Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

tuyệt thực 15 ngày giảm cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ ngày mai 31/5 mình bắt đầu nhịn ăn để thanh lọc cơ thể và giảm cân. Mình giảm cân là chính hì hì
    Mình cao 1m65 và nặng 64ki. 3 năm trước mình chỉ 50 ki thôi. Từ ngày học dh lên 20 ki. Mình cố giảm được 6 kí bằng nhịn ăn 10 ngày. Hiện giờ là 64. Haizzz thực là xấu hổ quá😣😣😣😣
    Sắp tới mình đi đám cưới. Chỉ còn 25 ngày nữa huhu nên mình phải nhanh chóng mới dc.
    Có bạn nào hứng thú thì làm chung với mình luôn nhé. 😊😊😊😊😊
    Mai mình nhịn luôn vì đã tiết thực 3 ngày rồi 😀😀
    Mình chọn nhịn ăn bởi vì muốn rèn luyện ý chí và vì mình sợ thuốc giảm cân lắm. Sợ tác dụng phụ. Bây giờ uống thì sẽ ko thấy gì nhưng sau này nó phát bệnh ra chắc chết 😨😨😨

Mục tiêu của mình:
    31/5 --> 7/6: về 59 kí .
    8/6 --> 15/6: về 56 kí.
    Túm lại là mình làm 1 đợt 15 ngày. Hi vọng còn dc 55 hay 56 kí.
    Cố lên!!!!!
    Có ai làm chung mình ko? Mình chỉ sợ bị nản chí 😈😈😈

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình làm chung với chủ top ơi.ko biết chủ top năm mấy chứ e mới năm đầu mk tăng lên 6 kí.1m56 mk tận 51kg.khiếp đen luôn.cứ mấy lần nói giảm cân rồi mk chẳng ai thực hiện cùng nên cứ giảm dc vài cân lại nản.đợt trc e 52kg giảm xuống 49kg bây giờ lại lên 51kg nè.mk chủ tốp định detox ntn vậy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duongduonght
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

cắt hết khẩu phần ăn luôn hả chị? em mà nhịn 1 ngày thôi là não em như sắp ngừng hoạt động. em đang giảm, giảm từ từ cho an toàn ạ !
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu muốn giảm cân thì không nên nhịn hẳn bạn ạ. Mình chỉ nên thay thế các chất béo trong khẩu phần ăn bằng chất xơ bạn ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 231 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đồng ý với chị sieusao ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bắt đầu rồi. Hôm nay cảm thấy run run. Hơi mệt. Nhưng mà tối đi ngủ thấy cái bụng nhẹ nhàng lại có thêm động lực. Cố lên!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lúc trước mình từng tuyệt thực trong 10 ngày giảm 6ki từ 70 xuống 64 đó mọi người.
    Giờ mình làm đợt 15 ngày luôn.
    Trước khi bắt đầu mình tiết thực 5 ngày. Giảm ăn tinh bột chỉ ăn rau, rồi giảm ăn rau chỉ uống nước rau luộc, nước mía. Ngày thứ 5 tiết thực mình ko thấy đói nữa. Khát nước thôi a.
    Mới tiết thực ngừng nạp tinh bột với thịt thà mà da dẻ tự nhiên mịn lên. Hihi. Sung sướng 😊😊😊😊
    Hôm nay là được 1 ngày rưỡi rồi, mình xuống 1 kí rưỡi giờ còn 62.5 kg. 😃😃😃
    À, trước khi bắt đầu tiết thực mình có uống 2 viên thuốc để xổ mấy cái còn nặng nặng trong bụng ra 😆😆😆
    Tính mình nóng nảy ko kiên nhẫn mấy tháng trời giảm 4 kí được.
    Dù biết giảm nhanh cũng có hại.
    Nhưng mà thời gian gấp rút.
    Với tuyệt thực cũng thanh lọc cơ thể được. Cảm giác như là con người mình mới mẻ sạch sẽ 😄😄😄.
    Mình cũng tập thể dục nhẹ như là đi bộ nhẹ để lưu thông máu.
    Ý chí tràn trề !!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongduonght Xem bài viết
    mình làm chung với chủ top ơi.ko biết chủ top năm mấy chứ e mới năm đầu mk tăng lên 6 kí.1m56 mk tận 51kg.khiếp đen luôn.cứ mấy lần nói giảm cân rồi mk chẳng ai thực hiện cùng nên cứ giảm dc vài cân lại nản.đợt trc e 52kg giảm xuống 49kg bây giờ lại lên 51kg nè.mk chủ tốp định detox ntn vậy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duongduonght
    Bạn bắt đầu chưa nhỉ? Tiết thực 3 ngày trước nhé. Bạn cần xuống ít kí thì tuyệt thực 3 ngày thôi. Mới làm lần đầu tiên mà làm lâu quá sợ chịu ko nổi rùi phá giới ko làm theo qui trình là ko tốt đó. Tại mình tuyệt thực xong còn xả nhịn nữa mới ăn lại bình thường được a.😊😊😊😊
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chùi ui nguy hiểm quá mấy chế! em nghe 2 từ "tuyệt thực" là em sợ à! mấy chế có nhịn ăn nhưng sau đó sẽ có nguy cơ tăng cân trở lại, thậm chí nhanh hơn. vì cơ thể bị thiếu calo trong 1 thời gian dài sẽ muốn hấp thu lại nhanh hơn đấy. chưa kể cón gây ra các bệnh về đường ruột và rất hại sức khoẻ.
    hay em có cái bí quyết này nè. Mấy chế thấy hợp thì áp dụng nhá!
    ăn ngày đủ 3 bữa nhưng bữa sáng ăn ít thui. đói cũng chịu. hoặc uống nước lọc chóng đói.
    Bữa trưa 1 bữa chia làm 2 bữa. ăn thật ít và nhai thiệt kĩ bí quyết là nên ăn bằng cây muỗng cà phê vì lượng thức ăn đưa vào ít.
    Tối: ăn trước 6 giờ. sau 6 giờ cấm ăn. Cái này tuyệt đối nghiêm nha. Chỉ đc uống nước.
    Để giảm nhanh hơn mấy chị mua trà xanh loại giúp giảm cân về uống. Nó sẽ làm cho bạn hơi khó chịu ở bụng và đi nhà xí. Đẩy các chất thừa thải ra ngoài. thanh lọc cơ thể luôn.
    Mấy chị thấy vậy đừng nghĩ nó có hại nha. Ai chưa quen thì thời gian đầu thế thui. chứ quen rồi thì uống bình thường như uống trà xanh vậy thui.
    Em thử rồi, thời gian đầu hơi mệt thiệt nhưng cũng giảm đc 1 lượng cân đáng kể. chứ tuyệt thực thì thui em xin kiếu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi.
    Tại mình ăn là ăn 1 lèo luôn chứ ăn ít ít chịu ko được. Thà là nhịn luon. Chứ ăn ít ít bữa nào mà kiềm chê ko dc chắc mình ngốn nhìu lắm a. 😩😩😩