Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyfoggy265 Xem bài viết
    cuối tuần tớ cf cà pháo với hội ế đó mà :">
    tớ ăn cũng hem nhiều, nhưng cũng hem ít, cơ mà chắc tại tớ dạo nì mặt nhiều mụn nên da hơi sạm, cụ sót con nên cứ ép ăn thêm ý mà, hì hì, chứ tớ nói thì nói thế thôi, thoái mái, hk kiêng gì cả, hum qua dứt 1/2 quả sầu chung đấy, hí hí
    Tớ đã thử quất rồi, nhưng hem uống đc, vả lại mùa này trên tớ cũng hem có quất, tớ mới uống mật ong ấm ý :">, thật là ngon :">
    Hihi. Tớ thì ăn sầu chung cũng được, nhưng tớ thuộc dạng ko hảo ngọt, ko hảo thịt thà, mỡ màng, béo... Nên nhiều khi nửa năm hay 1 năm mới ăn 1 lần

Tớ thấy uống quất còn dễ hơn uống chanh mà thơm, màu đẹp . Mà vắt 1 phát là ra tuốt tuồn tuột 1 mớ cốt Nhưng tớ chỉ dùng để hỗ trợ với kìm cảm giác thèm ăn thôi. Chứ 3 chanh / ngày vẫn là mì chính cánh Ộp ạ

Ơ, cơ mà đang ế à? Hehe... Chắc ko hay giấu hàng đấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Hihi. Thế em giống chị khá nhiều. Em ko thích uống sữa ( chỉ cái sữa giảm cân nó có mùi thơm thơm mà cũng ko giống sữa thường thì em thích, mà em cũng chuột bạch 1 hộp rồi nghỉ thôi ), em cũng ko thích ăn ngọt, béo các loại ( bơ trái, kem tươi, chè, bánh ngọt). Trái cây em thích cóc ổi mận xoài thôi. Thi thoảng ăn 4-5 quả chanh đỡ thèm chua Em ghét ăn chiên xào... Em chỉ hay ăn canh nước trong với đồ kho khô, ko dầu mỡ. Do thế nhỏ lớn em ko béo nổi. Nhưng có gia đình, tự dưng em bị béo khó giảm cân. Em chưa hiểu nguyên nhân. Hihi.

Thật ra, xưa em chưa có gia đình, em và Mẹ em ăn chay 1 tuần khoảng 3-4 ngày Em thích ăn chay lắm! Nhưng zai nhà em theo đạo, em cũng phải theo, nên gần như chẳng được ăn chay nữa

Em đang nhâm nhi cốc nước quất lạnh, ngon quá Cái vụ up hình before and after của em í ạ! Before thì ko có, vì lúc béo em ko pose ảnh làm bằng chứng rồi, after thì em hứa em sẽ post chị xem. Lúc nào em cảm thấy toại nguyện 95% em sẽ post ngay. Em hứa, em thề, em đảm bảo với chị ạ Chị yên tâm nhen! Từ đây đến 95% toại nguyện ko lâu đâu ạ
    Ui..ui... Before là phải bây giờ chứ Chị Hai ơi! Khôn vừa vừa, cứ muôn khoe lúc mình đẹp hơn người là sao?

Tắc chắc không tác dụng nhiều như chanh hả em? Nếu vậy chị theo chanh cho nhanh. Mặc dù tắc ngon hơn, thơm hơn.

Khoản trái cây thì chị đồng hương với em. Số khổ, không thích ăn Nho Mỹ, cherry...nói chung trái cây đắt tiền. Mà cóc ổi mía ghim giờ bị lai lai hết, có còn mùi vị như xua để mà thích đâu cưng! Chán...

Chế độ ăn của em thì sao mà mập đươc em? Quá tốt còn gì!

Hohoho...chị biết sao em mập được rồi, "hợp hơi" ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cám ơn chủ top nhiều nhiều, mình sẽ thử áp dụng pp này của bạn xem sao. Trước đây mình cũng áp dụng nhiều pp giảm cân lắm, có hiệu quả nhưng da dẻ xấu và mình luôn có cảm giác mệt mỏi. Sau đó mình sợ quá, lại ăn uống và ăn nhiều hơn, giờ còn tăng cân hơn lúc trước.
    Mình cũng đa nghe về pp chanh muối có tác dụng giảm cân, giờ có các mẹ cùng tham gia, có thêm động lực cố gắng, cố gắng.
    Vì sự nghiệp dáng xinh, các mẹ nhé!
    • 1,158 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Hihi. Tớ thì ăn sầu chung cũng được, nhưng tớ thuộc dạng ko hảo ngọt, ko hảo thịt thà, mỡ màng, béo... Nên nhiều khi nửa năm hay 1 năm mới ăn 1 lần

Tớ thấy uống quất còn dễ hơn uống chanh mà thơm, màu đẹp . Mà vắt 1 phát là ra tuốt tuồn tuột 1 mớ cốt Nhưng tớ chỉ dùng để hỗ trợ với kìm cảm giác thèm ăn thôi. Chứ 3 chanh / ngày vẫn là mì chính cánh Ộp ạ
    Ơ, cơ mà đang ế à? Hehe... Chắc ko hay giấu hàng đấy
    tớ mập 1 phần là do tớ hảo ngọt, cứ đến tháng là như đứa nghiện xì ke á, hk ăn đồ ngọt không chịu đc =.=
    à tớ là tớ ế chỏng ế chơ ế đơ rồi Bi à, hức hức, mà hk sao, tự an ủi là duyên chưa tới
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    Ui..ui... Before là phải bây giờ chứ Chị Hai ơi! Khôn vừa vừa, cứ muôn khoe lúc mình đẹp hơn người là sao?

Tắc chắc không tác dụng nhiều như chanh hả em? Nếu vậy chị theo chanh cho nhanh. Mặc dù tắc ngon hơn, thơm hơn.

Khoản trái cây thì chị đồng hương với em. Số khổ, không thích ăn Nho Mỹ, cherry...nói chung trái cây đắt tiền. Mà cóc ổi mía ghim giờ bị lai lai hết, có còn mùi vị như xua để mà thích đâu cưng! Chán...

Chế độ ăn của em thì sao mà mập đươc em? Quá tốt còn gì!

Hohoho...chị biết sao em mập được rồi, "hợp hơi" ạ!
    Haha, em cũng nghĩ thía ạ, "hợp hơi" . Chị ơi! Giờ mà pose ảnh í, cũng chẳng chính xác là before đâu. Vì giờ em gầy đi nhiều rồi í. Cái quần đùi em mặc ở nhà nay cũng rộng rinh ( gần tuột ) . Hix, từ giờ đến 95% có còn xa nữa đâu ạ, cũng chẳng chính xác tí nào

Chị nói đúng cái khoản cóc ổi mía ghim bị lai lai ấy! Ăn cho bõ thèm thôi, chứ rõ chán Số em cũng số khổ luôn, nhà em cứ nho Mỹ này, boòng boong... Em thì nhìn mấy trái ấy, ko có tí gì gọi là xúc động

Quất mình chỉ để cho giảm thèm ăn với lại cho nó tung tăng trong cơ thể mình phụ anh chanh đẩy lùi tệ nạn mỡ xấu thôi ạ! Chứ em quất ko đóng nhân vật chính được rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehieunguyen Xem bài viết
    Cám ơn chủ top nhiều nhiều, mình sẽ thử áp dụng pp này của bạn xem sao. Trước đây mình cũng áp dụng nhiều pp giảm cân lắm, có hiệu quả nhưng da dẻ xấu và mình luôn có cảm giác mệt mỏi. Sau đó mình sợ quá, lại ăn uống và ăn nhiều hơn, giờ còn tăng cân hơn lúc trước.
    Mình cũng đa nghe về pp chanh muối có tác dụng giảm cân, giờ có các mẹ cùng tham gia, có thêm động lực cố gắng, cố gắng.
    Vì sự nghiệp dáng xinh, các mẹ nhé!
    Chào mừng chị gia nhập nhà chanh muối nước ấm. Em chúc chị thành công và ko tăng cân trở lại với pp này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Haha, em cũng nghĩ thía ạ, "hợp hơi" . Chị ơi! Giờ mà pose ảnh í, cũng chẳng chính xác là before đâu. Vì giờ em gầy đi nhiều rồi í. Cái quần đùi em mặc ở nhà nay cũng rộng rinh ( gần tuột ) . Hix, từ giờ đến 95% có còn xa nữa đâu ạ, cũng chẳng chính xác tí nào

Chị nói đúng cái khoản cóc ổi mía ghim bị lai lai ấy! Ăn cho bõ thèm thôi, chứ rõ chán Số em cũng số khổ luôn, nhà em cứ nho Mỹ này, boòng boong... Em thì nhìn mấy trái ấy, ko có tí gì gọi là xúc động

Quất mình chỉ để cho giảm thèm ăn với lại cho nó tung tăng trong cơ thể mình phụ anh chanh đẩy lùi tệ nạn mỡ xấu thôi ạ! Chứ em quất ko đóng nhân vật chính được rồi
    Chị ứ muốn nói chuyện với em nữa!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

tớ mập 1 phần là do tớ hảo ngọt, cứ đến tháng là như đứa nghiện xì ke á, hk ăn đồ ngọt không chịu đc =.=
    à tớ là tớ ế chỏng ế chơ ế đơ rồi Bi à, hức hức, mà hk sao, tự an ủi là duyên chưa tới
    Ai cũng có 1 nửa cho riêng mình, cứ yên tâm, duyên chưa đến thật mà

Tớ để ý nhé Ộp, những người thích ăn ngọt í, thường dáng màu mỡ lắm. Mấy bà chị họ của mình, bà nào cũng hảo ngọt và bà nào cũng màu mỡ ( có da có thịt thôi, chứ ko béo phì ) . May là Bi là đứa hảo chua, cay, chát chứ ko hảo ngọt với béo . Nhưng Bi xấu là Bi thích cơm, bún ( 1 trong những tác nhân gây béo phì dữ dội ) .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Hux hux, sao vì dòng đỏ đỏ mà bo xì em chị yêu. Em khóc nè. Oa oa . Em khóc là ko nín được đâu ấy Làm ơn đi chị yêu, vì sao con giận em nó ( bụt hỏi )
    • 1,158 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

chị ơi, đừng làm vậy Bi buồn á, sự nghiệp giảm cân là lâu dài mà, cố lên chị :">

Ai cũng có 1 nửa cho riêng mình, cứ yên tâm, duyên chưa đến thật mà

Tớ để ý nhé Ộp, những người thích ăn ngọt í, thường dáng màu mỡ lắm. Mấy bà chị họ của mình, bà nào cũng hảo ngọt và bà nào cũng màu mỡ ( có da có thịt thôi, chứ ko béo phì ) . May là Bi là đứa hảo chua, cay, chát chứ ko hảo ngọt với béo . Nhưng Bi xấu là Bi thích cơm, bún ( 1 trong những tác nhân gây béo phì dữ dội ) .
    tớ hảo ngọt, thèm các thể loại bánh mì, bánh gạo, bánh lọc,... hức hức, nhưng là tạng người rồi, có tránh cũng hk đc =.=
    nên zui zẻ sống chung với nó, hì hì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

chị ơi, đừng làm vậy Bi buồn á, sự nghiệp giảm cân là lâu dài mà, cố lên chị :">

tớ hảo ngọt, thèm các thể loại bánh mì, bánh gạo, bánh lọc,... hức hức, nhưng là tạng người rồi, có tránh cũng hk đc =.=
    Hihi, chị GC2007 trêu tớ đấy Ộp ạ

Đúng rồi, sống chung nhưng cũng phải hạn chế nhiều. Chiều cái miệng mà hại cái thân, nên cả nhà mình rủ nhau đi chanh muối nước ấm này Xưa tớ còn gầy, zai nhà tớ cứ ép ăn cho khỏe. Sau này, dù ko nói thẳng, nhưng zai cũng công nhận người tớ DỄ HẤP THỤ, béo tốt thấy rõ. Thế là zai đảm nhận xới cơm. Bữa chỉ cho tớ đúng 1 bát ": Ăn nhiều cơm, béo đấy, ăn thêm canh rau vào" Thế mà tớ vẫn thèm cơm Giờ thì tớ chẳng thèm gì hết. May mắn thía ko biết Cảm ơn chanh muối nước ấm, cảm ơn quất Cảm ơn các Mẹ vào nhà phụ xây cao tầng với em. Yêu mọi người lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Hic, chị là chị buồn với tủi thân lắm... Có người lại cứ khoe ốm đến quần rộng!
    Lại thêm cái bánh lọc là món ruột, trời sao mà ác với con cho con bẩm sinh đã là bụ bẫm, đáng yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Hux hux, sao vì dòng đỏ đỏ mà bo xì em chị yêu. Em khóc nè. Oa oa . Em khóc là ko nín được đâu ấy Làm ơn đi chị yêu, vì sao con giận em nó ( bụt hỏi )
    Không có trai kế bên đâu mà nũng cô nương!
    Thôi, tha cho, để còn chỉ chị ốm!
    • 1,158 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Hic, chị là chị buồn với tủi thân lắm... Có người lại cứ khoe ốm đến quần rộng!
    Lại thêm cái bánh lọc là món ruột, trời sao mà ác với con cho con bẩm sinh đã là bụ bẫm, đáng yêu...
    e từ nhỏ đến giờ không có khái niệm gầy yêu chị ơi
    lúc nào cũng múp míp, mập mạp và mỡ màng cả =.=
    e sợ lấy chồng sinh con chắc ... luôn
    Nên giờ phải cố gắng diet trong điều kiện có thể để sau này còn giữ chồng nữa, hix hixxx
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Không có trai kế bên đâu mà nũng cô nương!
    Thôi, tha cho, để còn chỉ chị ốm!
    Hehe. Em vô cùng đội ơn chị đã xí xóa vụ này cho em

Hay chị làm như em đi, ngoài 3 chanh/ ngày, thêm quất vào, bỏ vào chai 500ml, khát lúc nào uống lúc ấy. Thời điểm này, em đi đâu em cũng xách theo 1 chai chanh, 1 chai quất. Cho nó lành chị ạ! Đã cố thì cố cho trót

Thật ra, em ko cố tình khoe em gầy, em thành công đâu chị ạ! Đến giờ, em cũng ko tin là em giảm cân được nhờ chanh đó chứ. Cách đây đúng 1 tuần, em mặc quần đùi này hơi rộng rồi ( quần ko co giãn ), hôm nay em cũng mặc, nó rộng hơn tuần trước khá nhiều. Chính em cũng ko nghĩ đó là những gì em gặt hái được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Em ăn 1 lần/ngày thôi phải không? Lại kiêng khem béo, chiên, xào, tinh bột à?

Chị vắt 1 trái chanh vô chai nước suối 500ml hoặc chai chè xanh tươi nấu 500ml. Mỗi ngày chị uống cũng khoảng 3-4 chai. Chanh muối nước ấm thì 2-3 ly mỗi ngày. Chanh mật ong nước ấm thì 1-2 ly mỗi ngày.
    Nhưng ăn thì vẫn thả phanh nên mập cũng ráng chịu thôi! Thứ hai này chị sẽ vượt lên chính mình.

Làm sao để chị được như em đây? Ráng vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Em ăn 1 lần/ngày thôi phải không? Lại kiêng khem béo, chiên, xào, tinh bột à?

Chị vắt 1 trái chanh vô chai nước suối 500ml hoặc chai chè xanh tươi nấu 500ml. Mỗi ngày chị uống cũng khoảng 3-4 chai. Chanh muối nước ấm thì 2-3 ly mỗi ngày. Chanh mật ong nước ấm thì 1-2 ly mỗi ngày.
    Nhưng ăn thì vẫn thả phanh nên mập cũng ráng chịu thôi! Thứ hai này chị sẽ vượt lên chính mình.

Làm sao để chị được như em đây? Ráng vậy!
    THƯỜNG THƯỜNG em ăn ngày 1 lần trước 4pm. Lúc đầu thì em cố, sau thì em biếng ăn, ăn là cho có. Em vốn ghét mỡ, béo, chiên, xào nên em RẤT RẤT ít khi ăn. Nhưng bù lại em thích tinh bột. Em thích cơm, thích bún, rất thích ạ Bữa ăn duy nhất trong ngày, em thường ăn 1 bát rưỡi cơm, hoặc 250- 300gr bún tươi. Em hay dùng với đậu bắp chần sơ, cà chua sống, em dùng kèm món mặn là tôm kho thịt heo nạc, ko dầu mỡ, ức gà rang mặn hoặc đôi khi là củ cải kho nước tương thôi ạ Bún thì em hay nấu với rất nhiều rau củ, thêm đậu phụ, huyết heo, ko nấu thịt thà gì hết. Ăn với rất nhiều rau, rau muống chẻ, giá hẹ ... Em chỉ ăn theo đúng sở thích của em là có tinh bột, ko dầu mỡ, béo tốt gì hết chứ em ko kiêng gì hết chị ạ Nói chung trong bữa ăn trong ngày, cơ thể em thích gì, em ăn nấy. Trước thì 5-6 ngày em ăn tùm lum 1 hôm. Nay thì 2-3 ngày là em ăn 2 lần, lần cơm ( hoặc bún ), lần bánh mì nhưng người em vẫn ko hề béo lên, bụng có phần giảm từ từ nữa ạ

Cái dở của em là thích tinh bột nhưng bù lại, em ko thích ăn ngọt tí nào và em ko thể ăn mỡ màng hay chiên nhiều dầu ấy ạ. Nói chung, đó là cái may cho em. Chứ em hiểu nỗi khổ của các Mẹ thích đồ hiểm chứ ạ! Em thích mỗi anh cơm, bún mà còn khổ sở, huống chi các Mẹ.

Nói gì thì nói, em nghĩ ( như zai em cũng khuyên ) là mình hạn chế dùng những gì dễ gây béo cho cơ thể ( tinh bột, đường, dầu mỡ ). hạn chế ko có nghĩa là ko dùng đến nó, mà hạn chế trong khả năng chịu đựng của mình --> Nếu được thế thì cả nhà mình, Mẹ nào cũng xinh, cũng mi nhon chị yêu ạ

Từ tuần sau, em chúc chị vượt lên chính mình, đi theo lối mòn (tốt ) em đã đi qua
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Chế độ ăn của em là quá tốt luôn đó, rất khoa học lại có dinh dưỡng nữa. Ăn được như em thì không mập dù có ăn cơm. Bún không làm mập đâu em. Cái này là trước chị có đi khám ở Y học dân tộc nói vậy! Nhưng cũng do em có thói quen và sở thích sẵn như vậy chứ nếu chị thì phải cố gắng mà tập thôi.

À, đừng có đánh trống lảng, Up hình dùm tui cái!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em uống chanh được 3 ngày, tình hình là em giảm 1kg ạ (kết hợp ăn kiêng và tập thể dục), nhưng mà hình như không đi ngoài như chị chủ top nói ạ, hok biết có vấn đề gì không, em uống 1 ngày khoảng 3 quả chanh, uống trước khi ăn khoảng 15, 20' và sau khi ăn khoảng 1 tiếng thì em tập thể dục ạ.
    • 1,158 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rayolie Xem bài viết
    Em uống chanh được 3 ngày, tình hình là em giảm 1kg ạ (kết hợp ăn kiêng và tập thể dục), nhưng mà hình như không đi ngoài như chị chủ top nói ạ, hok biết có vấn đề gì không, em uống 1 ngày khoảng 3 quả chanh, uống trước khi ăn khoảng 15, 20' và sau khi ăn khoảng 1 tiếng thì em tập thể dục ạ.
    chị cũng bị như e đó =.=
    nhưng c nghĩ là hk sao đâu =.=
    vì chị có uống chanh trc đó rồi, thường thì hầu như là hk đi, nhưng nhẹ bụng lắm
    3 ngày rồi mà các bạn ấy vẫn ở trong bụng á , chắc ăn bao nhiều hấp thụ bấy nhiêu luôn á

....

báo cáo tình hình hôm nay của tớ
    đây là ngày thứ 2 tớ uống CM nhé
    sáng dậy xong quất 1 ly xinh xinh, ăn sáng hơi bị nhiều 1 tô cháo đậu xanh với 1 cục thịt ú ụ (hức hức, cái này là bị ép ăn đấy, nhà mình mỗi sáng ai cũng có phần người đó, hem đc bỏ đi, mền hk thích ăn thịt lắm, nhắm mắt nhắm mũi mà nuốt, hức hức), rồi dọn dẹp nhà cửa những 1h để cho tiêu bớt thịt đi, he hê, thế là cứ mồ hôi mẹ mồ hôi con đua nhau mà tuôn ra, hì hì
    trưa thì ăn cơm vs canh bí đỏ hầm xương, ngon ơi là ngon, nhưng lại không thấy thèm cơm nha, ăn có 1/2 chén cơm là cảm giác chan chán rồi, bụng thì cứ căng tròn, do mình ăn bí đỏ vs uống nước canh chán chê luôn ...
    À, mà mình thấy là hình như nếu pha nước mà nóng quá sẽ rất khó uống, nên chỉ pha tầm 50*C là đẹp, mình cứ 50% nước sôi + 50% nước nguội và cho chanh vào thôi
    báo cáo 1 chiện nữa là đã bị nổi thêm 2 cục mụn xinh đẹp to chà bá lên mặt
    2 cục này to nhất so với các e trước đó, nhòm cũng xinh xinh ra phết, hem biết 5 ngày sau có lặn nổi hem nữa =.=