TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 3)

• 234 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Tình cờ em đi qua topic tầng 2 thấy MOD đã yêu cầu lập topic mới. Em đã tư vấn cho rất nhiều mẹ và có kinh nghiệm trong lĩnh vực giảm cân. Mạn phép em lập topic này để chia sẻ và tư vấn cho các mẹ luôn ạ. Em rất mát tay a. Hi vọng được cả nhà ủng hộ ạ
    Đây là tầng 2 nhà mình ạ: https://www.webtretho.com/forum/f3267/kinh-nghiem-giam-can-hieu-qua-cho-chi-em-phu-nu-tang-1-2-a-1300078/

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Qua WTT, em học hỏi được rất nhiều cách giảm cân cho riêng bản thân mình. Trước em cũng thuộc dạng mình dây, không béo nổi. Chẳng hiểu tại sao sau khi có gia đình thì ăn rau cháo kiểu gì cũng tăng cân. Được cái em không bao giờ béo qua ngưỡng 58 ky (em cao 1m65) nhưng cũng dễ hấp thụ, khó giảm cân theo ý mình. Do xương em to, chỉ cần 55 cân là y như khủng long rồi.

Em cũng đã uống Lishou ( loại ngày uống 1 viên ), xuống ầm ầm, 2 tuần từ 58 ky xuống còn 52 ky. Rất sung sướng. Uống thuốc ấy hại gan lắm ạ! Kết quả là em bị dị ứng trường kỳ và không bao giờ trang điểm được . Sau này em phải tiết thực và tuyệt thực để lọc cơ thể. Trong các cách thì cách này là xuống cân nhanh và an toàn nhất nhưng mà em thấy không phải ai cũng có thể làm. Mệt, hoa mắt, đau đầu, đắng miệng... là những triệu chứng ta cảm nhận được rõ nhất khi tiết thực và tuyệt thực. Sau khi xuống cân, zai của em tẩm bổ 2-3 ngày thì cũng lại thấy nặng trình trịch nữa rồi. Buồn kinh khủng. Sau khi đọc rất nhiều tài liệu, kinh nghiệm của các Mẹ trong WTT thì em quyết định áp dụng chanh tươi pha tí muối uống trước bữa ăn. 1 ngày em chỉ ăn 1 lần vào khoảng 2-3 hoặc 4pm, thường là bát bún riêu cua nước trong vắt của cô bán gần nhà. Trước khi ăn 30 phút, em uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau em uống thêm cốc nữa. Đi ngủ em cố nhét cốc nữa. Những ngày đầu, em đi nhẹ và đi nặng khá nhiều, em rất thích, vì chanh muối giúp em lấy hết những thứ bẩn thỉu trong ruột ra hết. Người cứ nhẹ tênh, cảm giác thích cực kỳ. Đến hôm nay chỉ là ngày thứ 5 em uống chanh muối, thịt em bắt đầu bệu, nhão nhoẹt, tín hiệu tôt cho giảm cân. Người mi nhon lắm ạ, chỉ cần tập thể dục cho săn chắc lại là ổn.

Lưu ý:
    1. Trước khi uống chanh muối, em trải qua 2 tuần ăn ít, em không thích chia nhỏ bữa ăn do không kiểm soát được nên cố ăn ngày 1 lần trước 4pm. Tuy nhiên, ăn ít thế trong 2 tuần cũng không giảm là mấy nhưng em thấy nó là tiền đề cho bước 2 giảm cân với chanh muối. Vì theo em, khi ấy cơ thể đã thích nghi và dạ dày cũng co lại, không ăn nhiều được nữa.

2. Khi chúng ta uống chanh muối, chúng ta có thể ăn uống thoải mái nhưng không hề tăng cân. Nhưng vì em đang ép cân nên em triệt để hết sức và uống đến 3 quả chanh 1 ngày ( khuyến cáo cho người bị dạ dày)

3. Những Mẹ nào bị dạ dày hoặc không có khả năng ép cân như em, có thể dùng chanh pha mật ong với nước ấm. Dùng lâu dài, giảm cân rất kinh ngạc ạ.

4. Sau khi ép cân đến mức mình muốn, em sẽ giữ thói quen uống chanh muối ( hoặc chanh mật ong ) ngày 1-2 lần để giữ cân. Ăn uống thoải mái mà không hề tăng cân.

5. Chanh muối giúp da em sáng hẳn ra, mịn màng cực kỳ

6. Uống chanh cũng làm cho hàm răng em trắng hơn nữa ạ. Sự thật đấy các Mẹ.

7. Trong quá trình ép cân, không nên cân, đo gì cả. Em cứ im im mà làm, mặc quần thì quần rộng, mặc áo cổ thuyền thì tuột lên tuột xuống. Thấy hài lòng, càng cố gắng ép cân. Sau khi em thấy thực sự hài lòng thì em mới cân và đo

8. Có thể uống chanh muối, 1 số Mẹ tăng cân vì cơ thể giữ nước, ngưng 2-3 ngày sẽ hết triệu chứng này, giảm cân rõ rệt đấy ạ. Nếu uống mà bị mụn hay nóng, là do cơ thể thải độc, da dẻ sẽ xinh đẹp sau đó

9. Do em ép cân trước đó 2 tuần rồi uống chanh 5 ngày, tần suất và số lượng nhiều nên mới tiêu mỡ nhanh như thế. Các Mẹ cố gắng uống từ 2 tuần trở lên thì mới có tác dụng nhé. Uống càng đều, càng lâu dài càng kết quả mỹ mãn.

10. Không nên ăn uống quá kiêng khem. Thịt cá, bún ( em ghét cơm), miến ... cứ ăn bình thường ( không quá nhiều ), lúc ăn độn thật nhiều rau vào ạ. Vừa no bụng vừa không sợ thừa calo. Các Mẹ có thể ăn thêm khoai lang, dưa hấu... vừa đẹp da, vừa giúp cơ thể thanh lọc tốt. Em ngày nào cũng cố ăn thêm 10-20 quả đậu bắp, phụ giúp cho đi nặng khí thế hơn . Càng đi nặng nhiều ( không lỏng ), em càng thích vì cặn bã gì gì cũng bị tống khứ hết. Vì thật ra trong cơ thể chúng ta, có đến 3-4 cân là phế thải rồi. Mất đi những thứ ấy, người vừa thanh sạch, da dẻ đẹp lại còn nhẹ đi nữa

Em chia sẻ những gì em biết được về giảm cân. Em rất thích WTT của chúng ta và em mong các Mẹ trong WTT ai cũng xinh xắn và mi nhon. Em mong các Mẹ bớt chút thời gian tham khảo và tìm ra hướng giảm cân tốt nhất cho riêng mình. Em chào cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy_Year Xem bài viết
    mẹ nó ơi
    sag, trưa , tối
    trc và sau bữa ăn 30p e đều uống 1/2 quả chanh = 1 chút muối = nc ấm như vậy đc k a
    Được em ạ. Như thế tốt cho tiêu hóa. Axit trong chanh sẽ ngăn bớt sự hấp thụ mỡ và ngăn cho mỡ ngấm vào thành ruột và dạ dày ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,018 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    c ơi bây giờ e uống theo ntn đc k ạ
    trước khi ăn sáng, trưa , tối 15 tơi 30p e làm 1 cốc chanh muối
    sau ăn k uống nữa có dc k ạ
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

nếu bạn đã uống trước khi ăn rồi thì sau khi ăn k cần đâu bạn à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lahoaquynh94 Xem bài viết
    nếu bạn đã uống trước khi ăn rồi thì sau khi ăn k cần đâu bạn à
    ĐÚng vậy. Uống trước ăn rồi thì sau ăn ko phải uống đâu em ạ
    Uống trước ăn tốt hơn sau ăn em nhé
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

nhưng sao e tháy trong này chia sẻ trc ăn 15 or 30p thì uống
    k thấy nói j tới vấn đề uống sau ăn
    là sao ak
    À. Trước ăn thì là những người ko bị dạ dày hoặc huyết áp thấp. Còn sau ăn là những người bị dạ dày hoặc huyết áp. Họ uống vào sẽ bị cồn cào ruột em ạ
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Sao em lại bị khóa ở MGOD thế em ơi
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 492 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Topic này của bạn bitran mà. Mình ko hiểu lắm
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

10 điểm của mẹ nó rất giống với cách em thực hành,thật ra em vẫn ăn uống tốt chứ ko kiêng gì cả,ăn đúng giờ giấc,tập thể dục buổi sáng,ăn sáng đầy đủ dinh dưỡng.đến bữa em ăn ít cơm và vừa đủ thức ăn nên giữ dáng tốt.Gio em cam 1m61 nặng 44kg 3 vòng đều đạn nhiều người hỏi em có tập nhảy hay gì ko dáng đẹp thế,em mỉm cười nói di truyền từ mẹ,nhưng mà đó chỉ là 1 phần chứ đâu ai biết em cũng phải giữ dáng rất nhiều đâu
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhuyen94 Xem bài viết
    10 điểm của mẹ nó rất giống với cách em thực hành,thật ra em vẫn ăn uống tốt chứ ko kiêng gì cả,ăn đúng giờ giấc,tập thể dục buổi sáng,ăn sáng đầy đủ dinh dưỡng.đến bữa em ăn ít cơm và vừa đủ thức ăn nên giữ dáng tốt.Gio em cam 1m61 nặng 44kg 3 vòng đều đạn nhiều người hỏi em có tập nhảy hay gì ko dáng đẹp thế,em mỉm cười nói di truyền từ mẹ,nhưng mà đó chỉ là 1 phần chứ đâu ai biết em cũng phải giữ dáng rất nhiều đâu
    Ôi. ĐÚng đấy em ạ. Kinh nghiệm của em hay quá.
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ncclick Xem bài viết
    Topic này của bạn bitran mà. Mình ko hiểu lắm
    Chị bitran đã ko vào diễn đàn từ tháng 9 chị ạ. Không biết chị ấy có việc gì nên em lập thay chị ấy cho cả nha có nhà mới chia sẻ ạ. Hì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình âm thầm thực hiện Cmna 20 ngay rồi nhưng không xuông ký nào hết. Huhu buồn wa đi
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaitaydalat Xem bài viết
    Mình âm thầm thực hiện Cmna 20 ngay rồi nhưng không xuông ký nào hết. Huhu buồn wa đi
    Cứ kiên trì nàng ạ. Người nàng thuộc dạng khó xuống cân. Nàng thử lowcar chưa
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaitaydalat Xem bài viết
    cơ thể mình phải thích nghi dần mà chị. Cứ kiên trì là sẽ ok hết thôi chị ơi. E cũng uống CMNA đc 1 tuần rồi... Chưa thấy thay đổi nhiều lắm nhưng phải quyết tâm thôi
    • 1,167 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lahoaquynh94 Xem bài viết
    cơ thể mình phải thích nghi dần mà chị. Cứ kiên trì là sẽ ok hết thôi chị ơi. E cũng uống CMNA đc 1 tuần rồi... Chưa thấy thay đổi nhiều lắm nhưng phải quyết tâm thôi
    Cố lên em. Tầm nửa tháng có thể chưa thấy giảm cân nhưng chắc chắn em sẽ thấy người mình nhẹ nhõm hơn đấy em ạ
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giamcan.thoi Xem bài viết
    Cố lên em. Tầm nửa tháng có thể chưa thấy giảm cân nhưng chắc chắn em sẽ thấy người mình nhẹ nhõm hơn đấy em ạ
    Vâng em cũng quyết tâm theo phương pháp này vì e vẫn ăn uống bình thường hạn chế tinh bột với mấy món xào thôi. E ăn với gia đình nên k bỏ bữa được ạ nên e cũng xác định sẽ xuống chậm và mình phải chiến đấu lâu dài rồi
    Tình hình chị ntn rồi ạ? chị giảm được mấy cân rồi ạ?
    E béo quá toàn mỡ.... đầu hè mà nóng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 288 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giamcan.thoi Xem bài viết
    Chào cả nhà. Tình cờ em đi qua topic tầng 2 thấy MOD đã yêu cầu lập topic mới. Em đã tư vấn cho rất nhiều mẹ và có kinh nghiệm trong lĩnh vực giảm cân. Mạn phép em lập topic này để chia sẻ và tư vấn cho các mẹ luôn ạ. Em rất mát tay a. Hi vọng được cả nhà ủng hộ ạ
    Đây là tầng 2 nhà mình ạ: https://www.webtretho.com/forum/f3267/kinh-nghiem-giam-can-hieu-qua-cho-chi-em-phu-nu-tang-1-2-a-1300078/

Em bị dạ dày lắm thì uống thế nào đc chị ơi?? Có cần ăn kiêng gì ko? Cho e xin cái thực đơn ăn kiêng với
    bamemongcon
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kekko Xem bài viết
    Em bị dạ dày lắm thì uống thế nào đc chị ơi?? Có cần ăn kiêng gì ko? Cho e xin cái thực đơn ăn kiêng với
    Theo em đọc được ở tâng 1-2 thì dù bị dạ dày uống cũng k sao chị nhé nếu chị muốn an toàn hơn thì đầu tiên chị chỉ vắt tầm nửa quả với ít muối rồi uống thôi để theo dõi bụng ạ thế nào đã ạ.
    Chị uống chanh muối trước 20-30 phút trước bữa ăn nhé. Trong bữa ăn thì hạn chế tinh bột, thức ăn nhiều giàu mỡ. Chúc chị thành công!
    • 93 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các chị ăn giảm cân theo phương pháp ăn kiêng Lowcarb nhé. HIệu quả lắm. Chị chồng em trong 1 thời gian ngắn đã giảm đc những 4kg rồi đấy ^^.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 288 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaphuong Xem bài viết
    Các chị ăn giảm cân theo phương pháp ăn kiêng Lowcarb nhé. HIệu quả lắm. Chị chồng em trong 1 thời gian ngắn đã giảm đc những 4kg rồi đấy ^^.
    Phương pháp này theo thế nào chị ỏi .. E đọc mà thấy một mớ lý thuyết hỗn độn chả hiểu gì, chị túm lại kiểu thực hành cho e với.. Thx c
    bamemongcon