Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký giảm béo của sâu béo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Sau nhiều ngày cân nhắc, hỏi hết nơi này nơi kia, cuối cùng sau_beo quyết định đi giảm béo. Cũng là một quyết định "trọng đại" vì chưa bao giờ sau_beo làm đẹp gì "ghê gớm" như thế. Vì thế sb xin chia sẻ với các mẹ từng buổi. Vì trên này có nhiều điều tiếng quanh các trung tâm giảm béo nên tốt nhất là cho sb giấu tên spa nhé.
    Phương pháp: Ko phẫu thuật, mà chỉ các động tác massage, bấm huyệt và chiếu tia sáng. Số đo ban đầu 3 vòng đo bụng (ngang rốn, trên và dưới rốn 5cm) là 75 - 73 - 85 (hik hik), 48kg. Lúc làm giảm béo thì thỉnh thoảng thấy đau tức nhẹ, khi bấm huyệt thấy có vẻ như chạy xuống sau mông và bàn chân. Nếu biết cách thả lỏng thì đau ở mức chịu đựng được. Thích nhất là lúc đánh mỡ bụng, và nằm chiếu tia, mình đã ngủ được 15p. Lúc về: Khi gập người hoặc chạm vào bụng thì đau, còn ko thì bình thường. Nhẹ nhàng, nhưng ko có cảm giác thèm cơm. Được dặn là uống ít nước. Hơi thèm nước chút. Ko biết có nên cơm cháo gì ko đây? haizzzz cái bụng của tôi.....
    Các mẹ có cảm giác thế nào khi đi giảm béo (các loại phương pháp khác nhau) thì cùng chia sẻ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hôm qua trước lúc nằm chiếu tia đã được đắp muối khoáng, nghe nói sẽ tăng nhiệt, làm tiêu mỡ.
    Hôm nay, ấn tượng đầu tiên khi làm là ...đau. Đau như tập thể dục aerobic sau ngày đầu tiên ấy. Kinh nghiệm là càng phải làm. Làm một chút giãn cơ là hết đau. Cảm giác như da bụng và cơ bụng nhẽo hơn ấy. Các em nhân viên bảo là nó phải lỏng cơ ra, để rồi sau này co lại. Các em ấy còn bảo chỉ đau đến 3 ngày đầu thôi. Hy vọng thế. Mai là có thể đo lại rồi. Nếu ko giảm tẹo nào thì mình sẽ ko đi nữa cho đỡ tốn, được hoàn trả lại tiền theo cam kết mà.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Oi, sao tình cờ lại gặp lại mẹ sâu béo thế này. Tự nhiên topic "Giảm béo bằng thông khí huyết" gì đó lại bị đóng, làm không có chỗ để "8" (vì mình đang có hứng chia sẻ với các mẹ về vụ này mừ).
    Nay có topic nhật ký của mẹ sâu béo thì mình vô đây chia sẻ hen!
    Cũng vui. Chúc mẹ sâu béo thành công nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

May có mẹ Gud-mum động viên. Mấy hôm rồi bận quá nên không viết được. Tình hình là buổi thứ 3 đã giảm được 1kg và tổng 6.5cm 3 vòng. Đến buổi thứ 6 thì giảm được 11.5cm (đo ngang rốn, trên và dưới rốn 5cm).
    Nhìn bụng dưới vẫn chưa thấy thay đổi nhiều lắm, nhưng mà thấy cái bụng nhẹ đi. Thực ra mình chỉ có ý thức ăn ít đi thôi chứ chưa kiêng ăn được ngày nào cả. Vấn ăn pizza, kem, thịt gà, thịt lợn, hik hik.... Từ giờ nghiêm túc thực hiện thôi, chứ bao nhiêu mẹ giảm vòng bụng ngon lành, mình thì....

À, mà công nhận đi làm giảm béo thấy mình còn hạnh phúc chán, nhiều mẹ trông body chỉ muốn ngất, các em làm kịch liệt mà ko chạm được vào xương! hik hik.....Đúng là chồng chỉ thấy "đầy một giường vợ"....
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

À, mà giờ ko thấy đau nữa nhé, ko đi lại nhớ í. Cái cảm giác này chỉ tương tự như massage Thái!
    • 96 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình hỏi chút. Thế ăn uống thì ra làm sao ? kiêng khem thế nào. Vì thấy mẹ nó toàn đi chiếu và đi đánh mỡ ấy, chứ chưa nói là ăn uống thế nào, bớt gì tăng gì ?
    Nhà mình thì cũng đang giảm đây, nhưng không đi spa mà nghe một chị dùng fibermate bớt ăn bớt ngủ để giảm béo. Cũng bị mỡ bụng nên các bài tập đa số là tập bụng thôi. Cố lên mẹ nó nhé.
    Thèm thèm Thèm
    1735079613-nuocsaungam