TIN TÀI TRỢ.

Nhịn ăn giảm cân - làm sao để không mệt?

• 2.69K Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 403 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Mình là người nhịn ăn để giảm cân đây. Khi sinh con, mình tăng gần 18kg (từ 48 lên gần 70kg), con được 4 tháng, mình nặng 55kg. Nhưng mình muốn còn khoảng 50k thôi, nếu được thì khoảng 48-49kg là được vì mặc đồ dễ dàng hơn, có eo ót hơn.
    Cách của mình
    - Hạn chế đồ ngọt, hạn chế tinh bột tối đa. Mình ko ăn keo, ko ăn bánh các loại, ko luôn snack. Mình chỉ aăn ngày 2 bữa : nếu ăn sáng thì ko ăn trưa, nếu ăn trưa thì ko ăn sáng. Buổi chiều ăn bình thường vì đó là bữa cơm gia đình mà. Nhưng mình ăn ít cơm, chỉ một chén nhỏ thôi. Đồ ăn thì ăn nhiều cơm nhưng mình ăn vừa đủ no chứ ko ăn cho đã thèm hoặc ăn ráng. bởi vậy, mình bới cơm vừa đủ, ăn hết thì thôi, có thèm cũng ko ăn. Ăn cơm trưa ở cty thì chia bớt cơm cho đồng nghiệp. Vì con mắt to hơn cái bụng mà. Ưu tiên cá hơn thịt. Có rau thì ăn nhiều rau vô để có cảm giác no.
    - Mùa trung thu là dễ bị cám dỗ nhất. Nếu có phải ăn đồ ngọt thì mình ăn miếng nhỏ nhất có thể ( cái bánh cắt làm tư thì mình cắt làm tám). Hoặc khi đi học thêm buổi tối, phải ăn lót dạ thì mình vẫn ăn bánh ngọt mà trường chuẩn bị sẵn, nhưng chỉ ăn 1 cái . Ăn xong ồ ngoọt thì uống nước nhiều vào để mau pha loãng lơợng đường và thải ra ngoài, và tạo cảm giác no, chờ về nhà ăn cơm. Ăn như vậy thì từ 55kg mình còn 51 kg.

Để ép cân xuống còn 48 kg, mình làm như sau:
    - Buổi sáng : nếu thấy đói hoặc thèm ăn cái gì thì mới ăn, không thì thôi. Trưa thì mình ko ăn , kể cả những ngày ko ăn sáng. Mình uống nước rất nhiều .Nếu thấy hơi đói thì uống nước vào ngay để pha loãng dịch acid trong dạ dày. Để bớt cơn đói thì mình ăn dặm cái bánh và chỉ ăn để bớt đói chứ ko ăn cho no. Riêng bữa cơm chiều thì mình ăn như cũ. Mình uống rất nhiều nước, và ăn để vừa đủ no , không bao giờ ăn cho đã thèm. Nếu đã ăn đồ ngọt thì ngay sau đó uống nhiều nước vào. Kiêng hẳn hoặc hạn chế những thứ nhiều năng lượng như bánh ngọt, nước ngọt (chỉ khi nào ăn đồ khó tiêu thì mình uống 1 chút, ko bao giờ mình uống hết cả lon), cơm, đồ béo, nước cốt dừa…
    Ăn theo kiểu của mình thì cần có ý chí, quyết tâm cao và làm từ từ cho bao tử nó quen. Mình cũng sợ bao tử của mình bị teo nhỏ do ăn ít, nhưng mình để ý thấy, nếu hôm nào tiệc tùng mà mình ăn thả cửa thì cũng ko bị gì nên mình yên tâm. Tết vừa rồi, mình định ăn cho tăng cân trở lại vì ai cũng bảo mình gầy quá, thế là mình ăn tùm lum, mứt, bánh chưng, bánh tét…thế mà cũng ko tăng ký. Có lẽ vì bao tử mình đã quen với việc ăn vừa đủ no là ko ăn nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongxaphong Xem bài viết
    Đầu giờ sáng tớ tranh thủ vào đây tý cho có tinh thần, các cậu cùng nhau up lên đây thông tin ngày hôm qua hôm nay ăn uống thế nào nhé, để cùng nhau quyết tâm.
    Tớ hôm qua hơi phá rào một tý rồi:
    Sáng nhịn.
    Trưa: su hào + cà rốt luộc + 1 quả bưởi diễn
    Tối: ½ quả táo, xúp lơ luộc (can tội ăn thêm 1 nhân của cái bánh gai – vì cho con gái ăn nó ko ăn nhân – cú thế, đập vỡ cái mồm, nhìn nó ăn ngon quá ko kìm chế được).
    Hôm này ngày 10.2.2012
    Sáng: nhịn
    Cố lên, khó khăn nhất là cuối tuần đây, cố gắng tuần sau xuống còn 58-59 kg nào

Hi em,
    ngoài các cách trên chị góp ý thêm tí nhé, chị chưa có em bé nhưng khá mủm mỉm , cao 1.52m, nặng 56kgs.
    mỗi sáng : 1ly cofee đen, 2 trái táo, 2 yahourt thay cho bữa sáng
    trưa : ít cơm, tăng thịt, hạn chế mỡ , rau hấp 1 dĩa to.
    tối : trái cây, cách 1 ngày 1/2 chén cơm/ nhảy dây tại chỗ. rau . uống 200ml sữa , ăn táo, yahourt 2 hộp nếu thấy đói, uống 1l đến 1.5 l nước mỗi ngày.
    tăng thêm nước cam , chanh .. trái cây để chống moi mệt.

ngoài ra nước táo ép giúp thúc đẩy nhanh quá trình phân hủy mỡ thừa cơ thể. mỗi tuần dung nạp thêm 1 ly mật ong và nước ấm giúp thanh lọc độc tố cơ thể.

hiện nay chị chỉ còn 45 kgs thui sau 4 tuần thực hiện nghiêm túc.
    trong tủ lạnh lúc nào cũng có yahiourt, táo, chanh, thanh long, tránh ăn vặt và bánh ngọt trong thời gian này nhé. nếu lỡ ăn thì ăn kèm thêm ngay 1 trái táo để giúp tiêu hóa ngay phần tinh bột đó tránh đưa vào cơ thể thành mỡ.

thân ái.
    chúc em thành công
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nguyên lý của sự béo (tăng cân):
    -Cung cấp năng lượng đầu vào nhiều quá mà năng lượng xả đi thì ít.
    -Không chịu khống chế cái thèm của mắt (nhìn vào đồ ăn nhiều quá) làm cho dịch vị tiết ra nhiều
    -Dây thần kinh lưỡi chưa bị tổn thương (chưa bị đứt)
    -Không nén sự khó chịu của cái dạ dày khi hơi có "kiến bò" (ý chí nghị lực kém).
    -Lòng tham lớn quá (không chịu thua thiệt), tính hay tiếc của (người khác không ăn, đổ đi thì tiếc nên ăn cố), thích đi ăn cỗ (ăn tà phế lù nhiều loại đồ ăn trong 1 bữa), thích liên hoan gia đình (để còn trổ tài nấu nướng), liên hoan bạn bè cho vui (vài tuần 1 lần)...
    Muốn giảm béo, giảm cân thì đầu tiên là phải quán triệt trong tư tưởng, đề ra kế hoạch giảm béo cho hợp lý với mỗi người mà sức khỏe vẫn ngon. Bản thân mỗi người cứ phải thử theo điều kiện thích ứng của mình chứ ko áp dụng hoàn toàn giống với người khác được. Nhưng tóm lại là phải loại trừ các nguyên nhân kể trên thì mới thành công. Lượng mỡ, cân dư thừa đó chính là năng lượng thừa có thể dùng cho ta cả tuần hoặc vài tuần nếu ta không ăn. Cho nên, việc nạp năng lượng mới cần phải ít nhất có thể. Tất nhiên vì ít đi ko giống với thói quen hàng ngày nên cái mắt, cái lưỡi, cái dạ dày...sẽ khó chịu đòi hỏi chúng ta phải vượt qua với nghị lực lớn hơn ngày thường rất nhiều. Có vậy mới thành công.
    Mỗi người cứ thử với các đồ ăn uống sau: Nước ấm pha chanh và chút mật ong, nước gạo lức rang (sau đó có thể ăn bã gạo lức đó với muối vừng), các loại rau luộc chấm muối vừng, đậu phụ luộc chấm tí muối. Hãy kiên quyết nói không với những đồ ăn tinh bột, mỡ, dầu, thịt...trong những ngày kiêng (chắc chỉ khoảng 15 ngày là thấy hiệu quả lớn). Nghị lực không cao thì sẽ dẫn đến mon men nếm 1 miếng thịt, thấy ngon lại thêm miếng nữa, 2 miếng chưa đủ phải thêm nữa...vậy là kế hoạch thất bại.
    Chỉ cần có rau, có muối vừng và nước lọc là có thể sống cả tháng mà sức khỏe vẫn đảm bảo.
    Khi cân nặng xuống mức yêu cầu rồi thì quay lại chế độ ăn cơm, thịt nhưng vừa phải ở mức duy trì thôi. Bỏ đi lòng tham ăn uống là ổn thôi.
    Chúc tất cả nâng cao nghị lực để có vóc dáng đẹp hơn ngày trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình có nghe tới cách giảm cân mà tinh thần hoàn toàn tỉnh táo đấy. Là giảm cân từ sản phẩm chiết xuất từ cây xương rồng, quên mất tên sản phẩm rồi, chỉ biết là của New Zealand. Để mình search lại rồi mách cho các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 127 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

http://ykhoa.net/yhocphothong/tham_my/19_017.htm
    Xương rồng.
    Cây xương rồng Nam Phi: Tên khoa học là Hoodia gordonii, xương rồng Nam Phi nằm trong họ cây bông tai, được tìm thấy ở sa mạc Nam Phi và Namibia.
    P57, thành phần chính của Hoodia Gordonii đã có mặt tại thị trường một thời gian. Chất này được ghi nhận là gây tăng lượng ATP trong tế bào dưới đồi liên quan đến sự suy giảm cảm giác thèm ăn.
    Phát hiện này cho thấy rằng cơ chế hoạt động của P57 là thông qua cơ chế trung ương, tuy nhiên cũng không thể loại trừ một cơ chế hỗ trợ. Phytopharm, tổ chức được cấp bằng sáng chế về thành phần P57 vào năm 1997, mới đây đã công bố nghiên cứu phase I trên người thừa cân khỏe mạnh đã giảm đáng kể lượng calo và trọng lượng cơ thể.
    Hoodia Gordonii có tác dụng giảm cảm giác thèm ăn, chống bệnh tiểu đường và điều trị các sự thay đổi acid trong dạ dày.
    Mình seach nhưng mãi chưa ra nhà cung cấp sản phẩm này, bực mình thật. Ngày trước cũng thử nhịn ăn để giảm cân, thế là suy giảm trí nhớ, làm việc không hiệu quả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Nhìn lịch nhịn ăn và ăn để giảm cân mình choáng quá.Sao mình k có tính kiên trì nhỉ..vô kỷ luật ăn uống quá đi mất thôi.

Mình bây giờ cũng thừa mấy Kg..nói chung muốn có eo thêm như thời con gái khó quá..vì mình không thể nhịn ăn đc ..huhu...sao mình lười quá..cứ 1 tuần là đi ăn ngoài quán và bufet.

Nhưng mình nghĩ là không nên nhịn ăn sáng..sáng vẫn ăn but ít lại, uống nước traí cây, ăn rau nhìu thôi chứ nhỉ. Chứ đi làm mà nhịn ăn thì làm sao đủ năng lượng làm việc đây ta.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thực ra giảm cân thì ko nhất thiết bạn phải ăn kiêng khem hay là nhin ăn. Bạn muốn giảm cân bạn phải ăn đầy đủ chất và đủ năng lượng cho cơ thể thôi. Nếu chỉ ăn rau không, không những bạn tăng cân mà còn bị thiếu dinh dưỡng nữa. Khi ăn rau không mà không có protein hay chất bột bạn vừa thừa những chất có trong rau nhiều mà bạn vẫn thấy mệt và càng thèm ăn hơn. Mà khi thèm ăn thì khi bạn ăn cái gì vào sẽ càng hấp thụ tốt hơn gây béo hơn.
    Mẹ mình là người rất béo, bà đang trong thời kỳ tiền mãn kinh nên nhìn bụng bà càng ngày càng to, khi đứng nhìn bụng bà còn to hơn cả ngực mặc dù ngực bà là ngực bánh dày. Mẹ mình cũng kiêng dữ lắm nhưng nhiều khi không ăn thua. Mình đang có bầu nhưng sợ sau này ko đủ sữa cho bé bú nên mua trà thảo mộc về dự phòng đến hôm sinh. Thấy mẹ giảm cân vất vả mà suốt ngày tập thể dục nên mình khuyên mẹ uống thử trà thảo mộc xem sao. Bà đang uống được 1 tháng, cân ko giảm nhưng bụng bà thì bé đi, lưng ko giống cái phản nữa mà gọn hơn, bà thấy người khỏe hơn và nhẹ nhàng hơn.
    1 túi trà thảo mộc 250g với giá 100k uống được 1,5 tháng. Nếu bạn muốn giảm cân thì bạn thử uống trà đó xem sao nhé, mình thấy hiệu quả lắm. Còn mẹ nào đang thiếu sữa cho con bú thì cũng nên uống vì công dụng của trà là lấy lượng mỡ trong người làm sữa khiến các mẹ vừa có nhiều sữa mà vừa giảm cân hữu hiệu. Mình khẳng định 100% đấy.
    Chúc bạn giảm cân hiệu quả nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolphil Xem bài viết
    Thực ra giảm cân thì ko nhất thiết bạn phải ăn kiêng khem hay là nhin ăn. Bạn muốn giảm cân bạn phải ăn đầy đủ chất và đủ năng lượng cho cơ thể thôi. Nếu chỉ ăn rau không, không những bạn tăng cân mà còn bị thiếu dinh dưỡng nữa. Khi ăn rau không mà không có protein hay chất bột bạn vừa thừa những chất có trong rau nhiều mà bạn vẫn thấy mệt và càng thèm ăn hơn. Mà khi thèm ăn thì khi bạn ăn cái gì vào sẽ càng hấp thụ tốt hơn gây béo hơn.
    Mẹ mình là người rất béo, bà đang trong thời kỳ tiền mãn kinh nên nhìn bụng bà càng ngày càng to, khi đứng nhìn bụng bà còn to hơn cả ngực mặc dù ngực bà là ngực bánh dày. Mẹ mình cũng kiêng dữ lắm nhưng nhiều khi không ăn thua. Mình đang có bầu nhưng sợ sau này ko đủ sữa cho bé bú nên mua trà thảo mộc về dự phòng đến hôm sinh. Thấy mẹ giảm cân vất vả mà suốt ngày tập thể dục nên mình khuyên mẹ uống thử trà thảo mộc xem sao. Bà đang uống được 1 tháng, cân ko giảm nhưng bụng bà thì bé đi, lưng ko giống cái phản nữa mà gọn hơn, bà thấy người khỏe hơn và nhẹ nhàng hơn.
    1 túi trà thảo mộc 250g với giá 100k uống được 1,5 tháng. Nếu bạn muốn giảm cân thì bạn thử uống trà đó xem sao nhé, mình thấy hiệu quả lắm. Còn mẹ nào đang thiếu sữa cho con bú thì cũng nên uống vì công dụng của trà là lấy lượng mỡ trong người làm sữa khiến các mẹ vừa có nhiều sữa mà vừa giảm cân hữu hiệu. Mình khẳng định 100% đấy.
    Chúc bạn giảm cân hiệu quả nhé!
    Trà thảo mộc mua ở đâu vậy bạn? Mình cũng đang ham hố giảm 5kg mà khó quá! Hic! Toàn béo bụng thôi! Huuu
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hôm nay cũng là ngày đầu mình bước vào pp nhịn ăn giảm cân. hôm nay mình ăn cháo, mai mình định bắt đầu nhịn ăn, mình muốn giảm 9kg, hết tháng 6 này là mình có việc, nên mình muốn giảm trong tháng này. mọi người có kinh nghiệm chỉ bảo mình với nhé. hihi. mà mình vẫn đang băn khoăn cái khoản tập thể dục. không biết trong quá trình nhịn ăn mình có nên tập không, vì mình muốn giảm eo và người trong thon gọn chứ giảm cân không mà người vẫn bùng nhùng thì nhìn chán lắm. mà giảm kiểu nhịn ăn này thìkhoangr bao lâu có thể đạt được mục tiêu của mình. ai có kinh nghiệm tl giúp m với.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,842 Bài viết

• 803 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_Luoi123 Xem bài viết
    mình đây có bầu 2 nhóc đều lên 25kg từ 50kg 75kg hix, anh đầu lúc 3 tháng uống cafe giảm cân xuống 6kg chả nhớ lúc đó là bao kg uống đâu 1 tháng , sau đó đến khi anh ý đc 9 tháng giảm tiếp uống viên nang phục linh thì về 51 - 52 gì đó , tới khi có bầu cô thứ 2 thì cũng là 50kg đến ngày lên bàn đẻ 75kg , lúc cai sữa cô 2 là 66kg tức là cô 2 được 5 tháng , tính ra dư tận 15kg mới về 50kg , mình giảm từ đó tới giờ giảm đc 14kg rồi tức là giờ 51kg mục tiêu tới hè xuống 47kg cho gầy chút mặc đồ cho đẹp ( cao 1m56 ) , mình cũng thử qua nhiều phương pháp rồi : uống chanh mật ong ( cái tội tham cho lắm chanh bị đau da dày dã man ) sợ bỏ chạy luôn sau 1 tuần uống , ăn chế độ LC tiêu mỡ gần gần 2 tháng chả giảm mà còn tăng mất gần 2kg , lanh quanh vẫn phải nhịn ăn và thuốc giảm béo hix chế độ ăn như sau :
    Sáng : thích ăn gì thì ăn (nhưng mình ko ăn xôi , bánh trưng hầu như toàn miến , bún ) làm viên giảm cân nhờ mua chả hiểu hiệu gì nhưng ko mệt và khó chịu như viên phục linh , uống thời gian đầu cho dễ vào chế độ sau tự chịu đc thì ko uống thuốc nữa
    trưa : ít hoa quả : bưởi , cam , quýt , củ đậu nói chung hoa quả ko ăn mấy loại hoa quả ngọt nhiều đường tối : ăn cùng cả nhà ăn tý rau , thi thoảng 2-3 miếng thịt nếu thèm , hoa quả
    lâu lâu tự thưởng cho 1 bữa đi ăn đập phá tóe khói ,tính ra từ lúc đó tới giờ là 6 tháng mình gần như ko ăn cơm cùng lắm đc 1 bát cơm thì phải
    Mới đầu thì khá mệt sau quen dần nên thấy bt , da chả xấu đi tý nào vì uống nước và ăn hoa quả như điên
    Mẹ Mèo uống viên giảm cân của gì đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

không ai giúp mình ạ. cry...cry
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 533 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namlun1 Xem bài viết
    hôm nay cũng là ngày đầu mình bước vào pp nhịn ăn giảm cân. hôm nay mình ăn cháo, mai mình định bắt đầu nhịn ăn, mình muốn giảm 9kg, hết tháng 6 này là mình có việc, nên mình muốn giảm trong tháng này. mọi người có kinh nghiệm chỉ bảo mình với nhé. hihi. mà mình vẫn đang băn khoăn cái khoản tập thể dục. không biết trong quá trình nhịn ăn mình có nên tập không, vì mình muốn giảm eo và người trong thon gọn chứ giảm cân không mà người vẫn bùng nhùng thì nhìn chán lắm. mà giảm kiểu nhịn ăn này thìkhoangr bao lâu có thể đạt được mục tiêu của mình. ai có kinh nghiệm tl giúp m với.
    em nghĩ là nếu chị muốn giảm mà thon gọn thì cách duy nhất là giảm chậm chậm, mỗi tháng từ 2-3kg thôi, và siêng năng tập thể dục
    nếu chị giảm 1 lần xuống 9kg như vậy, thì cơ thể ko kịp thích nghi, khiến da bị mất độ đàn hồi vốn có thì tránh sao mà ko bùn nhùn dc chị
    nhịn ăn thì em nghĩ là chị nên ăn ít đồ ngọt, bánh kẹo
    hạn chế ăn vào buổi tối là tốt nhất
    uống nh nước, ăn nh trái cây và rau củ
    đó là những nguyên tắc cơ bản thôi
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Đánh dấu, nhiều pp hay.
    Nhưng thấy toàn các bạn giảm được khi mới tăng cân. Có ai béo lâu mà vẫn giảm được k vậy?
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mk2907 Xem bài viết
    em nghĩ là nếu chị muốn giảm mà thon gọn thì cách duy nhất là giảm chậm chậm, mỗi tháng từ 2-3kg thôi, và siêng năng tập thể dục
    nếu chị giảm 1 lần xuống 9kg như vậy, thì cơ thể ko kịp thích nghi, khiến da bị mất độ đàn hồi vốn có thì tránh sao mà ko bùn nhùn dc chị
    nhịn ăn thì em nghĩ là chị nên ăn ít đồ ngọt, bánh kẹo
    hạn chế ăn vào buổi tối là tốt nhất
    uống nh nước, ăn nh trái cây và rau củ
    đó là những nguyên tắc cơ bản thôi
    hì, cái này mình biết chứ và bạn nói đúng, nhưng tại mình có việc gấp muốn giảm ngay trong tháng 6. thực sự là khó nói. mình áp dụng ăn tí thì khó lắm. cứ ăn kiêng mà theo đúng kế hoạch và tập thể dục thì người mình vẫn gọn. trước mình có làm rồi. nhwung chưa thử nhịn ăn bao giờ cả. giờ thỉ thách mình xem. hihi. chỉ sợ không có kết quả thì hơi nản. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Mẹ Mèo uống viên giảm cân của gì đấy?
    Các mẹ ơi, mình đinh lập topic mới giới thiệu cho các mẹ phuơng pháp hỗ trợ nhịn ăn mà không mệt, rất hiệu quả đấy, mà hóa ra các mẹ cũng đang loay hoay về vấn đề này. Mình được em gái mua tặng nhân dịp sinh nhật. Nể quá nên dùng, chứ nói thật là mình vẫn được tiếng ăn ngon ngủ kỹ. Và mình luôn tự hào về điều này Miệng ăn gì cũng thấy ngon. Em gái mình thì ngược lại ra sức nhịn ăn để giữ form mặc quần áo cho đẹp. Nó bực mình với mình vì tặng cái váy nào mặc cũng không đẹp, người tròn như hạt mit, Nhìn bộ sssuu tập váy, mình tặc lưỡi dùng thử. Quả đúng là chỉ sau 1 tuần mình đã giảm được 2,5 kg. Giảm rất nhẹ nhàng không mệt nhọc tí nào cả. Quy trình là mình uống viên giảm cân này trước bữa ăn trua 30p, uống 1 viên thôi. Ăn chưa đầy 1 bát cơm đã thấy no bụng rồi. Cứ như vậy, mỗi ngày mình giảm được 2 bát cơm, không có thú ăn vặt như trước đây nữa. Thú vị nhất là cơ thể vẫn rất tỉnh táo. Làm việc vẫn rất hiệu quả. Bây giờ uống hết 1 hộp mình lấy lại được dáng vóc lý tưởng để mặc váy đẹp rồi. Chỉ có dùng trà giảm cân để duy trì vóc dáng thôi. Thật là cám ơn em gái hết sức.
    Mình tin chắc rằng các mẹ naò muốn nhịn ăn mà sợ mệt thì học theo mình sử dụng viên giảm cân này, rất gọn nhẹ dễ dùng mà không có tác dụng phụ. Viên giảm cân của mình dùng là " Viên giảm cân Slim Hoodia Go Healthy nhé"
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 175 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em vào đây ngóng các mẹ chia sẻ vì em cũng muốn duy trị được dáng đẹp, eo thon
    • 115 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ạch, nhìn cách chị giảm cân khổ sở wa, giống hệt mẹ em. Em đi học thầy bảo giảm cân nhịn ăn là kì cục. Các chị thử theo cách này trong vòng một tháng xem (mẹ và bác em đã và đang tiếp tục):
    _ sáng khi dậy uống một cốc nước lọc.Sữa đậu nành có tác dụng giảm cholesterone trong cơ thể, có tác dụng tốt nhất vào buổi sáng
    _ Bữa chiều lấy 500g bí đao xanh và luộc rồi sau đó ăn thay cơm + uống nước bí đao luộc.Vì bí đao vừa mát vừa giúp tiêu trừ nước thừa trong cơ thể, giảm cân, chống mập phì. Nếu có thể các chị uống nước ép bí đao sẽ cho hiệu quả hơn, nhưng nên uống trước khi ăn vì sẽ làm giảm cảm giác đói và từ đó giúp giảm cân.
    _ Lúc chiều đói có thể ăn sữa chua
    _ Bữa tối nên ăn một bát cơm với canh. ko được nhịn đâu ạ vì các chị sẽ bị hạ đường huyết mất. Nếu đói thì ăn thêm một quả táo
    _ Nếu có thể các chị cố găng nấu các món có cà chua hoặc chỉ cần trước 3 bữa sáng, trưa, tối mỗi ngày uống 1 cốc nước ép cà chua khoảng 300CC là được rồi. Với kiểu uống nước cà chua thì 2 tháng sẽ giảm 11 kg
    • 135 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongxaphong Xem bài viết
    Có tớ đây tớ đã qua rất nhiều pp giảm cân của các mẹ ở trên này
    Lần 1 sau khi sinh đứa I: 7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ, từ 68kg xuống 52-53 kg, nhưng có một lần bị xỉu.
    Lần 2: đứa thứ 2 từ 62 xuống còn 56-57 nhờ ăn rau, uống dấm táo ngâm đỗ đen, chanh muối….
    Lần 3 sau vụ vỡ kế hoạch – nạo thai và tết vừa rồi lại 62 kg, giờ đang nhịn ăn đây.
    Tớ đang ở cái lần 3 này nhé, khởi điểm 62 giờ về được 60 kg sau 10 ngày ăn kiêng.
    Tớ ăn thế này này:
    Sáng nhịn
    Trưa: rau luộc + 1 -2 miếng thịt
    Tối: rau luộc
    Tuyệt thực với ăn vặt
    Thỉnh thoảng có ăn thêm: cam, bưởi, roi, chôm chôm
    Tối tập td khoảng 30 phút
    Tớ cũng đói lắm, thèm ăn lắm lắm, nhưng phải cố thôi.
    Cố lên bạn nhé, quan trọng là nghị lực.
    Nói thêm với bạn là tớ vẫn đi làm, chăm 2 con bình thường.
    Mục tiêu của tớ lần này là về 54-55kg, còn 5kg nữa, ko đến hè rồi, mặc hở trông từng khúc thịt, kinh lắm lắm.
    Thỉnh thoảng động viên tớ nhé
    Các bạn cũng cố lên
    chị ơi ! 7 ngày mà giảm từ 68 xuống 53 kg cơ ah ? vậy trông body có gọn hơn nhiều không ạ ?em cũng muốn quá !
    • 135 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tiện thể cho em hỏi luôn ,spam một chút :làm thế nào để biết đc mọi người trả lời trích dẫn bài của mình ạ ?
    bên web thể hình còn có thông báo ,nhưng ở đây em ko thấy có cột thông báo nào cả ! mọi người chỉ em với !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy việc giảm cân với mình khó quá! Có thể do mình có công việc ít phải chạy đi chạy lại, toàn ngồi thôi nên việc giảm cân khó quá!
    Mình muốn quyết tâm 1 lần này xem sao. Dạo này ăn ít hơn rùi. Mỗi bữa chỉ ăn 1 bát cơm và ăn nhiều rau. Sáng ra uống 1 cốc nước chè lipton với 1 thìa mật ong vẫn nóng hổi. mới làm mấy hôm mà tháy giảm được gần 2 kg rồi. Nhưng mình sợ nhất là việc mình sẽ tăng cân trở lại...