Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký giảm cân của baxa_map!

• 30 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Giảm cân, em theo đuổi nó lâu lắm rồi, đã có lúc gần như đạt được đích nhưng rồi lại không thành , ý chí thì vẫn có nhưng mà cái bao tử với lời mời nhiều khi mạnh hơn ý chí, vậy mới đểu :cool:

Lần đầu tiên em ý thức được cân nặng là lúc em học lớp 10 tầm 72k, khi ấy em đã cật lực nhịn ăn, kết quả cũng mỹ mãn lắm, giảm 10k.

Thời gian đi học cao đẳng, mê game hơn mê ăn, lúc ấy em giảm được vài kg nữa, còn 55k, em cao 1m58.

giờ thì đi làm 2 năm rồi, buồn nhiều hơn vui, lo nghĩ nhiều hơn là ngủ, càng buồn càng ăn, càng lo nghĩ càng muốn xả strees, thế là tập họp bạn bè ăn uống, lên lại 70k onttella:

Đầu tiên em giảm cân bằng thuốc lishou, xuống nhanh lắm, hậu quả nó để lại cho em cũng nặng nề ko kém, ảo giác, sợ sệt, bần thần, tay chân run. Kết thúc lishou, em lên kg gấp đôi kg đã giảm :RollingEy:

Lần thứ hai, em giảm cân với phương pháp LC, giảm được 3k, nhập viện vì bao tử bắt đầu yếu do ngày xưa ăn uống lung tung.

Bắt đầu giảm cân với nước mía, mật ong với chanh, rồi lại LC, tập thể dục, nhập viện vì xe tông, vì bao tử, vì ngộ độc thức ăn,... Không biết bao nhiêu lần nản vì vô nước biển triền miên, đến nổi ko dám ăn mà kg vẫn tăng vèo vèo. Nhớ nhất lần nằm viện người thì cong queo lại vì đau bao tử mà miệng vẫn cứ nói "bác sĩ đừng truyền nước biển nữa, con đau vậy thôi chứ con khỏe lắm, đừng truyền cho con", thều thào 1 hồi ngủ hồi nào ko hay, tỉnh dậy thấy tay đã được cắm chai nước biển bên cạnh :Crying::Crying::Crying:

Hiện tại, em sẽ theo chế độ ăn kiêng 13 ngày, em đã đọc được của các chị, các mẹ trên diễn đàn và sẽ quyết tâm thực hiện :Smiling:

Sau 13 ngày em sẽ chuyển sang phương pháp giảm cân của chị L vừa mới chỉ cho em.

Em đang đi làm, nơi làm cách xa nhà 30 cây, 5h30 em đã phải dậy để chuẩn bị đi làm, 6h có mặt để xe rước đi, tối tầm 7h là về, nếu trễ thì 9h về, tg vậy nên em ko tài nào đi chợ được, pp LC với em vì vậy mà thường bị đổ vỡ do ăn ít thức ăn cần ăn mà lại có nhiều cái ko cần ăn trước mặt.
    Vd: em muốn nhờ cô nấu ăn nấu giúp 1 món LC như cá chiên thì cao lắm chỉ được 2 con cá bé xíu, đó là đã thêm tiền. Ăn vậy em ko đủ sức, lại đói cồn cào, chiều về chỉ cần ăn cái gì thêm là em sẽ nhập viện ngay, bao tử em là vậy đó.

Nói dông dài quá nhỉ , trải lòng một chút cho mọi người cùng nghe, xem như top của em để mọi người có hoàn cảnh mập mạp phì nhiêu như em trải lòng và chia sẻ, ghi lại những kết quả giảm cân mà mọi người đã trải qua và đạt được thành quả.

Mọi người cùng cố gắng nhé, em nêu hiện trạng của em cái cho mọi người dễ hình dung ra em :
    Cân nặng: 65kg
    Chiều cao: 1m58
    Dạng người: quả lê
    Hoàn cảnh gia đình: Chưa chồng vì mập quá :Crying::Crying:

P/S: Văn em hơi lủng củng nên mong mọi người thông cảm cho em nhé :Kiss::Kiss:
    a3KGp7

Niq1p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,386 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

K biết chia sẻ thế nào? Thấy bạn khổ sở quá. Sao thấy bạn giảm cân bằng tập td nhỉ? Chắc chắn k gì bằng tập thể dục, vì cho dù bạn giảm cân nhưng mỡ vẫn còn, cơ thể k săn chắc thì vóc dáng cũng k gọn đâu. Mình tập hơn 10 năm thẩm mỹ nên cũng khá rõ điều này. Lần sinh đầu, tập td ,50 kí nhưng ai cũng tưởng 47 như ngày xưa. Bây giờ đứa thứ 2, cũng 50 kí nhưng nhìn mập hơn là do k có tập td, cơ thế sồ xề hơn hẳn.
    - Nhịn ăn hay ăn kiêng gì cũng phải tập td mới đẹp và xuống được bạn ơi
    TRfDp7
    HXoJp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mắt xanh Xem bài viết
    K biết chia sẻ thế nào? Thấy bạn khổ sở quá. Sao thấy bạn giảm cân bằng tập td nhỉ? Chắc chắn k gì bằng tập thể dục, vì cho dù bạn giảm cân nhưng mỡ vẫn còn, cơ thể k săn chắc thì vóc dáng cũng k gọn đâu. Mình tập hơn 10 năm thẩm mỹ nên cũng khá rõ điều này. Lần sinh đầu, tập td ,50 kí nhưng ai cũng tưởng 47 như ngày xưa. Bây giờ đứa thứ 2, cũng 50 kí nhưng nhìn mập hơn là do k có tập td, cơ thế sồ xề hơn hẳn.
    - Nhịn ăn hay ăn kiêng gì cũng phải tập td mới đẹp và xuống được bạn ơi
    có chị ạ, thời kỳ em còn đi học là em kết hợp với thể dục nên mới xuống được 55k, chị thấy tg đi làm của em ko, như là muốn hút hết sức ng vậy đó nên em thật sự ko có tg để tập td nữa, giờ em cố gắng đi lại trong cty cho nhiều, đêm thì tranh thủ về nhà tập td theo đĩa để ra mồ hôi.
    Hôm qua em phải đem quần áo lên cty với ý định khi hết giờ làm việc em chạy ra gần cty để tập td rồi ngủ lại cty luôn, vậy mà khu vực em làm có 3 chỗ tập td thì 3 chỗ đều hết suất, làm đêm hôm qua em phải chạy xe máy về nhà người thì vừa mệt vừa buồn. Nản lắm, nhưng quyết định rồi, tối nay em về mở đĩa lên tự tập .
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

P tham gia với, sau 1 thời gian sút cân đột ngột bị zai tẩm bổ, tớ bị tăng 6kg. Cao 1m55, nặng 55.5kg rồi.
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • 430 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

UI. mềnh cũng 88 đây bạn ơi, cũng con rồng mập đây
    Mình 1m64 nặng 55 kg. Ước ao 1 lần trong đời đc xuống đến đầu 4 mà ko đc hixxx
    Hẹn bạn sang tuần 2 đứa cùng kế hoạch giảm cân nhé. Vì tuần này mình có đến mấy cái đám cưới. Hixx, bạn bè rủ nhau cưới xin hết cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    P tham gia với, sau 1 thời gian sút cân đột ngột bị zai tẩm bổ, tớ bị tăng 6kg. Cao 1m55, nặng 55.5kg rồi.
    huhu ước được như chị thui, cố lên nào chị :Applause:
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    huhu ước được như chị thui, cố lên nào chị :Applause:
    lộn, tớ cao 1m57. Tính ra là 1m57, 55.5kg, haizzzzzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

http://van su. vn/?part=dinhduong&opt=phuongphaptinh&act=list&mainme nu=kienthuc
    Mọi người vào đây check calo đã nạp trong ngày nhé, em chưa rành trang này lắm, chỉ mới tính được calo nạp trong ngày là bnhiu thui, thấy mình nạp ít calo là mừng :Thinking:

Ngày thứ 1: 08/06/2011

Sáng: 1 ly cafe đá + đường as
    Trưa: 2 quả trứng luộc + 1 tô rau luộc
    Tối: Theo thực đơn em sẽ mần 200gr thịt bò + 1 cây xà lách trộn dầu + chanh.

Tính ra ngày hôm nay em sẽ nạp vào 466 kcal, hiện tại bụng nhẹ nhàng, ko đau, ko đói.
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmap2112 Xem bài viết
    UI. mềnh cũng 88 đây bạn ơi, cũng con rồng mập đây
    Mình 1m64 nặng 55 kg. Ước ao 1 lần trong đời đc xuống đến đầu 4 mà ko đc hixxx
    Hẹn bạn sang tuần 2 đứa cùng kế hoạch giảm cân nhé. Vì tuần này mình có đến mấy cái đám cưới. Hixx, bạn bè rủ nhau cưới xin hết cả.
    hyz, vậy dáng bạn cũng ngon lành rùi ý, mình 1m58 mà nặng đến 65k, chu choa mạ ơi :Silly:
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

ko dám đăng của mình lên lun :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

ko dám đăng của mình lên lun :Silly:
    chị pi có nhảy dây ko, chiều nay em mua dây về nhảy, chân em to lắm, đùi bự tổ chảng, nhảy dây hy vọng xuống :Silly:
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

chị pi có nhảy dây ko, chiều nay em mua dây về nhảy, chân em to lắm, đùi bự tổ chảng, nhảy dây hy vọng xuống :Silly:
    tớ tập Gym với lắc vòng, hihi. Nhảy dây chịu ko nổi dù xuống rất nhanh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,718 Được cảm ơn

Phương pháp thì chắn chủ top đã biết nhiều rồi.
    Chị thấy em giảm nhiều lần bằng nhiều cách mà đều bị lên lại nhanh như vậy thì em nên đi khám xem thử có bị rối loạn chuyển hóa lipo... gì đó (đại khái là chức năng chuyển hóa mỡ nó không cân bằng). Chứ nếu áp dụng thực đơn triệt để và duy trì tập thể dục đều đặn thì ít ra cũng giảm được phần nào chứ.

Cố lên em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieu Ngoc Xem bài viết
    Phương pháp thì chắn chủ top đã biết nhiều rồi.
    Chị thấy em giảm nhiều lần bằng nhiều cách mà đều bị lên lại nhanh như vậy thì em nên đi khám xem thử có bị rối loạn chuyển hóa lipo... gì đó (đại khái là chức năng chuyển hóa mỡ nó không cân bằng). Chứ nếu áp dụng thực đơn triệt để và duy trì tập thể dục đều đặn thì ít ra cũng giảm được phần nào chứ.

Cố lên em
    vậy để hôm nào em đi khám thử, vô trong đó gọi là khám gì chị nhỉ,em nẹn khám ở bv nào chị?? em đang ở hcm. Em cũng cảm giác mình mập nhưng thiếu nhiều chất lắm chứ chẳng khỏe như bề ngoài, chẳng bạn như móng tay hay gẫy nè, hay rụng tóc nè, hay bị chuột rút nè, hay bị phù chân nè, :Crying: :Crying::Crying:, ko nói thì thôi, nói là nản về cơ thể.
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

tớ tập Gym với lắc vòng, hihi. Nhảy dây chịu ko nổi dù xuống rất nhanh
    chị pi tập gym ở đâu vậy, em cũng ở bình thạnh gần chị nè mà chẳng biết đi đâu tập vì giờ giấc làm việc của em chán quá cơ
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,718 Được cảm ơn

Em qua Viện Y học dân tộc khám thử nhé. Em nói muốn khám béo phì. Bác sĩ sẽ cho đi xét nghiệm và đánh giá tình trạng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieu Ngoc Xem bài viết
    Em qua Viện Y học dân tộc khám thử nhé. Em nói muốn khám béo phì. Bác sĩ sẽ cho đi xét nghiệm và đánh giá tình trạng
    hý hý , em cảm ơn chị, cơ mà ngại cái từ béo phì quá, vô nói khám bệnh béo :Laughing::Laughing:
    a3KGp7

Niq1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chj uog nc chanh mat og dj.jam kg day c.co j thj c call e01686671944.e chj cho.hj.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cách đây 1 tuần e theo pp nước mía,giảm được 3ký. Sau đó e theo pp CMO và ăn miến dong luộc ăn với nước mắm hoặc nước tương(cả 3 bữa), trong 1 tuần e cũng xuống thêm nửa ký nữa đó. e vẫn đang duy trì PP này, để coi tuần này xuống được bn ký nữa. có mẹ nào có PP nào hay thì chỉ cho tụi em để làm theo nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

chị pi tập gym ở đâu vậy, em cũng ở bình thạnh gần chị nè mà chẳng biết đi đâu tập vì giờ giấc làm việc của em chán quá cơ
    đi ko? chị đi 1 mình lười quá, đang định qua đăng kí sức khỏe việt vì nghỉ mất 1 tháng rùi, lên cân từ lúc đó, huhu