Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, sao em đọc thấy mọi người đều giảm cân nhìu vậy, em uống chanh muối nước ấm được 1 tháng rồi mà ko thấy giảm j cả. Em uống 3 tuần chanh muối thì đến kỳ nên xả muối uống chanh thôi, em cũng ăn kiêng dữ lắm mà chẳng thấy hiệu quả j cả. Em ko đi nặng, đi nhẹ j nhìu, cứ bt như mọi ngày, chỉ có mỗi cái là mặt em nổi đầy mụn lên nhưng da body thì lại mềm mại hơn trước. Có chị nào có bị giống em ko? Tư vấn giúp em với.
    Em uống theo ct: 1 chanh + 1/2 muỗng cafe muối + 250ml nước ấm, ct như vậy đúng chưa? 1 ngày em uống 3 lần nhưng em vẫn thấy đói và mỗi lần đói thì bụng cứ sôi lên thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hôm nay là ngày đầu tiên e bắt đầu giảm cân.
    Sáng:ko ăn vì đi học sớm quá nên ăn ko kịp
    Trưa: 1 ly sữa đậu nành+4 quả chuối tiêu
    Chiều(trước 5h):1 chén cơm với đậu que xào+1 ly sữa đậu nành
    Do đang tới kỳ nên e ko thể dùng CMNA đc.ko bít như vậy có thể giảm cân ko nữa.huhu. Ngoài ra e còn chạy bộ 30p mỗi ngày nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mới tậu em này về. Mua trong côp luôn đó. Dưng dạo này em làm biếng CM quá.huhu
    IMG_20121027_001021
    Sống hết mình !!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 2 trong qt giảm cân of e
    sáng:ko ăn
    Trưa: 1 chén canh chua cá chả+1 ly CMNA
    Chiều: 4 trái chuối cao+1 ly sữa đậu nành+1 trái cà chua+1 ly CMNA
    Ko ăn cơm gì hết nhưng e thấy ko mệt lắm.hihi.tiếp tục cố gắng
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose2606 Xem bài viết
    Hôm nay là ngày thứ 2 trong qt giảm cân of e
    sáng:ko ăn
    Trưa: 1 chén canh chua cá chả+1 ly CMNA
    Chiều: 4 trái chuối cao+1 ly sữa đậu nành+1 trái cà chua+1 ly CMNA
    Ko ăn cơm gì hết nhưng e thấy ko mệt lắm.hihi.tiếp tục cố gắng
    em ơi, nếu em ko ăn sáng thì dùng CMNA kết hợp với leangains(cái này tra trên mạng) sẽ giảm mở nhanh mà không phải nhịn cơm đâu, em còn đi học, mất sức đó, vài bữa cơ thể tới trạng thái chống đói, không giảm nữa, sẽ mất ý chí liền...
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wave47 Xem bài viết
    Mới tậu em này về. Mua trong côp luôn đó. Dưng dạo này em làm biếng CM quá.huhu
    IMG_20121027_001021
    C mua ở đâu heế, cho e địa chỉ với. E ở Vinh mà hỏi các hiệu thuốc ko có..huu
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mov Xem bài viết
    Mẹ nó thử đi spa xem sao. Tớ cũng đang đi spa.
    Tớ cũng thử cả phương pháp CMNA này nữa, hôm nay mẹ chồng mua cho bịch chanh rùi, mới xin về, sáng mai sẽ thực hiện luôn. Mình nghĩ uống nước chanh cũng không ảnh hưởng tới sữa đâu vì chanh bổ sung vitamin C mà , càng tốt nhỉ
    nghe mẹ alpsspears_le bảo uống CMNA sẽ loãng sữa nên mình ko ám uống nữa. ở tp.Vinh e tìm hiểu mà ko có nơi spa nào đáng tin cậy..hic
    • 321 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alpsspears_le Xem bài viết
    Giảm cân thành công, mặc size S và ôm bình thường lại rùi nhe. Chúc mọi người cố gắng và đạt đc thành quả mong muốn. Cái này mới chụp hôm qua, cân nặng của mình còn 45kg, hihi, thật là vui

404624_3326039249290_63627173_n
    Đã quá chị ơi =p~ nhìn khác hẳn 1 trời 1 vực so với tấm trước chị post luôn í ^^

Em h lại thích chanh mật ong hơn, tuy giảm chậm hơn muối, em theo top này từ lúc 49.5kg đến h đã 45kg rồi, giảm thế nhưng vẫn chưa ưng ý, chắc ráng xuống thêm 2 kg nữa

Nể chị ghê ý, trước chị nặng hơn em mà đạt mục tiêu trước cả em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bữa nay cũng ko ăn cơm chỉ ăn vàii cuốn bánh trán vào buổi trưa+ CMNA. cố gắng đến 12 ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuunhavi1986 Xem bài viết
    em ơi, nếu em ko ăn sáng thì dùng CMNA kết hợp với leangains(cái này tra trên mạng) sẽ giảm mở nhanh mà không phải nhịn cơm đâu, em còn đi học, mất sức đó, vài bữa cơ thể tới trạng thái chống đói, không giảm nữa, sẽ mất ý chí liền...
    e ko có tgian để tập td nhìu c ơi, chỉ đi bộ 30p buổi chiều thôi nên e phải nhịn ăn. Mà eo của e chỉ có 60 thôi,tay chân thì to nên e muốn giảm cân để tay chân bé lại.c ơi c có bít loại thuốc nào hỗ trợ giảm cân hok c?
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em cũng chanh mật ong 1 tuần trước khi thấy topic này hôm 20/10, từ bữa đó đến giờ em chuyển qua uống chanh muối ấm; từ bữa chanh mật ong em thấy cũng k ham ăn nữa rồi, chuyển qua chanh muối thì rõ rệt hơn, bình thường em cũng là người ăn ghê gớm, dữ tợn mà giờ ăn không thèm gì nữa. Ăn ít hơn rất nhiều, bữa giờ uống là dc 9 ngày rồi em không cân nhưng mà tối qua đang nằm mơ tưởng đến cảnh body đẹp liền nhảy dậy, lấy cái quần jean đứa em cho hôm chưa tăng ký, thử vào thấy thoải mái lắm. Không chật chội như trước nữa.
    Em giờ 1m59 , hôm hè tăng 3kg la 53kg mà giờ muốn giảm xuống 48kg đến Tết. Không biế có được không, nhưng mà em thấy pp này là khả quan nhất từ trước giờ vì mình không thèm ăn thì dĩ nhiên sẽ giảm. Để đến nửa tháng sau đi cân thử xem đã....
    Cố lên mọi người à ! Hix
    --------em xinh tươi, bóng dáng ấy yêu kiều ------
    • 227 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Oánh dấu, tớ bắt đầu lại CMNA từ hôm nay
    x4Rbp7

4CI3p7
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mọi ngừoi cho em hỏi nếu chỉ uống chanh + nứoc ấm ko thì có đựoc ko nhỉ? thêm muối sợ tích nứoc nhìn ngừoi có phù ra trông béo kinh quá.
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em cũng muốn rứa nhưng mà k bỏ muối thì cồn cào ruột gan lắm, mà bỏ muối sợ tích nước, k biết thế nào đây. Nên bỏ ít muối nhất có thể. Hi vọng ngày mai trời tươi sáng .
    --------em xinh tươi, bóng dáng ấy yêu kiều ------
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ngày thứ 4 ko ăn cơm rùi.cố lên
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình uống chanh muối được 2 tuần rồi
    không giảm ma còn tăng kg nữa
    phần eo va bắp tay to len hẳn
    làm cách nào đây mọi người
    help.........
    • 227 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

@ Qua WTT, em học hỏi được rất nhiều cách giảm cân cho riêng bản thân mình. Trước em cũng thuộc dạng mình dây, không béo nổi. Chẳng hiểu tại sao sau khi có gia đình thì ăn rau cháo kiểu gì cũng tăng cân. Được cái em không bao giờ béo qua ngưỡng 58 ky (em cao 1m65) nhưng cũng dễ hấp thụ, khó giảm cân theo ý mình. Do xương em to, chỉ cần 55 cân là y như khủng long rồi.

Em cũng đã uống Lishou ( loại ngày uống 1 viên ), xuống ầm ầm, 2 tuần từ 58 ky xuống còn 52 ky. Rất sung sướng. Uống thuốc ấy hại gan lắm ạ! Kết quả là em bị dị ứng trường kỳ và không bao giờ trang điểm được . Sau này em phải tiết thực và tuyệt thực để lọc cơ thể. Trong các cách thì cách này là xuống cân nhanh và an toàn nhất nhưng mà em thấy không phải ai cũng có thể làm. Mệt, hoa mắt, đau đầu, đắng miệng... là những triệu chứng ta cảm nhận được rõ nhất khi tiết thực và tuyệt thực. Sau khi xuống cân, zai của em tẩm bổ 2-3 ngày thì cũng lại thấy nặng trình trịch nữa rồi. Buồn kinh khủng. Sau khi đọc rất nhiều tài liệu, kinh nghiệm của các Mẹ trong WTT thì em quyết định áp dụng chanh tươi pha tí muối uống trước bữa ăn. 1 ngày em chỉ ăn 1 lần vào khoảng 2-3 hoặc 4pm, thường là bát bún riêu cua nước trong vắt của cô bán gần nhà. Trước khi ăn 30 phút, em uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau em uống thêm cốc nữa. Đi ngủ em cố nhét cốc nữa. Những ngày đầu, em đi nhẹ và đi nặng khá nhiều, em rất thích, vì chanh muối giúp em lấy hết những thứ bẩn thỉu trong ruột ra hết. Người cứ nhẹ tênh, cảm giác thích cực kỳ. Đến hôm nay chỉ là ngày thứ 5 em uống chanh muối, thịt em bắt đầu bệu, nhão nhoẹt, tín hiệu tôt cho giảm cân. Người mi nhon lắm ạ, chỉ cần tập thể dục cho săn chắc lại là ổn.

Lưu ý:
    1. Trước khi uống chanh muối, em trải qua 2 tuần ăn ít, em không thích chia nhỏ bữa ăn do không kiểm soát được nên cố ăn ngày 1 lần trước 4pm. Tuy nhiên, ăn ít thế trong 2 tuần cũng không giảm là mấy nhưng em thấy nó là tiền đề cho bước 2 giảm cân với chanh muối. Vì theo em, khi ấy cơ thể đã thích nghi và dạ dày cũng co lại, không ăn nhiều được nữa.

2. Khi chúng ta uống chanh muối, chúng ta có thể ăn uống thoải mái nhưng không hề tăng cân. Nhưng vì em đang ép cân nên em triệt để hết sức và uống đến 3 quả chanh 1 ngày ( khuyến cáo cho người bị dạ dày)

3. Những Mẹ nào bị dạ dày hoặc không có khả năng ép cân như em, có thể dùng chanh pha mật ong với nước ấm. Dùng lâu dài, giảm cân rất kinh ngạc ạ.

4. Sau khi ép cân đến mức mình muốn, em sẽ giữ thói quen uống chanh muối ( hoặc chanh mật ong ) ngày 1-2 lần để giữ cân. Ăn uống thoải mái mà không hề tăng cân.

5. Chanh muối giúp da em sáng hẳn ra, mịn màng cực kỳ

6. Uống chanh cũng làm cho hàm răng em trắng hơn nữa ạ. Sự thật đấy các Mẹ.

7. Trong quá trình ép cân, không nên cân, đo gì cả. Em cứ im im mà làm, mặc quần thì quần rộng, mặc áo cổ thuyền thì tuột lên tuột xuống. Thấy hài lòng, càng cố gắng ép cân. Sau khi em thấy thực sự hài lòng thì em mới cân và đo

8. Có thể uống chanh muối, 1 số Mẹ tăng cân vì cơ thể giữ nước, ngưng 2-3 ngày sẽ hết triệu chứng này, giảm cân rõ rệt đấy ạ. Nếu uống mà bị mụn hay nóng, là do cơ thể thải độc, da dẻ sẽ xinh đẹp sau đó

9. Do em ép cân trước đó 2 tuần rồi uống chanh 5 ngày, tần suất và số lượng nhiều nên mới tiêu mỡ nhanh như thế. Các Mẹ cố gắng uống từ 2 tuần trở lên thì mới có tác dụng nhé. Uống càng đều, càng lâu dài càng kết quả mỹ mãn.

10. Không nên ăn uống quá kiêng khem. Thịt cá, bún ( em ghét cơm), miến ... cứ ăn bình thường ( không quá nhiều ), lúc ăn độn thật nhiều rau vào ạ. Vừa no bụng vừa không sợ thừa calo. Các Mẹ có thể ăn thêm khoai lang, dưa hấu... vừa đẹp da, vừa giúp cơ thể thanh lọc tốt. Em ngày nào cũng cố ăn thêm 10-20 quả đậu bắp, phụ giúp cho đi nặng khí thế hơn . Càng đi nặng nhiều ( không lỏng ), em càng thích vì cặn bã gì gì cũng bị tống khứ hết. Vì thật ra trong cơ thể chúng ta, có đến 3-4 cân là phế thải rồi. Mất đi những thứ ấy, người vừa thanh sạch, da dẻ đẹp lại còn nhẹ đi nữa

Em chia sẻ những gì em biết được về giảm cân. Em rất thích WTT của chúng ta và em mong các Mẹ trong WTT ai cũng xinh xắn và mi nhon. Em mong các Mẹ bớt chút thời gian tham khảo và tìm ra hướng giảm cân tốt nhất cho riêng mình. Em chào cả nhà @@@@

Hôm qua tớ mò được tầng 1 của topic giảm cân này.Tớ copy bài viết của bạn Bitran vào đây để mọi người tham khảo nhé! Cá nhân tớ thì bị nóng sau khi uống CMNA được 1 tuần ( mặt lên mun, rồi bị táo...), tuy nhiên tớ thấy mình gầy đi thật. Như bạn bitran nói thì cơ thể tớ đang đào thải độc tố nên mới bị nóng như thế. Tớ đã bắt đầu CMNA từ hôm qua, hihi, và tích cực ăn nhiều rau( nhất là rau diếp cá).Hôm nay đã ổn hơn nhiều rồi.Chắc là tớ sẽ theo pp này dài dài vì nó là phương pháp đơn giản nhất mà tớ từng theo,hihi. Chúc mọi người giảm cân thành công nhé!
    x4Rbp7

4CI3p7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Báo cáo : mình gia nhập hội.
    Chiều cao: 1m63, cân nặng: 56 kg (híc).
    mình vừa tìm hiểu chế độ low carb và đã bắt đầu áp dụng từ ngày hôm qua, cụ thể:
    - Ngày hôm qua: không ăn cơm, sáng + trưa: trứng rán. Buổi tối: thịt bò xào hành tây, canh cua. Nhưng buổi chiều có quà socola của sếp mua từ Đức về: k cưỡng lại được nên ăn 1 viên
    - Ngày hôm nay: sáng không ăn (k kịp ăn ). Buổii trưa có rau muống luộc + thịt luộc. Đến giữa buổi đói quá, có đứa em gửi thiệp mời cưới + bánh cốm: lại k cưỡng lại được.
    Có chị em nào biết cách giảm cân tốt mà không phải giảm ăn (bình thường mình cũng ăn ít) và không phải tập thể dục k
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy nghi ngờ về cách giảm cân này wa.....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manmatma Xem bài viết
    hihi
    e tàu ngầm cũng kha khá rùi nay mới báo cáo kết quả cho các mẹ có thêm động lực giảm cân này
    cơ thể e thuộc dạng cực kì khó giảm cân ( có lần mổ bị thiếu máu phải truyền 2 đv máu + 1 tuần mệt mỏi k muốn ăn uống ) mà cân nặng vẫn giữ nguyên . Lên thì dễ lắm vì ăn thả phanh 1 tuần là lên 2,3 kg là chuyện đơn giản
    E uống chanh muối đc đúng 1 tuần ( k ăn tinh bột, chỉ ăn hoa quả : e ăn dưa chuột và chuối ) giảm đc 3kg liên
    Từ 53kg e xuống còn 50kg thui ( cao 1m61)
    Trong tuần uống chanh muối đó e uống ngày nhiều nhất là 2 quả thui. có khi ngày 1 quả . Có 2 hum k uống mà chỉ ăn 1 bữa cơm
    thế mà e giảm đc 3kg trong 1 tuần đấy
    các mẹ cố lên nào
    ủng hộ chanh muối đến khi nào e còn 47 ~ 48kg
    Chúc mừng chị nha.Như vay la chị giảm nhanh đó. Lúc em theo CMNA 1 tuân mà xuống có 500 gr thôi. Giờ đươc 3 tháng và giảm đựợc 8 kg rồi. Vẫn tiếp tục ung ho CMNA thôi...