TIN TÀI TRỢ.

Ngôi nhà của các mẹ giảm cân cùng vs cháo yến mạch

• 1.46K Lượt chia sẻ
  • 402K Lượt đọc
  • 573 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chào các mẹ. Hôm nay mình sẽ giới thiệu cách dùng yến mạch giảm cân an toàn hiệu quả và với cách nấu cháo giảm cân bằng yến mạch cho phụ nữ sau sinh này vừa tốt sữa cho bé lại đẹp cho cả mẹ.

Mình là một single mom, đang định cư ở Tokyo, Japan cùng vs bé Bánh Gạo, con mình. Trong time mang bầu, mình tăng 12kg. Sau sanh, vì quyết định nuôi bé 100% sữa mẹ (bây h vẫn còn) nên mình ngày nào cũng ăn đầy đủ các chất dinh dưỡng cho sữa đặc, mà đặc thật, bé bú cũng no lâu.

Thời con gái, mình có dáng người đệp, mọi người bảo thế. Nhưng sau sanh, mình xuống sắc hẳn, như con hêu í Người thì ú nụ vs cân nặng 54kg, bắp tay to khiến mình rất mặc cảm khi diện đầm, áo sát nách, ba lỗ, thậm chí có tay ngắn vẫn như thườngđó là chưa nói tới cái bụng trống đình làng của mình 84cm

Vì đang cho con bú nên mình ko thể dùng các pp như DAS, MONA, Low crab, thuốc giảm cân, tuyệt thực,... Rồi chiều nay, tình cờ mình đang lướt net thấy có cách nấu cháo giảm cân bằng yến mạch. Mình mừng lắm, vội save về máy để dành đọc. Ngày mai mình cũng sẽ áp dụng nếu mua đc yến mạch cơ bản thì yến mạch giảm cân đâu có hại j đaau, em bé dùng đeer ăn cháo, ăn bột cực tốt nhé, rồi thì là các mẹ tắm trắng, đắp mặt nạ vs yến mạch nữa này.

Cách nấu cháo yến mạch giảm cân:

2 nắm tay đầy cháo yến mạch + 4 bát nước sôi đun sôi lại 5 phút, sau đó tắt bếp để nguội khoảng nửa tiếng cho cháo nở và múc ra 3 cái hộp trữ thức ăn, cho vào tủ lạnh, mỗi bữa dùng đem ra hâm nóng lại như bé í

Lưu ý khi nấu cháo giảm cân bằng yến mạch
    Ko thêm bơ, muối, đường j hết các mẹ nhé. Chỉ y chang công thức thôi.

Trái cây, rau củ:

-Nên: bưởi, táo, lê
    -Ko nên: nho, chuối
    -Có thể: ăn nhìu rau luộc ko đc chấm gia vị
    -TUYỆT ĐỐI: kiêng ja vị trong các ngày ăn cháo yến mạch nhụ

Tập thể dục:

Hđ càng nhìu, ra mồ hôi càng nhìu càng tốt.

Ăn cháo yến mạch lâu dài:

Thực đơn giảm cân với bột yến mạch dài hạn:

Ngoài cách sử dụng yến mạch giảm cân trong 1 tuần, mẹ còn thể có chế độ ăn uống lâu dài với bột yến mạch. Thực đơn này rất phù hợp với những người sẵn sàng thay đổi lối sống và thói quen kiêng trong một thời gian dài. Trong 2 tháng, mẹ có thể giảm được khoảng 10 - 12 kg so với trọng lượng cơ thể.

Giai đoạn trong 30 ngày đầu, mẹ chỉ được bổ sung vào cơ thể 900 – 1200 calo/ ngày. Mẹ nên ăn cháo giảm cân bằng yến mạch 3-5 lần/ngày. Tức là ngoài ăn cháo yến mạch, mẹ vẫn có thể ăn bổ sung cơm hay các loại thực phẩm khác nhưng vẫn đảm bảo rằng lượng calo không được vượt quá mức trên. Lúc chế biến yến mạch, mẹ phải thực hiện mà không có đường, muối, hoặc bơ.

Trong thời gian 30 ngày tiếp theo, lượng calo cần được tăng nhẹ 1000 - 1200 calo mỗi ngày. Mẹ nên thêm vào cháo bột yến mạch 0,5 chén trái cây vào bữa sáng và 0,5 chén rau xanh vào bữa trưa.

Sau 2 tháng thực hiện chế độ ăn trên, mẹ sẽ thấy sự thay đổi rõ rệt của cơ thể theo chiều hướng tích cực. Sau đó, mej có thể quay lại chế độ ăn bình thường, hợp lý.

3 bữa, ko quà vặt:
    -sáng: 1 tô cháo yến mạch or sữa tươi ít béo ko sugar ăn vs yến mạch, 1 trứng gà luộc
    -trưa: 1 tô cháo yến mạch và 1 trứng gà luộc, rau luộc ko chấm gia vị
    -xế: ăn trái cây (bưởi, táo, lê)
    -tối (ăn trc 8h tối nhé): 1 tô cháo yến mạch

Nếu mai mình mua đc bột yến mạch và áp dụng sẽ có hình minh hoạ cho các mẹ nhé. Chúc các mẹ thành công
    Yamashiro Aya (Raisu-chan Bánh Gạo)
    SmPdp9
    Tham gia giảm cân vs mẹ Bánh Gạo nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f3267.../#post31049915

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm vài món các mẹ nhé, ăn hoài cũng ngán mà nhỉ

Cháo yến mạch với măng cụt:

Nguyên liệu: Măng cụt 2 quả, yến mạch 200g

Cách làm: Măng cụt và yến mạch rửa để khô, đổ nước vào nồi theo lượng vừa phải mà mình muốn nấu, nước sôi cho yến mạch vào nhỏ lửa hầm nhừ yến mạch. Sau đó thêm vào măng cụt tiếp tục hầm trong 5'

Công dụng: Đây là một thực đơn giảm cân với yến mạch hiệu quả. Măng cụt có các kháng thể xanthones khiến cho các tế bào cứng vào không thể thấm nước trong cơ thể trở nên mềm và có thể thấm nước và có khả năng biến thực phẩm chúng ta ăn vào trở thành năng lương. Khi kết hợp với yến mạch có thể trị chứng táo bón, loại trừ nhiều chất dư thừa trong ruột, vừa có tác dụng giảm béo vừa thanh trừ độc trong cơ thể.

Nước ép yến mạch:

Thêm một lựa chọn trong thực đơn giảm cân với yến mạch hiệu quả nữa đó là uống nước ép yến mạch. Trước tiên, bạn cần chuẩn bị 1 tách sữa, nửa tách yến mạch sấy khô, 14 quả dâu và nửa muỗng bột vani. Kế tiếp, trộn đều yến mạch rồi cho tất cả các nguyên liệu còn lại vào máy xay, đừng quên một ít đá viên, tùy sở thích. Bạn cũng có thể cho thêm một ít mật ong nếu ưa thích độ ngọt.Uống 1 ly trước bữa ăn sẽ giúp ích rất nhiều cho kế hoạch giảm cân của bạn đấy.
    SmPdp9
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 192 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình nhịn ăn rất tốt, chỉ là ko vượt qua cám dỗ mùi vị của thức ăn thôi hic...
    Khó tìm pp giảm cân hữu hiệu

16/10/13 : 59...90-80-101
    23/10/13 : 57...89-78-100
    8/11/13 : 56...89-76-100
    12/12/13 : 54...88- 74- 99
    30/12/13 : 55 kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LucKy9 Xem bài viết
    Mình nhịn ăn rất tốt, chỉ là ko vượt qua cám dỗ mùi vị của thức ăn thôi hic...
    hix mn có đang cho con bú ko ? Hix mình mua đc bột yến mạch rồi, mai áp dụng luôn. Sad ko quà vặt, bánh trái, thôi kệ vậy, vì Tết thôi. Mn ơi, nhịn vậy vòng 1 xuống luôn đúng ko ?

@ all : các mẹ áp dụng chung vs mình nhé, có mẹ bên có mẹ khoe giảm đc 2.5kg/chưa đaafy 1w và một mẹ giảm đc 1kg/3d nhờ pp này, còn bên web nào đó mình nhớ ko rõ, giảm đc 4kg/3w đos. Giảm chung vs mình nhé ko chán lắm
    SmPdp9
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e lót dép hóng kết quả của c ^^
    Too fast to live, too young to die
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 192 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raisu_chan Xem bài viết
    hix mn có đang cho con bú ko ? Hix mình mua đc bột yến mạch rồi, mai áp dụng luôn. Sad ko quà vặt, bánh trái, thôi kệ vậy, vì Tết thôi. Mn ơi, nhịn vậy vòng 1 xuống luôn đúng ko ?

@ all : các mẹ áp dụng chung vs mình nhé, có mẹ bên có mẹ khoe giảm đc 2.5kg/chưa đaafy 1w và một mẹ giảm đc 1kg/3d nhờ pp này, còn bên web nào đó mình nhớ ko rõ, giảm đc 4kg/3w đos. Giảm chung vs mình nhé ko chán lắm
    Con mình lớn rồi, mình áp dụng nhiều cách rồi, khó khăn quá
    Khó tìm pp giảm cân hữu hiệu

16/10/13 : 59...90-80-101
    23/10/13 : 57...89-78-100
    8/11/13 : 56...89-76-100
    12/12/13 : 54...88- 74- 99
    30/12/13 : 55 kg
    • 334 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Chả cần cháo yến mạch đâu. Với thực đơn ở trên và tập thể dục vã mồ hôi hàng ngày thì có thể thay bằng cháo loãng đậu xanh, cháo gạo lức vẫn giảm mà.
    • 650 Bài viết

• 2,351 Được cảm ơn

Ngu-Coc-Yen-Mach-500g

Bắt tay chị raisu cái, em cũng đang ăn loại này nè, đổ yến mạch ra tô rồi chế nước sôi vô là ăn thôi, sáng em còn ăn chung với 1 trái chuối, công nhận nhuận tràng kinh dị thật, sáng nay em đi toilet 3 lần luôn @_@

Chị raisu cho em hỏi mình ăn vậy da có xấu đi không nhỉ...
    Love is a decision.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

CHi ơi yến mạch này mua ở đâu ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi *Yukihana* Xem bài viết
    Ngu-Coc-Yen-Mach-500g

Bắt tay chị raisu cái, em cũng đang ăn loại này nè, đổ yến mạch ra tô rồi chế nước sôi vô là ăn thôi, sáng em còn ăn chung với 1 trái chuối, công nhận nhuận tràng kinh dị thật, sáng nay em đi toilet 3 lần luôn @_@

Chị raisu cho em hỏi mình ăn vậy da có xấu đi không nhỉ...
    • 650 Bài viết

• 2,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DragonVN Xem bài viết
    CHi ơi yến mạch này mua ở đâu ?
    vô siêu thị bất kì loại nào miễn là 100% oatmeal là được, đừng lấy loại trộn sẵn bột sữa và có đường nhé em.
    Love is a decision.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

@ Yukihana: hix, tớ là em đos, hĩx tớ single mom trẻ tuổi, 9x, tớ sinh năm 1993 mn ơi Chăcs tớ bé hơn mn, xưng chị em nhé. Chị ăn 3 bữa yến mạch luôn ạ ? Siêu quá cơ. Em hôm trc nấu định YM cả ngày ý chứ, mà theo ct 2 nắm tay vs 4 nước sôi (để nở ra 30') em ăn ko đc chị ơi, chả thấy YM j cả, cứ như chúng mình vo gạo í, YM tuốt bên dưới, lều phều đc tí ạ Hnay thì em nấu đacwj hơn, nhưnh nhạt quá, em cũng khều đc nửa chén chứ mấy Sad.. Chị ăn đc bao lâu rồi ạ ? Giảm đc bao nhiu cân rồi ạ ?
    SmPdp9
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hề hề ngày kia em cũng bắt đầu giống ăn cháo yến mạch giảm cân, thực ra là cám yến mạch nhưng em cứ ăn thử xem có được như các mẹ ko. đúng kì ngỉ vừa rồi em về nhà chơi, xong nha flại làm quán nên tăng mất khoảng hơn 2 chục kg em về nhà có có 3 tháng thôi mà ko mặc vừa đồ j cả. lúc trc mặc quần áo sz 32, 34 mà h em lên 40 42 lần này e lại đi học 3 tháng xa nhà nên e cố giảm cân
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đã ai giảm được bằng cách này chưa, mình đang cho con bú vào buổi tối nên nếu ăn yến mạch thay cơm, ăn rau và thức ăn thì k biết có giảm không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, chả ai viết j thế này
    nào thì hnay bắt đầu ăn cháo yến mạch giảm cân
    thực ra uvừa rồi e cũng làm 1 2 thì marcaloni :°) căn bản là do thèm quá nó cứ hiện diện trước mặt em.
    tiện nay hnay em nấu nguyên nồi. Nhìn nó khó giống soup chứ ko ra cháo , chắc tại em ăn Cám nên nó thế =))
    Em cứ thử chuột bạch tới 7.2. xem nó có tác dụng ko
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 504 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Hqua em ăn được hôm đầu tiên mà tụt huyết áp tối xây xẩm mặt mày, nằm bẹp trên giường các mẹ ạ. Vừa chóng mặt vừa nghĩ đến cái vị cháo yến mạch ko gia vị em lại thấy hơi buồn nôn. Ăn cháo này cho gia vị vào có sao ko các mẹ nhỉ?

Cả ngày hnay em chỉ dám ăn soup bắp cải, chưa dám ăn lại yến mạch dù rất ham.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_iu Xem bài viết
    Hqua em ăn được hôm đầu tiên mà tụt huyết áp tối xây xẩm mặt mày, nằm bẹp trên giường các mẹ ạ. Vừa chóng mặt vừa nghĩ đến cái vị cháo yến mạch ko gia vị em lại thấy hơi buồn nôn. Ăn cháo này cho gia vị vào có sao ko các mẹ nhỉ?

Cả ngày hnay em chỉ dám ăn soup bắp cải, chưa dám ăn lại yến mạch dù rất ham.
    Em thấy mọi ng ko cho ạ, chắc là để tránh tích nước
    Em ăn cái cám yến mạch với mầm yến mạch, ăn cũng bt. chắc do nấu loãng nên ăn nó giống súp hơn, không buồn nôn. Ăn mỗi lần được gần 1 bát con là thấy bắt đầu no no rồi nhưng cũng nhanh đói lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tớ hay mua yến mạch cho con zai ăn dặm.
    Giá có 69k túi 500 grm thôi.

cũng không tốn lắm.
    trộn vía out put ok lắm
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E đã ăn yến mạch và đã giảm được 2.5kg/3d. E ăn loại của Đức ấy vì thấy bảo loại của Đức tốt hơn. Giá cũng như loại của Mỹ. Ra tết ăn nhiều lại tăng nên e định ăn mấy ngày cho nhẹ bụng. Chứ ăn theo phương pháp khác chịu k nổi mà hiệu quả chậm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

MÌnh đã thực hiện nghiêm chỉnh vụ này rồi, đúng trong 1 tuần giảm 2.5kg nhất là cái bụng mình giảm trông thấy, đôi lúc thèm các món mặn quá mình cho vào mồm nhai rồi lại cho ra k dám nuốt. nhưng thấy mọi người bảo do k an mặn nên cơ thể k tích nước thì thấy gầy đi giống như những người bị phù ấy ăn nhạt là giảm cân ngay, mình sợ sau này ăn mặn thì lại trở về bình thường thì toi công, hôm nay mình bắt đầu ăn trở lại bình thường kết quả có giữ đc hay k chắc phải chờ....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 504 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit.hp Xem bài viết
    MÌnh đã thực hiện nghiêm chỉnh vụ này rồi, đúng trong 1 tuần giảm 2.5kg nhất là cái bụng mình giảm trông thấy, đôi lúc thèm các món mặn quá mình cho vào mồm nhai rồi lại cho ra k dám nuốt. nhưng thấy mọi người bảo do k an mặn nên cơ thể k tích nước thì thấy gầy đi giống như những người bị phù ấy ăn nhạt là giảm cân ngay, mình sợ sau này ăn mặn thì lại trở về bình thường thì toi công, hôm nay mình bắt đầu ăn trở lại bình thường kết quả có giữ đc hay k chắc phải chờ....
    Đúng đó mẹ nó ơi, cái cốt yếu ở đây là mẹ nó ko ăn tí muối tí gia vị nào, cơ thể mẹ nó ko tích nước=> giảm cân. thế nên mấy bạn bán ym cứ khăng khăng ko dc cho gia vị vào cháo đó ạ. Em nghĩ nếu duy trì ăn cháo ym có gia vị các mẹ cũng sẽ nhận thấy kết quả thôi, dù ko nhanh như ko cho gia vị, nhưng là kết quả thật sự, là giảm mỡ chứ ko phải giảm tích nước.
    Hiện tại em cũng đang duy trì ăn ym ít nhất 1 bữa trong ngày, có thể ăn ym trộn hoa quả khô với sữa hoặc nấu cháo với nấm và thịt, ko bổ ngang chắc cũng bổ dọcchứ ăn ko có gia vị sau 1 ngày em đầu hàng rồi, vì tụt huyết áp xây xẩm mặt mày cả buổi tối, dù cả ngày hôm đấy em ko đi làm, cũng chả làm vc gì nặng nhọc