TIN TÀI TRỢ.

Ngôi nhà của các mẹ giảm cân cùng vs cháo yến mạch

• 1.46K Lượt chia sẻ
  • 402K Lượt đọc
  • 573 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

M cũng nghĩ có thể do k ăn mặn nên k tích nước. Nhưng e thấy ăn cháo yến mạch k có muối ăn đỡ ngán hơn rất nhiều.
    p/s: có bạn hỏi m nhưng mình k nhớ nick, m ăn đúng như theo hướng dẫn nhưng chỉ ăn đc 3 ngày do cv. Mình ăn 3 ngày thì k thấy mệt mỏi gì, k hoa mắt chóng mặt. Các cô ở cquan mình cũng ăn và giảm đc 2kg trong 3 ngày và cũng thấy nói là k mệt. M chưa ăn đủ 1 tuần nên k biết có bị mệt hay k.
    Loại yến mạch mình ăn là của Đức, do chị mình bán hàng của Đức nên có. Mà cũng thấy nói loại yến mạch của Đức là chuẩn và tốt nhất. Ở VN chỉ có loại hộp nhưng thấy giả giả thế nào ấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ăn như vậy sưả mẹ có bị ít đi ko? Mh ở Đồng Nai muốn mua YM thì mua ở đâu?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình tham gia với nhé để cùng chia sẻ kinh nghiệm. Mình cũng mới ăn cháo yến mạch để giảm cân đc 1 tuần. Nhưng mình chỉ ăn thay cơm thui còn thức ăn vẫn ăn bình thường. Mình thấy 3 ngày đầu giảm nhanh lắm. giảm đc 1.5kg nhưng 4 ngày sau giảm đc có 0.5kg. vậy là 1 tuần mình giảm đc 2kg. theo dõi thêm 1 tuần nữa xem thế nào. Vì đang cho con bú nên cũng không dám ăn kiêng khắt khe lắm.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng mua yến mạch tươi về nấu cháo, đúng là ko cho gia vị thì ăn thấy ngang, cảm giác ngai ngái và ... nhanh thấy NGÁN
    Mẹ nào có thực đơn điều chỉnh để chế biến dễ ăn món cháo yến mạch này thì mách mình với nhé.
    À quên, em đã thử cải biến bằng cách nấu với đỗ xanh, ăn mát hơn và đỡ ngán, nhưng mà ăn riết 1 món hoài cũng nhanh Chán huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

1 điều này, time em ăn yến mạch da sáng và mịn lên trông thấy. hehe ai cũng nói vậy
    Vừa rồi e uống thuốc nên gián đoạn 1 time ko ăn đến yến mạch, da dẻ dạo này nhìn ớn lém. huhu
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nghe nói là nấu cháo với măng cụt. đã thử rùi thấy nó át đc cái mùi ngái ngái của yến mạch, cháo sánh hơn. Nhưng đọc cách làm thì thấy bảo rửa sạch cho vào nấu. Mình thì bỏ vỏ mới nấu. không bít cách nào đúng. Có mẹ nào bít không ah
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhungNguyen5 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình tham gia với nhé để cùng chia sẻ kinh nghiệm. Mình cũng mới ăn cháo yến mạch để giảm cân đc 1 tuần. Nhưng mình chỉ ăn thay cơm thui còn thức ăn vẫn ăn bình thường. Mình thấy 3 ngày đầu giảm nhanh lắm. giảm đc 1.5kg nhưng 4 ngày sau giảm đc có 0.5kg. vậy là 1 tuần mình giảm đc 2kg. theo dõi thêm 1 tuần nữa xem thế nào. Vì đang cho con bú nên cũng không dám ăn kiêng khắt khe lắm.
    Bạn ăn như vậy sưả có ít đi ko? Chỉ thay cơm bằng ym còn vẫn ăn đồ ăn bình thường à? Mình đang tính ăn mà ko biết mua ở đâu
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói thật là mình cũng cảm thấy ít đi so với ăn cơm. Nên mình ăn nhiều thức ăn 1 chút. Mới đc 1 tuần nên phải theo dõi thêm xem tn đã. Mình có bà chị bán đồ xách tay nên mình lấy cả thùng 4.5kg luôn. của quaker của mĩ loại nấu nhanh ý. bóc 1 gói ra 1 tuần rùi mà mới vơi chút xíu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào ở Hà nội không ạ,ở hn mua yến mạch ở đâu thì tin tưởng chất lượng được ạ, e cũng đang muốn giảm kg,hihi, đọc bên page giảm cân hiệu quả ở facebook cũng bàn về giảm cân bằng yến mạch rất sôi nổi, nhiều người giảm được rồi đấy ,link đây, các chị coi thử nè : https://www.facebook.com/notes/giảm-...58837167612749.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang giảm cân bằng cháo yến mạch nè. Mình cũng ở HN. Mình mua của bà chị bán hàng xách tay cả thùng của quaker là 4.5kg hơn 600K. Nhưng thấy chị ý bảo đấy là chị em lấy thế bán ra ngoài là 700K hay sao ý. mua cả thùng nên ăn lâu hết quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủa em ăn 1/3 chén Yến mạch nấu đặc với 1 xíu muối và 1 trái chuối cho 1 bữa, ăn chỉ bữa tối liên tục 7 ngày mà giảm 3kg nè, ăn có gia vị với chuối mới ăn nổi chứ sao em thấy công thức của chị chủ top k có gia vị cũng k cho ăn chuối thì ngán chịu gì nổi

thật ra ăn chuối làm tăng cơ, tốt cho cơ thể chứ ngày ăn có 1 trái đâu có béo gì đâu mà các chị kiêng, phụ nữ Nhật người ta còn ăn kiêng với chuối nữa là? Với cơ thể người mà k có đủ 1 lượng muối nhất định vào người cũng sẽ bị phù nề, tích nước chứ ( hùi trước em tập gym ở Cali, anh hướng dẫn cũng nói thế)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi thế bữa sáng và bữa trưa ăn bình thường ah. Mình ăn 1 tuần ko ăn cơm giảm 2kg. Nhưng tuần này thấy giảm chậm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhungNguyen5 Xem bài viết
    Bạn ơi thế bữa sáng và bữa trưa ăn bình thường ah. Mình ăn 1 tuần ko ăn cơm giảm 2kg. Nhưng tuần này thấy giảm chậm quá.
    sáng trưa em ăn bình thường, thích gì ăn đó, ăn hoành tráng nữa là đằng khác. Tối ăn trước 5h, quá lắm là 6h. Ăn YM no lâu mà k bi táo bón , tối có đói thì uống nước à chị. Giảm cái này phải kiên nhẫn chờ, k có ăn 1 tuần đầu tiên, k có tập thể dục mà thấy kết quả giảm liền dc đâu
    Chị thử vận động nhẹ nhàng kết hợp ăn cái này thử xem sao chắc bị đứng cân rồi
    • 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em tham gia với
    trước em ăn low carb hiệu quả lắm từ 85 xuống 65
    nhưng giờ ăn lc lại thấy xây xẩm mặt mày nên ko theo lại nữa
    từ 1/3 em sẽ bắt đầu, mục tiêu 60 còn 55
    mong là thành công
    mọi người cho em hỏi là chỉ ăn bữa tối = YM để duy tri sau 1 tuần kiêng triết để thì có ok không ạ ?
    em đang lăn tăn quá, mua YM rồi mà chưa dám ăn, định xõa nốt tháng 2 , hehe
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mua thùng YM 4.5 kg của quaker usa giờ thấy nhiều quá. có mẹ nào ủng hộ bớt mình 1 chút không ah
    • ves
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 295 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường mình nấu yến mạch với sữa ít béo và rắc bột quế lên vừa thơm vừa không ngán.
    Life Is Good
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raisu_chan Xem bài viết
    hix mn có đang cho con bú ko ? Hix mình mua đc bột yến mạch rồi, mai áp dụng luôn. Sad ko quà vặt, bánh trái, thôi kệ vậy, vì Tết thôi. Mn ơi, nhịn vậy vòng 1 xuống luôn đúng ko ?

@ all : các mẹ áp dụng chung vs mình nhé, có mẹ bên có mẹ khoe giảm đc 2.5kg/chưa đaafy 1w và một mẹ giảm đc 1kg/3d nhờ pp này, còn bên web nào đó mình nhớ ko rõ, giảm đc 4kg/3w đos. Giảm chung vs mình nhé ko chán lắm
    Chị ơi cho em hỏi, em tưởng mình nấu bằng yến mạch còn nguyên hạt, chị nấu bằng bột ạ, có kết quả gì chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit.hp Xem bài viết
    MÌnh đã thực hiện nghiêm chỉnh vụ này rồi, đúng trong 1 tuần giảm 2.5kg nhất là cái bụng mình giảm trông thấy, đôi lúc thèm các món mặn quá mình cho vào mồm nhai rồi lại cho ra k dám nuốt. nhưng thấy mọi người bảo do k an mặn nên cơ thể k tích nước thì thấy gầy đi giống như những người bị phù ấy ăn nhạt là giảm cân ngay, mình sợ sau này ăn mặn thì lại trở về bình thường thì toi công, hôm nay mình bắt đầu ăn trở lại bình thường kết quả có giữ đc hay k chắc phải chờ....
    Bạn cho minh hỏi ở SG mua bột yến mạch ở đâu ah. Lúc trước mình mua ở sthi Coop loại 0.5kg gia hinh nhu 53k về để rửa mặt da minh lam, chu khong biết con công dụng giảm cân. Goi vao mua thi thay chẳng có bán nữa. BẠn nào biết chổ bán có uy tín chỉ minh mua với. Minh chỉ cần giảm 2kg thôi sao ma khó quá. TKs
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi để cho mình 1kg nhé. mình cũng đang định thử hihi
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hic, không hiểu có mẹ nào bị giống em không ạ, em ăn thử cháo yến mạch 2 hôm, cả 2 hôm cứ nuốt vào xong bị nôn ra hết, người quay cuồng mệt mỏi
    Giờ thì cứ ngửi thấy mùi yến mạch là bị nôn rồi ạ, hic
    Các mẹ có cách nào nấu để dễ ăn thì bày cho em với ạ, em muốn giảm cân mà không ăn được như cách chị chủ top đã bày