TIN TÀI TRỢ.

[Share kinh nghiệm] Em đã gầy đi như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.78K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dù mọi người vẫn nói "Béo khỏe, béo đẹp" nhưng chưa bao giờ những từ khóa "giảm cân", "Bé bụng", "Chân thon",... hết hot.
    Em lập topic này để share kinh nghiệm của bản thân sau quãng thời gian cực dài cứ béo dễ thương và bây giờ trở thành vừa quyến rũ SAU 2 THÁNG =)) Haha.
    Em cao 1m62
    Trước khi giảm: Cân nặng: 56- 59kg (e k chắc lắm vì e kiểu béo chắc, béo lâu năm)
    Số đo 3 vòng: 88 - 71 - 94
    Sau khi giảm: Cân nặng: 51kg
    Số đo 3 vòng: 82 - 61 - 90
    Em không chụp ảnh before nên chỉ có ảnh after bây giờ thôi 10818584_872079336158803_1449430859_n
    10822617_876746412358762_1735935825_n

Cũng có nhiều bạn trong diễn đàn pm hỏi em về quá trình gian khổ nên em cũng viết luôn 1 bài cho dễ
    Hnay em hơi lười nên sẽ viết trước về các tips nhỏ trong quá trình giảm cân nhé
    1. Ý chí quyết tâm cao độ + tin tưởng vào phương pháp + kiên trì có mục tiêu + lập kế hoạch, thực đơn ăn từng ngày.
    => Em thấy đây chính là yếu tố quyết định nhất, chứ không cứ tặc lưỡi ăn 1 tí cũng k sao thì k bao giờ có kết quả.
    2. Luôn ghi nhớ các thực phẩm có lợi cho việc giảm cân và sức khỏe:
    • Về tinh bột và đường, chọn các loại có chỉ số GI thấp đó là ngũ cốc nguyên hạt (khoai, ngô, sắn...), hoa quả (nên ăn bưởi, bơ, dâu tây,dừa... tránh các loại quả quá ngọt), các loại hạt...
    • Còn lại nên ăn rau nhiều, ăn rau trước rồi mới ăn thịt cá và cuối cùng là cơm.
    • Chế biến món ăn bằng cách luộc, hấp hoặc nướng, tránh chiên, xào (nếu có thì hãy dùng dầu oliu để chế biến)
    • Đặc biệt không nên ăn các loại đồ ăn nhanh, nước ngọt, uống rượu bia, bánh ngọt... và các loại kiểu vừa high fat vừa high carb như khoai tây chiên, ngô xào bơ,...

3. Để ý một chút về lượng Kcal nạp vào cơ thể, hạn chế đến mức thấp nhất có thể bằng cách ăn chậm, nhai kĩ để no lâu cộng với việc tập thể dục. Em trung thành với phương pháp nhảy dây, tập bài 7 minutes flat stomach của XHIT và đi bộ nhanh. (Trước đó em đã kinh qua rất nhiều bài tập như Insanity (cái này đòi hỏi sức khỏe khủng khiếp), Aerobic, Gym, Yoga) Mọi người tùy vào thời gian để lựa chọn cho mình hoạt động phù hợp nhất.
    4. Luôn luôn hóp bụng mọi lúc, mọi nơi, ngồi thẳng lưng (với các chị văn phòng sẽ không bị béo bụng)
    5. Sau khi ăn xong không nên ngồi ngay -> Béo bụng, nên đứng hoặc đi lại nhẹ nhàng khoảng 15p - 30p (Ví dụ như không nên ra ghế ngồi xem tivi, thay vào đó các chị đứng xem kết hợp đi lại)
    6. Đứng kiễng chân sẽ giúp bắp chân nhỏ lại và đẩy mông
    7. Chia nhỏ 6 bữa trong ngày, bữa phụ nên ăn dưa chuột, đơn giản,đẹp da mà 1 quả bé xíu cũng no lâu. Tối thì bữa phụ vào khoảng 9h là ok.
    ------
    Đây là 1 số tips nhỏ em mới nhớ ra bằng đấy. Mai em chăm chỉ em sẽ viết quá trình giảm cân của em.
    Bây giờ CHÚC CÁC CHỊ GIẢM CÂN THÀNH CÔNG <3
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 244 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hóng......................................
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đúng là cái j cũng fai có ý chí...chí ý mình đâu r. huhu
    45kg 45kg 45kg...my dream
    fighting !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hóng với nguoi dep
    • 1,048 Bài viết

• 3,033 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không cần xem hình chưa giảm cân, nhìn số ký giảm và cái body sau giảm tự mình cũng thấy đã mắt quá Panbeo ơi. Chưa kể face chắc cũng là xinh lắm đây.

Để làm được 1 bài "ngăn ngắn" như bạn Panbeo thật không đơn giản chút nào. Huống chi làm hết nhiêu đó. .Phải cố gắng nhiều và rất nhiều đấy bạn nhỉ. Nhìn danh sách các món bạn đã kinh qua thì bạn cũng thuộc loại siêu tập đấy.

Giờ mình hỏi cái mình quan tâm nè. Giảm như thế thì V1 bạn tọp đi 6cm, thì cảm giác có mất ngực hẳn không. Mình cũng đang trong quá trình như bạn. Mình thấy V1 tọp trước rồi, hic hic. Mà tập được như bạn thì kinh quá, nhảy dây thì càng mau xệ V1, chưa hiểu phải học tập làm sao đây. Chỉ cho mình với.
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Không cần xem hình chưa giảm cân, nhìn số ký giảm và cái body sau giảm tự mình cũng thấy đã mắt quá Panbeo ơi. Chưa kể face chắc cũng là xinh lắm đây.

Để làm được 1 bài "ngăn ngắn" như bạn Panbeo thật không đơn giản chút nào. Huống chi làm hết nhiêu đó. .Phải cố gắng nhiều và rất nhiều đấy bạn nhỉ. Nhìn danh sách các món bạn đã kinh qua thì bạn cũng thuộc loại siêu tập đấy.

Giờ mình hỏi cái mình quan tâm nè. Giảm như thế thì V1 bạn tọp đi 6cm, thì cảm giác có mất ngực hẳn không. Mình cũng đang trong quá trình như bạn. Mình thấy V1 tọp trước rồi, hic hic. Mà tập được như bạn thì kinh quá, nhảy dây thì càng mau xệ V1, chưa hiểu phải học tập làm sao đây. Chỉ cho mình với.
    Bạn ơi nhảy dây phải mặc áo chuyên dụng cho tập gym thì sẽ k bị xệ đâu bạn ạ. Với cả vòng 1 giảm là do 2 bên và đằng sau lưng bạn ạ. Chứ còn ngực vẫn ổn hehe, có chăng cũng giảm 1-2 cm nhưng t thấy mặc áo có đẩy bt thì ok lắm. K cần push nhiều. Thật ra t k quan tâm nhiều đến V1 lắm, bé cũng đc, to cũng đc miễn là đủ dùng =)) Haha. Thôi t đùa
    Còn về tập thể dục thì nếu bạn vẫn sợ về nhảy dây bạn có thể thử Insanity 60 ngày. 30 ngày đầu mỗi bài khoảng 45p. 30 ngày sau là hơn 1 tiếng. Nhưng bạn chỉ tập theo sức của mình thôi, như t khỏe thì t tập hết đc cả bài. Đây là tập ở nhà.
    Còn nếu có tgian và điều kiện thì t khuyên bạn cứ đến phòng tập gym. Có huấn luyện viên, họ sẽ hướng dẫn cho bạn cách tập và lộ trình để giảm số đo như ý (như chỗ t thì là phải nộp kiểu thẻ Vip 3 tháng thì mới tận tình thế -_- chứ 1 tháng nó toàn vứt mình bơ vơ thôi)
    Thường các phòng gym thì có luôn Aerobic, bạn cũng có thể đá đưa qua nhưng Aerobic chỉ tập trung chủ yếu vào phần bụng và nếu trong lúc tập không hóp bụng và hít thở đúng thì sẽ không có kết quả, thậm chí bụng còn bị chảy ra nữa (mọi ng cứ nghĩ là do lúc đầu mỡ nhão ra r tiêu đi nhưng thực chất là cái quá trình tiêu đi và săn lại nó lâu lắm nếu lúc tập cứ thả bụng bt)
    Về yoga thì dành cho những người bền bỉ và kiên trì. Vì yoga sẽ không đem lại ngay kết quả nếu bạn muốn giảm cân nhanh chóng. Nhưng về lâu dài tập yoga rất tốt cho cơ thể, đặc biệt lợi ích là trẻ lâu.
    Còn 1 số bài tập trên mạng t tin tưởng là của XHIT (bài về bụng và chân quá ok), Hanna Giang Anh (bài của bạn này khá ok, dựa chính vào Insanity - kiểu phương pháp HIIT nhưng ngắn hơn)
    T vote là nếu có ý chí và nghị lực nhưng ít thời gian thì cứ quẩy ở nhà, đỡ tốn kém.
    Còn nếu hay nản, cả thèm chóng chán nhưng phải có thời gian thì lựa chọn Gym, ra phòng tập cho có không khí.
    Cố lên bạn ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thực hiện như thế trong suốt 2 tháng à?có phá giới nhiều không? t bị béo bụng dưới,2 bên 2 cục thịt mất hết đường cong thục nữ ước gì eo thon được như bạn mà t ngồi nhiều nên mỡ đó kiểu như chắc thịt rồi khó giảm eo vật ((((((((((
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BatDongSanVietMe Xem bài viết
    bạn thực hiện như thế trong suốt 2 tháng à?có phá giới nhiều không? t bị béo bụng dưới,2 bên 2 cục thịt mất hết đường cong thục nữ ước gì eo thon được như bạn mà t ngồi nhiều nên mỡ đó kiểu như chắc thịt rồi khó giảm eo vật ((((((((((
    Tối e đi học về e sẽ viết rõ về quá trình ăn 2 tháng nhé. Còn về tập thể dục thì ngày nào e cũng tập, không bao giờ bỏ c ạ. Có thời gian là hoạt động tối đa. E duy trì tập td từ năm nhất đại học cũng vì e thích tập nữa
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lên lịch ăn đi b ơi..cho mng học hỏi ý chí cái lào
    45kg 45kg 45kg...my dream
    fighting !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

b ơi b có facebook không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyetnguyet_01 Xem bài viết
    Lên lịch ăn đi b ơi..cho mng học hỏi ý chí cái lào
    Chắc lại phải delay đến tối nay mới viết đc. Hic t đang ôn thi nên hơi ít vào Hiu hiu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anphannu Xem bài viết
    b ơi b có facebook không vậy?
    Bạn ơi bạn search FB Siêu Nhân Pan Béo nhé ^^
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có biện pháp nào giảm béo mà đơn giản không bạn hiiiiiiiiii
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ nhảy day sẽ giúp săn chắc chân tay cơ bắp và có thể giảm béo bụng. Mình cũng nhảy dây 1 thời gian rồi do nhiều điều kiện nên không nhảy dc nữa.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nhảy dây một thời gian r hả? Có làm săn chắc cơ thể với làm nhỏ bụng ko? Mình mún làm nhỏ bụng và toàn body nên cũng mún nhảy dây.