TIN TÀI TRỢ.

Tips4life 1: Chia sẻ công thức làm đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 599 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các chị em. Đây là lần đầu tiên em viết bài trên diễn đàn. Mong mọi người ủng hộ và chỉ dẫn thêm.

Em xin chia sẻ quan điểm của em về việc làm đẹp như sau:
    Perfect body = 70% dinh dưỡng, sinh hoat+ 20% tập luyện + 10% gen
    Tập luyện có thể làm rõ các đương nét đẹp của chúng ta nhưng phải trên nền tảng hình thể cơ bản. Hình thể cơ bản sẽ hình thành trong quá trình chúng ta ăn uống và sinh hoạt.
    Vậy cốt lõi là các chị em muốn đẹp thì phải biết cách ăn, ngủ, nghỉ thì đã được 70%.
    Có một số nguyên tắc cơ bản sau, chỉ cần chú tâm là có thể làm được:
    1. Không ăn bột, ăn ngọt sau 7h tối
    2. Ngủ trước 11h30, tốt nhất phải là 10h nhưng không ai ngủ sớm đc vậy cả. Trc khi ngủ xoa nhẹ toàn thân (lòng bàn tay xoa xoa) sẽ giúp đốt mỡ thừa khi ngủ.
    3. Uống các loại nước tốt cho phái đẹp: nước gạo lứt rang (bổ gan, mật); sữa đậu nành (tăng estrogen, tốt cho vòng 3, vòng 1). Uống xen kẽ trong ngày (cái này nhiều chị em đã chia sẻ trên diễn đàn)
    4. Ăn trong ngày phải ăn no, đủ sức làm việc, cảm giác mỏi mệt do ăn kiêng, ăn ít sẽ giết chết cơ chế nghỉ ngơi, hồi phục của cơ thể. Hệ quả là da xấu, dáng xấu. Có tập bằng trời cũng không được.
    5. Ngồi một tiếng thì đi bộ 3-5 phút.

Cuộc sống công nghiệp đã làm con người hình thành các thói quen xấu hoặc ăn sẵn. Vẻ đẹp tự nhiên chỉ được hình thành trên nền tảng sống tự nhiên bền vững.
    Chúc chị em luôn khoẻ, đẹp, xinh.
    ----------
    Tips4life: Làm đẹp tự nhiên
    Facebook: https://www.facebook.com/tips4life.lamdeptunhien

-Cung cấp mỹ phẩm Hàn Quốc Innisfree
    -Tư vấn làm đẹp da, tạo dáng hình thể, giảm cân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT