Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 432K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amirah Xem bài viết
    ui topic này hay quá, làm em phải thức đến 3h đêm để đọc cho bằng hết, hihi. và em cũng xin 1 chân vào nhà chanh muối ấm (rất kết sự nhiệt tình chu đáo của chị chủ top ạ). em cao 1m55 nặng 51kg, mục tiêu của em là xuống tầm 47kg, mà nhất là tiêu cái nách phè mỡ vs bắp tay, và bụng, đùi T.T sáng mai sẽ áp dụng luôn, hihi. mà e thì ham ăn kinh khủng, cứ gì vừa miệng là ăn k biết no là gì, làm sai để kiềm chế đây mặt e dễ nổi mụn nữa nên e cũng x.định là đợt này sẽ "bùng nổ cái mặt" nh vì dáng xinh da đẹp e sẽ cố gắng theo đến cùng, e sẽ thg xuyên update lên đây update tình hình cho khí thế
    à về khoản răng lợi, e nghĩ uống chanh nhiều trog t.gian dài sẽ làm mòn và ảnh hg k tốt đến men răng sau này về già có khi dễ móm (ui...) nên các chị có thể uống bằng ống mút, e nghĩ thế sẽ tốt hơn ạ
    chưa thực hiện mà đã thấy phấn chấn vui vui rồi, chúc cả nhà mình lấy lại vóc dáng thon thả, da mịn đẹp và nhất là duy trì đc cân nặng mong muốn, yêu các chị nhiều nhiều.
    Em thì cố tình uống thường cho răng trắng, sát khuẩn, miệng thơm... Phù phù...

Chị thử dùng chanh xem có cải thiện được cái mỏ hay ăn như em ko ạ! Chứ em là hạn chế hẳn, đang cố gắng ăn cho có chất mà lười ăn kinh khủng ( giờ dạ dày củng teo nhỏ mất rồi. Hehe ). Vai với nách em nhìn cũng phát khiếp mà lại thích ba lỗ, váy quây. Haiz, chanh giúp em gọn gàng rồi.

Báo cáo là hôm qua mặc thử váy quây ngắm nghía ở nhà, nách ko còn tí thừa nào nữa, vai gầy ko thể gầy hơn, 2 chân khép lại ko được, hở toang. Hehe, mỡ ơi là mỡ, tao tru đi cửu tộc nhà mày, khỏi còn đất sống luôn. Haha.

Cố lên cả nhà chanh muối ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chị bi này, em thấy thêm 1 tác dụng nữa của CM đấy. Đó là em cảm thấy mình rất thoải mái, nhẹ nhàng, yêu đời hơn. Tư tưởng k phải lo nghĩ về chuyện béo ú nữa, tự nhiên thấy vui vẻ hơn lạ thường. Sáng nay em cũng uống 1 cốc CM, ăn sáng với 1 trứng gà và 4 miếng thịt bò xào, 1 hũ sữa chua và 1 ly nước cam. Hơi nhiều nhỉ? Nhưng bù lại trưa và tối em chỉ ăn trái cây thôi. Giờ thì em thấy uống CM thật ngon, k khó uống như lúc đầu nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_cut_duoi Xem bài viết
    chị bi này, em thấy thêm 1 tác dụng nữa của CM đấy. Đó là em cảm thấy mình rất thoải mái, nhẹ nhàng, yêu đời hơn. Tư tưởng k phải lo nghĩ về chuyện béo ú nữa, tự nhiên thấy vui vẻ hơn lạ thường. Sáng nay em cũng uống 1 cốc CM, ăn sáng với 1 trứng gà và 4 miếng thịt bò xào, 1 hũ sữa chua và 1 ly nước cam. Hơi nhiều nhỉ? Nhưng bù lại trưa và tối em chỉ ăn trái cây thôi. Giờ thì em thấy uống CM thật ngon, k khó uống như lúc đầu nữa.
    Hehe. Đúng rồi Bi cũng thấy thế. Nhẹ nhõm đầu óc, tinh thần phấn chấn, zai nhà đi công tác, gọi 1 ngày 4 lần mà lúc nào cũng toe toét, zai hỏi dạo này sao vui thế, zai đi xa, tự do nên vui hay sao thế

Mèo ăn thế là ít mà. Trứng gà với thịt bò ko hề béo đâu, mà khi giảm cân nên ăn mấy lại ấy đấy. Bi ăn 1 bữa nào cơm, nào thịt rau củ... Mà cũng gầy nhằng đây. Hihi.

Tình hình của Mèo làm mình thấy khả quan quá, vui lây í

Sáng nay mình làm 1 cái bánh mì thịt lúc mới dậy, ko uống chanh. Vì mình đang tụt cân nhanh quá, đi nặng cũng khí thế. Ăn bánh mì cho nóng trong người, đi nặng bớt lại
    • 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

híhí, cũng nhờ chị bi tốt bụng, chia sẻ rất tận tình kinh nghiệm bổ ích của chị nên em mới có thành quả dư lày đấy. Cuối tuần này em mới cân thử xem tình hình ra sao. Hôm nay thấy vui vẻ, yêu đời lớm, k ủ dột như mấy hôm trc nữa. Cả nhà CM cố lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

báo cáo cả nhà sáng nay cân 51.5 kg (e cao có m55 T.T) ra chợ mua ngay chục quả chanh về cất tủ lạnh uống dần, e vắt 1 quả chanh vào can to rồi cho 1 thìa muối( cái thìa nhựa ăn sữa chua vinamilk ấy ạ), rôi đổ nước 2 lạnh 1 nóng nh e vẫn thấy khá mặn và khó uống, chắc trưa phải giảm muối các chị nhỉ, đợi 15p r măm miếng dứa thừa trong tủ lạnh từ tối qua và chơi 2 cái bánh dầy giò thế có giảm cân đc ko hả chị bitran mà e ở cùng bố mẹ nên đc tẩm bổ dữ lắm, e mỗi bữa chỉ ăn nửa bát, còn lại toàn thức ăn mà chiến, từ hnay sẽ tiết chế ăn vặt đến hết mức có thể nữa, hi hi. à em đã đi ... đc, sau mấy ngày táo (í ẹ) dù k cảm giác hết hẳn cặn bã,(vì cũng đi ít ít thui >"<) nh e cũng vui lắm, e nghĩ đó chính là dấu hiệu cho thấy chanh muối sẽ có td với e em q.đ sẽ theo pp này dài dài, cho thành lối sống luôn bây h đang chờ mặt lên mụn để có da đẹp đây, hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hihi . oánh dấu , học theo chị để giữ cân :-x
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 443 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

nhà CM nước ấm Bitran xây tầng cao nhanh ra phết, hôm nay là ngày t3 theo PP này, hi vọng, hi vọng......................
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

à mà chị chủ top ơi . cho e hỏi giảm cân như thế này thì vòng 1 nó có giảm theo ko ạ . huhu e thấy giảm là vòng 1 cũng đều đều giảm theo , teo rét lại .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

báo cáo cả nhà sáng nay cân 51.5 kg (e cao có m55 T.T) ra chợ mua ngay chục quả chanh về cất tủ lạnh uống dần, e vắt 1 quả chanh vào can to rồi cho 1 thìa muối( cái thìa nhựa ăn sữa chua vinamilk ấy ạ), rôi đổ nước 2 lạnh 1 nóng nh e vẫn thấy khá mặn và khó uống, chắc trưa phải giảm muối các chị nhỉ, đợi 15p r măm miếng dứa thừa trong tủ lạnh từ tối qua và chơi 2 cái bánh dầy giò thế có giảm cân đc ko hả chị bitran mà e ở cùng bố mẹ nên đc tẩm bổ dữ lắm, e mỗi bữa chỉ ăn nửa bát, còn lại toàn thức ăn mà chiến, từ hnay sẽ tiết chế ăn vặt đến hết mức có thể nữa, hi hi. à em đã đi ... đc, sau mấy ngày táo (í ẹ) dù k cảm giác hết hẳn cặn bã,(vì cũng đi ít ít thui >"<) nh e cũng vui lắm, e nghĩ đó chính là dấu hiệu cho thấy chanh muối sẽ có td với e em q.đ sẽ theo pp này dài dài, cho thành lối sống luôn bây h đang chờ mặt lên mụn để có da đẹp đây, hihi
    Em ơi, chị đây ly nước bình thường mà còn nửa muỗng canh muối với 1 chanh!!!
    Cái này là tội lỗi của Chủ top gây ra cho chị, hiểm lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị đang áp dụng phương pháp chanh với mật ong mà thấy không ăn thua, mà khoản ăn vặt lại vô địch, nhất là những ngày gần đèn đỏ. Tối nay về áp dụng thử phương pháp này xem sao, đỡ mất công khoản đi tìm mua mật ong và khoản ăn vặt. Hy vọng là có kết quả tốt vì đang cần giảm 2 kg thôi mà khó quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 358 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Bạn chủ top bách mạch hộ t xem t thuộc tạng người nào? T lên cân và xuống cân cũng rất nhanh: 1, 2 ngày là t có thể lên hoặc xuống 1kg- 1,5kg, mà t cũng chưa áp dụng chế độ ăn uống j?
    Phôi Pha!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    hihi chị ơi, trưa nay e đã giảm muối đi 1 nửa, công nhận dễ uống hẳn nh vẫn hơi lợn lợt kiểu j ấy, phải ực liền 1 hơi sợ ngừng thì k uống tiếp nổi, chắc cũng từ từ mới chuyển sang thích đc ạ mà uống xong 5p em ăn cơm luôn mới ngu chứ, k biết có mất tác dụng ko nh mà bữa trưa e ăn tự nhiên rất ngon miệng, dù sao cũng kiềm chế hết mức: nửa bát cơm, 3/4 đĩa rau muống, mấy miếng cá kho và nửa miếng bò xào =)) em nghĩ là cốc chanh muối e uống trc đó đi tong rồi nên nửa tiếng nữa tiêu bớt cơm e sẽ uống cốc nữa, ko biết thế có ổn ko nhỉ hnay mới là ngày đầu CMNA của em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Haha, đọc cái câu cuối của bạn là tớ cười bò ra, hài hước thật. Thi thoảng tớ đọc comment trong WTT mình, thấy còn sướng hơn xem Gala cười nữa, thích ghê

Bạn ơi, pha ít muối cho có, trung hòa chất chua trong chanh cho dạ dày bớt khổ thôi chứ anh muối có tác dụng giảm cân đâu, chỉ tổ giữ nước trong cơ thể thôi ấy. Hehe.

Bạn ăn thức ăn nhiều cũng được trừ mỡ và tinh bột. Vì béo có phải do thịt hay rau đâu ạ, toàn do cái thằng mỡ xấu với tinh bột thôi Cứ an tâm mà chiến thức ăn với ko ăn sau 5-6pm, uống chanh muối lâu dài thì sẽ giảm cân tốt đấy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongcom Xem bài viết
    Chị đang áp dụng phương pháp chanh với mật ong mà thấy không ăn thua, mà khoản ăn vặt lại vô địch, nhất là những ngày gần đèn đỏ. Tối nay về áp dụng thử phương pháp này xem sao, đỡ mất công khoản đi tìm mua mật ong và khoản ăn vặt. Hy vọng là có kết quả tốt vì đang cần giảm 2 kg thôi mà khó quá.
    Chị thử chanh muối nước ấm xem ạ. Lười ăn luôn ấy ạ. Mỏ em thì ăn có lẽ là đứng nhì ko ai dám đứng nhất mà giờ LƯỜI ĂN mới hãi hùng chớ

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnie9x Xem bài viết
    à mà chị chủ top ơi . cho e hỏi giảm cân như thế này thì vòng 1 nó có giảm theo ko ạ . huhu e thấy giảm là vòng 1 cũng đều đều giảm theo , teo rét lại .
    Mình thấy mỡ ở vòng 2 tan biến đi, phần dưới ngực hõm vào, vòng 1 nhìn còn khủng hơn đấy ạ Đâm ra tự nhiên eo thon, ngực phình Hay phết ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonnie9x Xem bài viết
    hihi . oánh dấu , học theo chị để giữ cân :-x
    Mong bonnie thành công rực rỡ tặng bông trước ủng hộ tinh thần nè

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai.anh Xem bài viết
    nhà CM nước ấm Bitran xây tầng cao nhanh ra phết, hôm nay là ngày t3 theo PP này, hi vọng, hi vọng......................
    Hihi. Nhà mình cao vì nhà mình nghèo ( khỏe đẹp nhưng siêu tiết kiệm ) mà vui chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    Úi, hehe, thêm 1 người nữa trách móc Bi Khổ thân con bé. Nhưng mà cũng đáng tội thật
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

hihi chị ơi, trưa nay e đã giảm muối đi 1 nửa, công nhận dễ uống hẳn nh vẫn hơi lợn lợt kiểu j ấy, phải ực liền 1 hơi sợ ngừng thì k uống tiếp nổi, chắc cũng từ từ mới chuyển sang thích đc ạ mà uống xong 5p em ăn cơm luôn mới ngu chứ, k biết có mất tác dụng ko nh mà bữa trưa e ăn tự nhiên rất ngon miệng, dù sao cũng kiềm chế hết mức: nửa bát cơm, 3/4 đĩa rau muống, mấy miếng cá kho và nửa miếng bò xào =)) em nghĩ là cốc chanh muối e uống trc đó đi tong rồi nên nửa tiếng nữa tiêu bớt cơm e sẽ uống cốc nữa, ko biết thế có ổn ko nhỉ hnay mới là ngày đầu CMNA của em
    Hihi, chị sẽ quan dần thôi, ko khó uống đâu ạ. Những ngày đầu cơ thể chưa nhận biết sự có mặt của anh chanh muối nên còn ham hố ăn lắm, sau vài ngày thì chán ăn hẳn chị ah! Sáng em gặm 1 cái bánh mì thịt, ko thèm chanh muối gì hết mà giờ tỉnh bơ, chả thèm gì, khát nước thì làm 1 chai 500ml cho sướng rồi lê la hóng hớt với các Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSau Xem bài viết
    Bạn chủ top bách mạch hộ t xem t thuộc tạng người nào? T lên cân và xuống cân cũng rất nhanh: 1, 2 ngày là t có thể lên hoặc xuống 1kg- 1,5kg, mà t cũng chưa áp dụng chế độ ăn uống j?
    Nào tớ bắt mạch cho nhớ. E hèm... Tạng người này gần giống tạng người tớ khi xưa, muốn lên hay xuống đều nhanh chóng hết Sau này, có hơi zai nhà vào thì... thôi đừng chiêm bao, trở thành tạng khó giảm cân. Xuống 1 cân thì sau đó lên 2 cân, cứ thế mà từ 49-50 cân, vụt phát lên 58 cân Giờ có lẽ mình cũng tầm dưới 55 cân rồi ( sau 2 tuần ăn 1 bữa/ ngày, gần 2 tuần chanh muối, chanh lạnh ko muối ). Mình đoán thế vì nhất định ko cân. Nhưng mặc áo ôm sát người, ko phải hóp bụng nữa, cứ tỉnh bơ ( chưa phẳng lì như model nhưng cũng khiến nhiều người mơ ước ạ ) . Đấy là em nói cho các chị cố thêm động lực chứ em ko chém gió đâu các chị ạ

Em rút ra 1 kinh nghiệm, cơ thể chúng ta lúc bé khác, lớn khác hay đơn giản là năm trước khác, năm nay khác và phụ thuộc rất nhiều vào ngoại cảnh ( môi trường, ăn uống, thuốc men, bệnh tật... ). Điều chúng ta cần lưu ý là CHÚNG TA NÊN LẮNG NGHE CƠ THỂ CHÚNG TA. Như em, da sáng mịn trước nay bỗng dưng dị ứng khủng khiếp, ko bao giờ make up được, da khô, nhăn, xấu đi, tái ngoét... Em biết em làm hại gan của em rồi, nên giờ em phải cố uống chanh muối để đuổi hết giặc ra khỏi gan của em thì em mới mong đẹp da và dáng thon được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitran Xem bài viết
    Hihi, chị sẽ quan dần thôi, ko khó uống đâu ạ. Những ngày đầu cơ thể chưa nhận biết sự có mặt của anh chanh muối nên còn ham hố ăn lắm, sau vài ngày thì chán ăn hẳn chị ah! Sáng em gặm 1 cái bánh mì thịt, ko thèm chanh muối gì hết mà giờ tỉnh bơ, chả thèm gì, khát nước thì làm 1 chai 500ml cho sướng rồi lê la hóng hớt với các Mẹ
    hic, ko hiểu sao ngủ dậy lại thấy cái bụng réo rắt biểu tình rồi, lại pha cốc CMNA thứ 3, thấy dễ chịu hẳn, hihi. nh mà em siings với bố mẹ nên là nhà em toàn ăn tối tầm 7h thôi huhu. à chị bi cho e hỏi, chị nấu cháo huyết kiểu j thế ạ, search google toàn ra cháo lòng đọc thấy nản luôn . mà chị ơi ví dụ em ko xó t.gian rảnh thì ra chợ ăn tiết hầm lá ngải có ok ko nhỉ (em thấy ng ta hầm chung với cả gà nữa nên chắc cũng bổ ghê lắm, ko biết có béo ko).
    quên mất, sáng nay lục tục vắt chanh, mẹ em nhìn thấy mới bảo uống nc chanh là da dễ bắt nắng cháy đét luôn nên các chị các mẹ nhớ che chắn thật kĩ nhé, hì hì.
    • 115 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

B ơi sao mình theo phương pháp CMNA ngày uống 3 cốc mà còn lên cân dữ vậy.huhuhuhu,