Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sau bao lâu thì được tiếp tục nhịn ăn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 751 Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thực hiện tuyệt thực tròn 6 ngày từ ngày 29/9/2014 đến ngày 4/10/2014.
    Em định ngày 1/11/2014 đến ngày 7/11/2014 tuyệt thực 1 lần nữa. Nhưng em không biết là như thế có được không? Hay 1 tháng 1 lần thì chỉ đc tuyệt thực ngắn ngày khoảng 3 ngày thôi ạ.
    Mọi người giải đáp giúp em với ạ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 84 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tuyệt thực ko tốt cho sức khoẻ đâu bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nekoain
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã quan tâm nhưng mình nghiên cứu tài liệu và tin tưởng vào phương pháp này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm trả lời e với
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E chỉ thấy nhịn buổi tối hoàn toàn k ăn thì có chứ tuyệt thực hẳn thì chưa thấy bh.ý chí c cũng cao thật.e đói hoa mắt lên là ăn vô tội vạ r.nhịn như thế hại ng lắm c à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinh.15996 Xem bài viết
    E chỉ thấy nhịn buổi tối hoàn toàn k ăn thì có chứ tuyệt thực hẳn thì chưa thấy bh.ý chí c cũng cao thật.e đói hoa mắt lên là ăn vô tội vạ r.nhịn như thế hại ng lắm c à
    K hại ng e ạ. Phải lắng nghe cơ thể mình Đây là phương pháp theo camxahoc.vn, c đã nghiên cứu rất kỹ r e ạ. C đang ở ngày t3 tuyệt thực lần 2. Hàng ngày tập yoga khoảng 20-30p, hít thở sâu sẽ k có cảm giác mệt mỏi j e ạ
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

C có thèm ăn k chứ e nt chắc k kìm nổi.e vdv thể thao mà vẫn béo c à.nhịn ăn thì k dám vì k có sức tập mà ng thì dễ béo ý.khổ ghê lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

C k e ạ Kiểu thờ ơ r ấy vì trong đầu cứ phải ghi nhớ là quyết tâm quyết tâm. C vẫn tập td đc e ạ còn khi c ăn trở lại c cũng ăn rất ít và nhảy dây 30p mỗi ngày + tập bài bụng và bài chân 30p nữa. 6 tuần trc c cao 1m62 nặng 56kg, 3 vòng là 84-68-96. Bây h c nặng 52kg, 3 vòng là 82-63-92. C đc cái bụng phẳng eo nhỏ nhưng mà bắp chân to giờ c đang cố giảm bắp chân với đùi. Mục tiêu của c là 48kg.
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

C có giảm cân theo cách nào khac nữa k
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đây kinh nghiệm của c đây. Từ trc c vẫn theo Das Diet, e search trên mạng xem. Sau đó 1 tgian thì k giảm nên cuối cùng đợt này c quyết tâm ép cân.
    Tuần 1: mỗi ngày c chỉ uống nc ép bí xanh (bí sống+ 1 chút muối ép lấy nc) và ăn 2 quả bưởi (loại chua ấy chứ k phải ngọt đâu e ạ)
    Tuần 2: c chỉ ăn 1,5 quả bưởi/ ngày
    Tuần 3: c tuyệt thực.
    Tuần 4: c ăn general motor diet (nhưng c k nghe thực đơn là ăn thỏa thích, c ăn rất ít)
    Tuần 5: c ăn 1kg dưa chuột+ 1 loại rau luộc/ ngày
    Tuần 6: c tuyệt thực.
    C đang ở tuần thứ 6 đây.
    Những tuần 1,2,4,5 c luôn tập td nhảy dây và bài tập bụng,chân
    Tuần 3 và 6, c chỉ tập yoga thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhưng trên hết e phải xem cơ thể e thế nào. C khỏe, k bị đau dạ dày, huyết áp hay thiếu máu nên mới thực hiện đc.
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Túm lại là phục c luôn roài
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

c còn thực hiện pp này k ạ? cho e chung với. làm 1 mình k đủ dũng khí
    45kg 45kg 45kg...my dream
    fighting !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyetnguyet_01 Xem bài viết
    c còn thực hiện pp này k ạ? cho e chung với. làm 1 mình k đủ dũng khí
    C đang ở ngày thứ 3 r e ạ trên 4rum mình nhiều chị đã thực hiện pp này mà. Nhưng trc khi tuyệt thực dài ngày, e hãy thử làm 1 ngày sau đó 1 tuần sau làm 3 ngày để xem thể trạng mình ra sao nhé. Chứ nếu e bị thiếu máu hay huyết áp thấp thì nguy hiểm lắm e ạ.
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E tuyệt đc 1-2 ngày là môi e tróc thấy thương luôn chị ạ. Còn tiết thực thì e làm đc 1 lần bằng cách uống mc mía pha nước suối vs chanh. Mà e uống ít khoảng 300ml 1 ngày thôi hà. 6 ngay giảm 3kg mà e bị cá hồi lại r sau 2 tuần tiệc tùng liên miên .e buồn ghê. Từ mai e bắt đâu thực hiện nè c
    fighting !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyetnguyet_01 Xem bài viết
    E tuyệt đc 1-2 ngày là môi e tróc thấy thương luôn chị ạ. Còn tiết thực thì e làm đc 1 lần bằng cách uống mc mía pha nước suối vs chanh. Mà e uống ít khoảng 300ml 1 ngày thôi hà. 6 ngay giảm 3kg mà e bị cá hồi lại r sau 2 tuần tiệc tùng liên miên .e buồn ghê. Từ mai e bắt đâu thực hiện nè c
    Cơ bản là sau khi ăn lại đấy e ạ. Tuần đầu tiên sau tuyệt thực c chỉ ăn rau thoou, k động tí thịt nào. Cói gắng giữ cân ổn định khoảng 2 tuần r hãy ăn ít một thịt e ạ. Mà nên ăn thủy hải sản tốt hơn. Với e cũng cần tính lượng calo nạp vào nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

À với cả khô môi e cứ uống nh nc vào e ạ. K phải nhịn khô, uống ít nc đâu. c cứ uống nc thọa mái ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

dạ. e c on c..c tính thực hiện trong bao lâu? e tinh tuyệt 10 ngày để theo dõi cơ thể xem nhu nào c ạ
    fighting !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Lần này c cũng chỉ định làm 1 tuần thôi e ạ. R bắt đầu quay về Low carb nhưng ăn ít, mỗi ngày chủ yếu ăn dưa chuột và rau luộc + khoảng 100gr thịt/ cá. Giảm từ từ cho ổn định sức khỏe
    • 125 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi panbeo Xem bài viết
    Lần này c cũng chỉ định làm 1 tuần thôi e ạ. R bắt đầu quay về Low carb nhưng ăn ít, mỗi ngày chủ yếu ăn dưa chuột và rau luộc + khoảng 100gr thịt/ cá. Giảm từ từ cho ổn định sức khỏe
    Hnay ngày đầu tiên của e...E cũng tính xong thì e cũng quay lại vs Lc. ăn theo nhu cầu chứ e sợ thịt ơi là sợ luôn. đợt trc e lc ma chẵng giảm lại còn tăng ngược mặc dù là có Gym ấy
    fighting !