Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

sos!!! em cần giảm cân, giảm cân. plz @.@

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cao 1m62, nặng 64kg ( hnay đăng ký làm mem của webtretho mới đánh liều nhảy lên cân mà hoa hết cả mắt, xê xẩm mặt mày luôn @.@ mình muốn giảm xuống 50kg trong khoảng 3 tháng có ổn ko nhỉ
    Mình định thực hiện thế này ( sau khi tham khảo rất rất nhiều thể loại ), góp ý cho mình nhé:
    Sáng: - 4h45 dậy đi bộ nhanh 2 vòng CV Thống Nhất
    - 6h30: ăn sáng ( 1 quả trứng gà luộc, 1 cốc nước lá chè xanh + chanh ko đường lạnh, vì ko có đường nên uống lạnh cho dễ uống và cơ thể cũng tốn thêm chút chút kcal để cân bằng nhiệt
    - 9h30: 1 cốc nước cam ko đường-1 quả cam vắt vào nước cho đầy 1 chai lavie 500ml, uống loãng tí cho đỡ xót ruột (mang đi học uống nhâm nhi thay nước, chứ cũng ko tính hẳn là 1 bữa phụ)
    Trưa: - 12h: 1 củ khoai lang ( or khoai tây) luộc; 1/2 quả mướp đắng (để lạnh, ăn sống vs 1 ít ruốc => ngon lém, cái này kích thích tiêu mỡ, đẹp da.hú hú
    Chiều: - 4h - 5h: lắc vòng 30', leo cầu thang 30' ( nhà mình ngay cạnh 1 khu tập thể 7 tầng, tha hồ leo, mệt đứt hơi => cầu mong giảm đc size đùi + bắp chân.to dã man ạ
    - 6h: ăn trái cây ( táo/bưởi/đu đủ => ít thôi, kịch kim 2 miếng)
    Tối: - 7h: bí xanh(or củ cải trắng) luộc ;nước luộc thì để dành nhâm nhi cả buổi tối cho mát => nghe nói khoản này cũng tiêu mỡ ghê lắm.
    -10h: khởi động độ 10' rùi nhảy dây 1000 cái (theo pp Hiit, mất khoảng 30'

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhìn cái lịch ăn uống cảm giác như mình cả ngày chỉ có ăn thôi ý, cơ mà mỗi bữa ăn chút chút như vậy để tránh tình trạng "mắt mờ chân chậm" và những thứ mình ăn cũng rất ít năng lượng, cũng kích thích quá trình trao đỏi chất diễn ra liên tục, ko thì lúc đo lúc đói cũng chết nhục. dần dần cái bao tử nó nhỏ lại rùi tùy cơ ứng biến. a c e thấy kế hoạch của mình có khả quan ko? từ nay đến hết tháng 6 ( là hơn 3 tháng) có chắc ăn giảm đc 14kg nếu theo đúng kế hoạch này hem
    vì mình ko thể nuốt nổi thịt ko hoặc mỡ nên ko theo mấy pp kia đc, đối vs mình thì có khi ăn chay thanh đạm còn dễ hơn là đả thịt và mỡ liên tục mà ko co rau và hoa quả. giúp mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 882 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình tập thể dục ở sân vận động phú thọ vào giờ nghĩ trưa 12h đến 1h thấy rất hiệu quả bạn à
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười/ Mẹ xin nhận về mình nước mắt/ Để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười.

Hai con là gia tài vô giá của Ba Mẹ:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 551 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Vừa thấy bạn bên nhà chữ S, mình cũng sinh viên năm 2 nè, cân nặng cũng xêm xêm bạn và cũng ước mơ xuống 50 kí đây

Thực đơn của bạn nghe thì nhiều nhưng năng lượng tính tổng ra cũng khá thấp, nếu bạn kiên trì ăn và tập được như vậy đảm bảo sẽ xuống kí rất nhanh. Nhưng mà nên thay đổi thực đơn các món có năng lượng tương đương cho đa dạng, đỡ nhanh chán nhé
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 133 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bạn thử theo phương pháp MONA của chị LinhPhan xem mình cũng thấy hiệu quả lắm đó, tạng người mình lên nhanh , giảm chậm mà 1 tháng cũng giảm được 6kg liền hehe, sướng lắm ^.^ nói chung , giảm cân là cả quá trình lâu dài , kiên trì là ưu tiên hàng đầu
    • 584 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunny. Xem bài viết
    em cao 1m62, nặng 64kg ( hnay đăng ký làm mem của webtretho mới đánh liều nhảy lên cân mà hoa hết cả mắt, xê xẩm mặt mày luôn @.@ mình muốn giảm xuống 50kg trong khoảng 3 tháng có ổn ko nhỉ
    Mình định thực hiện thế này ( sau khi tham khảo rất rất nhiều thể loại ), góp ý cho mình nhé:
    Sáng: - 4h45 dậy đi bộ nhanh 2 vòng CV Thống Nhất
    - 6h30: ăn sáng ( 1 quả trứng gà luộc, 1 cốc nước lá chè xanh + chanh ko đường lạnh, vì ko có đường nên uống lạnh cho dễ uống và cơ thể cũng tốn thêm chút chút kcal để cân bằng nhiệt
    - 9h30: 1 cốc nước cam ko đường-1 quả cam vắt vào nước cho đầy 1 chai lavie 500ml, uống loãng tí cho đỡ xót ruột (mang đi học uống nhâm nhi thay nước, chứ cũng ko tính hẳn là 1 bữa phụ)
    Trưa: - 12h: 1 củ khoai lang ( or khoai tây) luộc; 1/2 quả mướp đắng (để lạnh, ăn sống vs 1 ít ruốc => ngon lém, cái này kích thích tiêu mỡ, đẹp da.hú hú
    Chiều: - 4h - 5h: lắc vòng 30', leo cầu thang 30' ( nhà mình ngay cạnh 1 khu tập thể 7 tầng, tha hồ leo, mệt đứt hơi => cầu mong giảm đc size đùi + bắp chân.to dã man ạ
    - 6h: ăn trái cây ( táo/bưởi/đu đủ => ít thôi, kịch kim 2 miếng)
    Tối: - 7h: bí xanh(or củ cải trắng) luộc ;nước luộc thì để dành nhâm nhi cả buổi tối cho mát => nghe nói khoản này cũng tiêu mỡ ghê lắm.
    -10h: khởi động độ 10' rùi nhảy dây 1000 cái (theo pp Hiit, mất khoảng 30'
    Bạn này ở gần nhà mình này. Mình cũng đang muốn tập thể dục buổi sáng. Hay CN này gọi mình chạy cùng với. Đi bộ nhanh không giảm đâu, phải hoạt động tích cực hơn. Nhảy dây, chạy í . Mình cũng đang MONA đây, kiên trì và cố gắng lên nhé
    Đối với em mà nói, Anh ấy chính là ước mơ của em, là cả thế giới này :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=Mapu_tronvo;23948432]Bạn này ở gần nhà mình này. Mình cũng đang muốn tập thể dục buổi sáng. Hay CN này gọi mình chạy cùng với. Đi bộ nhanh không giảm đâu, phải hoạt động tích cực hơn. Nhảy dây, chạy í . Mình cũng đang MONA đây, kiên trì và cố gắng lên nhé[/QUOT
    Mình cũng mona này, mình định kết hợp cả tập thể dục nhưng không dậy sớm được. Chắc mình đăng ký một lớp aerobics tầm 6-7h thôi. bạn chủ top thử Mona xem sao nhé
    • 356 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Mình thấy bữa ăn của bạn quá ít năng lượng, e rằng bạn sẽ không theo lâu dài được.
    Thêm nữa giảm 14kg trong vòng 3 tháng là một mục tiêu có thể nó là ko thực tế. Nếu có giảm được cũng rất hại người. Và khi hết ăn kiêng sẽ lên cân lại rất nhanh.
    Bạn nên giảm từ từ thôi, 3 tháng khoảng 6kg là vừa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 216 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

em muốn giảm 20kg trong vòng 6 tháng, có cách nào làm đc ko các chị, chỉ em với, em hay thức khuya lắm, nhưng nghe có người kêu thức khuya cũng làm mập lên, có chị nào biết về vấn đề này ko ạ .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 232 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichvanken Xem bài viết
    em muốn giảm 20kg trong vòng 6 tháng, có cách nào làm đc ko các chị, chỉ em với, em hay thức khuya lắm, nhưng nghe có người kêu thức khuya cũng làm mập lên, có chị nào biết về vấn đề này ko ạ .
    Chị ơi thức khuya sẽ giảm kí nhưng t1 là mặt mũi nhan sắc sẽ xấu đi và phải thức.nguyên.đêm mới xuống cân nhé vì đêm thức thì ngày ngủ mình sẽ ko nạp bất cứ thứ j trong khi ngủ.
    Ví dụ như em tết xong lên 3,4kg thức.đêm gần 1 tháng nay giảm 3kg rồi.
    Tự dưng bị mất ngủ
    Huhu
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể dùng các sản phẩm giảm cân an toàn mà vẫn giảm cân ạ.
    cái này tác dụngt ừ từ chứ cũng ko thể giảm nhanh như mẹ nó ong muốn được ạ hiii