Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nâng mũi không cần phẫu thuật! Các mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với!

• 487 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình hình là mũi e cũng khá là tẹt, e đã đi tham khảo rất nhiều topic về pttm mũi của các mẹ, các chị ở wtt mình. E cũng đã đi tư vấn về nâng mũi nhưng tình hình là bs nói da mũi e mỏng nên cũng ko nâng đc cao, các chị trên topic làm mũi cũng đã nghía mũi e và cũng nói thế, mà da mỏng thế nâng lên cũng rất dễ bị lộ sil. E rất buồn vì muốn làm đẹp cũng ko đc, mà thật ra thì e cũng sợ vụ phải pttm lắm... Lấy tinh thần và can đảm mãi r mà chưa hạ quyết tâm đc. Tình cờ e đọc đc bài báo nói về phương pháp nâng mũi k cần phẫu thuật, trời ơi như tìm ra vị thuốc tiên, mừng quá! Người ta tiêm 1 loại gel j j đó vào mũi và nó làm đầy khoảng trống ở mũi --> mũi cao lên, k bị gẫy, tẹt, rất an toàn, k sưng đau, k phải độn sil, cao tự nhiên :-x
    E ưng quá, nhưng xem toàn thấy các tmv ở sg mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn cho e với. Ko biết ở HN địa chỉ nào làm pp này an toàn, thẩm mỹ, và giá cả ntn ạ? K biết bs mika có làm vụ này ko ạ??
    Mẹ nào biết và có kinh nghiệm chia sẻ với e nhé! E vật mũi đẹp quá! Huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Không nên nha bạn, diễn viên Dương Di của TVB Hongkong đang là nạn nhân của phuơng pháp này nè, do sợ phẫu thuật nên cô tìm đến phuơng pháp này hậu quả là mũi ngày càng giống Pinocchio- cậu bé nười gỗ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvy_phan Xem bài viết
    Không nên nha bạn, diễn viên Dương Di của TVB Hongkong đang là nạn nhân của phuơng pháp này nè, do sợ phẫu thuật nên cô tìm đến phuơng pháp này hậu quả là mũi ngày càng giống Pinocchio- cậu bé nười gỗ
    Hix, vậy sao c ơi!? Huhu.... Nghe sợ hãi quá
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

huhu đọc topic em đang hí hửng thì ngã cái oạch
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvy_phan Xem bài viết
    bạn ơi...
    Mình nghĩ Dương Di bị gọi thế vì cái mũi cô ấy dài hơn lúc trước thôi chứ dâu phải xấu đâu...Mình thấy vẫn đẹp mà... Cái chất đó tan biến trong cơ thể thì từ từ nó cũng mất thui...
    Ý bạn kia hỏi là cái chất đó co an toàn ko thôi... Nhà bạn mình làm thẫm mỹ viện Hàn Việt trên đường pauster đó bạn...Mình nghe nói sửa mũi loại này an toàn lắm nhưng ngặt 1 cái là nó tự tan biến trong cơ thê mình ko có tồn tại lâu như độn cây vào... nên mình phải đi tiêm vào hoài...
    Phẫu thuật thẫm mỹ an toàn là chính. Bạn nên lựa chọn đúng thẫm mỹ viện có tay nghề tốt nha...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co ban sui mui o tham my vien ngoc phu chua da.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co ban nao da sua mui o tham my vien ngoc phu chua?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 90 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

thường nâng mũi phải đến bác sĩ thẩm mỹ viện thôi mẹ ạ,sao mà có pp nào được ,mấy cái thuốc hay làm pp dân gian ghê lắm , mình đâu biết độ an toàn thế nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

bạn làm ngực bằng filler ở tmv nào?giá ra sao bạn ơi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm cách nào mà không cần phẫu thuật mà nâng được mũi vậy bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thực ra việc tiêm chất làm đầy để nâng mũi đã được châu âu dùng từ hơn 10 năm trước, nhưng họ chủ yếu dùng để nâng gò má hay tạo cằm thôi,( vì đa số dân châu âu mũi đã cao).,
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đang ngâm cứu ham hố cái vụ này, chẳng là thấy chị đồng nghiệp xinh đẹp quá mà lại trắng nõn nà, haizz, mình không đen nhưng khoái trắng như thế+ thêm chiếc mũi thon, cao xinh xắn ấy nữa, đại loại là "mình thích mình thích" nhưng mình đang tính qua bệnh viện thẩm mỹ Á Âu làm vì thứ nhất là em mình từng trị mụn ở đây khá tốt, thứ 2 là bệnh viện có tiếng, nhìn hình thấy nhiều em đẹp mà cũng chính bà chị đồng nghiệp làm ở đây nữa. Ham quá....
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haiz, mình ngứa miệng, tiêm filler nâng mũi không như mọi người nghĩ đâu, mình làm trong ngành thẩm mỹ lâu rồi, người ta dùng hoạt chất là acid hyaluronic cross link để tiêm vào mũi, đây là chất có tác dụng giữ nước cho da có sẵn trong da của chúng ta nên không gây tổn thương gì cả theo tài liêu mình có được thì nó an toàn tuyệt đối, tuy nhiên hãy nhớ rằng chỉ là với các filler sử dụng acid hyaluronic cross link, nếu filler sử dụng hoạt chất khác thì mình không dám đảm bảo.
    Bạn cứ yên tâm còn tiêm đẹp hay xấu còn do kỹ thuật của người tiêm chứ không chỉ là do sản phẩm. Kể cả phẫu thuật cũng có bác sĩ làm đẹp bác sĩ làm xấu mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e định tiêm filler của tmv , thấy nhiều ngừoi khen mà giá cũng rẻ hơn thu cúc , có mẹ nào đi cùng ko :3
    • _M_
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 527 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Filler mắc hơn phẫu thuật sụn nhân tạo nhưng bằng giá phẫu thuật sụn tự nhiên bạn ạ, filler thì ưu điểm là ko phẫu thuật nhưng mà chỉ tồn tại 5-8 năm thôi, ko vĩnh viễn như phẫu thuật, tùy bạn cân nhắc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn định nâng mũi không phẫu thuật thì tốt nhất bạn nên đến thanh hằng beauti - medi, đẹp mà lại an toàn, có nhiều mức giá cho bạn lựa chọn
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _M_ Xem bài viết
    Filler mắc hơn phẫu thuật sụn nhân tạo nhưng bằng giá phẫu thuật sụn tự nhiên bạn ạ, filler thì ưu điểm là ko phẫu thuật nhưng mà chỉ tồn tại 5-8 năm thôi, ko vĩnh viễn như phẫu thuật, tùy bạn cân nhắc
    dạ v giá cả bnhiu ạ? làm ở đâu là tốt
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trước tình cờ thấy cái status này bên face của webtretho. Định vào trả lời nhưng chưa có thời gian , hôm nay rảnh tìm lại muốn nổ con ngươi, face của webtretho mấy tiếng đăng một bài thì phải... Dài dòng quá.. mình vào đề luôn đây..
    Mình tiếp xúc trong môi trường làm đẹp nên có một số kinh nghiệm cũng như những kiến thức được đào tạo mình nói cho bạn rõ hơn về filler nhé !
    Filler tên gọi chung của phương pháp làm đẹp bằng hình thức làm đầy như làm đầy phần mũi (còn gọi là nâng mũi), làm đầy phần trán, phần hốc mắt, má hóp, phần cằm ( còn gọi là độn cằm), làm đầy thái dương, làm đầy dái tai, làm đầy ngực ( nâng ngực)..Nói cách khác filler là một trong những pp làm đẹp không phẫu thuật( petie).
    Những loại của Filler :
    1. Collagen filler
    2. Hyalulinic acid ( Restylane, perfectha..)
    3. Polymethylmetharcylate ( artefill, artecoll, bioplastique..)
    4. Polyacrylamide(Aquamid, amazinggel..)
    5. Poly-L-Lactic acid ( Sculptra)
    6. Calcium hydroxyapatite( Radiese, Radiance..)
    huu.. mỏi tay .mỏi mắt quá....nếu viết sai chính tả ..bỏ qua cho mình còn nội dung đảm bảo chính xác..hhh
    Hiện nay, Acid hyaluronic:là những hạt ngậm nước, có cấu trúc tương tự như một loại acid hyaluronic có trong cơ thể người. Do đó, được đánh giá là nhóm filler an toàn và hiệu quả nhất hiện nay: không gây kích ứng, không cần phải kiểm tra da, và có thể phân giải nhanh chóng ra ngoài cơ thể. Tại Việt Nam, nhóm chất làm đầy này có tên là Restylane, Perlane, Teoxane, Prevell ( mấy cái này các bạn search google là ra hết nhé ..
    Khi các bạn đi tư vấn ở TMV họ chỉ nói đến đây thôi , tức là mình hiểu nó là một chất an toàn và như là một thần dược vì không phải phẫu thuật có cái mũi đẹp long lanh cành đào, không phải nghỉ dưỡng, không bị sưng , thâm, không lo bị siêu vẹo.... Nhưng thực tế thì thế này nhé :
    1. Trên thị trường có rất nhiều loại Filler nhưng an toàn và hiệu quả nhất vẫn là RESTYLANE VÀ PERFECTHA..của Pháp và Thụy Điển . Tuy giá hơi chát nhưng chất lượng đã được kiểm chứng và tạo hình mũi mềm mại, tự nhiên.
    2. Filler chỉ có thời hạn từ 6 tháng đến 2 năm. Tức là nó ko phải vĩnh viễn, bạn cần phải duy trì đều đặn hàng năm để có cái mũi xinh xinh ấy không thì mèo vẫn hoàn mèo nhé !
    3. Filler có thể bị dị ứng : cái này tất nhiên, vì bất cứ cái gì từ ngoài đưa vào cơ thể , cơ thể không thích ứng được thì đào thải ra thôi , để mình thử up mất cái hình dị ứng của filler cho bạn xem nhé,... cái này là bệnh nghề nghiệp , cái gì cũng muốn người nghe nắm rõ , tỉ mỉ mới chịu cơ..

Đang viết thì lại phải đừng để cho con uống suẵ đã nhé ! mai em viết tiếp, up mấy cái hình khách bị dị ứng filler với là cách tiêm filler sao cho an toàn, long lanh mà đón tết...
    • 1,514 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Chủ top và những bạn có ý định nâng mũi bằng filler, chất độn này nên suy nghĩ nhé vì nó là chất làm đầy nên thường ko dùng nâng mũi, chỉ có ở kv Châu Á mới dùng làm nâng mũi thôi vì sau 1 tgian nó sẽ tiêu đi mũi mình tẹt như bt, hoặc thậm chí ko đều vì nó bị lồi lõm, lạm dụng dùng nhiều lần nhiều năm (mỗi lần tiêm filler chỉ đc 6 tháng) cứ tính đi mỗi 6 tháng tiêm lại 1 lần thì chỉ chừng vài năm cái mặt nó bị đơ ngay.
    Chất filler này bên nc ngoài ng ta dùng chủ yếu nhiều nhất là tiêm vào các rãnh nếp nhăn như rãnh khoé mép, rãnh nhăn trán, rãnh nhăn giữa lông mày thôi. Nếu tiêm filler nâng mũi, tiêm filler cho đầy má thì khoảng 5-7 năm trở lên là thấy mặt khác liền. Nó an toàn nhưng khuôn mặt ko tự nhiên bt được như ngày xưa, cứ bị... bụp bụp sũng nước kiểu gì ấy.
    Nếu bạn sợ thì nâng mũi bằng sụn tai ấy, nhưng cái này nó chỉ nâng đầu mũi (tip nose) thôi ko nâng cả mũi từ đầu chân mày tới đầu mũi được. Nhưng an toàn & cũng đẹp. Bây giờ pttm nâng mũi rất dễ ko nguy hiểm như ngày xưa nâng sline hay nâng bằng thanh silicone vẫn an toàn miễn là bạn ko làm mũi quá cao thì ko bị lộ sóng mũi, mũi đỏ.
    Filler chỉ dùng được mấy tháng mũi lại trở về như trước, phải tiêm hoài. nếu tiềm filler phải tới trung tâm thẩm mỹ, bệnh viện thẩm mỹ lớn uy tín nha nếu làm ở mấy nơi ko tuy tín rẻ tiền tụi nó nói là filler nhưng thực ra tiêm silicone lỏng rất nguy hiểm độc hại gây hoại tử da, tế bào đó. Tóm lại dù tiềm filler hàm mũi phải tới tmv uy tín có bs.
    Mình cũng ghét cái mũi của mình lắm, mũi ko cao ko thấp nhưng đầu mũi tròn & to nên nhìn tổng thể cảm giác mũi ko thon gọn, nhìn nghiêng thì thấy mũi bt nhưng nhìn thẳng thì thấy hơi bự bự nhất là cái đầu mũi. Mình chỉ muốn thu gọn đầu mũi thôi mà ở VN ko biết nơi nào, bs nào làm thu gọn đầu mũi đẹp, giá phải chẳng chứ mình ko nâng mũi.
    Đi khắp các topic mũi hỏi mà ko thấy ai trả lời, thấy nâng mũi với cắt cánh mũi thôi à. Tiện đây cho mình hỏi ai đã thu nhỏ đầu mũi chưa thì vào chia sẻ với mình nha, cảm ơn nhiều nhiều tung hoa nè
    Nicole cũng tiêm filler cho căng da mặt giờ phải bỏ nhé, lạm dụng filler lâu dài ko tốt
    nicole-kidman-cannes

Kylie Minogue cũng tiêm filler nhé trông mặt cứng lắm, mới ban đầu thì đẹp sau thì cũng kinh chứ ko phải là ko bị sao. Đúng là nó ko nguy hiểm nhưng lâu dài cũng ko đẹp.
    article-1178137-04BC8491000005DC-597_224x314
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đã từng thử phương pháp này ở 1 spa không tiện đưa tên ở Hàng Bún. Nhiều người tiêm môi, cằm, mũi... Bản thân em thì cằm hơi ngắn nên em đã tiêm cằm. Từ tháng 11 năm ngoái đến giờ là thấy về gần như bt rồi. Cũng sợ làm phẫu thuật nên thử...nhưng không ăn thua đâu ạ. Tính ra nếu với khoảng thời gian ngắn thế này thì quá là đắt so với làm pttm Theo lý thuyết thì có thể kéo dài đến 2 năm ( không dùng chất kích thích: coffee, thuốc lá, rượu... Không cười quá to, nói chuyện nhẹ nhàng để không hoạt đông vùng độn nhiều...) Nhưng thật khó để làm điều đos. Chị nào có giữ đc lâu chắc cũng chỉ 1 năm thôi. Nên chị chủ top cứ nghiên cứu kỹ rồi hãy quyết định ạ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2