TIN TÀI TRỢ.

Nâng ngực nhờ trứng gà và mật ong

• 77 Lượt chia sẻ
  • 260K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Đã đôi lần nghĩ đến việc cải thiện bộ ngực lép xẹp bẩm sinh của mình bằng cách đến thẩm mỹ viện nâng ngực nhưng những ý nghĩ về hậu quả dao kéo về sau đã ngăn tôi lại. Tôi chỉ còn cách mặc áo lót độn thật dày khi đến sở làm, đó chỉ là cách che mắt thiên hạ chứ làm sao che mắt được người yêu tôi.

Nỗi niềm "quả chanh"

Đã 25 tuổi, qua tuổi dậy thì phát triển rồi, tôi dường như không còn hi vọng gì về sự phát triển của vòng 1 nữa. Nhiều lúc ngắm mình trong nhà tắm mà tự chán mình, sao ông trời bất công chỉ cho tôi bằng hai "quả chanh" trong khi các chị em khác thì ngồn ngộn. Đúng là người ăn không hết, kẻ lần không ra. Ngậm ngùi với nỗi niềm riêng nhưng mỗi khi bị người yêu đùa cợt : "Em mà cắt tóc ngắn như anh thì chả ai bảo em là con gái", lòng tôi lại đau như cắt, mặc cảm trỗi dậy. Anh yêu tôi có lẽ vì nét trong sáng trên gương mặt cùng tính cách hồn nhiên, cởi mở. Nhưng chắc chắn anh cũng thầm so sánh vòng 1 của tôi với các cô gái khác, con trai yêu bằng mắt mà, nhất là lũ con gái ở cơ quan anh thì khỏi phải nói họ may mắn đến mức nào, nhìn ai cũng đẫy đà. Nghĩ vậy, tôi càng thêm tủi thân.
    Khổ nhất là mỗi chiều thứ 7 anh rủ tôi đi bơi, bikini dù độn lên đến mấy, của tôi cũng chỉ được như quả cam. Nhưng nghe nói, bơi lội giúp làm nảy nở và săn chắc cơ ngực nên tôi vẫn cắn răng bơi đều đặn hàng tuần. Tôi mua đủ các loại kem dưỡng ngực về thoa nhưng không thấy tác dụng gì, tôi cũng cả thuốc nở ngực - hình như thuốc này làm tích nước ở hai bầu ngực, nhưng khi dừng thuốc thì ngực lại xẹp như quả bóng xì hơi. Chỉ còn một cách người mẫu bây giờ hay làm là bơm ngực, nhưng tôi không nỡ, biết đâu rước họa vào thân thì làm sao!

Bí quyết từ nước Nhật

Tuy thử nhiều phương pháp không mấy hiệu quả nhưng trong lòng tôi vẫn nung nấu ý chí phải cải thiện "đôi gò bồng đảo" của mình. Rồi sự may mắn cũng tình cờ đến với tôi trong một lần sang chơi nhà cô hàng xóm. Ấy là cô Thu, cô mới từ Nhật trở về sau 5 năm xa xứ làm ăn. Trước kia, cô gầy gò, đen sạm, ba vòng gần như bằng nhau thế mà giờ đây cô như một quý bà mặn mà sang trọng. Vốn bị mắc "hội chứng vòng 1" nên tôi đảo mắt ngay xuống núi đôi của cô. Đúng là căng tròn, rất tự nhiên. Như hiểu được cái nhìn len lén mà nhiều trắc ẩn của tôi, cô trò chuyện rất thân tình rồi đưa tôi một túi trứng gà, một chai mật ong, một hộp sữa đặc bảo tôi về hấp vào nồi cơm ăn hằng ngày. Cô nói cô kiên trì ăn trong vòng 1 năm thì ngực tự nhiên ngày càng phát triển, tròn trịa, đẫy đà dần lên.
    Một năm thì hơi lâu, nhưng cách này rất an toàn, bổ dưỡng, không gây độc hại gì nên tôi quyết tâm làm theo lời cô.

Mỗi tối, tôi đập một quả trứng vào bát con, cho thêm một thìa mật ong cùng nửa chén sữa đặc, trộn đều, hấp vào nồi cơm rồi lấy ra ăn. Hương vị ngọt béo, ngầy ngậy rất ngon miệng. Nhưng mỗi ngày chỉ nên ăn một lần để cải thiện dần dần. Điều quan trọng là bạn phải kiên trì ăn trong vòng 1 năm để có vòng 1 như ý muốn. Sau một tháng, thực hiện đều đặn, tôi cũng cảm nhận rõ đôi "gò bồng đảo" thay đổi từng ngày. Lòng mừng thầm, chạy sang cảm ơn cô Thu. Cô nói:"Đây là bí quyết tăng kích cỡ ngực cô học được từ một người Nhật. Cấu tạo ngực hoàn toàn là các mô mỡ, mật ong, trứng gà và sữa cung cấp dưỡng chất trực tiếp cho các mô mỡ này nên ngực sẽ to dần lên".

Không còn băn khoăn gì nữa, đây là bí quyết cực kỳ an toàn, tuy kết quả đến hơi chậm nhưng bộ ngực sẽ không bị xẹp đi vì được nuôi dưỡng hoàn toàn tự nhiên. Một năm trôi qua rồi, bây giờ tôi chẳng còn phải dùng đến một loại áo độn nào nữa!
    Những thành phần bổ dưỡng trong trứng gà và mật ong không chỉ tốt cho sức khỏe mà còn có tác dụng cải thiện vòng 1 rất hiệu quả. Hãy cùng khám phá mẹo hay nâng ngực nhờ trứng gà này nhé !

Những thành phần bổ dưỡng trong trứng gà và mật ong không chỉ tốt cho sức khỏe mà còn có tác dụng cải thiện vòng 1 rất hiệu quả.

Dinh dưỡng từ trứng gà và mật ong

Trứng gà là thức ăn bổ, có giá trị dinh dưỡng cao, thành phần dinh dưỡng trong lòng trắng và lòng đỏ khác nhau. Trong 100g trứng gà, trung bình có 12,7g protein, 9,5g lipit, 2,2g gluxit, 159 mg vitamin A, cùng các vitamin B1, B2, B6, B12, D, E… Như vậy, trứng gà là thức ăn lý tưởng cho người già, trẻ em, phụ nữ có thai, sau khi đẻ và người yếu mệt… Giá trị dinh dưỡng của lòng đỏ cao hơn lòng trắng.
    Meo-hay-nang-nguc-nho-trung-ga-300x300_zpsc9f6a272
    Trứng gà chứa nhiều dinh dưỡng giúp cải thiện vòng 1
    Trứng gà bổ tinh ích khí, bổ phổi, thanh nhiệt giải độc, chữa đau mắt đỏ, đau họng, khản tiếng, liệt dương. Lòng đỏ trứng gà chứa lecithin, sau khi vào cơ thể, men phân giải thành acetylcholin, sau khi đi vào máu, nhanh chóng đến các tổ chức của cơ thể, có tác dụng tăng cường trí nhớ, rất cần cho trẻ nhỏ, người già, người lao động trí óc.
    Còn mật ong có chứa đường, nhiều loại vi khoáng và các vitamin A, D, E, cùng các enzym quý, có tác dụng bổ dưỡng, nâng cao sức đề kháng của cơ thể. Mật ong có tính ấm, vị ngọt, bổ dưỡng, là thực phẩm tốt cho cả người lớn lẫn trẻ em, người già và có tác dụng chữa nhiều bệnh.
    Meo-hay-nang-nguc-nho-trung-ga2-300x198_zps20da1b8b
    Vitamin trong mật ong rất tốt cho ngực

Dinh dưỡng có trong trứng gà và mật ong sẽ tác động trực tiếp lên mô mỡ vùng ngực . Do vậy, njếu các bạn phối hợp trứng gà và mật ong làm thực đơn riêng cho mình , chắc chắn sẽ cải thiện được vòng 1 hiệu quả đấy

Cách làm
    Meo-hay-nang-nguc-nho-trung-ga4-300x179_zps18a279d5
    Hãy bổ sung trứng gà và mật ong vào thực đơn của mình nhé!

Chuẩn bị : 1 quả trứng gà , một thìa mật ong và nửa chén sữa

Thực hiện:

Đập một quả trứng vào bát con, cho thêm một thìa mật ong cùng nửa chén sữa đặc, trộn đều, hấp vào nồi cơm rồi lấy ra ăn. Hương vị ngọt béo, ngầy ngậy rất ngon miệng. Nhưng mỗi ngày chỉ nên ăn một lần để cải thiện dần dần. Điều quan trọng là bạn phải kiên trì ăn trong vòng 1 năm để có vòng 1 như ý muốn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 663 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

sửa đặc là sửa gì ? sửa bò lon hay sửa như thế nào ? mong mẹ viết cho rỏ một tí .
    https://www.facebook.com/akitatsumiya1
    https://www.facebook.com/groups/Beautifulladyhouse/
    Niệm phật một câu , Phước sanh vô lượng , Lạy Phật một lạy tội diệt hà sa

13524316_246732019041458_3207084362320845607_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ikhoudvanjou Xem bài viết
    sửa đặc là sửa gì ? sửa bò lon hay sửa như thế nào ? mong mẹ viết cho rỏ một tí .
    Sữa đặc đóng hộp bán ở siêu thị có 2 loại: Sữa đặc có đường và sữa đặc không đường. Mẹ nó lên mua sữa đặc không đường
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Minh nghi tang mo o nguc ko tot lam vi no se lam nguc bi nhao va xe. Minh thay nhung nguoi beo nguc to thi nguc deu chay xe. Khi gay di thi cang xe hon nua. Roi trung ga chua cholesteron co hai. Moi tuan an 3 qua la cung ma o day an 7 qua. Co ve chua on lam
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoMin Xem bài viết
    Minh nghi tang mo o nguc ko tot lam vi no se lam nguc bi nhao va xe. Minh thay nhung nguoi beo nguc to thi nguc deu chay xe. Khi gay di thi cang xe hon nua. Roi trung ga chua cholesteron co hai. Moi tuan an 3 qua la cung ma o day an 7 qua. Co ve chua on lam
    mình cũng thấy ko ổn với cái vụ trứng gà, ăn nhiều vậy chắc sau một năm mắc thêm chứng bệnh về Gan mất
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ăn trứng gà giúp... giảm béo

Trái ngược với quan điểm dinh dưỡng đang phổ biến, một nghiên cứu mới công bố ở Anh kết luận, mỗi ngày ăn hai quả trứng gà là một biện pháp giảm béo hiệu quả.

Các nhà khoa học của Quỹ trái tim nước Anh khẳng định, trước đây giới y khoa cho rằng ăn nhiều trứng gà sẽ làm tăng lượng cholesterol trong máu. Nhưng nghiên cứu mới đây của họ cho thấy, lượng cholesterol trong trứng gà thâm nhập vào máu rất ít.

Trứng gà vốn được cho là dễ gây tăng cân.

Theo chuyên gia dinh dưỡng của Uỷ ban chăm sóc sức khoẻ cộng đồng Anh, tiến sĩ Juliet Gray, hàm lượng cholesterol trong trứng gà chỉ bằng 1/3 so với thịt mỡ và nội tạng động vật. Mặt khác, protein trong trứng gà gây cảm giác no nên nhu cầu ăn uống sau đó giảm xuống, nhất là đối với những người béo. Vì vậy, trứng gà không chỉ giúp giảm thể trọng mà còn giảm lượng mỡ trong máu.

Do đó, họ khuyến cáo người già, trẻ em mỗi ngày nên ăn một quả trứng để cung cấp đủ dinh dưỡng, còn người lớn, nhất là những người phải tiêu tốn nhiều calo, thì cần hai quả, và nên ăn cả lòng trắng lẫn lòng đỏ.

Đồng tình với nghiên cứu của Quỹ trái tim nước Anh, ông Hà Kế Quốc, Chủ nhiệm khoa Dinh dưỡng và an toàn thực phẩm, Đại học Nông nghiệp Trung Quốc, phát biểu: “Từ trước tôi đã không nhất trí với quan điểm trứng gia cầm làm tăng cholesterol trong máu. Trứng rất giàu dinh dưỡng nhưng không làm bạn tăng cân. Ăn không quá hai quả trứng một ngày sẽ rất tốt cho cơ thể”.

Theo Báo Đất Việt
    • 663 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoangmanh Xem bài viết
    Sữa đặc đóng hộp bán ở siêu thị có 2 loại: Sữa đặc có đường và sữa đặc không đường, Mẹ nó lên mua sữa đặc không đường
    Mình đi tìm trong mấy siêu thị ở Nhật không thấy sửa đặc không đường .

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình đi tìm trong mấy siêu thị ở Nhật không thấy sửa đặc không đường .
    Mẹ nó đang công tác ở Nhật ạ? Mẹ nó có thể dùng sữa tươi không đường để thay thế nhé
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó về bài chia sẻ. em đang móc ngóng hoài, tự ti vô cùng vì vòng 1 quá đáng buồn nhưng mà em cũng hem tìm thấy mấy cái sữa đặc không đường mẹ nó ạ dùng sữa tươi không đường công dụng tương tự chứ ạ? hay có bị chậm hơn không ta mẹ nó?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Công dụng cũng tương tự mẹ nó ạ, bởi sữa đặc ko đường bây h cũng hiếm mà sữa có đường thì ko nên sử dụng. Khi dùng sữa tươi mình cho tăng thêm 1 chút, dinh dưỡng cũng gần tương tự mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bamboonhim Xem bài viết
    cảm ơn mẹ nó về bài chia sẻ. em đang móc ngóng hoài, tự ti vô cùng vì vòng 1 quá đáng buồn nhưng mà em cũng hem tìm thấy mấy cái sữa đặc không đường mẹ nó ạ dùng sữa tươi không đường công dụng tương tự chứ ạ? hay có bị chậm hơn không ta mẹ nó?
    • 663 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

hihihi..Hỏi mẹ cho chắc chờ ngực nhỏ rồi sử dụng ....giờ thì vòng 1 của mình 98cm rùi...đang khổ nè..

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hihihi..Hỏi mẹ cho chắc chờ ngực nhỏ rồi sử dụng ....giờ thì vòng 1 của mình 98cm rùi...đang khổ nè..
    Thế thì chúc mừng mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Ăn trứng gà giúp... giảm béo

Trái ngược với quan điểm dinh dưỡng đang phổ biến, một nghiên cứu mới công bố ở Anh kết luận, mỗi ngày ăn hai quả trứng gà là một biện pháp giảm béo hiệu quả.

Các nhà khoa học của Quỹ trái tim nước Anh khẳng định, trước đây giới y khoa cho rằng ăn nhiều trứng gà sẽ làm tăng lượng cholesterol trong máu. Nhưng nghiên cứu mới đây của họ cho thấy, lượng cholesterol trong trứng gà thâm nhập vào máu rất ít.

Trứng gà vốn được cho là dễ gây tăng cân.

Theo chuyên gia dinh dưỡng của Uỷ ban chăm sóc sức khoẻ cộng đồng Anh, tiến sĩ Juliet Gray, hàm lượng cholesterol trong trứng gà chỉ bằng 1/3 so với thịt mỡ và nội tạng động vật. Mặt khác, protein trong trứng gà gây cảm giác no nên nhu cầu ăn uống sau đó giảm xuống, nhất là đối với những người béo. Vì vậy, trứng gà không chỉ giúp giảm thể trọng mà còn giảm lượng mỡ trong máu.

Do đó, họ khuyến cáo người già, trẻ em mỗi ngày nên ăn một quả trứng để cung cấp đủ dinh dưỡng, còn người lớn, nhất là những người phải tiêu tốn nhiều calo, thì cần hai quả, và nên ăn cả lòng trắng lẫn lòng đỏ.

Đồng tình với nghiên cứu của Quỹ trái tim nước Anh, ông Hà Kế Quốc, Chủ nhiệm khoa Dinh dưỡng và an toàn thực phẩm, Đại học Nông nghiệp Trung Quốc, phát biểu: “Từ trước tôi đã không nhất trí với quan điểm trứng gia cầm làm tăng cholesterol trong máu. Trứng rất giàu dinh dưỡng nhưng không làm bạn tăng cân. Ăn không quá hai quả trứng một ngày sẽ rất tốt cho cơ thể”.

Theo Báo Đất Việt
    Hả?! Trời! Từ khi mình học tiểu học, đọc báo Thế giới mới, đã thấy người ta rầm rộ chuyện trứng gà gây tranh cãi là tốt hay ko tốt. Giờ cái nghiên cứu này cho ra kết quả thế này thì vụ tranh cãi về trứng gà kéo dài 20 năm chưa dứt a? khổ cho cái thân tôi, chả biết nghe theo ai bi giờ huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

@@ 98? Hic! Chị cố lên nhé!
    PS: em thích chữ kí của chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Em cao 1m52, ngực 83cm bị xệ theo như dân gian gọi thì là ngực "quả bầu" ý (em tiên đoán là sau này sinh con, 1,2 đứa gì đó rồi nó sẽ thành hình "quả mướp" ) em gái em nhìn thấy hôm qua, phán 1 câu: "Ngực bà già!" biết làm sao đây?! huhu
    • 663 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Hả?! Trời! Từ khi mình học tiểu học, đọc báo Thế giới mới, đã thấy người ta rầm rộ chuyện trứng gà gây tranh cãi là tốt hay ko tốt. Giờ cái nghiên cứu này cho ra kết quả thế này thì vụ tranh cãi về trứng gà kéo dài 20 năm chưa dứt a? khổ cho cái thân tôi, chả biết nghe theo ai bi giờ huhu
    Trứng nguy hiểm chắc là nơi sản xuất chớ gì ?
    Mỗi ngày mình cho thằng chồng của mình ăn 2 quả ...trông cho nó bị gì không ..trông hoài mà đâu có gì !!!
    Nè mẹ nó ơi , đàn bà con gái bọn mình đâu có mà trẻ hoài , đẹp được hôm nay ngày mai ra sao mặc kệ ... Mẹ có biết ngày mai không dĩ nhiên là không rồi ...Thế thì có gì phải lo lắng ..
    Thấy có nhiều mẹ lo rằng uống thuốc giảm cân thì có ảnh hưởng đến sanh con không ....???hoặc như thế nầy thế nọ ..v.v..

đời bây giờ mạt pháp rồi , con nít bây giờ khó dạy lắm..chẳng thà đừng sanh ..

Đã muốn làm đẹp mà lo đủ thứ thì đừng làm , mà đã làm thì đừng sợ.. mất tiền còn tốn công ..

Cám ơn Mẹ khen chử kí của tui ...^ __^

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em cao 1m52, ngực 83cm bị xệ theo như dân gian gọi thì là ngực "quả bầu" ý (em tiên đoán là sau này sinh con, 1,2 đứa gì đó rồi nó sẽ thành hình "quả mướp" ) em gái em nhìn thấy hôm qua, phán 1 câu: "Ngực bà già!" biết làm sao đây?! huhu
    Vậy thì nàng chựu khó ăn nhiều hạt sen vào, giúp săn V1 đấy, mẹo của các mẹ sau sinh lấy vóc dáng v1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

béo và ngậy thế có ảnh hưởng j đến cân nặng ko các mẹ ơi :-ss
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,027 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình ko quan tâm đến chanh cãi của mấy ông ngồi nghiên cứu rồi nói này nói lọ. Thực tế mình ăn trứng gà thấy tốt thì nó là tốt. Từ bé ở quê đã thấy đi thăm gái đẻ cho chục trứng gà, thăm người ốm cũng trứng gà, ăn trứng gà thấy tốt cho sức khỏe...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 658 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Vậy thì nàng chựu khó ăn nhiều hạt sen vào, giúp săn V1 đấy, mẹo của các mẹ sau sinh lấy vóc dáng v1
    Hôm nay mình đi mua 1 lạng hạt sen non còn nguyên trong đài ý.10k/lạng. Sẽ làm chè hạt sen long nhãn táo đỏ. Hi
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5