TIN TÀI TRỢ.

[Sức khỏe nữ giới] Tập thể dục bao nhiêu là đủ, đọc đi chờ chi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 193 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngánh nặng của gia đình, công việc làm cho bạn cảm thấy mệt mỏi không con sức để tập thể dụng. Nhưng để có một sức khở và sống lâu tập thể dụng mỗi ngày là điều không thể thiếu. Vậy tập thể dục bao nhiêu cho đủ lá thắc mắc của khá nhiều chị em phải không. Để giải đáp thông tin của bạn thì bạn cùng đọc bài viết này nhé, sẽ giúp ích khá nhiều cho bạn đó.
    Tập thể dụng như thế nào là đủ:
    Theo như chia sẻ của bác sỹ Đinh Thị Quỳnh Huế tập luyện thể dục chỉ nên tập luyện với cường độ 150 phút mỗi tuần
    Các thời điểm nên tập thể dục:
    th?id=OIP.BeANAbltEcuyb079BQ0a9wHaDt&w=272&h=150&c=7&o=5&pid=1
    Buổi sángTheo bác sỹ Đinh Thị Quỳnh Huế, chuyên gia về sức khỏe cho biết thời điểm tốt nhất để tập thể dục vào buổi sáng là từ 10-11h. Lúc đó, cơ thể cảm thấy năng động, tràn đầy sức sống và sự trao đổi chất cao hơn rất nhiều
    Buổi chiều muộnTập thể dục vào lúc 15-16h buổi chiều rất tốt cho sức khỏe đấy nhé. Đây là thời điểm nhiệt độ cơ thể đang ở mức cao nhất, sẽ giúp bạn thoát mồ hôi nhiều hơn rất nhiều.
    Đang bị cảm lạnhBác sĩ Đinh Thị Quỳnh Huế cho rằng khi bạn đang bị cảm lạnh, tập luyện sẽ giết chết các vi khuẩn gây bệnh, nhiễm trùng và ngăn không cho nó gây ra các biến chứng, bệnh tật khác không mong muốn
    Thời kỳ "đèn đỏ"Theo nhiều nghiên cứu, cho thấy bạn nên tập thể dục khi đến ngày "đèn đỏ". Trong giai đoạn này, cơ thể giải phóng endorphins, giúp giảm thiểu chứng chuột rút trong dạ dày, xảy ra phổ biến trong kỳ kinh nguyệt của chị em phụ nữ, giúp có kinh nguyệt bạn đều giúp bạn tính ngày rụng trứng hơn tăng khả năng thụ thai
    Ở trên là những chia sẻ của bác sĩ Đinh Thị Quỳnh huế giải đáp về vấn đề tập thể dụng như thế nào là đủ. Nếu như bạn còn bất kỳ thắc mắc gì sức khỏe phụ nữ nam khoa phụ khoa có thể truy cập vào website:http://bacsydinhthiquynhhue.com/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết rất hay cám ơn bạn đã chia sẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 250 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Nên tập, mỗi ngày chỉ cần tập 30 phút đã thấy rất thoải mái