc bài viết này để hiểu về bản chất của mỡ thừa và 3 nguyên tắc vàng để giảm cân. Chúc bạn sớm thành công nè
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao phải tuyệt thực chi cho khổ thân ra, có nhiều cách để giảm cân giảm béo mà em, quan trọng là chọn đúng phương pháp ăn kiêng kết hợp thể dục thể thao nữa, sau đó phải kiên trì theo đuổi mục tiêu. em có thể thử một số chế độ ăn kiêng phổ biến mà họ dùng xong review thấy hiệu quả hiện nay như là chế độ ăn uống sạch eat clean, thực đơn ăn low-carb, hay keto chẳng hạn....nếu có thời gian thì đăng ký luôn lớp tập gym nữa, làm được như thế thì kiểu gì chả giảm cân
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng sau một tuần ăn chơi xả láng uống bia, rượu nhiều quá em tăng lại số ký cũ rồi ạ hic. Ngày mai em làm đợt giảm cân mới : bảy ngày ăn cơm nước mắm rau muống xào, luộc, hấp, chiên hahaha. Em không tuyệt thực nữa do tuyệt thực làm mình xanh xao yếu đi chứ không phải giảm cân, hoặc có giảm cũng nhanh tăng lại do thèm ăn. Ngày mai ăn rau muống bảy ngày coi thử giảm được cân nào không. Giờ trên tay em còn cầm chai rượu vang chờ nốc đây. Nghiệt ngã em bệnh mất ngủ đêm nên tối nào cũng tu rượu vật vã. Bụng mỡ cuồn cuộn như sóng xô bờ cát hic
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình giảm cân 1 cách rất đơn giản nhẹ nhàng, giảm từ từ, khoảng 4-5 ngày giảm 1kg. Mình uống mật ong thay cho 1 bữa ăn chính. Ví dụ như ăn sáng, ăn trưa bình thường, chiều tối ăn nhẹ, và uống 1 ly mật ong cho đến khi đi ngủ, mình cũng ko cảm thấy đói , mật ong giúp có năng lượng nhưng lại ko có tích tụ mỡ, đường...
    Nhiều chị sẽ nói là đã áp dụng nhưng không thành công. Thật ra là mọi người mua mật ong ở Việt Nam thì đều là mật ong có pha đường nên sẽ ko hiệu quả được. Mình nhờ chị gái mình mua mật ong ở Mỹ gửi về - Mình ko kinh doanh buôn bán gì nha. Các chị cứ tìm mua mật ong Mỹ, Úc, Newzealand mà uống. Mật ong của Việt Nam 100% là pha- đừng nghe quảng cáo, là mật ong nguyên chất, mật ong rừng... toàn nói dối thôi.
    Các chị mua mật ong nước ngoài uống, 1 tuần là thấy giảm ngay ít nhất 1kg- đến 2kg, tùy theo mình nhịn được bao nhiêu bữa ăn và uống mật ong thay vào.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ em cũng uống mật ong và nghệ rồi mà không có tác dụng, em càng thèm ăn hơn hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi momshin1518 Xem bài viết
    Mình giảm cân 1 cách rất đơn giản nhẹ nhàng, giảm từ từ, khoảng 4-5 ngày giảm 1kg. Mình uống mật ong thay cho 1 bữa ăn chính. Ví dụ như ăn sáng, ăn trưa bình thường, chiều tối ăn nhẹ, và uống 1 ly mật ong cho đến khi đi ngủ, mình cũng ko cảm thấy đói , mật ong giúp có năng lượng nhưng lại ko có tích tụ mỡ, đường...
    Nhiều chị sẽ nói là đã áp dụng nhưng không thành công. Thật ra là mọi người mua mật ong ở Việt Nam thì đều là mật ong có pha đường nên sẽ ko hiệu quả được. Mình nhờ chị gái mình mua mật ong ở Mỹ gửi về - Mình ko kinh doanh buôn bán gì nha. Các chị cứ tìm mua mật ong Mỹ, Úc, Newzealand mà uống. Mật ong của Việt Nam 100% là pha- đừng nghe quảng cáo, là mật ong nguyên chất, mật ong rừng... toàn nói dối thôi.
    Các chị mua mật ong nước ngoài uống, 1 tuần là thấy giảm ngay ít nhất 1kg- đến 2kg, tùy theo mình nhịn được bao nhiêu bữa ăn và uống mật ong thay vào.