TIN TÀI TRỢ.

Tăng cân không thể kiểm soát

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ tôi đang rất buồn vì tăng cân không thể kiểm soát. Từ đầu năm tới giờ tôi tăng 6 kgs mặc dù buổi tối không ăn tinh bột, ngọt, dầu và có tập thể dục nhẹ. Nhưng nó vẫn tăng cân dần đều mỗi tháng. Tôi có tìm hiểu có thể do loạn hoocmon, stress... Ai có bí quyết gì nhằm hạn chế và giảm tăng không xin mách cho tôi với. Xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 567 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthai1981 Xem bài viết
    Chào các mẹ tôi đang rất buồn vì tăng cân không thể kiểm soát. Từ đầu năm tới giờ tôi tăng 6 kgs mặc dù buổi tối không ăn tinh bột, ngọt, dầu và có tập thể dục nhẹ. Nhưng nó vẫn tăng cân dần đều mỗi tháng. Tôi có tìm hiểu có thể do loạn hoocmon, stress... Ai có bí quyết gì nhằm hạn chế và giảm tăng không xin mách cho tôi với. Xin cảm ơn!
    Tới tuổi nhất định thì sẽ dễ tăng cân đó chị. Em cũng bị tăng 7kg nhưng em đã giảm được 3 kg rồi bằng cách ăn sáng thật nhiều, ăn bữa tối trước 5h giờ và tập gym 1-2 tiếng mỗi ngày. Em vẫn ăn bánh trái bình thường . À chị đừng ăn cơm vì cơm dễ tăng cân lắm. Em thường ăn soup hoặc thay cơm bằng quinoa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị nên thoải mái một tí, tâm lý mà căng thẳng, áp lực tăng là cân nặng cũng tăng theo đấy chị ạ, vui vẻ và tập thể dục đều đặn, chị tìm 1 bài tập thôi nhưng phải tập đều
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nên học cách kiểm soát calo c ạ, định luật bảo toàn năng lượng là: năng lượng không tự nhiên đc sinh ra cũng ko tự nhiên mất đi mà chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác.
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình động ăn nhiều là lên kg ko kiểm soát.