Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    UI, không phải chị ạ! Giảm cân và ép cân ( với em là khác nhau chị nhé ). Như ý của chị hỏi em "cứ trước ăn và sau ăn 30' uống 1 cốc Chanh nước ấm muối để giữ cân" và " muốn giảm cân thì uống nhưng ko ăn" là chưa quán triệt phương pháp này ạ. Em đang trong giai đoạn ép cân, nên ăn ngày 1 bữa trước 4pm, thích ăn gì thì ăn ( cũng hạn chế mỡ, tinh bột 1 chút), sáng chanh muối, trước ăn bữa ấy cũng chanh muối, tối chanh muối, trước ngủ 1 trà thanh nhiệt. Còn nếu chị thích giảm cân từ từ thì trước bữa ăn (3 bữa/ ngày đó ạ), chị uống chanh muối nước ấm, sau đó 15 hay 30p thì chị dùng bữa (hạn chế mỡ tinh bột, ăn bình thường) sẽ giảm cân từ từ. Quá trình ép cân hay giảm cân thường đảm bảo 2-3 quả chanh/ ngày. Còn giữ cân thì chỉ cần pha 1-1,5 quả chanh với nước mát uống rải rác cả ngày thì chị ăn nhiều cũng ko tăng cân đâu ạ ( giữ cân ) Chị muốn giảm 4 cân trong thời gian 1,5 - 2 tháng thì cứ áp dụng chanh muối nước ấm trước bữa ăn. Cứ ăn như bình thường thôi ạ. ko cần thực đơn khắt khe đâu. Nhưng khi chị vào chế độ, chị sẽ tự ý thức nên nạp gì và giảm gì để giảm cân đó ạ Chúc chị như ý
    Cám ơn e nhiều nhé! Chị tả tình hình sơ sơ cho e tư vấn thêm cho chị với nhé! Cách đây 3 tuần chị có đợt giảm cân bằng ăn ít từ 53 giảm xuống 51 kg. Sau khi đi nghỉ mát về tăng luôn thành 52,5 kg. Hic! Chị đang mong muốn giảm được 4 kg để về 48kg nhưng thấy khó quá! Chị đi làm nên vẫn phải ăn ít để còn làm đươc việc ko sếp soi thì ngại ghê! Sáng nay chị đã uống 1 cốc CNAM như e bảo tự nhiên mồ hôi ra nhiều dã man luôn. Sau đấy chị ăn 1 quả trứng vịt lộn và h đang uống 1 cốc CNA ít chanh thôi. Chị thực sự muốn ép cân nhưng thực ra vẫn xác định 1 tuần giảm 1-1,5 kg là càng tốt. Chị định uống thêm sữa giảm cân của vinamilk vào buổi trưa. Còn chiều chắc ăn ít và uống CNAM trước 6:00 -6:30thôi vì 5:00 chiều chị mới đi làm về. Thôi đành chấp nhận vậy! E xem thế có ok ko nhé và tư vấn thêm cho chị với nhé! Cám ơn e nhiều!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby.bobby Xem bài viết
    hic. ko biết em làm có sai gì ko? mà sao da mặt em dạo này xấu quá nổi nhiều mụn nhỏ liti da mặt cứ có cảm giác sần sùi rất khó chịu. Mà có cảm giác ngừoi mập lên hay sao ấy, nên hôm nay e thử chanh+nứoc ấm ko muối xem sao? thế có dc k chủ top?
    Bobby uống mấy ngày rồi nhỉ? cứ để cho nó xấu, nó mấp, nó mụn đi Bobby ơi! Khoan hãy xả chanh muối. Bi ( từ bé giờ chưa biết mụn mặt mũi ra làm sao, chỉ thằng điên Lishou làm Bi dị ứng toàn thân thôi ) thế mà dùng chanh muối nước ấm cũng mọc 5-6 cái trên trán. Nhưng chỉ chừng 5 ngày, tuần, giờ thì phẳng lì rồi Nên Bi nghĩ cứ cho nó mọc đến khi nào gan khỏe, ko mọc nữa, tự lặn thì thôi ( đừng nặn nhé ). Đây là gan đang thải độc, cơ thể được thanh lọc thôi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

tớ ăn các bữa bình thường, ít tinh bột và dầu mỡ, ngày 2 lần CM sáng và tối. THế này có cần thay doi gì ko chủ top ơi.
    Bobby thêm giữa sáng tối uống chanh muối nước lạnh cũng được, ngon mà có thể uống thay nước lọc rải rác trong thời gian giữa của sáng và chiều ( chặn bít đường ko cho mấy thằng thức ăn làm béo cơ thể mình luôn )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai.anh Xem bài viết
    Bitran oi, uống CM ghê răng quá............. chẹp chẹp
    Nếu chị ko chịu được chanh muối nước ấm luôn thì chơi anh ống hút nhé chị, ko hề ê răng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrinh_91 Xem bài viết
    Em áp dụng pp chị cũng gần tuần r đấy, chỉ có điều e k hãm ăn được nên chắc cũng chẳng giảm mấy,ăn đêm còn khiếp hơn ngày thói quen r, huc, sẽ cố gắng hơn. ngày nào e cũng 3,4 trái chanh đấy ạ, nhưng không sao, e nghĩ k giảm được thì giữ cân, k đc cái này thì đc cái kia nên e cứ áp dụng triệt để ạ :"> Em cần giảm tới 5kg cơ mà :P ngày nào e cũng vào trang này mà đọc còn k kịp với mấy mẹ ấy ạ, công nhận nhà mình xây nhanh thật,hihi.

Ah mà chị top ơi cho e hỏi, e tới tháng r nhưng chưa thấy j cả, có phải do CM k chị?bữa h e vẫn uống CM đều, số lượng còn tăng lên. k biết có ảnh hưởng gì đến "tháng" của em k?e có nên ngừng uống thời gian k chị?
    Lúc mới tập chanh muối nước ấm mình cũng chưa thật sự hãm cái mỏ mình được, nhưng khi cơ thể quen thì thành biếng ăn luôn í Hy vọng bạn cũng thế

Mình vừa hết kinh nguyệt xong, vẫn chanh muối tù tì, ra các cặn dơ ( mình hơi thô, xin lỗi các Mẹ ), đâm ra mình mừng nhiều lắm! Theo sách y học Bố mình hay xem, mình học lỏm thì thấy, đến tháng mà "ấy" càng xấu, càng cục ... thì càng tốt và cũng chứng tỏ là trong người mình nhiều phế thải. Thải ra mấy thứ ấy thì da mới mong mịn màng, hồng hào được đấy ạ Kinh nguyệt chậm vài ngày ( trừ khả năng có em bé ) là bình thường thôi ạ nhưng mình cam đoan ko phải vì anh chanh muối đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Cám ơn e nhiều nhé! Chị tả tình hình sơ sơ cho e tư vấn thêm cho chị với nhé! Cách đây 3 tuần chị có đợt giảm cân bằng ăn ít từ 53 giảm xuống 51 kg. Sau khi đi nghỉ mát về tăng luôn thành 52,5 kg. Hic! Chị đang mong muốn giảm được 4 kg để về 48kg nhưng thấy khó quá! Chị đi làm nên vẫn phải ăn ít để còn làm đươc việc ko sếp soi thì ngại ghê! Sáng nay chị đã uống 1 cốc CNAM như e bảo tự nhiên mồ hôi ra nhiều dã man luôn. Sau đấy chị ăn 1 quả trứng vịt lộn và h đang uống 1 cốc CNA ít chanh thôi. Chị thực sự muốn ép cân nhưng thực ra vẫn xác định 1 tuần giảm 1-1,5 kg là càng tốt. Chị định uống thêm sữa giảm cân của vinamilk vào buổi trưa. Còn chiều chắc ăn ít và uống CNAM trước 6:00 -6:30thôi vì 5:00 chiều chị mới đi làm về. Thôi đành chấp nhận vậy! E xem thế có ok ko nhé và tư vấn thêm cho chị với nhé! Cám ơn e nhiều!
    Chị cố gắng đảm bảo 2-3 chanh / ngày, cố gắng uống đều chứ ko uống dồn ( tức là sáng trưa chiều cách đều, chứ ko phải sáng ko uống thì trưa làm 2 quả bù. Mà sáng ko uống thì trưa 1 , chiều 1, tối gần ngủ 1 cũng được, miễn sao cho đều 1 chút, cơ thể mới phát tín hiệu hấp thụ chanh muối của mình ).

Em ko biết chị uống sữa giảm cân của Vinamilk với mục đích hỗ trợ giảm cân hay cho đỡ đói mà ko bị tăng cân. Nếu chị hỗ trợ giảm cân và cả giảm đói, chị có thể luộc khoai hay đậu bắp ở nhà, để hộp mang đi nhâm nhi ( giảm cân + dễ đi nặng ), uống thêm trà thanh nhiệt nữa ạ ( cái này rẻ hơn sữa giảm cân của Vinamilk nhiều mà lại mát mẻ trong người, tăng khả năng giảm cân ) ( em uống sữa giảm cân chẳng có tác dụng gì )

Thay vì chị ăn cơm hay rau luộc, chị cố gắng ăn những đồ nóng hổi vừa thổi vừa ăn như cháo loãng, bún miến các loại hay hạn chế tối đa thì chị cứ nấu canh đặc mà húp nhanh lúc còn nóng, mỗ hôi ra ầm ầm, đẹp da, ra nhiều phế thải từ bài tiết
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bi ơi, tớ uống CM dc hơn 1 tuần rùi á.
    Bobby uống mấy ngày rồi nhỉ? cứ để cho nó xấu, nó mấp, nó mụn đi Bobby ơi! Khoan hãy xả chanh muối. Bi ( từ bé giờ chưa biết mụn mặt mũi ra làm sao, chỉ thằng điên Lishou làm Bi dị ứng toàn thân thôi ) thế mà dùng chanh muối nước ấm cũng mọc 5-6 cái trên trán. Nhưng chỉ chừng 5 ngày, tuần, giờ thì phẳng lì rồi Nên Bi nghĩ cứ cho nó mọc đến khi nào gan khỏe, ko mọc nữa, tự lặn thì thôi ( đừng nặn nhé ). Đây là gan đang thải độc, cơ thể được thanh lọc thôi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

bi ơi, tớ uống CM dc hơn 1 tuần rùi á.
    UI, 1 tuần thì còn bé bỏng lắm, Bobby cứ cho mụn với mập tự do hoánh hành đi, cũng chẳng được lâu đâu Yên tâm đi. Lúc nào đến tháng ( vì kinh nguyệt làm cơ thể tích nước ) thì xả chanh muối thay bằng chanh nước ấm hoặc chanh nước lạnh pha loãng uống dài dài trong ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Tình hình là chị uống ngày 2 lần này. Lần thứ nhất là buổi sáng sau khi thức dậy, và buổi trưa trước khi ăn 15 phút vì tình hình còn fai trông con nên buổi tối vẫn phải ăn một tý eheheh. Tình hình là cái sữa giảm cân ấy không ăn thua hả em?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Đến em báo cáo, hôm qua, em cố tình ăn đồ nóng với đồ dễ béo ( tinh bột nhiều ) uống 2 chanh lạnh, ko uống thanh nhiệt nữa. Hihi. Ngừng đi nặng tù tì hẳn. Khỏe ghê. Sáng em lọ mọ dậy 1 chút, đau bụng... WC thẳng tiến. Ùi ( các Mẹ hứa ko mắng em thô bỉ nhé ). Trời ơi, rầm... nhẹ lẫn nặng mà đem cân chắc phải hơn 2 cân Sướng gì đâu. Ăn quá trời rồi cũng ra hết sạch. Khỏe thiệt khỏe Thế thì sao mà tăng cân nổi, phải ko các Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metymun Xem bài viết
    Tình hình là chị uống ngày 2 lần này. Lần thứ nhất là buổi sáng sau khi thức dậy, và buổi trưa trước khi ăn 15 phút vì tình hình còn fai trông con nên buổi tối vẫn phải ăn một tý eheheh. Tình hình là cái sữa giảm cân ấy không ăn thua hả em?
    Chanh muối nước ấm thì em tự tin Mẹ nào cũng hợp, chứ cái khoản thực phẩm chức năng thì em ko tin được. Em thuộc dạng cũng ham xinh tươi ( như thời chưa lấy zai nhà ) nên mấy cái khoản giảm cân, làm đẹp, với ăn uống chữa bệnh ( học lỏm sách quý của Bố ) thì em gần như trải qua nhiều . Anh sữa giảm cân Vinamilk, em uống chẳng thấy tác dụng gì, bảo uống vào đầy bụng, bổ sung vi chất ... làm ko thèm ăn mà em ăn rầm rầm. Bực quá, em lấy ra pha đặc, bỏ đá vào nhấm nháp như nước giải khát luôn

Buổi tối chị có ăn thì trước ngủ chị uống thêm cốc chanh mật ong ấm cho dễ ngủ mà cơ thể thanh lọc mạnh chị nhé 3 cốc ( 3 chanh/ ngày )
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thế à, làm mình lo lắng quá cái mặt như nổi mề đay ấy, hic, chủ nhật này đi đám cứoi nữa hok bít sao đây bi ơi?
    UI, 1 tuần thì còn bé bỏng lắm, Bobby cứ cho mụn với mập tự do hoánh hành đi, cũng chẳng được lâu đâu Yên tâm đi. Lúc nào đến tháng ( vì kinh nguyệt làm cơ thể tích nước ) thì xả chanh muối thay bằng chanh nước ấm hoặc chanh nước lạnh pha loãng uống dài dài trong ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 358 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trời ơi, đọc comment của bác mà em cưới gần xỉu. Giờ em đang comment cho bác mà vẫn đang sướng vì cười .

Bác kết hợp sáng chanh muối, chiều tối chanh muối ( nước ấm nhé bác ), khoảng giữa giữa bác hãm chè xanh loãng, pha thêm chanh vào mà uống rải rác thay nước lọc. Cái anh chè xanh chanh này giúp bác giảm vòng 2 đấy ạ
    E thấy ai cũng có ước mơ, mà e đến tưng đây tuổi rồi chả thấy mình có cái ước mơ j cả dù là nhỏ nhặt hay gọi là vớ vần cũng được. Nhưng may quá cuối cùng mình cũng có ước mơ.

Sáng nay ngủ dậy, e uống chanh muối rồi, e thấy cũng dễ uống. Giờ e phải uống bổ sung thêm lần nữa trước lúc đi ngủ được k bác? Hay phải uống trước bữa cơm tối nửa tiếng.

Trà xanh cũng là món e kết lắm ý, nhưng e ko cho chanh, giờ e phải bổ sung chanh mới được, cho thêm chút đường được k ah? hehe!

Gần 2 tuần nay, ngày nào e cũng tậm độ 100 cái gập bụng + động tác" chào mặt trời" của Yoga ý thế đã đủ chưa bác ơi?

E quyết tâm thực hiện ươc mơ của e!

Bác có cái bí kíp nào làm cho V1 nó đẹp hơn nở hơn tí bác chỉ cho e lun nha!

Vụ này phải gửi bác nụ hôn và hoa hồng lun ý
    Phôi Pha!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Hự, chắc mỗi mình mình dùng CMNA thấy mồm miệng nhạt toẹt nhưng đầu óc toàn mơ về thịt bò khô, ngao, ốc,..... Quyết tâm đi mua về thì hết thèm (trước thì hay dự trữ, rưng mừ giảm cân, em tủ lạnh bây giờ nhàn nhã lắm)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi em mới sinh em bé được 5thang vẫn đang cho con bú thì có uống chanh muối được không?
    Em sắp phải đi làm mà em thấy tự ti quá đi mất. Trước kia em đã béo rồi bjo còn kinh khủng hơn như con khủng long í huhuhu em không dám đi làm mất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em cũng đang ăn kiêng ạ, em cũng uống nước chanh nhưng không bỏ muối ạ? chủ top cho em hỏi là nên pha nước ấm sẽ tốt hơn đúng không ạ? em kiêng tất cả những thức ăn có tinh bột. nữa tháng nay em cũng giảm dc vài cân kết hợp luyện tập thể dục, nhưng vẫn còn phải xuống nhiều lắm nên muốn học hỏi các kinh nghiệm từ các chị ạ. (em mới 22 tuổi và chưa lập gia đình) Thanks chủ top nhìu
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

à mà bitran ơi, trà thanh nhiệt bi uống tên gì và mua ở đâu thế?
    • 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

hị hị, chị bi dễ thương tốt bụng ơi, hôm nay em tới kỳ đèn đỏ. như vậy là mình sẽ xả CM, thay bằng chanh pha loãng với nước lọc phải k ạ? Người nặng nề wá cơ.
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

MÌnh đã thực hiện sáng nay. Sắp tới tháng, người cũng nặng nề, bụng cứ đầy đầy ngấn ngấn. Làm sao để giảm vòng 3 và đùi, bắp chân các mẹ nhỉ? Chỉ uống nước chanh muối có giảm được không?
    Nhìn con chập chững bước đi... Nhìn bàn tay nhỏ xinh của con ôm mẹ.... Nhìn miệng con bi bô tập nói...
    Mẹ yêu con.... yêu con nhiều lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đến em báo cáo, hôm qua, em cố tình ăn đồ nóng với đồ dễ béo ( tinh bột nhiều ) uống 2 chanh lạnh, ko uống thanh nhiệt nữa. Hihi. Ngừng đi nặng tù tì hẳn. Khỏe ghê. Sáng em lọ mọ dậy 1 chút, đau bụng... WC thẳng tiến. Ùi ( các Mẹ hứa ko mắng em thô bỉ nhé ). Trời ơi, rầm... nhẹ lẫn nặng mà đem cân chắc phải hơn 2 cân Sướng gì đâu. Ăn quá trời rồi cũng ra hết sạch. Khỏe thiệt khỏe Thế thì sao mà tăng cân nổi, phải ko các Mẹ
    nghe bạn chủ top tả buồn cười quá =)) chúc mừng nhé, ăn nhiều mà vẫn thon thả, nhất bi rồi. à mình sắp đến tháng, mình có cần phải ngưng CM ko, tớ nghĩ là chỉ bỏ muối đi thôi nhỉ, cho đỡ tích nước ý mà, chủ top cho ít kinh nghiệm đi ^^