Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amirah Xem bài viết
    hic, ko hiểu sao ngủ dậy lại thấy cái bụng réo rắt biểu tình rồi, lại pha cốc CMNA thứ 3, thấy dễ chịu hẳn, hihi. nh mà em siings với bố mẹ nên là nhà em toàn ăn tối tầm 7h thôi huhu. à chị bi cho e hỏi, chị nấu cháo huyết kiểu j thế ạ, search google toàn ra cháo lòng đọc thấy nản luôn . mà chị ơi ví dụ em ko xó t.gian rảnh thì ra chợ ăn tiết hầm lá ngải có ok ko nhỉ (em thấy ng ta hầm chung với cả gà nữa nên chắc cũng bổ ghê lắm, ko biết có béo ko).
    quên mất, sáng nay lục tục vắt chanh, mẹ em nhìn thấy mới bảo uống nc chanh là da dễ bắt nắng cháy đét luôn nên các chị các mẹ nhớ che chắn thật kĩ nhé, hì hì.
    Hehe, phải bịt như ninja chứ ạ, ko thì dáng xinh, da gớm thì khổ, lại lục tục dưỡng da. cẩn thận vẫn hơn ạ

1 là ấy mua huyết heo tươi về, gạo (hoặc nếp) hầm nhừ, đun sôi ùng ục, cho huyết từ từ vào, nêm nếm (nhạt thôi ạ) rồi múc vào to ăn kèm với thật nhiều hẹ, giá, chút hành ngò. Bi thường mua huyết heo đã nấu thành miếng vuông rồi, Bi đi thật sớm, mua khi còn nóng, rồi về ngâm muối nhạt, rửa sạch hầm chung với gạo luôn, ăn thế đậm đà, thích hơn . Nếu hơi ngán thì cho tí chanh ớt, miếng quẩy. Yên tâm, thêm tí quẩy cũng ko béo đâu ạ

Nếu ấy ra chợ măm tiết hầm ngải cứu cũng được, miễn sao đừng quá mỡ màng. Lưu ý: Mẹ nào nghiện tiết canh cũng đừng áp dụng mà chiến nhé! Phải là huyết nấu chín mới có tác dụng ạ. Huyết tươi như tiết canh thì ... hihi, chẳng có tác dụng tẩy ruột đâu ạ!

Nếu chán cháo, nấu canh hẹ, huyết, đậu phụ non nhé Thật đặc vào, ăn cho nhiều hẹ với huyết ấy ạ. Mấy thứ dính trong ruột cứng đầu lắm ạ! Mà chính đó cũng là tác nhân làm chị em ta xấu xí từ trong ra ngoài
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungem2241988 Xem bài viết
    B ơi sao mình theo phương pháp CMNA ngày uống 3 cốc mà còn lên cân dữ vậy.huhuhuhu,
    Chị xem có đang gần đến tháng ko ạ. Với trong giai đoạn chanh muối nước ấm, người mình giảm mỡ, nhưng em thấy cơ thể có tích nước ạ (em hạn chế tích nước bằng cách uống trà thanh nhiệt buổi tối trước khi ngủ, ngủ ngon, đi nhẹ nhiều, cảm giác ko bị tích nước ) . Nếu chị xả chanh muối rồi cân thì chính xác hơn. Chị uống bao lâu rồi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 358 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Nhưng mặc áo ôm sát người, ko phải hóp bụng nữa, cứ tỉnh bơ ( chưa phẳng lì như model nhưng cũng khiến nhiều người mơ ước ạ )
    Đọc cái đoạn này mà e dãi e phải dớt lê thê hàng mầy kg số ý. Đấy là ước mơ của e đấy, e ko ước mơ nhiều xìn, cũng ko quan lộc, e chỉ ước mơ bụng phẳng như thế.

E đang tập tành uống chanh với mật ong nước nấm vào buổi sáng trước khi ăn, nhưng có khi từ mai e bỏ mật ong, e chỉ uống chanh muối thôi.

Hồi chưa chồng con j e 44 - 45 kg thôi, bi giờ 47 -48 kg mà béo như nhợn ý ( đặc biệt là cái V2.. huhu) vì e cao <1m50. . Tình trạng vẫn lên xuống nhanh như e kể.

Đọc jòng của bác mà thấy người cứ lâng lâng ah.

Tặng hoa bác million luôn ý!
    Phôi Pha!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Báo cáoooooooo! Em đã chiến xong 1 bát cơm to bự với nạc heo rang với tép ( em rang bằng olive cho an toàn), ăn với rau đắng luộc sơ, cà chua (rau đắng mát, cà chua đẹp da, giảm cân ) No khiếp khủng. Hehe. Ăn xong em bận tám chuyện với đứa bạn thân nên giờ mới báo cáo.

Em bây giờ thấy rõ hiệu quả của chanh muối nước ấm rồi nên cứ ăn tèn tèn, chả phải sợ gì nữa. Hihi. Tính ra từ sáng tới giờ, em ăn 1 cái bánh mì, 1 bát cơm to bự, 1 mớ rau đắng, 3 quả cà chua tươi. Toàn tinh bột mà ko sợ gì hết. Đấy, các Mẹ thi thoảng cứ cho phép mình măm những gì mình thích ( mà các Mẹ dùng chanh muối, cũng chẳng ăn nhiều nổi, vì ko thèm thuồng gì mừ ). Em thì hôm nay ăn toàn đồ ăn nguy hiểm là vì em đi nặng nhiều, ăn thế, ko canh riêu gì cho ít đi nặng lại. Đi nặng nhiều quá, sọp nhanh mà mệt nữa. Hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSau Xem bài viết
    Đọc cái đoạn này mà e dãi e phải dớt lê thê hàng mầy kg số ý. Đấy là ước mơ của e đấy, e ko ước mơ nhiều xìn, cũng ko quan lộc, e chỉ ước mơ bụng phẳng như thế.

E đang tập tành uống chanh với mật ong nước nấm vào buổi sáng trước khi ăn, nhưng có khi từ mai e bỏ mật ong, e chỉ uống chanh muối thôi.

Hồi chưa chồng con j e 44 - 45 kg thôi, bi giờ 47 -48 kg mà béo như nhợn ý ( đặc biệt là cái V2.. huhu) vì e cao <1m50. . Tình trạng vẫn lên xuống nhanh như e kể.

Đọc jòng của bác mà thấy người cứ lâng lâng ah.

Tặng hoa bác million luôn ý!
    Trời ơi, đọc comment của bác mà em cưới gần xỉu. Giờ em đang comment cho bác mà vẫn đang sướng vì cười .

Bác kết hợp sáng chanh muối, chiều tối chanh muối ( nước ấm nhé bác ), khoảng giữa giữa bác hãm chè xanh loãng, pha thêm chanh vào mà uống rải rác thay nước lọc. Cái anh chè xanh chanh này giúp bác giảm vòng 2 đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hihi hnay e đã thử chanh muối nước ấm rồi . ko khó uống j lắm hihi . mà chị ơi trà thanh nhiệt chị dùng loại nào vậy . dùng trà atiso đc ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnie9x Xem bài viết
    hihi hnay e đã thử chanh muối nước ấm rồi . ko khó uống j lắm hihi . mà chị ơi trà thanh nhiệt chị dùng loại nào vậy . dùng trà atiso đc ko nhỉ
    Chanh muối đi với nước ấm là dễ chịu lắm ạ

Trà thanh nhiệt là những loại trà túi lọc, như hoa hòe hay atiso đều ổn đấy ạ Mình uống vào cho mát, giải độc gan được nhiêu tốt nhiêu thôi. Hihi. Mà mình uống này vào cũng dễ ngủ. Mẹ nào tìm được ngọn nhãn lồng mà luộc ăn trong giai đoạn giảm cân này thì tuyệt vời ( em muốn mua thì đi xa tít mù tắp, ngại lắm ). Ngọn nhãn lồng luộc ăn, húp nước luộc, mát phơi phới, đi nhẹ vèo vèo, ngủ ngon thì thôi rồi Bài này truyền từ Bà nội đến Bố, Bố truyền cho em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em vừa cơm xong, công nhận là ko thèm ăn như mọi ngày nữa mặc dù hnay e mới ngày đầu CM thôi 4 rưỡi chiều ực vội cốc CM rồi đi học, 7h hơn mới về, mẹ bắt ăn một đống đến vỡ cả bụng ra ý huhu. em đang định tầm 9h uống thêm cốc nữa để đêm lọc ruột, tại hnay e chỉ đi nặng 1 tí lúc sáng thôi còn bh ng cứ cảm giác muốn tống chi ra mà ko ra đc T.T
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

em vừa cơm xong, công nhận là ko thèm ăn như mọi ngày nữa mặc dù hnay e mới ngày đầu CM thôi 4 rưỡi chiều ực vội cốc CM rồi đi học, 7h hơn mới về, mẹ bắt ăn một đống đến vỡ cả bụng ra ý huhu. em đang định tầm 9h uống thêm cốc nữa để đêm lọc ruột, tại hnay e chỉ đi nặng 1 tí lúc sáng thôi còn bh ng cứ cảm giác muốn tống chi ra mà ko ra đc T.T
    Bạn ăn thêm đậu bắp vào nhé, lúc ấy muốn là ra thôi Lúc đầu mình toàn thế để hỗ trợ đi nặng. Sau này thì mình lại chú tâm vào cái khoản thanh nhiệt, vì mình dùng Lishou, gan mình te tua rồi nên giờ phải làm tất cả vì em nó Mình ăn canh bí đao đặc, giá, rau đắng, khổ qua với uống trà thanh nhiệt. Hôm kia với hôm qua, mát quá mình cũng đi nặng phát mệt luôn, người sọp đi nhiều quá. Hôm nay chơi đồ tinh bột với ko canh riêu gì cho hãm lại bớt hộ tí
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bây h chị mới biết topic này. Mới đọc trang đầu nghe thú vị quá! Chij muốn hỏi e là cứ trước ăn và sau ăn 30' uống 1 cốc Chanh nước ấm muối để giữ cân? Thế còn muốn giảm cân thì uống nhưng ko ăn à? CHị muốn giảm 4kg thì làm sao hả e? E có thể lên thực đơn 1 ngày để chị tham khảo được ko? Cám ơn e chủ topic nhé!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Bây h chị mới biết topic này. Mới đọc trang đầu nghe thú vị quá! Chij muốn hỏi e là cứ trước ăn và sau ăn 30' uống 1 cốc Chanh nước ấm muối để giữ cân? Thế còn muốn giảm cân thì uống nhưng ko ăn à? CHị muốn giảm 4kg thì làm sao hả e? E có thể lên thực đơn 1 ngày để chị tham khảo được ko? Cám ơn e chủ topic nhé!
    UI, không phải chị ạ! Giảm cân và ép cân ( với em là khác nhau chị nhé ). Như ý của chị hỏi em "cứ trước ăn và sau ăn 30' uống 1 cốc Chanh nước ấm muối để giữ cân" và " muốn giảm cân thì uống nhưng ko ăn" là chưa quán triệt phương pháp này ạ. Em đang trong giai đoạn ép cân, nên ăn ngày 1 bữa trước 4pm, thích ăn gì thì ăn ( cũng hạn chế mỡ, tinh bột 1 chút), sáng chanh muối, trước ăn bữa ấy cũng chanh muối, tối chanh muối, trước ngủ 1 trà thanh nhiệt. Còn nếu chị thích giảm cân từ từ thì trước bữa ăn (3 bữa/ ngày đó ạ), chị uống chanh muối nước ấm, sau đó 15 hay 30p thì chị dùng bữa (hạn chế mỡ tinh bột, ăn bình thường) sẽ giảm cân từ từ. Quá trình ép cân hay giảm cân thường đảm bảo 2-3 quả chanh/ ngày. Còn giữ cân thì chỉ cần pha 1-1,5 quả chanh với nước mát uống rải rác cả ngày thì chị ăn nhiều cũng ko tăng cân đâu ạ ( giữ cân )

Chị muốn giảm 4 cân trong thời gian 1,5 - 2 tháng thì cứ áp dụng chanh muối nước ấm trước bữa ăn. Cứ ăn như bình thường thôi ạ. ko cần thực đơn khắt khe đâu. Nhưng khi chị vào chế độ, chị sẽ tự ý thức nên nạp gì và giảm gì để giảm cân đó ạ Chúc chị như ý
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

huhu hỏi bác google mới biết đậu bắp là gì, e thề từ nhỏ đến h chưa bao h đc ăn và nghe đến tên luôn hnay mẹ e luộc khoai nên e đã k kiềm chế đc mà xơi luôn 2 củ to đoành lúc 10h , thế là thấy có lỗi vs bản thân nên đã tự giác pha 1 cốc chanh muối để uống
    hnay lúc tắm e tẩy da chết mặt và toàn thân xong xuống nhà mẹ e chê mặt sần sùi xấu xí như bà già k biết có phải CM đã có td k, nh e mới uống có 1 ngày, lại khó đi nặng nữa
    càng buồn, càng cay cú, càng quyết tâm CM >.<
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Bé Top, lá sake nấu nước uống thì có được gọi là trà thanh nhiệt không?
    Chị phải công nhận tuyệt chiêu chanh muối nước ấm của em!
    YÊU...LẮM ...CƠ !!!
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em là pải woanh dấu cái top này để sinh em bé xong còn áp dụng.
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hic. ko biết em làm có sai gì ko? mà sao da mặt em dạo này xấu quá nổi nhiều mụn nhỏ liti da mặt cứ có cảm giác sần sùi rất khó chịu. Mà có cảm giác ngừoi mập lên hay sao ấy, nên hôm nay e thử chanh+nứoc ấm ko muối xem sao? thế có dc k chủ top?
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

tớ ăn các bữa bình thường, ít tinh bột và dầu mỡ, ngày 2 lần CM sáng và tối. THế này có cần thay doi gì ko chủ top ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Bitran oi, uống CM ghê răng quá............. chẹp chẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

huhu hỏi bác google mới biết đậu bắp là gì, e thề từ nhỏ đến h chưa bao h đc ăn và nghe đến tên luôn hnay mẹ e luộc khoai nên e đã k kiềm chế đc mà xơi luôn 2 củ to đoành lúc 10h , thế là thấy có lỗi vs bản thân nên đã tự giác pha 1 cốc chanh muối để uống
    hnay lúc tắm e tẩy da chết mặt và toàn thân xong xuống nhà mẹ e chê mặt sần sùi xấu xí như bà già k biết có phải CM đã có td k, nh e mới uống có 1 ngày, lại khó đi nặng nữa
    càng buồn, càng cay cú, càng quyết tâm CM >.<
    Hihi.Mới 1 ngày thôi, có lên đi chị Nếu có tác dụng, vài ngày sau là ổn thôi. Ăn khoai cũng tốt lắm, nhưng nói chung tối hay khuya hạn chế ăn ( trừ trái cây ít ngọt ) còn ban ngày thì đói chị cứ xơi cũng ổn, giúp đi nặng nhẹ nhàng hơn. hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    Bé Top, lá sake nấu nước uống thì có được gọi là trà thanh nhiệt không?
    Chị phải công nhận tuyệt chiêu chanh muối nước ấm của em!
    YÊU...LẮM ...CƠ !!!
    Haha, câu cuối của chị làm em ... sướng vì em đi xem film của Megastar trong Parkson, cốt yếu là xem chị Nở nói câu ": Nỡm ạ! Yêu ... lắm ... cơ"

Lá sake khô nấu uống thì phải biết (mát mà ngon), màu đẹp, uống thơm nhẹ, bỏ tủ lạnh uống thì ko chê đâu được. Nhất chị
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em áp dụng pp chị cũng gần tuần r đấy, chỉ có điều e k hãm ăn được nên chắc cũng chẳng giảm mấy,ăn đêm còn khiếp hơn ngày thói quen r, huc, sẽ cố gắng hơn. ngày nào e cũng 3,4 trái chanh đấy ạ, nhưng không sao, e nghĩ k giảm được thì giữ cân, k đc cái này thì đc cái kia nên e cứ áp dụng triệt để ạ :"> Em cần giảm tới 5kg cơ mà :P ngày nào e cũng vào trang này mà đọc còn k kịp với mấy mẹ ấy ạ, công nhận nhà mình xây nhanh thật,hihi.

Ah mà chị top ơi cho e hỏi, e tới tháng r nhưng chưa thấy j cả, có phải do CM k chị?bữa h e vẫn uống CM đều, số lượng còn tăng lên. k biết có ảnh hưởng gì đến "tháng" của em k?e có nên ngừng uống thời gian k chị?