TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn tìm nơi cắt kính thuốc uy tín, tin tưởng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 859 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình bị cận từ năm lớp 9, nhưng mãi cho đến hè năm đó, chuẩn bị lên lớp 10 mới cắt kính đeo. Lúc ấy, mình còn ở quê, nên chỉ biết ra trung tâm thị trấn tìm cửa hàng to to mà đo độ với chọn kính đeo thôi. Được cái năm ấy mới có 0.75 độ mỗi con. )

Sau đó, qua nhiều năm thì lại cứ lên độ đều đều cho mỗi bên. Đến khi vào Đại Học thì mình vào Thành phố học, nên có đi Bệnh viện đo lại thì đã lên đến 1.75. Nhưng việc cắt kính tại bệnh viện thì lại có 1 sự bất cập thế này, đo đúng độ, yên tâm sức khoẻ nhưng mà chọn gọng kính thời trang thì hổng có. Hồi nhỏ nhỏ thì đeo cho có thị lực, khi lớn giao tiếp nhiều ngoài xã hội thì lại muốn có cặp kính đẹp đẹp.. style 1 xíu. Đúng là lợi bất cập hại. Tìm mãi ko thấy được chỗ ưng ý.

Ngày nọ, mình ghé cửa hàng to to ngay góc ngã tư Thành phố, cứ nghĩ là: ok, cửa hàng lớn, nhiều thông tin nhãn hàng chắc sẽ ổn. Nào ngờ, mấy bạn kỹ thuật viên kiểu tư vấn cho có, rồi tròng này giá này, hiệu kia giá nọ. Cuối cùng hỏi cái nào tốt. Chốt 1 câu: chị có bao nhiêu tiền???

Ngậm ngùi chốt cái 2tr mấy vừa tròng kính vừa gọng. Về mang ít hôm thấy hơi nhức đầu, nhiều khi thấy hơi khó chịu... Một thời gian sau mình đi khám Bsi thì biết là độ có tăng lên 1 chút nữa.

Tóm lại là, giờ em phải làm sao? Có ai biết địa chỉ nào tốt, vừa chất lượng về mặt chuyên môn, vừa thời trang, giá hợp lý thì tư vấn cho em với.

Vì công việc em cũng khá bận, chỉ có thời gian rảnh ngày chủ nhật thôi. Nên cũng chịu khó tìm hiểu trước thông tin trên mạng, nhưng sao nhiều thông tin quá, em bắt đầu hoang mang.

oH4rnocZ3V0dvYappg9o3JyOLKOM3XQAPKYPOmrCXeOPg-wi8JsWPzLrBecevraMqHXcm2eNA0DeUx_DMDFBMU4Ien15

Haizzz.... nào là: tròng kính chống tia UV, rồi chống trầy xướt, ánh sáng xanh... Mà em thấy tình trạng chung của rất nhiều người cận thị là gặp phải các tiệm kính không có kĩ thuật viên khúc xạ chuyên nghiệp, cộng thêm các thiết bị đo khám mắt lỗi thời, có xu hướng cho ra độ mắt bị lố độ. Nếu đeo phải kính cận độ cao hơn độ mắt thật sự, người cận thị sẽ có thị lực ngày càng trở nên tệ hơn, và dễ làm mắt bị lác vào trong.

Qs6tAVHhP4jH7aZ1Dd1wQfTjDjIEvEicg_9Ndvba5LJ4vxAXBeXPF18s8TwZYZXSlsV-BtZd3Vu845p-O_UCf00cHKkm
    Em thích gọng kính này nè )

Đó!!! e tìm hiểu sơ sơ lại trên các MXH thì toàn thấy vậy. Nay em chụp lại cặp kính em đang dùng cho mn xem, mong mn có thông tin gì tốt thì chia sẻ em với nha.

Cảm ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợi hoài ko thấy anh chị nào chia sẻ cho em với. Hix hix