TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để giảm cân sau sinh

• 167 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 213 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chia sẻ cách giảm cân sau sinh mà vẫn đảm bảo đủ sữa và sữa chất lượng cho con bú đi. Cái chính là mẹ nào cũng sẵn sàng nhịn ăn để nhanh lấy lại vóc dáng nhưng vì muốn nuôi con bằng sữa mẹ nên ko thể nhịn ăn được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 43 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Sau khi sinh hai đứa mình nặng 69kg, sau khi con được 7 tháng mà chẳng xuống lạng nào, mình đã áp dụng chế độ không ăn cơm và thức ăn vào bữa tối còn bữa sáng và bữa trưa ăng bình thường, mình đã giảm được 14kg sau 7 tháng mà vẫn đủ sữa cho con bú (mình có dùng cả máy vắt sữa để khi đi làm vẫn có sữa cho con ăn ở nhà)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỡ bụng đúng là nan giải! Hix.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 2,836 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingbong1988 Xem bài viết
    Hình như 1 phần cũng do Gen di truyền đó các Mẹ.3 chị em nhà mình sinh em bé xong ai cũng ốm,bụng gần như phẵng lì.Mình lên bàn đẻ là 73kg đó.Tăng 24kg so với lúc con gái.Nhưng giờ còn 48kg yếu.Mình cũng có chút kinh nghiệm giảm cân thấy hiệu quả.Mẹ nào cần mình sẵn sàn chia sẻ.
    Mẹ nó ơi e đẻ tăng 25kg, giờ con 3,5m mà e vẫn 1m55, 65kg hu hu mẹ nó cho e kinh nghiệm giảm cân với, 1th nữa đi làm e ko còn mặt mũi nào nữa, về nhà chồng đón tết, khách đến ai nhìn cũng cười,e buồn quá!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giảm béo bằng thực phẩm dinh dưỡng tế bào herbalife vừa tốt+an toàn lắm các mẹ ạ.chỉ cần sử dụng tối tiểu 3 tháng và 1 tới 2 tháng giữ cân là các mẹ lại lấy được thân hình thon thả như xưa.mẹ nào quan tâm tới phương pháp này thì pm cho em qua mail linh.dinhduong@gmail.com em sẽ hướng dẫn chi tiết cách mua và sử dụng thực phẩm dinh dưỡng một cách tốt nhất và theo sát các mẹ trong quá trình giảm cân với lời cam kết nếu thực hiện đúng như hướng dẫn của em các mẹ sẽ sớm tìm được vóc dáng thời con gái của mình.chúc các mẹ nhanh chóng tìm được con đường giảm cân nhanh chóng cho mình.thân!!! P/s sản phẩm không phải là thuốc mà là dinh dưỡng tế bào nên các mẹ có thể yên tâm vừa cho con bú vừa giảm cân một cách hiệu quả an toàn.các mẹ có thể tìm hiểu thông tin thêm về sản phẩm tại đây http://www.herbalife-vietnam.com/
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    nhà em thì cả nhà cùng béo. Sau khi thực hiện chế độ ăn kiêng 7 ngày và 14 ngày đều không thành công em chuyển sang mua miến Phú Hương và lần này thì cả nhà cùng ăn. Các mẹ biết không sau 1 tháng cậu em trai của em đang từ 83kg xuống còn 78kg. Bố em xuống 3kg , mẹ em xuống 2kg , còn riêng em thì đứng yên vì vẫn ăn nhiều quá. Ăn miến nhưng vẫn ăn các thức ăn khác như mình ăn cơm. Các mẹ cùng tham khảo nhé
    Mình cũng thấy có cách giảm béo bằng miến nhưng không biết thực hư thế nào. cảm ơn bạn đã chia se
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

tình hình là con gái đã gần 6 tháng rồi nhưng mà mẹ thì vẫn như đang mang thai 5 tháng. kiểu này chắc phỉa thanh lý toàn bộ tủ quần áo quá. có mẹ nào có cách giảm cân nhất là giảm vòng hai thì chia sẻ nhé
    • 340 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em không nghĩ là cần giảm cân sau sinh đâu, chỉ giảm bụng thôi chứ.Các mẹ cứ cho bé bú nhiều vào, y rằng mẹ sẽ eo ót trở lại ^^
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianght07 Xem bài viết
    Em không nghĩ là cần giảm cân sau sinh đâu, chỉ giảm bụng thôi chứ.Các mẹ cứ cho bé bú nhiều vào, y rằng mẹ sẽ eo ót trở lại ^^
    ui mình cũng cho bé bú tới 18 tháng mà cũng có giảm được kg nào đâu. thậm chí còn tăng thêm 2kg ấy chứ.
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị Rang nóng khoảng 1kg muối, sau đó cho vào túi vải hoặc khăn bông và chườm lên bụng khi muối còn nóng. Khi chườm túi muối, các bạn hãy kết hợp với các động tác massage để việc chườm muối có hiệu quả hơn, đồng thời giúp cơ thể cân bằng hơn.