Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hixx e cũng đang dùng pp nước chanh đây mà sao hok thấy hiệu quả j hết, ngày e uống 3 trái chanh, e thì ăn ít, do e hok ăn thịt từ nhỏ nên mấy cái món giò heo, thịt ram... e chẳng bjo đụng tới. hok hỉu sao v2 nó cứ phình ra. e thì cũng ít ăn vặt, có ăn chủ yếu là trái cây thui, e uống cũng gần 1.5thang rùi, mà hok thấy tiến triển j hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhokcanhcut Xem bài viết
    hixx e cũng đang dùng pp nước chanh đây mà sao hok thấy hiệu quả j hết, ngày e uống 3 trái chanh, e thì ăn ít, do e hok ăn thịt từ nhỏ nên mấy cái món giò heo, thịt ram... e chẳng bjo đụng tới. hok hỉu sao v2 nó cứ phình ra. e thì cũng ít ăn vặt, có ăn chủ yếu là trái cây thui, e uống cũng gần 1.5thang rùi, mà hok thấy tiến triển j hết
    Bạn có thể nói cho mình nghe 1 ngày bạn pha chanh, uống chanh và ăn như thế nào không?

@ Các Mẹ: trong thời gian đang ÉP CÂN em không ăn sau 4pm . Sau khi ép cân xong thì em mới thoải mái ăn uống và dùng chanh mật ong giữ cân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em bắt đầu từ tối qua..ui đi ngoài hoài khó chịu ghê á. như sáng nay vừa vào công ty đã vô WC rồi..hichic
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby.bobby Xem bài viết
    em bắt đầu từ tối qua..ui đi ngoài hoài khó chịu ghê á. như sáng nay vừa vào công ty đã vô WC rồi..hichic
    Hihi. Cố lên đi bạn ạ! Còn hơn là cứ giữ đống phế liệu trong người vừa nặng vừa xấu da Tình hình thế nào báo cáo cho mình, tiếp thêm động lực cho nhau vì sự nghiệp da đẹp, dáng xinh nhé Cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mính thấy bảo uống nước bí đao giảm béo tốt lắm, mấy chị ở cơ quan mình uồng ngày 2 lân, sau 1 tháng giảm được 3kg đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Sẵn mình báo cáo luôn là hôm nay ngủ dậy, rón rén thử cái quần jeans skinny đã từ lâu không dám mặc vì kéo lên không nổi ( quần bó và ít co dãn lắm ). Mình kéo 1 phát lên luôn, ngắm nghía thấy cũng rất ổn nhưng chưa thật sự hài lòng như mục tiêu đề ra. Không sao, như thế mình cũng hiểu mình đang áp dụng giảm cân có hiệu quả cao. Phát huy tiếp. Bobby và các Mẹ ủng hộ mình nhé

Da dẻ hôm nay mịn màng và rất xinh tươi. Mặt thon gọn hẳn. Chơi luôn kiểu tóc ngắn, uốn xoăn kiểu Hàn Quốc. Nói có gia đình chẳng ai tin. Mừng lắm ạ!

À! Mình đang áp dụng 5 ngày ăn cháo nấu huyết heo. Mình ninh nhừ 1 nồi. Để tủ lạnh, ăn đến đâu chiết ra đến đấy rồi hâm nóng. Không nêm muối mắm trong khi nấu. Lúc ăn thì ăn kèm chén mắm mặn loại ngon. Với nhiều giá hẹ, ít hành ngò cho thơm.

----> Tác dụng: huyết heo có tác dụng thanh lọc, lấy bẩn trong ruột, hẹ là chất xơ tốt nhất cuốn hết những cặn bẩn cứng đầu, giá ăn kèm cho mát người. Em đã ăn 2 ngày ( mỗi 2 bát, ngày 1 bát, ngoài ra không ăn gì, chỉ bổ sung táo, dưa hấu, trà thanh nhiệt ). Tiếp tục đi nặng nhiều, ... đen sì sì, đi xong rất khỏe và nhẹ người
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi knxitin Xem bài viết
    Mính thấy bảo uống nước bí đao giảm béo tốt lắm, mấy chị ở cơ quan mình uồng ngày 2 lân, sau 1 tháng giảm được 3kg đấy.
    Mình cũng biết như thế bạn ạ. Có thể mỗi người sẽ hợp với 1 phương pháp nào đó Mình ưu tiên cho chanh muối vì đơn giản, tiết kiệm mà an toàn. Còn bí đao, mua về phải gọt vỏ, ép. Nếu mình không nhầm thì 1,5ky -2ky cho ra khoảng 500-700ml nước ép Mình thú nhận 1 là mình lười, 2 là nước bí đao cũng khó uống hơn chanh 1 chút. Nên mình ưu tiên anh chanh muối trước

Cảm ơn bạn đã vào top chia sẻ cho các Mẹ nhé

@ Các Mẹ: Các Mẹ có phương pháp nào giảm cân hay, vào top chia sẻ cho mọi người đi ạ. Biết đâu mỗi người sẽ tìm thấy 1 chân lý cho riêng mình để WTT chúng ta, chị em nào cũng xinh, cũng mi nhon ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 145 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tốt nhất là ăn ít. .buổi tối ko ăn, giảm nhanh thôi các chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi berry229 Xem bài viết
    tốt nhất là ăn ít. .buổi tối ko ăn, giảm nhanh thôi các chị ạ
    Mình đang ép cân, ngoài hạn chế ăn cơm, bún, mỡ màng, uống chanh muối thì sau 4pm, mình cũng không ăn gì, chỉ uống trà thanh nhiệt và chanh muối

Đúng là sau 4pm không ăn gì giảm cân thật, nhưng ngoài ra cũng còn nhiều thứ khác hỗ trợ. Sẽ hiệu quả hơn đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.sau.beo Xem bài viết
    Các bạn nếu cần giảm cân với thuốc giảm cân Lishou Phục Linh và các loại thuốc khác thì alo em sẽ tư vấn cho. 0915936663
    Mình là nạn nhân của Lishou đây Từ 1 người da mịn, sáng sủa, hồng hào, thành 1 người da tái ngoét, dị ứng vô cùng nặng. Hậu quả là không thể dùng bất cứ mỹ phẩm nào từ cực xịn đến cực bình thường. Không thể dùng lotion dưỡng ẩm... Giá quá đắt cho việc giảm cân bằng Lishou
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.sau.beo Xem bài viết
    Chắc do cơ địa của bạn không hợp với thuốc. Mọi người mua thuốc của mình dùng đều cho kết quả tốt bạn ak
    Giờ chỉ biết thanh lọc cơ thể cho gan khỏe lại chút nào hay chút đó thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chị chủ top ơi. em vẫn uống chanh muối và ăn bình thường thì quá trình giảm cân vẫn diễn ra đúng ko chị?
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Bạn có thể nói cho mình nghe 1 ngày bạn pha chanh, uống chanh và ăn như thế nào không?

@ Các Mẹ: trong thời gian đang ÉP CÂN em không ăn sau 4pm . Sau khi ép cân xong thì em mới thoải mái ăn uống và dùng chanh mật ong giữ cân
    Mình thì hok ăn theo thực đơn nào hết.Bsáng ăn cơm ở nhà khoảng 1 chén, thức ăn thì Mẹ nấu j ăn đó (trừ thịt là mình hok ăn) rùi mình uống 1 ly nước chanh. (1trái)
    Tới cty thì mình dùng 2-3 trái chanh uống từ từ đến lúc về (mình uống rất nhìu nước khoảng hơn 2l). Trưa ở cty ăn cơm nhưng cơm cty thì chị bít rùi đó dở ui là dở, nhìu khi e bỏ bữa lun, hoặc có ăn thì chỉ được vài muỗng. E ăn ở cty hay ở nhà cũng ăn ít lắm, e cũng ít ăn đêm.ăn vặt thì cug ít. chẳng hỉu sao v2 chăng thấy bớt xíu xíu nào:sad.Chắc do e lười vận động, tay chân thì nhỏ xíu mà v2 nó lại bự mới chán chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby.bobby Xem bài viết
    chị chủ top ơi. em vẫn uống chanh muối và ăn bình thường thì quá trình giảm cân vẫn diễn ra đúng ko chị?
    Bạn có thể cho mình hỏi là bạn nặng bao nhiêu, cao bao nhiều, cần giảm bao nhiêu cân và trong khoảng thời gian là bao nhiêu không?

Thật sự, nếu duy trì ngày uống 3 lần chanh muối, từ 2-3 quả chanh. Ăn uống cũng hạn chế phần nào mỡ màng, cơm, bún, bánh mì... Độn thêm hoa quả, rau củ, khoai ngô... Bạn vẫn giảm cân tốt đấy. Thường thì 2 tuần trở lên mới thấy được tác dụng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi. đọc toppic này hay quá. mình cũng đang uống nước chanh nè. mình uống được gần 3 tuần rồi. cách đây 2,3 hôm gì đấy mình nhảy lên bàn cân thấy giảm dc 1kg thui, nhưng trông người (mẹt và V2) gọn hẳn, mà người cũng nhẹ nhàng lắm. mà hình như da dẻ cũng đẹp hơn thì phải D:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mình thì hok ăn theo thực đơn nào hết.Bsáng ăn cơm ở nhà khoảng 1 chén, thức ăn thì Mẹ nấu j ăn đó (trừ thịt là mình hok ăn) rùi mình uống 1 ly nước chanh. (1trái)
    Tới cty thì mình dùng 2-3 trái chanh uống từ từ đến lúc về (mình uống rất nhìu nước khoảng hơn 2l). Trưa ở cty ăn cơm nhưng cơm cty thì chị bít rùi đó dở ui là dở, nhìu khi e bỏ bữa lun, hoặc có ăn thì chỉ được vài muỗng. E ăn ở cty hay ở nhà cũng ăn ít lắm, e cũng ít ăn đêm.ăn vặt thì cug ít. chẳng hỉu sao v2 chăng thấy bớt xíu xíu nào:sad.Chắc do e lười vận động, tay chân thì nhỏ xíu mà v2 nó lại bự mới chán chứ.
    Nếu thế thì bạn không cần phải dùng chanh muối để giảm cân đâu. Vì chanh muối giúp ta giảm toàn thân mà. Nếu do vòng 2 to thì bạn nên ưu tiên giảm riêng cho vòng 2. Ngày ăn 1 quả ổi chín, ruột đỏ ( mình học tập của 1 chị ở WTT mình đấy ), chườm muối hạt rang nóng, hoặc ngâm gừng với rượu trẳng (rượu nấu loại nguyên chất càng tốt), ngâm vài tuần, quét hỗn hợp này lên vùng cần giảm mỡ, dùng vải mềm quấn lại, bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi đấy

Chúc bạn thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnxt Xem bài viết
    hi. đọc toppic này hay quá. mình cũng đang uống nước chanh nè. mình uống được gần 3 tuần rồi. cách đây 2,3 hôm gì đấy mình nhảy lên bàn cân thấy giảm dc 1kg thui, nhưng trông người (mẹt và V2) gọn hẳn, mà người cũng nhẹ nhàng lắm. mà hình như da dẻ cũng đẹp hơn thì phải D:
    Hihi. Chúc công cuộc giảm cân với chanh của chị thành công mỹ mãn. Nếu chị dùng chanh muối, thì số cân giảm sẽ là hơn 1 cân đấy ( vì muối giữ nước ). Ngưng chanh muối 2-3 ngày cân thì mới biết thực tế số cân mà mình đã giảm được ạ

Ủng hộ chị nhiệt tình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Cho mình nói thêm 1 chút cho việc giảm mỡ vòng 2. Còn 1 cách nữa vừa đẹp da vừa giảm mỡ từ bên trong là bạn mua lá chè xanh về, chọn 7-10 lá, rửa sạch, vò nhẹ hoặc ngắt nhỏ ra, đổ nước sôi vào rồi đổ nước ấy đi, đổ lượt nước sôi thứ 2 vào, ủ chừng 3 phút, rót ra, pha chung với nửa quả chanh, 1 tí xíu mật ong ( không mật ong càng hay), có thể uống 2-3 lần 1 ngày.

Lưu ý, không ủ trà xanh quá lâu làm phản tác dụng. Vì trà xanh loãng với trà xanh đặc sẽ khác nhau về hiệu quả và công dụng đấy ạ Chúc bạn thành công
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào chủ topic, mình cao 160cm nặng 52kg, mình muốn giảm 3kg, mình cũng đang uống chanh muối giống bạn, nhưng mình mới uống có ngày nay thôi, bạn có thể cho mình hỏi mình sáng ăn sáng bình thường trưa ăn 1 chén cơm tối, thì ăn 1/2 chén, có khi không ăn, vậy mình có giảm được không? mình phải uống ngày mấy lần để có thể giảm cân được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuyetngan Xem bài viết
    Chào chủ topic, mình cao 160cm nặng 52kg, mình muốn giảm 3kg, mình cũng đang uống chanh muối giống bạn, nhưng mình mới uống có ngày nay thôi, bạn có thể cho mình hỏi mình sáng ăn sáng bình thường trưa ăn 1 chén cơm tối, thì ăn 1/2 chén, có khi không ăn, vậy mình có giảm được không? mình phải uống ngày mấy lần để có thể giảm cân được
    Chế độ ăn như thế là khá phù hợp rồi ạ. Nếu chị không đau dạ dày sáng nên uống 1 cốc chanh muối ấm, sau đó 15p hay 30p ăn sáng sẽ giúp cho cơ thể tống được cặn bã sau 1 đêm cơ thể được nghỉ ngơi. Trước khi ăn trưa và ăn tối chị cũng nên uống 1 cốc chanh muối ấm. 1 ngày chị chia đều ra 3 lần, khoảng 2-3 quả chanh tùy chị cảm thấy phù hợp cho riêng mình ( em thì đều đặn 3 quả 1 ngày, sau khi ép cân xong, em sẽ giảm xuống). Riêng bữa ăn tối, nếu như chị không dùng cơm mà ăn ngô khoai hay hoa quả gì đó, thay vì uống trước khi ăn tối, chị có thể uống trước khi đi ngủ cũng rất tốt. Khi đó cơ thể được nghỉ ngơi, chanh sẽ giúp thanh lọc tốt hơn.

Nếu chị uống mà thấy lên cân thì 1 là xem lại có ăn uống màu mỡ, tiệc tùng vô độ không. 2 là có đang đến tháng không. 3 là có thể do muối giữ nước trong cơ thể. Xả 2-3 ngày chanh muối, thay bằng chanh pha với 2-3 lít nước nguội uống thay nước lọc trong 2-3 ngày xả đó. Khi ấy mới chính xác ạ.

Những Mẹ không hợp chanh muối, chanh mật ong giảm cân thì cũng sẽ không tăng cân hoặc giảm ít chứ thường thì không lên cân đâu ạ