TIN TÀI TRỢ.

thanh lọc cơ thể với nước mía ớt chanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.52K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Báo cáo cm là e hiện 70kg. Cao 1m52. Vừa cai sữa cho con xong.e không biết là nhà mình đã ai viết bài về pp này chưa nhưng hôm nay e lập top ra để tăng quyết tâm cho mình. Mục tiêu 12 ngày thanh lọc để giảm 10kg. Bắt đầu từ t3( ngày 17/3/2015) e sẽ thực hiện. Đồng thời sẽ ghi lại cảm giác từng ngày 1. Hiện tại e đang ở ngày thứ 10 của pp lowcarb. Hết 14 ngày Lowcarb e sẽ thanh lọc. Cũng nói luôn là sau 10 ngày lowcarb e xuống 5kg. Từ 75kg xuống 70kg. Còn 4 ngày nữa chắc k hi vọng xuống nữa. Trông đợi vào pp thanh lọc thôi.
    Cách làm :
    B1: sáng uống 1l nước muối pha loãng. Kn của e là cho 1 thìa sữa chua muối vào 1l nước ấm. Dễ uống hơn. Cơ mà buổi đầu cũng nôn ra. Thật kinh khủng 😨. Mà uống nhiều rồi cũng quen.😆
    B2: Ớt tươi Đà Lạt 5-6 quả rửa sạch bỏ hạt thái nhỏ cho xay lọc bỏ bã với 1l nước. Sp dc khoảng 1.5l nước ớt. Cái này tùy cm. Mn muốn uống đặc thì chỉ cần cho 0.7l nước lọc xay cùng thì thành phẩm cũng dc khoảng hơn 1l nước ớt rồi.
    B3: nước mía 1l-1,5l mua ngoài hàng. Dặn ng ta là mua nước mía nguyên chất. E thì e hay mua 1 chai 1,5l nước mía nguyên chất với giá là 50k.
    B4: pha tỉ lệ 1:1 nước mía và nước ớt. Mn thích có thể cho nhiều nước mía hơn k vấn đề gì. Sau đó vắt nửa quả chanh, 1 quả chanh hay 2 quả chanh vào thì tùy khẩu vị của cm. E thì e hay uống 1 cốc 400ml 1 lúc. 200ml nước mía 200ml nước ớt pha cùng nhau. Vắt thêm 2 quả chanh. Cứ đói lúc nào là uống lúc đấy. mỗi lần uống cách nhau tối thiểu 15 đến 30p. Thói quen của e là ngày uống 4 cốc chia đều sáng trưa chiều tối.
    Lưu ý:
    + nước muối uống vào buổi sáng. Rất khó uống Và trong vòng 1h sau khi uống nước muối nên gần nhà vs vì dễ bị tào tháo hỏi thăm.
    + trong thời gian thanh lọc ngoài uống hh này và nước lọc ra thì k dc ăn uống bất cứ thứ gì khác kể cả thuốc. Vì mọi loại thuốc trong thời gian này là vô tác dụng.
    + đi vs tương đối nhiều. Nặng hay nhẹ đều có cả. Phân lỏng mùi rất khó chịu. Đấy là do cơ thể đào thải hết chất độc hại ra. Đến ngày thứ 8 trở ra là thấy phân như nước k còn mùi nữa. Hơ hơ. K khác đi tiểu là mấy.
    + đối với cm phải đi làm thì cứ xác định lách cách, mang theo 1 chai nước ớt, 1 chai nước mía. Vài quả chanh. Có nhu cầu thì pha uống. Uống đến đâu pha đến đấy và dùng trong ngày. Ngon hơn khi uống lạnh. E là e rất kết uống hh này. Ngon lắm ý. Nghiện luôn. Chỉ kinh dị mỗi lúc sáng dậy đối mặt với 1l nước muối thôi.
    + không dùng cho người bị huyết áp, tim mạch nhé.
    + trung bình sau 12 ngày sẽ xuống từ 8-10kg. Người càng béo càng xuống nhanh. Mỗi ngày xuống từ 0,5-1kg. Người gầy k xuống cân nhiều nhưng cảm thấy khỏe và săn chắc.
    + pp này e biết dc qua nhà thơ Trần Đăng Khoa. Cm có thể search google để tìm hiểu thêm.
    E hi vọng có mẹ nào đó thực hiện cùng e cho e có động lực ạ. Tk cm vì đã dành time đọc bài của e.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 214 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó ơi tình hình thế nào rồi?
    Bạn có thực hiện đủ 12 ngày không?
    Mình từng thanh lọc 1 lần rồi, nhưng ý chí bằng con ruồi. Suốt ngày lại phải đi chợ nấu ăn nên đã ko kiềm lòng . Đúng là thể loại kém tắm!
    Bh ăn tết xong béo quá. Béo kinh dị! hè rồi phải giảm để còn quần sóc quần đùi, 1 mảnh 2 mảnh bikini các loại đi biển. Mẹ nó vào ủn hộ mình cái quyết tâm lên cái
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có mình đây hom nay là ngày thứ 2, hom qua CN băt đầu chiến dịch,sáng nay nhảy lên câng đã ngót 1kg rồi, có tí động lực hehehe. ác mộng nhất vẫn là vụ uông 1l nước muối buỏi sáng thoi, dang hồi hộp den mai xem có giam thêm kg nào ko?
    • 276 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cách này của bạn cũng cầu kỳ, tốn nhiều thời gian thật đó. Phải kiên trì, chúc bạn giảm béo thành công nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

giảm kiểu gì quan trọng nhất là quyết tâm, minh bắt đầu sang ngày thư 5 rồi, đã giam 2kg mà ko thấy mệt mỏi gì cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn áp dụng PP này nhưng đang uống thuốc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang uống thuốc, thấy chị giảm kiểu này cũng ham lắm mà ớn quá, em không đủ can đảm để uống . Công nhận chị giỏi thật. Thôi uống thuốc giảm chậm mà chắc.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn thử nhưng cứ chần chừ mãi, thấy mấy chị thực hiện mà ham ghê
    comment by WTT mobile view
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Mình cũng đang bị thừa cân đây, mình sẽ áp dụng xem sao. Hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho mềnh oánh dấu để ngâm cuuws nhé
    • 105 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thanh lọc cơ thể kiểu này nghe có vẻ không an toàn cho lắm ạ .
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình cũng đang áp dụng pp này. Hôm nay là ngày thứ 6 rồi trong 5 ngày trước mình mới giảm được 1kg thui ko biết 5 ngày tới sẽ ntn. Nước muối uống buổi sáng thì mình thấy cũng bt. Sáng ngủ dậy uống 400-500ml nước muối sau đó đi tập aerobic 1 tiếng về uống tiếp 500ml nước, trong thời gian tập uống thêm nước lọc ở đó. Nhưng mình ko thích cái mùi của ớt ngọt nên mỗi lần uống mình chỉ biết nhắm mắt uống thôi. 3 ngày đầu say ớt ra uống 2 ngày sau băm ớt uống cho đỡ mùi nhưng băm thì mỗi ngày chỉ uống đc có 1 quả thôi. Còn say thì sẽ uống đc 3 quả. có lẽ từ ngày mai sẽ lại tiếp tục uống ớt say để hiệu quả hơn