TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký làm đẹp toàn diện <3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em năm nay 23 tuổi rồi mà chưa có người yêu bao giờ các chị à ! Em quen 1 người con trai trên mạng kém em 1 tuổi đã 2 năm rồi và thầm thích người ấy 1 năm Có vài lần người muốn gặp mặt em nhưng em đều lảng đi vì ko đủ tự tin các chị ạ . Bây giờ thì em ko nữatieeps tục trốn tránh nữa cứ gặp nhau hoặc là bắt đầu hoặc là kết thúc 4 tháng nữa em sẽ có dịp gặp người đó, em muốn làm đẹp trong 4 tháng đó để khi gặp người ấy nhìn mình thật xinh đẹp và rạng rỡ cho dù ko yêu nhau cũng để lại ấn tượng tốt. Em được cái mặt nhìn xinh xắn còn lại ko được điểm gì Cao 1 m58 nặng 39 cân. Ngực nhỏ chiều nay em mua dây về đo vòng ngực là 70 chân thì 63 ko biết là cup gì nữa @@ Em nghiện cà phê nặng ngày nào cũng ương 4 5 gói cà phê hòa tan nên mặt thỉnh thoảng nổi mụn, em còn bị đau dạ dày nữa nên nhìn người rất xanh xao và thiếu sức sống.
    Bây giờ em có những mục tiêu sau:
    1 - Bỏ cà phê
    2 - Tăng 6 cân trong 4 tháng
    3 - Chăm sóc da
    Các chị chúc em thành công và tìm thấy tự tin cho bản thân đi!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Cô lên bạn, mình thì đang thừa 5kg đây, cho bạn có phải tốt k/he he
    Suất ăn miễn phí Bệnh nhi nghèo Viện Nhi TW
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...om/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

m xin có ý kiến về các mục tiêu của b như sau
    1. cái này phải do quyết tâm ở chính bạn r :d
    2. về tăng cân thì m k có kinh nghiệm, vì m trước nay chỉ có nhu cầu giảm cân thôi . cái này thì b phải tìm hiểu thông tin trên mạng r, m thấy trong đây cũng có 2pic về tăng cân đấy b vào xem thử coi. riêng m thì tăng cân dễ dã man, vở vẩn k để ý cái miệng là lên 2,3 cân như chơi
    3. về chăm sóc da thì phải nói là có tỷ tỷ cách chăm sóc da, cái này trước tiên b phải hiểu rõ về da m, đặc điểm của da m và vấn đề về da mà bạn đang gặp phải là gì, mụn, da đen, nhờn, lỗ chân lông to,.... r từ đó tìm các cách khắc phục tương ứng. trong này thì có vô số kinh nghiệm chăm sóc da của các mẹ b có thể từ từ nghiên cứu .
    kết: nói chung là nói về việc chăm sóc sắc đẹp thì quan trọng nhất là phải có lòng kiên trì và quyết tâm b a, vì những cách làm dẹp an toàn thì thường k mang lại hiệu quả tức thời dc, có khi tốn bao nhiều công sức r chẳng dc gì lại phải đổi qua cách khác. vì thế mà bạn phải sắt đá vào nhé
    như b nói thì b có khuôn mặt xik xắn vậy thì đó là một ưu điểm rất lớn của bạn r, dù sao thì ng ta cũng sẽ nhìn mặt b đầu tiên mà . b đừng chăm chăm nhìn vào khuyết điểm của m thì sẽ càng thấy tự ti hơn thôi. b ngược lại hoàn toàn vs m, m dc cái cũng trắng trẻo đầy đặn, hay dc khen là dáng ngon, mỗi tội mặt xấu .
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn muốn tăng cân ak, đơn giản lắm: ăn gà KFC, ăn pizza Inn, ăn kem Bud, ăn lẩu... Nói chung k ăn cơm nhà... Muh mua nhiều hơn 0.5 . Ví dụ bạn nhắm bạn ăn 1 con gà thì bạn mua 1.5 con.
    Tại vì: lúc mới quen a í ( chồng mình bgio ak) ngày nào a cũng wa đón mình đi ăn vậy ak. Muh a kêu nhìu lắm, toàn đồ mắc tiền k ak, nên mình tiếc, cứ ăn ráng chứ để bỏ uổng... Thế là tròn trịa xinh xắn hẳn. Mình cao hơn bạn xíu thôi 1m6 nhưng chỉ có 40kg. Lúc mình chụp hình cưới là 47kg ak.
    Còn vấn đề ngực to nhỏ k quan trọng đâu. Chủ yếu bạn ăn nói dễ thương làm ngta xao xuyến thôi
    Chúc bạn thành công nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_lee Xem bài viết
    m xin có ý kiến về các mục tiêu của b như sau
    1. cái này phải do quyết tâm ở chính bạn r :d
    2. về tăng cân thì m k có kinh nghiệm, vì m trước nay chỉ có nhu cầu giảm cân thôi . cái này thì b phải tìm hiểu thông tin trên mạng r, m thấy trong đây cũng có 2pic về tăng cân đấy b vào xem thử coi. riêng m thì tăng cân dễ dã man, vở vẩn k để ý cái miệng là lên 2,3 cân như chơi
    3. về chăm sóc da thì phải nói là có tỷ tỷ cách chăm sóc da, cái này trước tiên b phải hiểu rõ về da m, đặc điểm của da m và vấn đề về da mà bạn đang gặp phải là gì, mụn, da đen, nhờn, lỗ chân lông to,.... r từ đó tìm các cách khắc phục tương ứng. trong này thì có vô số kinh nghiệm chăm sóc da của các mẹ b có thể từ từ nghiên cứu .
    kết: nói chung là nói về việc chăm sóc sắc đẹp thì quan trọng nhất là phải có lòng kiên trì và quyết tâm b a, vì những cách làm dẹp an toàn thì thường k mang lại hiệu quả tức thời dc, có khi tốn bao nhiều công sức r chẳng dc gì lại phải đổi qua cách khác. vì thế mà bạn phải sắt đá vào nhé
    như b nói thì b có khuôn mặt xik xắn vậy thì đó là một ưu điểm rất lớn của bạn r, dù sao thì ng ta cũng sẽ nhìn mặt b đầu tiên mà . b đừng chăm chăm nhìn vào khuyết điểm của m thì sẽ càng thấy tự ti hơn thôi. b ngược lại hoàn toàn vs m, m dc cái cũng trắng trẻo đầy đặn, hay dc khen là dáng ngon, mỗi tội mặt xấu .
    cám ơn chị nhiều ạ! Người thì bảo em da dầu người thì bảo da bình thường vì nó cũng không hay nổi mụn. Nhưng vì em uống nhiều cà phê và cũng ít chăm sóc nên mỗi lần trước kỳ kinh nguyệt thưởng bị mụn. Mấy tháng trước không hiểu sao tự nhiên mặt em nổi nhiều mụn ở trán, cằm và quanh mũi. Mụn bọc nhìn ghê lắm. Mấy bạn em bảo do uống nhiều cà phê nên hại gan, em chưa đi khám mua thuốc bocanic về uống 3 tuần thì không thấy mọc mụn nữa. Bây giờ em chỉ lo chăm sóc cho hết sẹo thâm sau mụn thôi.
    Em gầy nhưng khôngh phải không hấp thụ được mà do lười ăn và đầu óc căng thẳng thôi. Em đọc ở diễn đàn đang áp dụng hằng ngày ăn trứng gà + mật ong + sữa đặc để tăng vòng 1 đó mấy chị được 2 tuần thấy tăng 1 cân còn vòng 1 không tăng lên chút nào
    • 50 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tham31071991 Xem bài viết
    cám ơn chị nhiều ạ! Người thì bảo em da dầu người thì bảo da bình thường vì nó cũng không hay nổi mụn. Nhưng vì em uống nhiều cà phê và cũng ít chăm sóc nên mỗi lần trước kỳ kinh nguyệt thưởng bị mụn. Mấy tháng trước không hiểu sao tự nhiên mặt em nổi nhiều mụn ở trán, cằm và quanh mũi. Mụn bọc nhìn ghê lắm. Mấy bạn em bảo do uống nhiều cà phê nên hại gan, em chưa đi khám mua thuốc bocanic về uống 3 tuần thì không thấy mọc mụn nữa. Bây giờ em chỉ lo chăm sóc cho hết sẹo thâm sau mụn thôi.
    Em gầy nhưng khôngh phải không hấp thụ được mà do lười ăn và đầu óc căng thẳng thôi. Em đọc ở diễn đàn đang áp dụng hằng ngày ăn trứng gà + mật ong + sữa đặc để tăng vòng 1 đó mấy chị được 2 tuần thấy tăng 1 cân còn vòng 1 không tăng lên chút nào
    em nghe nói ăn nhiều đu đủ cũng giúp tăng vòng 1 đó chị (mà cái này em chưa thử). còn bị thâm ở mặt thì chị tưử dùng sữa bột để rửa mặt xem sao, em mới thử dùng sữa bột rửa mặt đc mấy bữa mà cũng thấy da mịn và mờ mấy vêt tàn nhang. em bị tàn nhang bẩm sinh ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy2012 Xem bài viết
    em nghe nói ăn nhiều đu đủ cũng giúp tăng vòng 1 đó chị (mà cái này em chưa thử). còn bị thâm ở mặt thì chị tưử dùng sữa bột để rửa mặt xem sao, em mới thử dùng sữa bột rửa mặt đc mấy bữa mà cũng thấy da mịn và mờ mấy vêt tàn nhang. em bị tàn nhang bẩm sinh ạ
    Em chưa bao giờ dùng sữa bột để rửa mặt cả chị chỉ cho em là sữa gì đc ko chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng bị tàn nhang bẩm sinh nè, bạn daisy 2012 gì ơi bạn dùng sữa bột gì rửa mặt mà mờ hay vậy? Bạn dùng lâu không mà đã mờ bớt rồi, hay quá chỉ mình với , hóng hóng
    Hãy làm những gì bạn muốn làm, mơ những gì bạn muốn mơ , tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

bỏ ngay cà phê đi bạn cái này rất hại cho da, bây giờ nên ăn thêm nhiều trái cây, sữ chua cho đẹp da, còn muốn béo chỉ có cách ăn nhiều thứ lên cái gì cũng cố gắng ăn nhiều hơn cho nhanh béo, mong 4 tháng nữa bạn sẽ tự tin đứng trước mặt người ấy
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vâng em đang cố gắng bỏ, từ khi học lớp 11 em bị nghiện cà phê đến giờ là 6 7 năm rồi có lẽ vì thế mà da em xanh xao và hơi vàng. hồi cấp 3 nhìn hồng hào trắng trẻo cơ vì lúc đó em rất mập 46 cân. Bây giờ em đang rất cố gắng. Thực đơn mỗi ngày của em là:
    Sáng: mì tôm + 1 hộp sữa (trước em toàn bỏ bữa sáng)
    trưa: 1 - 1,5 chén cơm
    chiều: trứng gà + sữa đặc + mật ong
    tối: 1 chén cơm + 1 bát nc chân gà
    trước khi đi ngủ uống 1 cốc sữa engsure
    Cứ theo thực đơn này 1 tuần em đã tăng đc 1 cân, duy trì chắc là sẽ tiếp tục tăng. Cảm ơn các chị nhiều!!!!
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em rất thích ăn mì tôm có thể ăn đc 2 3 gói 1 lúc ấy, em đang định buổi tối ăn thêm mì tôm nhưng không biết ăn nhiều có hại không, và nghe nói cũng bị mụn nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

không nên ăn mấy món chiên và nướng không tốt cho sức khỏe đâu nha
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

up hihi hồi đó em gặp người yêu em bây giờ vào tháng 6 lúc gặp vẫn là 39kg các chị ạ nhưng mặt thì hết mụn. Có người yêu xong trong nửa năm em tăng 6kg luôn nhưng đến nay là hơn 4 năm rồi và em lại 39kg như xưa hix hix. Lại đặt mục tiêu tăng 6kg nữa để cưới mặc váy cô dâu cho xinh