Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtim289 Xem bài viết
    hi cả nhà mọi người nói chuyện rôm rả quá.Hôm qua đi tập về E vẫn chưa kiêng hẳn được trước bữa ăn E uống cốc chanh muối(hơi chua nhưng cũng không khó uống) vẫn ăn ít cháy với canh dưa nấu cá và nửa miếng đậu phụ.Sáng nay dậy uống một cốc rồi làm cái bánh dầy giò giờ no quá buồn đi giải quyết nhưng chưa đi được(sorry cả nhà hơi thô).ah mà chị Bi ơi uống xong mà ăn luôn thì không có tác dụng lắm ah.Sáng E đói quá uống xong E chén bánh giò luôn.uống cái này E thấy hơi ghê răng chắc tại men răng mình kém.
    Chị BI thấy uống nước ko đủ ấm hoặc ít muối thường ê răng

Dạ dày của chúng ta thường chỉ phát tín hiệu nhận được những thực phẩm chúng ta nạp vào trong thời gian sau khi ăn, uống chừng 20-30p Nên nếu em uống xong ăn ngay thì em vẫn thèm ăn, vẫn thấy bụng rỗng... Nếu em có thể để sau 15-30p thì em sẽ thấy đầy, ăn rất ít, ăn nhiều vô cùng khó chịu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 145 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

nhà mình lâu ko vào đã 100 trang rồi, chúc cả nhà sớm giảm cân đc nhé, em cũng đang mong giảm 2 kg, vào đây lấy chút khí thế. hìh hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi berry229 Xem bài viết
    nhà mình lâu ko vào đã 100 trang rồi, chúc cả nhà sớm giảm cân đc nhé, em cũng đang mong giảm 2 kg, vào đây lấy chút khí thế. hìh hì
    Hihi. Nguyên tắc giảm cân thành công là giảm cân theo nhóm, theo tập thể, ko giảm cân 1 mình Nên cứ vào nhà cho nó khí thế ngùn ngụt em ạ

@ cả nhà: ko hiểu sao, nhà cũ nhưng người cũ nay đâu hết rồi, buồn nhiều lắm Dặn Bi ko bỏ cả nhà mà cả nhà bỏ Bi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Hoàn toàn ủng hộ với thực đơn bạn đưa ra MONA giúp bạn tối ngủ ngon, và nhất là khi bạn lỡ ăn nhiều quá, thì 1 cốc MONA uống vào sau khi ăn cũng là giải pháp tình thế cấp bách giúp mình đỡ phải lo nghĩ tăng cân đó Chúc bạn kiên trì, nghị lực để có 1 sinh nhật thật mỹ mãn
    Em cám ơn chị nhiều. Hôm nay e bắt đầu ngày đầu tiên bằng chanh muối đây. Em cũng không ăn nhiều lắm đâu bình thường mỗi bữa chỉ ăn 1/2 chén cơm thế mà cứ càng ngày càng lên cân ( chắc do hay đi ăn vặt với xã tương lai vào buổi tối tại xã cứ đi đá banh về là than đói nên phải đi ăn với xã).
    Em mới uống 1 ly chanh xong (1 trái chanh + 250ml nước ấm + 1/2 muỗng cafe muối) thấy ê răng lắm chị ạ. Em tính ngày cũng ăn 1 bữa như chị chỉ ăn buổi trưa với cả nhà thôi, buổi sáng chắc e nhịn, bữa nào bị mẹ phát hiện bắt ăn thì sẽ ăn. Nhịn hẳn luôn buổi tối để MONA với mẹ cho vui.
    Chị cho e hỏi thế buổi trưa e nên uống trước khi ăn hay sau khi ăn thì được ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xini Xem bài viết
    Em cám ơn chị nhiều. Hôm nay e bắt đầu ngày đầu tiên bằng chanh muối đây. Em cũng không ăn nhiều lắm đâu bình thường mỗi bữa chỉ ăn 1/2 chén cơm thế mà cứ càng ngày càng lên cân ( chắc do hay đi ăn vặt với xã tương lai vào buổi tối tại xã cứ đi đá banh về là than đói nên phải đi ăn với xã).
    Em mới uống 1 ly chanh xong (1 trái chanh + 250ml nước ấm + 1/2 muỗng cafe muối) thấy ê răng lắm chị ạ. Em tính ngày cũng ăn 1 bữa như chị chỉ ăn buổi trưa với cả nhà thôi, buổi sáng chắc e nhịn, bữa nào bị mẹ phát hiện bắt ăn thì sẽ ăn. Nhịn hẳn luôn buổi tối để MONA với mẹ cho vui.
    Chị cho e hỏi thế buổi trưa e nên uống trước khi ăn hay sau khi ăn thì được ạ?
    Nếu xác định ăn cơm thịt... thì nên uống trước đó 30p rồi ăn cho ăn toàn nha em. Vừa đầy bụng, vừa ít thèm ---> ăn ít Em pha chanh muối thì cho ít muối thôi, 1 tí tị cho gọi là có thôi em à, muối làm dịu dạ dày với đỡ ê răng chứ có tác dụng giảm cân đâu mà em cho 1/2 thìa làm gì cho nó tích nước thêm

Đi ăn với zai nhà thì ăn ít thôi em, chiều thì chiều nhưng thân mình phì nhiêu ra thì sẽ khổ và mất tự tin với chàng lắm! Đi cùng chàng, thay vì em ăn kem, sinh tố có nhiều đường sữa, thì thay bằng sữa chua, sinh tố sữa tươi ko đường hoặc nước ép. ăn trái cây, lạc luộc ( ít )... cho chàng vui. Chứ cả ngày em ko ăn gì mà ăn bù buối tối thì em ăn bao nhiêu, cơ thể em hấp thụ biến hết thành mỡ đó. Cũng rút kinh nghiệm chiều chồng từ chị mà ra

Thời gian đầu, nếu em muốn ép cân thì ăn như chị ngày 1 bữa cũng được, sau này đạt mục tiêu, còn tầm 2-3 cân nữa là hoàn thành thì em ăn sáng trưa cũng được, tối ăn nhẹ với canh, rau, trái cây...

Em nhắc zai nhà em đá bóng cẩn thận nhé, nhất là mấy hôm mưa mà cũng dầm mưa đá ấy. hại lắm đó. Zai nhà chị xinh zai là thế mà "NHỜ" đá bóng ko kiêng cữ, đi hơi cà nhắc mà tìm ko ra nguyên nhân để chữa trị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào cả nhà mình, sau 10 ngày chanh muối nước ấm sáng nay mình thử quần áo lúc chưa bầu đã vừa hết rồi ạ. Nhưng cái bụng vưỡn toa hơn lúc chưa sinh tập 2 hihi... chắc mình phải phấn đấu giảm thêm 3kg nữa.Cám ơn em bitran nhiều nhé, khâm phục nghị lực của em, mong em nhanh chóng hồi phục sức khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nếu xác định ăn cơm thịt... thì nên uống trước đó 30p rồi ăn cho ăn toàn nha em. Vừa đầy bụng, vừa ít thèm ---> ăn ít Em pha chanh muối thì cho ít muối thôi, 1 tí tị cho gọi là có thôi em à, muối làm dịu dạ dày với đỡ ê răng chứ có tác dụng giảm cân đâu mà em cho 1/2 thìa làm gì cho nó tích nước thêm

Đi ăn với zai nhà thì ăn ít thôi em, chiều thì chiều nhưng thân mình phì nhiêu ra thì sẽ khổ và mất tự tin với chàng lắm! Đi cùng chàng, thay vì em ăn kem, sinh tố có nhiều đường sữa, thì thay bằng sữa chua, sinh tố sữa tươi ko đường hoặc nước ép. ăn trái cây, lạc luộc ( ít )... cho chàng vui. Chứ cả ngày em ko ăn gì mà ăn bù buối tối thì em ăn bao nhiêu, cơ thể em hấp thụ biến hết thành mỡ đó. Cũng rút kinh nghiệm chiều chồng từ chị mà ra

Thời gian đầu, nếu em muốn ép cân thì ăn như chị ngày 1 bữa cũng được, sau này đạt mục tiêu, còn tầm 2-3 cân nữa là hoàn thành thì em ăn sáng trưa cũng được, tối ăn nhẹ với canh, rau, trái cây...

Em nhắc zai nhà em đá bóng cẩn thận nhé, nhất là mấy hôm mưa mà cũng dầm mưa đá ấy. hại lắm đó. Zai nhà chị xinh zai là thế mà "NHỜ" đá bóng ko kiêng cữ, đi hơi cà nhắc mà tìm ko ra nguyên nhân để chữa trị
    Đợt giảm cân này em ép zai giảm cùng em luôn nên e cắt đứt hẳn vụ đi ăn linh tinh buổi tối (tại e với zai gặp nhau được mỗi buổi tối không biết làm gì nên toàn đi ăn). Mỗi lần giảm cân là em đấu tranh dữ lắm chị, đợt trước em giảm bằng LC trong 1 tuần thấy gọn người hẳn (mặc quần jean cứ tụt hoài) nhưng mà mọi người bảo da e xanh xao lắm nên không cho e giảm nữa, sau đợt ấy em thiếu máu lên não nặng ( 1 tuần vô viện 2 lần vì thiếu máu => xoàng => té xe) nên lần này nghe em giảm cân là kiên quyết không cho. Năn nỉ ỉ ôi rồi dụ ngọt mãi mới được, em cấm zai tuyệt đối không được chở em đi ăn tối linh tinh nữa, hihi vừa tiện cho em vừa ép zai giảm đấy ah (zai em nhìn đô con lắm, tay chân nhìn thích nhưng mà cái bụng cứ như bầu 3 tháng ấy, mà bụng mỡ chứ không phải bụng bia, áo quần e mua rõ là xinh mặc vào e bắt hóp bụng lại thì nhìn iu cực nhưng mà thở bình thường thì thấy toàn là bụng ghét thế không biết, em đang tìm cách giảm V2 cho zai).
    Zai nhà chị giống Hai của em rồi chị ạ. Đợt trước đá banh bị lật sơ mi thế nào không biết mà h cứ vận động nhiều là đi cà nhắc ngay, chữa trị đủ kiểu Đông - Tây - Nam -Bắc gì cũng thử hết thế mà vẫn không khỏi. Bây giờ chỉ biết cách không vận động quá sức không đi bộ nhiều và bỏ luôn đá banh.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị Bitran ơi!sáng nay e cũng bắt đầu phương pháp này của chị, e thấy tương đối dễ uống.nhưng e muốn hỏi thêm là chị bảo có muối thì sẽ bị tích nước....thế thường thì chị uống bao lâu lại dừng mấy ngày? và đến thời kỳ kinh nguyệt thì có phải dừng uống không chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy-01 Xem bài viết
    Chào cả nhà mình, sau 10 ngày chanh muối nước ấm sáng nay mình thử quần áo lúc chưa bầu đã vừa hết rồi ạ. Nhưng cái bụng vưỡn toa hơn lúc chưa sinh tập 2 hihi... chắc mình phải phấn đấu giảm thêm 3kg nữa.Cám ơn em bitran nhiều nhé, khâm phục nghị lực của em, mong em nhanh chóng hồi phục sức khỏe.
    Hihi, thêm 1 Mẹ nữa áp dụng pp này có hiệu quả rồi, mừng cho chị Em chúc chị được mỹ mãn với vóc dáng cũ
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi các chị uống nước chanh muối ấm buổi sáng công thức như thế nào ạ?
    có phải giảm ăn nhiều ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cám ơn em.....................
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Đợt giảm cân này em ép zai giảm cùng em luôn nên e cắt đứt hẳn vụ đi ăn linh tinh buổi tối (tại e với zai gặp nhau được mỗi buổi tối không biết làm gì nên toàn đi ăn). Mỗi lần giảm cân là em đấu tranh dữ lắm chị, đợt trước em giảm bằng LC trong 1 tuần thấy gọn người hẳn (mặc quần jean cứ tụt hoài) nhưng mà mọi người bảo da e xanh xao lắm nên không cho e giảm nữa, sau đợt ấy em thiếu máu lên não nặng ( 1 tuần vô viện 2 lần vì thiếu máu => xoàng => té xe) nên lần này nghe em giảm cân là kiên quyết không cho. Năn nỉ ỉ ôi rồi dụ ngọt mãi mới được, em cấm zai tuyệt đối không được chở em đi ăn tối linh tinh nữa, hihi vừa tiện cho em vừa ép zai giảm đấy ah (zai em nhìn đô con lắm, tay chân nhìn thích nhưng mà cái bụng cứ như bầu 3 tháng ấy, mà bụng mỡ chứ không phải bụng bia, áo quần e mua rõ là xinh mặc vào e bắt hóp bụng lại thì nhìn iu cực nhưng mà thở bình thường thì thấy toàn là bụng ghét thế không biết, em đang tìm cách giảm V2 cho zai).
    Zai nhà chị giống Hai của em rồi chị ạ. Đợt trước đá banh bị lật sơ mi thế nào không biết mà h cứ vận động nhiều là đi cà nhắc ngay, chữa trị đủ kiểu Đông - Tây - Nam -Bắc gì cũng thử hết thế mà vẫn không khỏi. Bây giờ chỉ biết cách không vận động quá sức không đi bộ nhiều và bỏ luôn đá banh.
    Zai nhà chị tìm hoài chẳng thấy tẹo mỡ thừa nào hết, chị cao to ( 1m65 ) mà đứng cạnh anh ấy tí teo thôi

Nhà chị nay cũng ít đá bóng, lâu lâu đi đá giải ( được nhờ ) thì đi đá. Chị chẳng biết khuyên làm sao vì anh mê đá bóng hơn mê vợ mà Giờ chân lúc nào cũng bó với rượu thuốc, đi làm hay ngủ, khi nào cũng vậy. Thương mà chữa hoài ko hết, biết sao. Tối thì chị xoa bóp cho đỡ thôi, hết cách rồi May sao đi cà nhắc nhè nhẹ, hix, ko thì chẳng biết sao

Chúc em và zai nhà em giảm cân với chanh muối ấm và vứt được đống mỡ bụng bèo nhèo đáng ghét nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cynthia238 Xem bài viết
    chị Bitran ơi!sáng nay e cũng bắt đầu phương pháp này của chị, e thấy tương đối dễ uống.nhưng e muốn hỏi thêm là chị bảo có muối thì sẽ bị tích nước....thế thường thì chị uống bao lâu lại dừng mấy ngày? và đến thời kỳ kinh nguyệt thì có phải dừng uống không chị?
    Đến tháng thì uống chanh loãng thay nước cả ngày ( ko pha muối ) và xem như là 1 hình thức xả, ko cho cơ thể tích nước do muối Đến tháng uống chanh mát mẻ cơ thể, ko có sao đâu em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VhRoRa Xem bài viết
    cho em hỏi các chị uống nước chanh muối ấm buổi sáng công thức như thế nào ạ?
    có phải giảm ăn nhiều ko?
    1 chanh + 250ml nước ấm + tí tẹo muối trắng . Bạn giảm ăn tinh bột ( cơm ) thịt mỡ, dầu mỡ... Hạn chế ko ăn no buổi tối. Sáng nhiều, trưa vừa, tối thoang thoảng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chỉ mình em giảm cân với chanh muối thôi zai thì không giảm đâu chị ạ e chỉ bắt gập bụng được thui chứ zai vẫn ăn nhiều lắm ( từ lúc quen tới h e chưa thấy giảm ăn đi tí nào cả có ngày ăn y như con nít ah 2 tiếng ăn 1 lần) lâu lâu có ngày giận dỗi j đấy là bỏ ăn nhưng hôm sau lại ăn bù lại.
    Em xuống pha chanh muối uống tiếp đây không tí mọi người về ăn cơm lại không kịp uống thì vỡ kế hoạch mất. Hôm nay cố gắng ăn thật chậm (cái này là do zai tập em ăn nhanh nên h e phải tập lại chứ trước e ăn chậm nhất nhà).
    Em sẽ báo cáo tình hình liên tục cho có nghị lực chứ e đưa ra mục tiêu tới 2 tháng cũng sợ nản sớm.
    Em ăn xong buổi trưa là cắt luôn không ăn j nữa thế khoảng 6h e uống chanh tiếp rồi tới 7h30 uống MONA với mẹ thì chắc không ảnh hường j đâu chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Chỉ mình em giảm cân với chanh muối thôi zai thì không giảm đâu chị ạ e chỉ bắt gập bụng được thui chứ zai vẫn ăn nhiều lắm ( từ lúc quen tới h e chưa thấy giảm ăn đi tí nào cả có ngày ăn y như con nít ah 2 tiếng ăn 1 lần) lâu lâu có ngày giận dỗi j đấy là bỏ ăn nhưng hôm sau lại ăn bù lại.
    Em xuống pha chanh muối uống tiếp đây không tí mọi người về ăn cơm lại không kịp uống thì vỡ kế hoạch mất. Hôm nay cố gắng ăn thật chậm (cái này là do zai tập em ăn nhanh nên h e phải tập lại chứ trước e ăn chậm nhất nhà).
    Em sẽ báo cáo tình hình liên tục cho có nghị lực chứ e đưa ra mục tiêu tới 2 tháng cũng sợ nản sớm.
    Em ăn xong buổi trưa là cắt luôn không ăn j nữa thế khoảng 6h e uống chanh tiếp rồi tới 7h30 uống MONA với mẹ thì chắc không ảnh hường j đâu chị nhỉ?
    Em có thể cho mình 1 tuần để quen dần chứ em cắt đùng 1 cái coi chừng shock , dễ nản nha em

Zai nhà em ăn khỏe thật. Chị ăn cũng nhiều như lợn mà nay ăn như mèo rồi. Chẳng biết sao mà dùng chanh muối chị ko thèm ăn, ăn ít, ăn nhiều chị thở ko nổi Zai nhà chị nói sao em biết ko ? ": Lần đầu tiên anh thấy 1 phụ nữ ăn nhiều như em". Chị nói vậy là em biết chị măm nhiều cỡ nào đó. Mà chị chỉ ăn như lợn khi chị lấy anh ấy thôi Xưa chị mình dây, mảnh mai, ăn ít lắm . Dù chị ăn thanh đạm, nhưng nhiều thì cũng béo như thường thôi Giờ thì đó chỉ là dĩ vãng. Hehe
    • 6,355 Bài viết

• 9,547 Được cảm ơn

Giờ chân lúc nào cũng bó với rượu thuốc, đi làm hay ngủ, khi nào cũng vậy. Thương mà chữa hoài ko hết, biết sao. Tối thì chị xoa bóp cho đỡ thôi, hết cách rồi May sao đi cà nhắc nhè nhẹ, hix, ko thì chẳng biết sao

Chúc em và zai nhà em giảm cân với chanh muối ấm và vứt được đống mỡ bụng bèo nhèo đáng ghét nhé
    Anh xã chị đau chân là chỉ bên ngoài hay tận bên trong xương vậy .
    Anh-03 There is no Rainbow without Rain!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Anh xã chị đau chân là chỉ bên ngoài hay tận bên trong xương vậy .
    Buốt trong xương em à Xưa bị chấn thương, ko thèm kiêng cữ, mưa cũng chơi, nắng cũng đá, giờ trách ai. Hux, anh ấy thấy bóng là cho chị ngồi qua 1 bên, ko tơ hào luôn
    • 6,355 Bài viết

• 9,547 Được cảm ơn

Buốt trong xương em à Xưa bị chấn thương, ko thèm kiêng cữ, mưa cũng chơi, nắng cũng đá, giờ trách ai. Hux, anh ấy thấy bóng là cho chị ngồi qua 1 bên, ko tơ hào luôn
    Mới trẻ mà đã đau vậy về già thì khổ lắm chị . Anh nhà chị ko đi khám hay khám rồi mà ko biết bệnh thế chị. Mà chị ở đâu nhỉ .
    Anh-03 There is no Rainbow without Rain!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Mới trẻ mà đã đau vậy về già thì khổ lắm chị . Anh nhà chị ko đi khám hay khám rồi mà ko biết bệnh thế chị. Mà chị ở đâu nhỉ .
    Chị ở SG em à Khám nhiều chứ nhưng cũng có hết đâu em. Thôi thì đành chịu, xem như là 1 cú vấp do tuổi trẻ hăm hở, ko biết dừng sở thích của mình