TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để tăng cân nhanh ạ?

• 13 Lượt chia sẻ
  • 80.9K Lượt đọc
  • 135 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

em năm nay 23 tuổi cao có 1m55 nặng tầm 40kg. em cũng đau lòng với chỉ số này lắm ạ em là em ăn nhiều mọi người phải công nhận mà. em cũng từng uống tới 20 thang thuốc bắc là không lên được lạng nào. sữa dành cho người gầy em cũng thử qua vài loại không tiến triển các bác ạ. được cái em ít ốm thôi. em đang tập yoga cho khỏe. em là khát khao tăng cân mặc quần áo cho dễ với lại cũng không muốn gầy mãi. xin hỏi ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ giúp em với ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hồi trc' mình cũng như bạn, cao 1m57-42kg cũng uống thuốc bắc, mà chả thấy lên...tự nhiên hồi mùa xoài, ngày nào cũng ăn liên tục xoài (mỗi lần ăn cả dĩa xoài) + uống sữa...lên dc 2kg, cứ vậy có đà lên..giờ 46kg rồi (đỡ gầy). Bây giờ mình vẫn duy trì uống cam vs mật ong vs trứng, ăn khuya mì tôm+ bịch sữa tươi (chứ sợ xuống cân lại lắm)...Bạn thử uống trứng, với ăn khuya xem.
    À hôm trc' mình có đọc ở đâu muốn tăng cân thì sau mỗi bữa, ăn 1 trái chuối + 1 phomai+ bịch sữa ...bạn ăn khoai tây chiên nữa, bổ sung tinh bột. Chúc bạn sớm tăng cân
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

cảm ơn kinh nghiệm của chị hix mà em ăn chuối bị ợ cả ngày. không hiểu tại sao hix hix. ăn xoài thì nóng lắm chị ạ. em thì mụn quanh năm nên hạn chế ăn đồ nóng
    em nghe bạn em nói uống cacola thì béo mà em uống cũng không thấy gì chị ạ. khoai tây em cũng ăn thường xuyên. hoa quả trừ đồ nóng ra thui ạ. chị uống cam + mật ong+ uống sữa là lên được cân ạ hehe. để em thử.
    cảm ơn ss nhiều nghe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tớ hồi trc cũng 39kg thôi à
    xong 1 time uống đạm vs cả chăm chỉ uống sữa nóng buổi tối nên bh cũng đỡ đỡ...đc 42kg rùi
    nhưng mà tùy người thôi, bà chị tớ cũng uống đạm mà k ăn thua j hết==
    Em không cần ngược đường ngược nắng để yêu anh
    Cũng chẳng phải ngược phố tan tầm ngược chiều gió thổi
    ... Sẽ không cần những phút giây tìm về nông nổi
    Khi Tình yêu ta đã vỡ mất rồi....
    • 245 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhjmNgox Xem bài viết
    tớ hồi trc cũng 39kg thôi à
    xong 1 time uống đạm vs cả chăm chỉ uống sữa nóng buổi tối nên bh cũng đỡ đỡ...đc 42kg rùi
    nhưng mà tùy người thôi, bà chị tớ cũng uống đạm mà k ăn thua j hết==
    đa
    Uống đạm là thế nào bạn? uống hay truyền? tên thuốc là gì? cách uống? bạn nói rõ hơn được ko ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

à, cũng có người chỉ mình mua gói bột 5 loại đậu ở siêu thị + bột bắp...tối nào cũng ăn, hình như cũng mau lên kg...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel89hp Xem bài viết
    cảm ơn kinh nghiệm của chị hix mà em ăn chuối bị ợ cả ngày. không hiểu tại sao hix hix. ăn xoài thì nóng lắm chị ạ. em thì mụn quanh năm nên hạn chế ăn đồ nóng
    em nghe bạn em nói uống cacola thì béo mà em uống cũng không thấy gì chị ạ. khoai tây em cũng ăn thường xuyên. hoa quả trừ đồ nóng ra thui ạ. chị uống cam + mật ong+ uống sữa là lên được cân ạ hehe. để em thử.
    cảm ơn ss nhiều nghe
    cam, mật ong, trứng...có 1 topic về cái này ne
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình thì không gầy nhưng hồi vợ chồng mình mới cưới nhau ý, ông xã mình gầy lắm thế là mình chăm ông xã cho lên cân như sau: hàng ngày trong các bữa ăn luôn đủ dinh dưỡng ( từ thứ 2 đến thứ 6 mỗi ngày vc mình chỉ ăn với nhau 1 bữa tối thôi) , cơm thì cố nhồi cho ông xã ăn được 2 bát cơm 1 bữa, thức ăn thì ăn nhiều đạm như thịt bò, hải sản, sườn cố làm ngon ngon cho ông xã ăn nhiều hơn bt 1 chút, rồi mình mua thêm sữa gói vinamilk cho ông xã mang đi làm, mỗi ngày chỉ cần uống 1 gói và quan trọng nhất là sau bữa ăn (thường chỉ ăn tối) buộc phải ăn 1 hộp sữa chua, đấy là tất cả cách mình làm và ông xã lên cân tốt lắm, lấy vợ 1 năm tăng được 8kg, sang năm thứ 2 thì lên thêm 7kg, từ đó cứ duy trì cân nặng này thôi hì hì mình được nhiều người khen là có tay chăm chồng đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuaVaCay Xem bài viết
    Mình thì không gầy nhưng hồi vợ chồng mình mới cưới nhau ý, ông xã mình gầy lắm thế là mình chăm ông xã cho lên cân như sau: hàng ngày trong các bữa ăn luôn đủ dinh dưỡng ( từ thứ 2 đến thứ 6 mỗi ngày vc mình chỉ ăn với nhau 1 bữa tối thôi) , cơm thì cố nhồi cho ông xã ăn được 2 bát cơm 1 bữa, thức ăn thì ăn nhiều đạm như thịt bò, hải sản, sườn cố làm ngon ngon cho ông xã ăn nhiều hơn bt 1 chút, rồi mình mua thêm sữa gói vinamilk cho ông xã mang đi làm, mỗi ngày chỉ cần uống 1 gói và quan trọng nhất là sau bữa ăn (thường chỉ ăn tối) buộc phải ăn 1 hộp sữa chua, đấy là tất cả cách mình làm và ông xã lên cân tốt lắm, lấy vợ 1 năm tăng được 8kg, sang năm thứ 2 thì lên thêm 7kg, từ đó cứ duy trì cân nặng này thôi hì hì mình được nhiều người khen là có tay chăm chồng đấy
    c chăm chồng khéo thật
    • 2,869 Bài viết

• 5,281 Được cảm ơn

IEm thấy có bầu là tăng cân nhanh lắm í. Các mẹ thử xem thế nào
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 95 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình thì trước kia có 58 kg trong 6 tháng mà lên 73 kg rồi bây giờ thi giữ nguyên ở mức đó thôi. có 1 vài điều muốn chia sẻ với các bạn muốn tăng cân như thế này.
    1. mua sữa ông thọ hộp về luộc chín lên -> cứ thế ăn. ăn khoảng 3-4 hộp.
    2. cũng sữa hộp ông thọ -> pha với nước nóng uống buổi sáng và buổi tối. uống tùy theo nhu cầu.
    3. ăn uống ngủ nghỉ hợp lý. không thức đêm thức khuya nhiều -> hại sk nhất.
    -> đã sử dụng và thấy rất hiệu quả. nếu công thức có sai mọi người ném đá nhẹ thôi.
    Người nào mang đến cho em bao nhiêu môi hôn dịu dàng nồng ấm:Smiling:
    Người nào sẽ đứng sau lưng em ôm em đôi tay ghì chặt niềm tin:LoveStruc:
    Người nào nhung nhớ em bao đêm khi em say cơn mơ không tồn tại người ấy:Applause:
    Call me now if you want
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

uống đạm là sao vậy nàng. chưa nghe ai nói cái này bao giờ hix hix
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

uống sựa ông thọ đã khó còn ăn nữa thì nản quá. ăn ngọt là béo mà ăn thía thì tiểu đường mất. bạn ăn trong 6 tháng như thế à. pro quá. nể quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo-tích-su Xem bài viết
    IEm thấy có bầu là tăng cân nhanh lắm í. Các mẹ thử xem thế nào
    tụi e chưa chồng mà chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel89hp Xem bài viết
    uống sựa ông thọ đã khó còn ăn nữa thì nản quá. ăn ngọt là béo mà ăn thía thì tiểu đường mất. bạn ăn trong 6 tháng như thế à. pro quá. nể quá
    bạn muốn mập phải chịu khó, phải hy sinh ít nhất là làn da để ăn ngọt, dầu nhiều...thì nó mới mập chứ...khi mình mới ăn thì mụn lên tí, hết ăn mụn lại giảm thui à, chứ muốn mặp mà sợ ngọt, sợ nóng...thì ko mập là đúng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 221 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lov3mimoza Xem bài viết
    mình thì trước kia có 58 kg trong 6 tháng mà lên 73 kg rồi bây giờ thi giữ nguyên ở mức đó thôi. có 1 vài điều muốn chia sẻ với các bạn muốn tăng cân như thế này.
    2. cũng sữa hộp ông thọ -> pha với nước nóng uống buổi sáng và buổi tối. uống tùy theo nhu cầu.
    3. ăn uống ngủ nghỉ hợp lý. không thức đêm thức khuya nhiều -> hại sk nhất.
    -> đã sử dụng và thấy rất hiệu quả. nếu công thức có sai mọi người ném đá nhẹ thôi.
    ôi, sữa ông thọ luộc nghe lạ thế...mà anh có tập gym ko?
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

em chưa có người yêu mà đã khuyên em có bầu hix hix
    • 96 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisytea Xem bài viết
    bạn muốn mập phải chịu khó, phải hy sinh ít nhất là làn da để ăn ngọt, dầu nhiều...thì nó mới mập chứ...khi mình mới ăn thì mụn lên tí, hết ăn mụn lại giảm thui à, chứ muốn mặp mà sợ ngọt, sợ nóng...thì ko mập là đúng rồi
    em ăn cũng có ít bánh kẹo đâu ạ, còn uống cả coca nữa mà. nhưng mà sữa ông thọ xem chừng nghe khó nuốt quá ạ
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lov3mimoza Xem bài viết

Bạn ơi, HN có đọc một bài viết nào đó rằng luộc hộp sữa sẽ sinh ra 1 chất gì đó rất có hại, ko tốt cho sức khỏe. Bạn google xem thử lại coi sao, cho chắc chắn an toàn khi sử dụng
    • Khóa theo yêu cầu
    • 12 năm
    • 637 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây 3 năm mình chỉ có 43kg cao 160 thôi bạn ơi, xương to nữa trông ng khủng khiếp lắm, nhất là cặp chân tong teo, ko khác gì bộ xương cách trí , ăn bn cũng ko béo, ăn vặt thì 1 ngày phải đến 20 bữa, đồ ăn nhanh chén tì tì. Mãi ko khá lên đc mình mặc kệ, ra sao thì ra. Bỗng nhiên có 1 đợt mình về VN, đói thì cũng ko hẳn đói, nhưng mẹ mình kho thịt cực ngon, 1 bữa mình phải ăn đc 3 tô ( tô nha bạn ko phải chén ăn cơm con con đâu ), sau đó ăn thật nhiều canh ( hầu hết là canh xương nấu bí, rau ngót, nói chung nấu với cái gì cũng đc miễn là canh xương, ngoài ra có thể thay bằng đuôi lợn ), 1 ngày chén 4 hộp váng sữa, trc khi đi ngủ uống 1 cốc to sữa full cream ( có đường hay ko tuỳ bạn nhưng mình uống loại ko đường vì sợ sâu răng ). Càng lúc càng thấy cái bụng bự ra, ng thì nặng nề, tới 1 tháng sau khi mình phải ra đi cân lại muốn té ngửa luôn. Vù cái lên 53kg !!!!! Lúc đó ai cũng nói mặt mày tròn vo, chân mày bự quá, bụng bự quá tập thể dục đi. Mẹ mình hốt hoảng sợ mình mắc bệnh béo phì ( vì mãi ko béo tự dưng trong 1 tháng lên tới chục cân ).

Sau khi mình quay lại Sing ở 1 mình nhưng vẫn cố duy trì các bữa ăn giống như ở nhà. Ăn thiệt nhiều cơm, làm món ăn hơi mặn & mỡ 1 chút đưa cơm hơn là cơm khô queo ko có gì, canh nhất định phải nấu canh xương, ngọt ngào cũng dễ ăn, sữa 1 hộp 1,5l nhất định hoàn thành trong vòng 3 ngày ( sáng ăn nhẹ cái gì mới uống nha, vì bụng đói uống sữa ko có chất gì đâu. Sáng uống, tối uống ). Ngoài ra mình hay mua bánh ngọt, cheese về ăn với bánh mì, váng sữa mua ở VN hẳn 10 vỉ ăn dần. Tới giờ vẫn lên xuống tầm 53-55 kg đó, tự bản thân cũng thấy múp lên chút hehe ( nhiều ng nói mình mập rồi ). Hạnh phúc lắm cho dù lên 60kg mình cũng ko phàn nàn gì.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7