TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 3)

• 234 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luntun112 Xem bài viết
    Hihi - E ơi, C thấy bảo nhảy dây là hiệu quả lắm đấy - hỗ trợ giảm các vòng rất tốt - Còn bài tập săn chắc cơ mông C có đọc được ở đâu rồi ấy, hình như có lưu lại - để C lục lại coi nhé
    C thì bắp tay với vai to ơi là to - khung xương to nên nhìn sợ lắm ý =.= - Nhìn mấy người dáng mảnh mai mà thèm á, hehe
    e thì lại vừa bị rạn xương bó bột tháng trước nên chắc nhảy dây thì e phải mấy tháng nữa mất ạ có phương pháp nào khác k ạ???...Bắp tay e cũng to chị ạ nhão nhão nữa. e cảm giác là uống CMNA nó nhão hơn chắc phải tập thể dục thường xuyên cho teo lại. Chị cao mét bao nhiêu ạ? E cao 1m55 thôi nhưng tận 57kg cơ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lahoaquynh94 Xem bài viết
    e thì lại vừa bị rạn xương bó bột tháng trước nên chắc nhảy dây thì e phải mấy tháng nữa mất ạ có phương pháp nào khác k ạ???...Bắp tay e cũng to chị ạ nhão nhão nữa. e cảm giác là uống CMNA nó nhão hơn chắc phải tập thể dục thường xuyên cho teo lại. Chị cao mét bao nhiêu ạ? E cao 1m55 thôi nhưng tận 57kg cơ ạ
    Bạn vẫn có thể gập bụng, đánh tay, tự massage đùi bụng mà Vẫn mệt và toát mồ hôi nhiều lắm nhé. Đâu cần cứ chạy bộ, tập gym thật nặng mới giảm cân, gọn gàng, săn chắc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ncclick Xem bài viết
    Bạn vẫn có thể gập bụng, đánh tay, tự massage đùi bụng mà Vẫn mệt và toát mồ hôi nhiều lắm nhé. Đâu cần cứ chạy bộ, tập gym thật nặng mới giảm cân, gọn gàng, săn chắc
    Chuẩn đấy nàng ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình uống 1 ngày 5 quả nhỏ, sáng dậy uống ngay, trưa và chiều tối. Mỗi lần 250ml nước ấm với 1 chút muối biển. Cứ thế mà da mình sáng hơn, mịn hơn, dáng gọn hơn 1 chút đó
    nhung sao da cua e bi vang va xanh di chi nhi.mac du truoc khi thuc hien phuong phap nay da e van hong hao va sang.
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maptran Xem bài viết
    nhung sao da cua e bi vang va xanh di chi nhi.mac du truoc khi thuc hien phuong phap nay da e van hong hao va sang.
    Có thể em ko hợp phương pháp này, em thử chanh mật ong nước ấm xem sao nhé
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thì uốg đk 2 tháng rồi.người kũng mi nhon hơn rồi.nhưng thấy chị bitrần bảo uống 2tháng ngừng 1tháng sau đó uống lại để có td. Thì fải.nhưng mà mình uống quen rồi.bỏ thấy sao sao ấy.không biết ngừng cmna ăn uóng vào có bị lên cân không nhỉ MN???
    _Phải Cố Gắng Thôi_
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miu-ugly94 Xem bài viết
    Mình thì uốg đk 2 tháng rồi.người kũng mi nhon hơn rồi.nhưng thấy chị bitrần bảo uống 2tháng ngừng 1tháng sau đó uống lại để có td. Thì fải.nhưng mà mình uống quen rồi.bỏ thấy sao sao ấy.không biết ngừng cmna ăn uóng vào có bị lên cân không nhỉ MN???
    Mình thấy nếu ngừng thì chế độ ăn cũng phải hợp lý, ít calo ko thì cũng tăng như thường thôi Mình thấy uống 1 thời gian rồi ngừng cũng đúng. Vì điều gì cũng vậy, đi theo lối mòn mãi cũng lờn ấy.
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy nếu ngừng thì chế độ ăn cũng phải hợp lý, ít calo ko thì cũng tăng như thường thôi Mình thấy uống 1 thời gian rồi ngừng cũng đúng. Vì điều gì cũng vậy, đi theo lối mòn mãi cũng lờn ấy.
    Cảm ơn bạn nhá.mình thì ăn uống cũng không phải chất nhiều gì đâu.buổi tối thì mình không ăn bạn àk:-)Mình chỉ sợ bị béo lại thôi
    _Phải Cố Gắng Thôi_
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhá.mình thì ăn uống cũng không phải chất nhiều gì đâu.buổi tối thì mình không ăn bạn àk:-)Mình chỉ sợ bị béo lại thôi
    Nếu ăn sáng trưa hoành tráng mà tối ko ăn gì thì mình chắc là bạn sẽ ko bao giờ tăng cân. Nếu có thể, bạn ăn 2 quả cà chua buổi tối sẽ thúc đẩy giảm cân nữa đó

Nếu bạn ngừng chanh muối ấm như chị bitran khuyên thì bạn có thể chuyển qua chanh mật ong ấm để thay đổi mà vẫn giúp giữ cân hoặc giảm cân
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có thể em ko hợp phương pháp này, em thử chanh mật ong nước ấm xem sao nhé
    e cung nghi nhu chi,nhung e uong chanh muoi am thi lai thay giam rat dc nhieu so do cac vong,nhung ma ko thay chan an nhu moi nguoi.hix.ko biet nguoi e kieu gi nua
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maptran Xem bài viết
    e cung nghi nhu chi,nhung e uong chanh muoi am thi lai thay giam rat dc nhieu so do cac vong,nhung ma ko thay chan an nhu moi nguoi.hix.ko biet nguoi e kieu gi nua
    Thể trạng mỗi người mỗi khác em ạ. Thử với chanh mật ong xem sao, biết đâu em hợp đấy. Nói chung giảm cân cho chị em mình là 1 quá trình hết sức gian nan, phải tìm tòi, phải thử, rồi tìm ra phương pháp phù hợp và từ đó kiên trì thực hiện mới mong thành công được Cố lên nhé em
    • 70 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình giảm cân từ tháng 12 năn ngoái. Đến giữa tháng 1 là mình giảm rất nhiều với các phương pháp truyền thống ( ăn rau củ các loại ). Trước giảm mình nặng 59- cao 1m63. Giảm còn 52 cân sau hơn 1 tháng. Mình tiếp tục ăn rau củ để duy trì cân nặng, 1 tuần xả 1 lần, ăn thoải mái. Uống chanh từ tháng 3 đến nay Da mịn hơn, trắng hồng hơn, cân nặng tiếp tục giảm nhưng ít nên mình kết hợp tập thể dục.

Uống chanh muối nước ấm mà hợp thì xuống khá ngoạn mục và sau đó là chững cân. Lúc ấy, bạn nên kiên trì uống đều, tập thể dục cho ra mồ hôi thì kết quả sẽ rất khả quan.
    Ui, chiều cao cân nặng của bạn cũng same same mình bây giờ. Nghe bạn giảm xuống 52 cân sau hơn 1 tháng mà thèm quá :P~ - Oài oài, niềm mơ ước của mình :*
    Mình thì khó giảm lắm, áp dụng cái gì cũng thế - phải vất vả, kiên trì lắm thì cân nó mới nhúc nhích tí thôi - Giờ thấy có vẻ hơi chững lại rồi ấy =.= - Nhưng kệ, vẫn quyết tâm và kiên trì. Để hết tháng này xem kết quả thế nào. Hehe
    • 70 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lahoaquynh94 Xem bài viết
    Vậy thì em cứ tập nhẹ nhàng thôi, đừng làm gì ảnh hưởng quá - Cứ từ từ em ạh - C lục được cái bài tập thể dục rồi đây. Có vẻ nhẹ nhàng và hiệu quả. Em áp dụng xem sao nhé
    "Tập nâng chân bằng cách ngồi ra mép ghế, dựa nhẹ vào thành ghế rồi nâng chân thẳng lên song song với mặt đất. Một ngày làm 30 cái, chia làm 3 lần.
    Gập lườn: Bạn cứ tưởng tượng như mình đang ẹo qua ẹo lại khi đang ngồi thẳng lưng vậy đó. Ẹo sao cho cái cơ bên sườn bạn căng ra ^^ - làm bất cứ khi nào rảnh.
    Tập tay: Cầm 2 chai lavie cỡ trung bình, dang thẳng tay rồi xoay tròn nhẹ nhàng, làm được 5p liên tục thì quá giỏi =)) - Một ngày 3 lần"
    Cái này C copy và paste đấy - E thử xem sao nhé
    P/S: C cao 1m62 và cân nặng lúc cuối tháng 5 là 59kg =.= - Bây giờ đang mùa lạc luộc, C thèm quá, cuối tuần vừa rồi bảo mama mua về luộc, ăn điên cuồng luôn T.T
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Ui, chiều cao cân nặng của bạn cũng same same mình bây giờ. Nghe bạn giảm xuống 52 cân sau hơn 1 tháng mà thèm quá :P~ - Oài oài, niềm mơ ước của mình :*
    Mình thì khó giảm lắm, áp dụng cái gì cũng thế - phải vất vả, kiên trì lắm thì cân nó mới nhúc nhích tí thôi - Giờ thấy có vẻ hơi chững lại rồi ấy =.= - Nhưng kệ, vẫn quyết tâm và kiên trì. Để hết tháng này xem kết quả thế nào. Hehe
    Mình tăng cân nguyên nhân chủ yếu là do thích ăn mặn, gây tích nước trong cơ thể. Nên mình giảm cân cũng khá đơn giản. Mình cũng ghét ăn thịt thà, chiên xào, dầu mỡ, chè bánh... nên cũng dễ giảm cân nữa. Cái dở duy nhất là mình khá thích tinh bột như bún ( ko thích cơm mấy ). Mình có giải pháp hay ho cho cái vụ thích tinh bột là mình thay bằng MIẾN DONG. Hehe, vừa no vừa đỡ thèm lại giảm cân tốt nữa

Bạn cũng cố lên, gian nan mới quý thành quả đạt được
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Vậy thì em cứ tập nhẹ nhàng thôi, đừng làm gì ảnh hưởng quá - Cứ từ từ em ạh - C lục được cái bài tập thể dục rồi đây. Có vẻ nhẹ nhàng và hiệu quả. Em áp dụng xem sao nhé
    "Tập nâng chân bằng cách ngồi ra mép ghế, dựa nhẹ vào thành ghế rồi nâng chân thẳng lên song song với mặt đất. Một ngày làm 30 cái, chia làm 3 lần.
    Gập lườn: Bạn cứ tưởng tượng như mình đang ẹo qua ẹo lại khi đang ngồi thẳng lưng vậy đó. Ẹo sao cho cái cơ bên sườn bạn căng ra ^^ - làm bất cứ khi nào rảnh.
    Tập tay: Cầm 2 chai lavie cỡ trung bình, dang thẳng tay rồi xoay tròn nhẹ nhàng, làm được 5p liên tục thì quá giỏi =)) - Một ngày 3 lần"
    Cái này C copy và paste đấy - E thử xem sao nhé
    P/S: C cao 1m62 và cân nặng lúc cuối tháng 5 là 59kg =.= - Bây giờ đang mùa lạc luộc, C thèm quá, cuối tuần vừa rồi bảo mama mua về luộc, ăn điên cuồng luôn T.T
    Bạn ơi! Muốn giảm cân thì quên món lạc giúp mình nhé! Calo của lạc cao khủng lắm! Cho mình xin can được ko?
    • 70 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bạn ơi! Muốn giảm cân thì quên món lạc giúp mình nhé! Calo của lạc cao khủng lắm! Cho mình xin can được ko?
    Mình biết thế, nên cũng hạn chế lắm ấy - nhưng đúng là mình vẫn là "người trần" chưa "thoát tục" được, haha - Khổ thế đấy, ăn xong lại tự an ủi, thôi thì relax - Biết là cứ như thế thì còn lâu mới thành chính quả được - nhưng thôi thì chiều bản thân 1 lần vậy. Hiu hiu.
    Mình tạng người béo từ bé, lại còn béo chắc nữa nên nhìn mình chả ai đoán mình nặng > 60kg đâu(thế mới gian nan). Ai cũng bảo ko béo lắm, giảm cân làm gì =.= - (Oh my God) - nhưng tự bản thân mình chả mê nổi, người lúc nào cũng nặng nề nên quyết tâm phải giảm. PHẢI GIẢM
    Àh, mà mình cũng thích ăn miến lắm , phải tích cực ăn nhiều hơn nữa nào ^^
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

[QUOTE=ncclick;29753823]Nếu ăn sáng trưa hoành tráng mà tối ko ăn gì thì mình chắc là bạn sẽ ko bao giờ tăng cân. Nếu có thể, bạn ăn 2 quả cà chua buổi tối sẽ thúc đẩy giảm cân nữa đó Nếu bạn ngừng chanh muối ấm như chị bitran khuyên thì bạn có thể chuyển qua chanh mật ong ấm để thay đổi mà vẫn giúp giữ cân hoặc giảm cân [/QUOTEThế àk bạn.vừa may mìnhđang có 1 chai mật ong chưa dùng đến.mà uống nó kũng trước ăn 30' àk bạn.liều lượnethế nào hả bạn.tkanks bạn nhoé!!!
    _Phải Cố Gắng Thôi_
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Mình biết thế, nên cũng hạn chế lắm ấy - nhưng đúng là mình vẫn là "người trần" chưa "thoát tục" được, haha - Khổ thế đấy, ăn xong lại tự an ủi, thôi thì relax - Biết là cứ như thế thì còn lâu mới thành chính quả được - nhưng thôi thì chiều bản thân 1 lần vậy. Hiu hiu.
    Mình tạng người béo từ bé, lại còn béo chắc nữa nên nhìn mình chả ai đoán mình nặng > 60kg đâu(thế mới gian nan). Ai cũng bảo ko béo lắm, giảm cân làm gì =.= - (Oh my God) - nhưng tự bản thân mình chả mê nổi, người lúc nào cũng nặng nề nên quyết tâm phải giảm. PHẢI GIẢM
    Àh, mà mình cũng thích ăn miến lắm , phải tích cực ăn nhiều hơn nữa nào ^^
    Ko hạn chế cái miệng được thì giảm cân cùng MIẾN DONG nhé! Mình hay viết to chữ miến dong vì miến dong mới tốt còn miến làm từ bột gì gì ấy thì ko tác dụng giảm cân Khi nào ăn miến giảm cân, bảo mình, mình chia sẻ 1 vài món miến ngon miệng, dễ ăn, ko ngán Phải "sáng tạo" bạn ạ! Ko thì cũng nhanh bỏ cuộc lắm
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

[QUOTE=Miu-ugly94;29758133]
    Nếu ăn sáng trưa hoành tráng mà tối ko ăn gì thì mình chắc là bạn sẽ ko bao giờ tăng cân. Nếu có thể, bạn ăn 2 quả cà chua buổi tối sẽ thúc đẩy giảm cân nữa đó Nếu bạn ngừng chanh muối ấm như chị bitran khuyên thì bạn có thể chuyển qua chanh mật ong ấm để thay đổi mà vẫn giúp giữ cân hoặc giảm cân [/QUOTEThế àk bạn.vừa may mìnhđang có 1 chai mật ong chưa dùng đến.mà uống nó kũng trước ăn 30' àk bạn.liều lượnethế nào hả bạn.tkanks bạn nhoé!!!
    Mình hay pha 1 chanh to với 250ml nước ấm với 1 thìa to vừa mật ong ( bạn có thể gia giảm tuỳ khẩu vị nhưng tất nhiên đừng ngọt gắt quá ). Xưa mình cũng nghĩ mật ong ngọt, ko tốt cho giảm cân nhưng mà giờ mình biết rồi, ko nghĩ thế nữa. Sức nóng trong mật ong kết hợp cùng chanh có thể làm giảm béo đấy bạn ạ
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

[QUOTE=ncclick;29758545]
    Mình hay pha 1 chanh to với 250ml nước ấm với 1 thìa to vừa mật ong ( bạn có thể gia giảm tuỳ khẩu vị nhưng tất nhiên đừng ngọt gắt quá ). Xưa mình cũng nghĩ mật ong ngọt, ko tốt cho giảm cân nhưng mà giờ mình biết rồi, ko nghĩ thế nữa. Sức nóng trong mật ong kết hợp cùng chanh có thể làm giảm béo đấy bạn ạ
    MONA được không bạn.CMO vs MONA kái nào tốt hơn nhỉ.mà uống trước ăn 30' như CNMNA hả bạn.
    _Phải Cố Gắng Thôi_