TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!! (tầng 1 - 2)

• 75 Lượt chia sẻ
  • 431K Lượt đọc
  • 2.95K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Qua WTT, em học hỏi được rất nhiều cách giảm cân bằng chanh - giảm cân bằng chanh cho riêng bản thân mình. Trước em cũng thuộc dạng mình dây, không béo nổi. Chẳng hiểu tại sao sau khi có gia đình thì ăn rau cháo kiểu gì cũng tăng cân. Được cái em không bao giờ béo qua ngưỡng 58 ky (em cao 1m65) nhưng cũng dễ hấp thụ, khó giảm cân theo ý mình. Do xương em to, chỉ cần 55 cân là y như khủng long rồi.

Em cũng đã uống Lishou ( loại ngày uống 1 viên ), xuống ầm ầm, 2 tuần từ 58 ky xuống còn 52 ky. Rất sung sướng. Uống thuốc ấy hại gan lắm ạ! Kết quả là em bị dị ứng trường kỳ và không bao giờ trang điểm được . Sau này em phải tiết thực và tuyệt thực để lọc cơ thể. Trong các cách thì cách này là xuống cân nhanh và an toàn nhất nhưng mà em thấy không phải ai cũng có thể làm. Mệt, hoa mắt, đau đầu, đắng miệng... là những triệu chứng ta cảm nhận được rõ nhất khi tiết thực và tuyệt thực. Sau khi xuống cân, zai của em tẩm bổ 2-3 ngày thì cũng lại thấy nặng trình trịch nữa rồi. Buồn kinh khủng. Sau khi đọc rất nhiều tài liệu, kinh nghiệm của các Mẹ trong WTT thì em quyết định áp dụng cách giảm cân bằng chanh (chanh tươi pha tí muối ) uống trước bữa ăn. 1 ngày em chỉ ăn 1 lần vào khoảng 2-3 hoặc 4pm, thường là bát bún riêu cua nước trong vắt của cô bán gần nhà. Trước khi ăn 30 phút, em uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau em uống thêm cốc nữa. Đi ngủ em cố nhét cốc nữa. Những ngày đầu, em đi nhẹ và đi nặng khá nhiều, em rất thích, vì chanh muối giúp em lấy hết những thứ bẩn thỉu trong ruột ra hết. Người cứ nhẹ tênh, cảm giác thích cực kỳ. Đến hôm nay chỉ là ngày thứ 5 em uống chanh muối, thịt em bắt đầu bệu, nhão nhoẹt, tín hiệu tôt cho giảm cân. Người mi nhon lắm ạ, chỉ cần tập thể dục cho săn chắc lại là ổn.

Lưu ý khi giảm cân bằng chanh với muối :
    1. Trước khi uống chanh muối, em trải qua 2 tuần ăn ít, em không thích chia nhỏ bữa ăn do không kiểm soát được nên cố ăn ngày 1 lần trước 4pm. Tuy nhiên, ăn ít thế trong 2 tuần cũng không giảm là mấy nhưng em thấy nó là tiền đề cho bước 2 giảm cân với chanh muối. Vì theo em, khi ấy cơ thể đã thích nghi và dạ dày cũng co lại, không ăn nhiều được nữa.

2. Khi chúng ta uống chanh muối, chúng ta có thể ăn uống thoải mái nhưng không hề tăng cân. Nhưng vì em đang ép cân nên em triệt để hết sức và uống đến 3 quả chanh 1 ngày ( khuyến cáo cho người bị dạ dày)

3. Những Mẹ nào bị dạ dày hoặc không có khả năng ép cân như em, có thể dùng chanh pha mật ong với nước ấm. Dùng lâu dài, giảm cân rất kinh ngạc ạ.

4. Sau khi ép cân đến mức mình muốn, em sẽ giữ thói quen uống chanh muối ( hoặc chanh mật ong ) ngày 1-2 lần để giữ cân. Ăn uống thoải mái mà không hề tăng cân.

5. Giảm cân bằng chanh muối giúp da em sáng hẳn ra, mịn màng cực kỳ

6. Uống chanh cũng làm cho hàm răng em trắng hơn nữa ạ. Sự thật đấy các Mẹ.

7. Trong quá trình ép cân, không nên cân, đo gì cả. Em cứ im im mà làm, mặc quần thì quần rộng, mặc áo cổ thuyền thì tuột lên tuột xuống. Thấy hài lòng, càng cố gắng ép cân. Sau khi em thấy thực sự hài lòng thì em mới cân và đo

8. Có thể uống chanh muối, 1 số Mẹ tăng cân vì cơ thể giữ nước, ngưng 2-3 ngày sẽ hết triệu chứng này, giảm cân rõ rệt đấy ạ. Nếu uống mà bị mụn hay nóng, là do cơ thể thải độc, da dẻ sẽ xinh đẹp sau đó

9. Do em ép cân trước đó 2 tuần rồi uống chanh 5 ngày, tần suất và số lượng nhiều nên mới tiêu mỡ nhanh như thế. Các Mẹ cố gắng uống từ 2 tuần trở lên thì mới có tác dụng nhé. Uống càng đều, càng lâu dài càng kết quả mỹ mãn.

10. Không nên ăn uống quá kiêng khem. Thịt cá, bún ( em ghét cơm), miến ... cứ ăn bình thường ( không quá nhiều ), lúc ăn độn thật nhiều rau vào ạ. Vừa no bụng vừa không sợ thừa calo. Các Mẹ có thể ăn thêm khoai lang, dưa hấu... vừa đẹp da, vừa giúp cơ thể thanh lọc tốt. Em ngày nào cũng cố ăn thêm 10-20 quả đậu bắp, phụ giúp cho đi nặng khí thế hơn . Càng đi nặng nhiều ( không lỏng ), em càng thích vì cặn bã gì gì cũng bị tống khứ hết. Vì thật ra trong cơ thể chúng ta, có đến 3-4 cân là phế thải rồi. Mất đi những thứ ấy, người vừa thanh sạch, da dẻ đẹp lại còn nhẹ đi nữa

Em chia sẻ những gì em biết được về giảm cân bằng chanh. Em rất thích WTT của chúng ta và em mong các Mẹ trong WTT ai cũng xinh xắn và mi nhon. Em mong các Mẹ bớt chút thời gian tham khảo và tìm ra hướng giảm cân tốt nhất cho riêng mình. Em chào cả nhà
    219 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Huhu. Tủi thân quá! Các chị em vào tham khảo cũng khá nhiều nhưng mà không ai comment cho em. Buồn lăm lắm í Topic buồn
    • 679 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e thấy có nhiều topic nói về vụ này lắm, chị search thử nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Chị đã uống chanh mật ong rồi, nhưng ko giảm cân là mấy....
    Kinh nghiệm khi uống mấy loại thuốc giảm cân : ko có cảm giác muốn ăn, người hơi căng và mất ngủ = ko nên dùng.
    Cho chị hỏi em 1 tí: nếu trước bữa ăn 30n phút chị uống chanh muối hoặc chanh mật ong và ăn cơm bình thường, nhưng ít thì có tác dụng ko? Tks em.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    e thấy có nhiều topic nói về vụ này lắm, chị search thử nha
    Cảm ơn bạn. Thì cũng như mình đã nói, mình đúc kết được 1 kinh nghiệm giảm cân dành cho chính mình ( là người dễ lên khó giảm ) cũng nhờ các bài trong WTT và 1 số trên trang khác. Trên đây là chia sẻ cho các Mẹ những gì mình từng chuột bạch và hậu quả của chúng.

Cuối cùng thì mình cũng cảm ơn những bài viết về giảm cân với chanh, muối hoặc mật ong. Vì mình đã chuột bạch phương pháp này khá thành công và hiện tại chưa có hậu quả xấu nào

Hôm qua đi vào nhà thuốc hỏi mua vài thứ, sẵn hỏi xem có thuốc giảm cân nào mới không? Chị dược sĩ ngạc nhiên, em có béo tí nào đâu mà uống thuốc giảm cân Sướng hết cả người. Được ăn lại được giảm cân, không còn gì bằng các Mẹ ah
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    Chị đã uống chanh mật ong rồi, nhưng ko giảm cân là mấy....
    Kinh nghiệm khi uống mấy loại thuốc giảm cân : ko có cảm giác muốn ăn, người hơi căng và mất ngủ = ko nên dùng.
    Cho chị hỏi em 1 tí: nếu trước bữa ăn 30n phút chị uống chanh muối hoặc chanh mật ong và ăn cơm bình thường, nhưng ít thì có tác dụng ko? Tks em.
    Hiện tại, trước bữa ăn, em pha cốc chanh muối với nước ấm ( có tác dụng giảm cân tốt hơn nước nguội ) uống. Sau 30 phút hoặc 15 phút, em sẽ ăn gì đó, vừa đảm bảo cho dạ dày vừa rửa sạch cặn bẩn trong ruột. Nếu chị ngại bị đau dạ dày, chị có thể uống với mật ong, nhưng chị nên pha 250ml hoặc 500ml nước ấm, nửa trái chanh, nửa thìa mật ong thôi. Vì em ép cân triệt để nên em uống 3 lần / ngày. Mỗi lần 1 quả canh với 250ml nước ấm, 1 tí xíu muối trắng. Sau khi em cảm thấy ổn, em sẽ duy trì uống ngày 1-2 lần, mỗi lần nửa quả chanh thôi ah. Có tác dụng đẹp da, giữ cân.

Như bản thân em, dù ép cân nhưng sau khi uống chanh muối, em vẫn ăn bún bò, bún riêu như thường. Tất nhiên ăn ít bún ( loại bớt tinh bột ) và ít mỡ màng. Em ăn thêm đậu bắp ( có chất nhớt, dễ tiêu hóa), dưa hấu, trái cây ít ngọt, khoai lang... Thịt cá em vẫn ăn, chỉ không ăn mỡ thôi. Em thuộc dạng khó xuống cân nhưng em vẫn xuống chị ah. Giờ thịt em nhão và bệu lắm. Thi thoảng phải xông hơi và đi thể dục cho săn chắc lại. Em bóp thử phần đùi, thấy hiện tượng sần vỏ cam gần như hết hẳn ( mỡ tích tụ lâu ngày ). Em nghĩ em đã tiêu hủy được 1 lượng mỡ khá đáng kể nên thịt mới nhão nhoẹt ra như thế. Hèn gì em mặc quần áo rộng hẳn ra

Nếu chị khó giảm cân, chị thử chuột bạch như em xem sao. Biết đâu lại phù hợp và mi nhon hẳn ra mà ăn uống cũng thoải mái ạ :X Em chúc chị thành công này, ủng hộ chị
    • 77 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@Chị chủ top: Em cũng đang áp dụng pp chanh muối để giảm cân. Tuần đầu tiên xuống hẳn 1kg nhưng 2 tuần tiếp theo nó xuống chậm rì rì Hic giờ thì em đã hiểu tại sao. Lúc trước em uống chanh muối với nước ấm, sau này thấy uống lạnh...ngon hơn nên cứ nước lạnh mà phang, vì thế xuống cân chậm. Nhờ xem topic của chị mới biết, từ giờ em sẽ uống nước ấm lại, hihi. Cám ơn chị.
    @Các mẹ: em đang chuột bạch phương pháp này và thấy rất hiệu quả, các mẹ cứ yên tâm thử nhé. Chỉ trừ mẹ nào bị đau dạ dày thì không nên dùng. Chúc cả nhà mình đều xinh đẹp mi nhon như ý hihi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đấy là bí quyết cho người ko bị dạ dày thé còn có bí quyết cho những mẹ bị da dày thi sao ta các mẹ có bí quyết gì ko chứ chanh muối thì chi 1 ngày là ôm bụng thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songtu_85 Xem bài viết
    @Chị chủ top: Em cũng đang áp dụng pp chanh muối để giảm cân. Tuần đầu tiên xuống hẳn 1kg nhưng 2 tuần tiếp theo nó xuống chậm rì rì Hic giờ thì em đã hiểu tại sao. Lúc trước em uống chanh muối với nước ấm, sau này thấy uống lạnh...ngon hơn nên cứ nước lạnh mà phang, vì thế xuống cân chậm. Nhờ xem topic của chị mới biết, từ giờ em sẽ uống nước ấm lại, hihi. Cám ơn chị.
    @Các mẹ: em đang chuột bạch phương pháp này và thấy rất hiệu quả, các mẹ cứ yên tâm thử nhé. Chỉ trừ mẹ nào bị đau dạ dày thì không nên dùng. Chúc cả nhà mình đều xinh đẹp mi nhon như ý hihi
    Đôi khi nó xuống chậm rì rì 1 phần có thể uống nước lạnh, phần nữa cũng có thể do muối có tác dụng giữ nước. Có thể bạn ngừng uống 2-3 ngày chanh muối xem sao. Có thể pha loãng 2 trái chanh với 2-3 lít nước nguội, không muối uống trong 2-3 ngày đó. Bạn sẽ không còn tình trạng bị giữ nước. Lúc đó cân mới thật sự chính xác là mình có giảm hay không.

Kinh nghiệm của mình là ít cân, đo... tránh tình trạng sốt ruột, thất vọng, bỏ ngang. Mình hay mặc 1 quần đùi jeans không co giãn trước khi chuột bạch, trong khi chuột bạch... Trước khi chuột bạch phương pháp này, quần mặc vào y như cây giò bị dây bó chặt, giờ thì lưng rộng, 2 ống rộng thoải mái luôn ấy ( giảm nhiều mỡ ) . Thế là mình ung dung tiếp tục phương pháp này

Bạn cố gắng ăn ít dầu mỡ với cơm bún tí nhé. Rồi áp dụng chanh muối nước ấm xem sao. Chứ mình là dạng khó xuống mà áp dụng phương pháp này hay ra phết. Da hồng hào, người gọn hẳn lên Dù chỉ mới gần tuần uống rất nhiều chanh muối ép cân

Chúc bạn thành công nhen
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhaichi Xem bài viết
    đấy là bí quyết cho người ko bị dạ dày thé còn có bí quyết cho những mẹ bị da dày thi sao ta các mẹ có bí quyết gì ko chứ chanh muối thì chi 1 ngày là ôm bụng thôi
    Em nghĩ là chanh mật ong cũng tốt lắm, nhất là người có triệu chứng dạ dày. Tất nhiên cũng nên pha ít mật ong thôi ạ. Và có thể uống trước bữa ăn, uống xong ăn ngay cho đỡ xót ruột. Hoặc trong bữa ăn, nhấm nháp vài miếng thì làm 1 cốc chanh mật ong. Muốn an toàn thì sau bữa ăn như uống thuốc ấy ạ

Em còn nghe ngóng thấy bảo chanh mật ong giúp dạ dày tốt hơn luôn đấy ạ Nên chị không phải quá lăn tăn đâu. Chị pha nước ấm uống sẽ không chua nhiều, không ê buốt răng, giảm cân hiệu quả hơn.

Phương pháp này không tác dụng phụ, thanh lọc cơ thể lại còn kinh tế nữa. Các chị nên thử xem sao, nếu không hợp thì mới tìm phương pháp khác
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút nhé! Uống chanh với mật ong, vì mật ong có đường liệu có béo không?
    • 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chị chủ top cho em hỏi, trong quá trình ép cân, chị ăn 1 ngày có 1 bữa thôi à? như thế thì đói hoa hết cả mắt . Liệu em có thể vẫn ăn đầy đủ 3 bữa, nhưng trước bữa ăn uống chanh muối thì có tác dụng k hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylamcoi Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút nhé! Uống chanh với mật ong, vì mật ong có đường liệu có béo không?
    Hihi. Nếu mà chị uống mật ong nguyên chất thì sẽ không béo lên đâu ạ!

Cách thử mật ong nguyên chất mà em được 1 Bác bày là em lấy cốc nước lọc, nhỏ vào 2-3 giọt mật ong, em nhìn thấy mật ong chìm ngay xuống đáy cốc nước và không hề hòa tan với nước. Nếu hòa tan với nước là mật ong có đường, uống thứ ấy vào sẽ phản tác dụng.

Em nghĩ khi pha chanh mật ong, chị nên pha 1/2 hoặc 1 thìa nhỏ mật ong với 250ml nước ấm thôi ạ! Thế cho đỡ lo âu Khi uống, nhiều người bảo nổi mụn do mật ong nóng... nhưng em thấy khi chị nổi mụn là cơ thể đang thải độc. Sẽ mất hiện tượng này sau vài ngày. Em đã từng thải độc cơ thể, người em chi chít nào mề đay, nào chàm... kinh lắm nhưng sau 1 tuần da dẻ xinh tươi rất nhiều

Hy vọng chị thành công với chanh
    • 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylamcoi Xem bài viết
    chị mua mật ong nguyên chất xịn í, đừng mua loại mật ong ăn đường, sẽ k bị béo đâu chị ạ. Mà còn giúp giảm cân rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_cut_duoi Xem bài viết
    chị chủ top cho em hỏi, trong quá trình ép cân, chị ăn 1 ngày có 1 bữa thôi à? như thế thì đói hoa hết cả mắt . Liệu em có thể vẫn ăn đầy đủ 3 bữa, nhưng trước bữa ăn uống chanh muối thì có tác dụng k hả chị?
    Hihi. Mình ăn thế là do mình đang ÉP CÂN. Mình nhấn mạnh ép cân vì sao. Vì do đặc thù công việc, mình cần ép cân gấp và sau đó sẽ giảm từ từ và duy trì không cho tăng cân nữa.

Nhưng cách 3-4 ngày gì ấy mình cũng dành 1 ngày ăn 2-3 bữa bún, bánh bao chiên ... tùy thích. Cũng chẳng lên cân bạn ạ! Mình khuyến khích các Mẹ cứ ăn uống bình thường, hạn chế cơm, bún, thịt mỡ, dầu ăn ( thay dầu ăn thường bằng Olive nguyên chất cho lành ạ ). Ăn dặm bằng khoai lang, ngô luộc, dưa hấu, thanh long, các loại quả ít ngọt. Uống trước, trong hay sau bữa ăn tùy ạ! Dù sao em nghĩ nên uống trước ăn ít nhất 15 phút vẫn tác dụng nhanh hơn. Bạn có thể ăn đủ 3 bữa, uống chanh muối hay mật ong tùy bạn lựa chọn. Hạn chế 1 số thứ như mình đã nói ở trên. Sau 2 tuần hoặc hơn bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả. Trước khi ngủ, mình uống thêm trà thanh nhiệt cho mát rồi ngủ. Còn chị nào áp dụng chanh mật ong thì trước ngủ làm 1 cốc chanh mật ong ấm, ngủ ngon, thanh lọc Do em đang ép cân nên không uống chanh mật ong, thay bằng trà thanh nhiệt.

Sau này, khi giữ cân, em sẽ uống chanh mật ong, như thế đỡ lo dạ dày và cũng nhiều tác dụng cho da dẻ, răng miệng

Mình quên, đặc biệt uống thứ này, MÌNH KHÔNG THÈM ĂN Sướng kinh khủng. Mồm ăn mà giờ không thèm ăn tẹo nào nên 1 ngày 1 bữa mà tinh thần vẫn phấn chấn là thế
    • 237 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

ôi, thanks chị chủ top nhiều lắm, em cũng thuộc tạng người lên cân thì dễ mà xuống thì cực khó. Người em lại chắc nữa. xuống cân là điều k tưởng Em đang áp dụng MONA, nhưng mà sao thấy gian nan quá, dù mới chỉ được 1 ngày. Nếu thế thì cái pp này nhẹ nhàng thật, vẫn đc ăn mà k lo béo, lại còn xuống cân, thanh lọc cơ thể nữa. Áp dụng MONA thì cũng đc, nhưng khổ nỗi là nhiều khi zai rủ đi ăn hay tiệc tùng với cty, bạn bè gì đấy thì lại hỏng chuyện. Hết đợt MONA này em sẽ thử pp của chị xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_cut_duoi Xem bài viết
    ôi, thanks chị chủ top nhiều lắm, em cũng thuộc tạng người lên cân thì dễ mà xuống thì cực khó. Người em lại chắc nữa. xuống cân là điều k tưởng Em đang áp dụng MONA, nhưng mà sao thấy gian nan quá, dù mới chỉ được 1 ngày. Nếu thế thì cái pp này nhẹ nhàng thật, vẫn đc ăn mà k lo béo, lại còn xuống cân, thanh lọc cơ thể nữa. Áp dụng MONA thì cũng đc, nhưng khổ nỗi là nhiều khi zai rủ đi ăn hay tiệc tùng với cty, bạn bè gì đấy thì lại hỏng chuyện. Hết đợt MONA này em sẽ thử pp của chị xem sao.
    Hihi! Mình áp dụng rất nhiều phương pháp, từ thuốc men đến tuyệt thực ... Thuốc thì có tác dụng phụ nặng nề ( đã gánh chịu và đau khổ ). Tuyệt thực thì thanh lọc tốt, giảm cân nhanh, cá hồi cũng nhanh vì zai thương, ép ăn mà Phương pháp này đúng là mình đang áp dụng, nhưng hiệu quả thì khá bất ngờ. Không cần thuốc men gì cũng lười ăn thấy rõ. Dạ dày đang co lại, ăn mỗi bát bún con con bé xíu là no không thở nổi

Thực tế da mình đang hồng hào trở lại ( bình thường da mình xanh và tái ngắt, nhìn kinh vô cùng ), khá mịn và thịt đang nhão ra do tiêu mỡ. Giờ chỉ chăm chỉ áp dụng với chiều nào cũng đi bộ ( cho săn chắc lại ). Giảm cân cách này mình thấy nhẹ nhõm, ăn được, ngủ được, thể dục thì nhẹ nhàng, không cần tập nặng hay vã mồ hôi. Tiệc tùng gì cũng thoải mái, không phải khước từ. Trước khi đi ăn tiệc, mình cứ tu 1 cốc chanh muối, pha thêm 1 chai 500ml, 2 chanh, nước nguội, không muối, vừa ăn tiệc vừa tu. Thế thì sao mà tăng cân nổi chứ

Mong bạn thử phương pháp này và cũng thành công như mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

À ! Mà mình thấy í, uống chanh vào, axit trong dạ dày bị tiết chế, không đòi hỏi mình ăn thì phải. Chứ không phải uống vào xót ruột, ăn nhiều như mọi người nghĩ đâu ạ! Thật ra em đau dạ dày nặng. Chụp Xray, nhìn vào thì cứ gọi là thảm hại, nhưng em uống chanh muối, không hề đau dạ dày tí nào. Uống ngày đầu thấy lạ lạ, sang thứ 2-3 là thấy ngon hẳn. Giờ cứ ngụm chừng 3 hớp là hết cốc chanh muối.

Nói gì nói chứ mình vẫn mê nhất cái thanh lọc, nên uống trước bữa ăn ( nhất là bữa ăn đầu tiên trong ngày ) là thế. Ôi thì gột sạch nhơ bẩn trong ruột, tống tuốt tuồn tuột ra. Nhẹ hẫng cả người. Thích kinh khủng. Lúc nào thấy muốn đi nặng là lòng mừng thầm. Em nói khí không phải, mong các Mẹ không mắng chứ sau 2 ngày uống chanh muối, em đi 3-4 lần 1 ngày ( không phải tiêu chảy đâu ạ ) mà 1 lần đi í là cứ ầm ầm, nhiều khủng khiếp, trong khi em ăn mỗi bát bún bé tẹo. Đấy là cặn bã bám chắc trong ruột ạ ( em nghĩ thế ) nên sau mới 6 ngày mà da em hồng hào hẳn lên, không dị ứng nữa
    • 55 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ôi....cảm ơn chủ top nhé..đang loay hoay với mớ thực đơn ăn kiêng đây, hic...từ mai mình bắt đầu với chanh muối nứoc ấm..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 817 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobby.bobby Xem bài viết
    ôi....cảm ơn chủ top nhé..đang loay hoay với mớ thực đơn ăn kiêng đây, hic...từ mai mình bắt đầu với chanh muối nứoc ấm..
    Cố lên nhé bạn. Không kinh khủng đâu. Thử xem nhé!