TIN TÀI TRỢ.

Lỡ Ăn Nhiều Rồi Móc Hộng Nôn Ra Hết Có Sao Không Các Mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hại đường tiêu hoá lắm bạn à, cứ như vậy hoài sau này giảm được cân là hư luôn cái hệ tiêu hoá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai bị áp lực vs lượng calo như e ko ạ ? một ngày e cho phép bản thân e nạp từ 1000 -> 1200 calo. Mỗi khi ăn j e đều viết vào phần ghi chú và tính toán lượng calo. Mỗi khi đến bữa sáng, ngày nào e nạp vào ng từ 300 - > 400 calo là e đã điên hết cả ng rồi. Buổi trưa học về thì mẹ e cứ nhét cho e hai bát cơm tính toán ra một bữa ăn đã xấp xỉ ~ 700 calo mà + với buổi sáng nx thì hơn 1000 calo r mà cứ nghĩ đến buổi tối lại ăn nx cộng vs tính thích đồ ngọt thì chết béo mất nên e đã nghĩ đến cách móc họng để làm mẹ vui và an toàn cho cân nặng của mình, nhưng e cx nghe nói cách này rất có hại cho dạ dày nhưng bh e hiểu là e đã bị nghiện móc họng r ạ. Bh 1 ngày e phải móc họng từ 4,5/ 1 ngày ko tài nào mà cai đc :< mệt mỏi và chán nản ghê gớm. E nặng 57,8kg và cao 1m64
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 110 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe hãi quá, ko còn cách nào khác để giải qyết à chị?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lỡ ăn một bữa thì có sao. Ko tăng trả mẹ nó 3.5 kí đâu mà lo. Làm gì mà phải hành hạ bản thân móc họng nôn hết cho nó khổ đời ra.
    • 125 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

e nghĩ là ko sao chỉ hơi kinh xíu thôi.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu khó ăn quá thì dùng bột gạo lứt của tôi nè các chị !! Hiệu quả lắm , tôi giảm 5kg mà không cần ăn kiêng !! Đây là BỘT GẠO ko phải thuốc nên mấy mẹ yên tâm về chất lượng nhé !! Giá cả rất rẻ 450k/kg giảm được từ 3-10 kg !! Mấy mẹ tin hay không tùy vì giá rẻ nên chắc cũng nhiều người nghi ngờ !! 😞😞
    • 182 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miktra Xem bài viết
    Có ai bị áp lực vs lượng calo như e ko ạ ? một ngày e cho phép bản thân e nạp từ 1000 -> 1200 calo. Mỗi khi ăn j e đều viết vào phần ghi chú và tính toán lượng calo. Mỗi khi đến bữa sáng, ngày nào e nạp vào ng từ 300 - > 400 calo là e đã điên hết cả ng rồi. Buổi trưa học về thì mẹ e cứ nhét cho e hai bát cơm tính toán ra một bữa ăn đã xấp xỉ ~ 700 calo mà + với buổi sáng nx thì hơn 1000 calo r mà cứ nghĩ đến buổi tối lại ăn nx cộng vs tính thích đồ ngọt thì chết béo mất nên e đã nghĩ đến cách móc họng để làm mẹ vui và an toàn cho cân nặng của mình, nhưng e cx nghe nói cách này rất có hại cho dạ dày nhưng bh e hiểu là e đã bị nghiện móc họng r ạ. Bh 1 ngày e phải móc họng từ 4,5/ 1 ngày ko tài nào mà cai đc :< mệt mỏi và chán nản ghê gớm. E nặng 57,8kg và cao 1m64
    Chị khuyên em nên dừng ngay lại. Chị cũng đã từng như em nhưng cái lợi chẳng thấy mà lại hại cơ thể. Chị đã làm thế rất nhiều trước đây vì cơ bản cũng thích ăn uống nhưng cứ ăn xong lại cảm thấy tội lỗi. Và chị nhận ra rằng nó gây nghiện, giúp mình cảm thấy thật tốt khi nghĩ rằng ăn bao nhiêu cũng không sợ bị tăng cân. Chị chỉ thực sự suy nghĩ và tìm đến lời khuyên của bác sỹ khi chị phát hiện ra mình nôn có ra máu. Và trong giai đoạn đó chị cũng thường xuyên có cảm giác ợ chua và trào ngược từ dạ dày. Sau khi tìm hiểu thì thấy việc ép cho bản thân nôn ra sẽ gây lực chèn ép lên thực quản và dạ dày khiến cho các vùng đó bị tổn thương gây chảy máu và lâu dài có thể gây ra các vết rách, loét dạ dày. Không dừng ở đó, dịch vị từ dạ dày trào lên rất dễ làm hỏng men răng. Việc này thực sự phải dừng lại, và chị cũng phải rất khó khăn khi từ bỏ thói quen này.
    Nếu em sợ về vấn đề cân nặng, hãy điều chỉnh với thực đơn nhiều rau quả, giảm tinh bột đi, vận động nhiều lên. Hơn nữa, em nên biết rằng giả sử cả ngày em nằm ì trên giường không vận động gì hết, cơ thể e cũng tiêu hao tầm 30 calo cho mỗi kg cơ thể của em rồi.
    Chị nói dài thế này cũng vì chị đã trải qua rồi, mong rằng em sẽ giảm cân giữ dáng bằng những cách tốt hơn, không hại cho bản thân sau này
    mOWQp7
    Think BIG --- Dream HIGH --- Work HARD
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iloveanimemanga Xem bài viết
    Nếu khó ăn quá thì dùng bột gạo lứt của tôi nè các chị !! Hiệu quả lắm , tôi giảm 5kg mà không cần ăn kiêng !! Đây là BỘT GẠO ko phải thuốc nên mấy mẹ yên tâm về chất lượng nhé !! Giá cả rất rẻ 450k/kg giảm được từ 3-10 kg !! Mấy mẹ tin hay không tùy vì giá rẻ nên chắc cũng nhiều người nghi ngờ !! 😞😞
    Uống ntn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yen903
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ha ha...me giong mjnh qua...mjnh cung da tung 1 thoi gian dai ep can...them qua an vao lai moc hong oi ra cho bang het...va cung xuong duoc 5 ki...hjjj ...me muon an vao moc hong de oi ra thi truoc khi an mon gi do...an 3 qua dau bap luoc...an xong mon do...an them 3 qua dau bap luoc nua...nhai ki nhe.....dau bap co do tron...de lam do an non ra...ma ko bj met bung nua...hjjj
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Em có 1 đứa e họ nhỏ xíu xiu. Hiện giờ nó 3t, nó ăn hay ói từ nhỏ đến lớn. 1 ngày nó ói ít nhất 3lan. Do nó ói quài nên mẹ nó ép ăn, uống (nước trái cây, sữa...) Rất nhiều lần. Ói quài nên tác dụng như các chị em ở đây rất thích là ốm nhôm ốm nhách hà. Ói riết muh nó điều khiển dc bao tử hay sao. Khi nó ko muốn ăn nó ói ra để ko bị đút nữa, muh mẹ nó vẫn cứ đút tiếp. Khổ thân thằng nhỏ.
    Quan trọng là đi khám bsi. Bsi nói la cố gắng đừng cho nó ói. Vì 1 lần ói là ảnh hưởng đến não, bao tử mất dịch vị. Sau này các bệnh về bao tử, ruột dễ dàng xuất hiện do bị tổn thương, hôi miệng, răng cỏ j hư hết. Nện các chị em muốn ốm làm cách này hiệu quả là có thiệt, nhưng hậu quả là tiềm ẩn nhé.

Em nghĩ các chị nên cố gắng tập td, yoga để tiêu năng lượng mặc sức mà ăn uống 1 cách ngon miệng, ko hại đến cơ thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Krystal_Clover Xem bài viết
    Chị khuyên em nên dừng ngay lại. Chị cũng đã từng như em nhưng cái lợi chẳng thấy mà lại hại cơ thể. Chị đã làm thế rất nhiều trước đây vì cơ bản cũng thích ăn uống nhưng cứ ăn xong lại cảm thấy tội lỗi. Và chị nhận ra rằng nó gây nghiện, giúp mình cảm thấy thật tốt khi nghĩ rằng ăn bao nhiêu cũng không sợ bị tăng cân. Chị chỉ thực sự suy nghĩ và tìm đến lời khuyên của bác sỹ khi chị phát hiện ra mình nôn có ra máu. Và trong giai đoạn đó chị cũng thường xuyên có cảm giác ợ chua và trào ngược từ dạ dày. Sau khi tìm hiểu thì thấy việc ép cho bản thân nôn ra sẽ gây lực chèn ép lên thực quản và dạ dày khiến cho các vùng đó bị tổn thương gây chảy máu và lâu dài có thể gây ra các vết rách, loét dạ dày. Không dừng ở đó, dịch vị từ dạ dày trào lên rất dễ làm hỏng men răng. Việc này thực sự phải dừng lại, và chị cũng phải rất khó khăn khi từ bỏ thói quen này.
    Nếu em sợ về vấn đề cân nặng, hãy điều chỉnh với thực đơn nhiều rau quả, giảm tinh bột đi, vận động nhiều lên. Hơn nữa, em nên biết rằng giả sử cả ngày em nằm ì trên giường không vận động gì hết, cơ thể e cũng tiêu hao tầm 30 calo cho mỗi kg cơ thể của em rồi.
    Chị nói dài thế này cũng vì chị đã trải qua rồi, mong rằng em sẽ giảm cân giữ dáng bằng những cách tốt hơn, không hại cho bản thân sau này
    Ôi em cũng hay ăn no xong đi móc họng. Vừa rồi cũng ăn no xong thấy nôn ra máu sợ quá lên xem các chị các bài gì viết về vấn đề này ko. Có phải uống thuốc gì ko chị? Em xin chừa thôi thế này nguy hiểm quá đi mất
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Móc họng để giảm cân là 1 cách ĐIÊN RỒ nhất. Mọi người đừng nên điên cuồng giảm cân theo một cách phản khoa học như thế. Cách này cũng không tốt như nhịn ăn, nuốt sán vậy đó.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị giống vậy. Sợ quá hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị ám ảnh bởi việc giảm cân gần 2 năm nay rồi ạ.Sau khi quyết tâm giảm được hơn 2kg, em thành ra thèm đồ ngọt quá mức và đã ko kiềm chế đc mà ăn vô độ. Em cứ ăn như vậy được mấy lần, ăn rồi lại muốn ăn nữa mà khi ăn xong lại cảm thấy tội lỗi và hối hận vô cùng. Vì thế mà e thử móc hóc nôn hết sạch ra, cứ ăn xong nôn nhiều lần lại thành thói quen. Giờ e không kiểm soát được mỗi khi lên cơn thèm ăn, cứ ăn gấp 3,4 lần bình thường rồi móc họng nôn, nôn xong thì mệt mỏi và buồn ngủ lắm. Ngày nào e cũng ăn xong vào nhà vs đóng cửa lại nôn. Những lúc lên cơn thèm ăn e toàn tìm mọi đồ ăn vặt trong nhà ko thì đi mua đồ ngọt, đồ ăn nhanh về. E bị nghiện ăn và nôn, e đã cố tìm cách cai rồi mà suốt gần 2 năm qua đều thất bại. Người nhà e ko ai biết e bị vậy cả, e toàn cố giấu diếm và chịu đựng 1 mình, nhiều lúc e cũng chán nản, mệt mỏi là thất vọng về bản thân lắm. E cũng cố gắng tập thể dục và ăn uống lành mạnh nhưng được lâu nhất là hơn 1 tuần lại bỏ cuộc, vì lên cơn thèm ăn. Thêm nữa là gần đây e bị tăng cân hoài và bạn bè, người nhà ai cũng nói e béo vậy, nên e lại càng tự ti và buồn lắm. Ko biết có thuốc hay cách nào chữa trị được bệnh này ko ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E biết đến giai pháp gíup mình kiểm soát được cân nặng và giúp mình có sức khỏe tốt hơn. Chị nào quan tâm thì ib vào sdt của e . E tư vấn cho ạ .sdt của e&nbsp; 0916106941.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cậu ơi, hiện tại cậu sao rồi. Tớ cũng đang trong giai đoạn như thế. Ăn vô độ rồi hối hận xong lại cố móc họng để nôn ra hết. Cũng không ai biết tớ bị như thế này, càng ngày càng béo lên. Toàn dấu diếm đi mua đồ ăn vặt để ăn một mình rồi lại nôn. Tớ cố gắng ăn uống bình thường thì được 1 2 ngày cơn cuồng ăn lại đến. Tớ lại đi mua đồ ăn vặt và ăn vô độ. Nó cứ luẩn quẩn như vậy mấy tháng nay rồi tớ sợ quá phải làm sao bây giờ ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khẹc khẹc, nguy hiểm quá, các chị nói đúng đấy. Ko nên như vậy tẹo nào
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ngày xưa em cũng đã từng áp dụng cách này vi thèm ăn không chịu nổi nhưng về sau lên mạng tìm hiểu thấy bảo làm vậy nhiều sẽ có nguy cơ ung thư thực quản nọ kia nên em sợ. Sau đó em đã áp dụng phương pháp ăn ít và nhịn bữa tối đẻ giảm cân cũng rất hiệu quả. Mỗi lần phải móc họng là em thấy ớn rồi
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không nên làm như thế đâu ạ, vì dễ gây kích ứng dạ dày đấy, mà bạn làm thế lại gây hại thực quản của bạn nữa, bạn nên thử các loại thực phẩm lâu đói ấy mình hay ăn cơm gạo lứt, nó lâu đói nên giúp đỡ thèm ăn bạn ạ, nếu bạn ăn k quen thì bạn cứ mua cái tinh chất gạo lứt F1 ấy mà uống là ok, bạn quan tâm thì để mình gửi sđt của tổng công ty phân phối ấy cho bạn