Chào mọi người. Mình đang quyết tâm tăng cân từ 42 kg lên 46 kg. Mong mọi người đóng góp ý kiến cho mình.
CHẾ ĐỘ ĂN NHANH TĂNG CÂN ( Chia sẻ kinh nghiệm bản thân):
_ Buổi sáng: ăn thức ăn chứa nhiều tinh bột như phở, bánh mì, cơm, nhớ không bao giờ được bỏ bữa sáng. Mình chọn ăn cơm buổi sáng với ruốc tôm, ruốc thịt là nhanh tăng cân nhất
_ Sau khi ăn sáng khoảng 30 phút, uống các loại vitamin C, B, sắt. Mình uống của Amway, đắt một chút nhưng thấy rất tốt. Đặc biệt uống B vào thấy ăn tốt hơn hẳn.
_9h sáng, ăn 1 cốc sữa chua hoặc uống 1 hộp sữa. Ai uống được sữa bột càng tốt. Mình thì chỉ uống được sữa tươi thôi
_ TRưa và chiều vào bữa chính thì ăn bình thường theo sở thích, ăn nhiều cơm, nhiều đồ béo chút
_ Mình kinh doanh ở nhà nên có thời gian tập gym lúc 3h30. Trước khi đi tập ăn 1 quả chuối tây và uống nước. Tập 1 tiếng đến 4h30 sẽ uống nước mía hoặc 1 cốc chè đỗ đen lẫn đỗ xanh.
_ Buổi tối khoảng 9h uống 1 cốc sữa
_ Nhớ ngủ sớm và đủ giấc.
Lịch ăn chỉ đơn giản thế thôi. Nhưng quan trọng nhất là tập gym về ăn rất khỏe. Mong là sẽ sớm đạt được mục tiêu đề ra. Đợt bắt đầu tập gym, mình 42 kg. Đến nay mới tập gym 3 tuần đã tăng được 1 kg.
Đôi dòng chia sẻ với bạn nào gầy như mình. Cùng cố gắng để có thân hình đẹp như mơ ước nhé.