TIN TÀI TRỢ.

kinh nghiệm giảm 10kg trong vòng 20 ngày-tầng 3

• 6.65K Lượt chia sẻ
  • 287K Lượt đọc
  • 2.33K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh6896 Xem bài viết
    Từ ngày mai mình sẽ nói không với tất cả những thứ gì làm cho kế hoạch công cốc ,cái ,mồm làm hại cái thân. Ăn có cái đùi gà mà ân hận từ trưa h. Huhu. Lên trên này thề thốt với cả nhà cho có khí thế,ko biết có ăn thua ko nữa
    Ngoc Anh xinh quá mà giảm thành công rồi mà, giờ chỉ còn giữ cân thôi mà, lo gì chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình theo từ tầng 1, giờ đến tận tầng 3 rồi nhưng thực ra mới làm được tới hôm nay là ngày thứ 16, kết quả tốt hơn những lần làm pp khác. Ngày thứ 1,2 mình làm tuyệt đối, ngày thứ 3 bị dính tuyết ( mình sinh sống ở Bhutan trên đinhr Hymalayan ý) bị sốt nên phải phạm là ăn 1 tô trứng cá, ngày thứ 4 vẫn sốt nên ăn 1 tô canh cá với bơ tươi, ngày thứ 5 triệt để, dù vậy sau ngày thứ 5 cân thì thấy giảm được 4kg, mừng lắm ý ( mình cao 1m67 mà nặng tới 75 kg, ngày sinh viên chỉ có 48kg, ngày cưới cũng chỉ quanh 48,49kg. Bước lên bàn đẻ chỉ có 72kg thế mà h nó phì nhiêu thế mới đau), sau ngày thứ 5 mình bận lu bù, nên thỉnh thoảng bị thèm ăn quá có phạm ăn thêm salat rau cải bắp + rau sà lách chắc vì vậy mà giảm chậm hơn, sáng nay bước lên cân thì thấy giảm thêm được 1,5 kg. Tổng cộng đã giảm 5,5 kg sau 15 ngày và bước sang ngày thứ 16 ( ngày hôm nay). Mục tiêu của mình là giảm 20kg cơ nên chắc còn phải ăn hỗn hợp dài dài. Ưu điểm của hỗn hợp này là làm cho da mềm, mịn đẹp không chỉ có giảm kg không ... Mình thấy không đến nỗi khó ăn và nếu ai thực hiện được triệt để thì xuống kg nhanh mà không bị mệt mỏi, mình ăn thêm không phải do đói mà là do thèm nhai cái gì đó thôi. Nhưng từ ngày ăn hỗn hợp mình tuyệt nhiên không động đến hạt cơm nào ... Béo là khổ vậy đấy ... Mọi người cùng nhau cố gắng nhé! Vì mùa hè đang đến, vì váy áo xinh đẹp mọi người cố lên nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bhutanha Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình theo từ tầng 1, giờ đến tận tầng 3 rồi nhưng thực ra mới làm được tới hôm nay là ngày thứ 16, kết quả tốt hơn những lần làm pp khác. Ngày thứ 1,2 mình làm tuyệt đối, ngày thứ 3 bị dính tuyết ( mình sinh sống ở Bhutan trên đinhr Hymalayan ý) bị sốt nên phải phạm là ăn 1 tô trứng cá, ngày thứ 4 vẫn sốt nên ăn 1 tô canh cá với bơ tươi, ngày thứ 5 triệt để, dù vậy sau ngày thứ 5 cân thì thấy giảm được 4kg, mừng lắm ý ( mình cao 1m67 mà nặng tới 75 kg, ngày sinh viên chỉ có 48kg, ngày cưới cũng chỉ quanh 48,49kg. Bước lên bàn đẻ chỉ có 72kg thế mà h nó phì nhiêu thế mới đau), sau ngày thứ 5 mình bận lu bù, nên thỉnh thoảng bị thèm ăn quá có phạm ăn thêm salat rau cải bắp + rau sà lách chắc vì vậy mà giảm chậm hơn, sáng nay bước lên cân thì thấy giảm thêm được 1,5 kg. Tổng cộng đã giảm 5,5 kg sau 15 ngày và bước sang ngày thứ 16 ( ngày hôm nay). Mục tiêu của mình là giảm 20kg cơ nên chắc còn phải ăn hỗn hợp dài dài. Ưu điểm của hỗn hợp này là làm cho da mềm, mịn đẹp không chỉ có giảm kg không ... Mình thấy không đến nỗi khó ăn và nếu ai thực hiện được triệt để thì xuống kg nhanh mà không bị mệt mỏi, mình ăn thêm không phải do đói mà là do thèm nhai cái gì đó thôi. Nhưng từ ngày ăn hỗn hợp mình tuyệt nhiên không động đến hạt cơm nào ... Béo là khổ vậy đấy ... Mọi người cùng nhau cố gắng nhé! Vì mùa hè đang đến, vì váy áo xinh đẹp mọi người cố lên nhé
    Mẹ này có các chỉ số gần như giống mình (mình nhẹ hơn mẹ nó mấy kg, chiều cao bằng). Giờ chỉ ước ao quay lại thời mới lấy chồng (hồi đấy mình 55kg) Mình thấy ăn hỗn hợp này không thôi thì đói lắm, bụng lúc nào cũng réo ầm ĩ, đầu thì chỉ nghĩ đến miếng chả miếng giò thôi Sáng nay mình phải ăn thêm 1 củ đậu + 1 quả dưa chuột để chống lại cơn đói đấy. Làm sao để đi hết con đường cả tháng như này nhỉ? hic... lúc nào trong đầu mình cũng chỉ muốn "phá giới"...
    uao3p7
    • 83 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngay thu 3 cua minh. Ti le m xay 6,7 qua ca chua 3 chuoi nua qua dua. Ko bit nhu vay dc chua. Hhuhu beo qua
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

. sáng nay thức dậy chưa kịp ra chợ mua đồ thì đã có hiện tượng khó thở, tức ngực chóng mặt ( hình như tụt HA ) nói đến giảm kg cơ thể đã biểu tình r. nhưng mình vẫn quyết tâm ra chợ mua 1 quả dứa, 5 quả chuối, 3 quả cà chua cũng tầm 4 lạng . Mình xay nửa quả dứa, 2 quả chuối, 2 quả cà chua. hh khá là đẹp mắt nhưng mùi cà chua vs chuối khó trộn lại khó uống quá. chưa kịp uống đc nhiều mới thử có 2 thìa là đã k vào r. chết giở, bh mình phải ăn cháo liệu tối thực hiện pp này dc ko nhỉ . Buồn quá cơ thực hiện triệt để là không ăn bất cứ thứ gì khác ngoài hh hả b
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello cả nhà. Mình cũng đã quyết tâm theo pp này. Dùng chuối tây có lẽ là k ảnh hưởng gì đến dạ dày, nên hnay là ngày thứ 2 m thực hiện rồi. Hỗn hợp của mình là 5 quả chuối tây bé, 9 cà chua nhỏ, 1 quả dứa vừa. K khó uống lắm nhưng sao nó cứ chát chát của chuối. Vẫn bị thèm ăn lắm, tối qua làm bún chả cho chồng và con zai cũng bị phạm vào 5-6 miếng chả và 1 miếng bún bé xíu. Đêm nằm thì đói k tả nổi. Lê ra uống cốc nc đầy, may mà cái bụng nó yên. Sáng nay ăn 1/2 củ khoai luộc + 500ml hỗn hợp. Trưa nay ăn 1 quả ổi to và 500ml hh. Cảm thấy vô cùng thoải mái, mình k có cân nên chưa biết giảm k. mỗi lần thèm ăn là phải nhảy vào đây đọc. Luôn update nhé các mẹ 😬😬😬
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Mẹ này có các chỉ số gần như giống mình (mình nhẹ hơn mẹ nó mấy kg, chiều cao bằng). Giờ chỉ ước ao quay lại thời mới lấy chồng (hồi đấy mình 55kg) Mình thấy ăn hỗn hợp này không thôi thì đói lắm, bụng lúc nào cũng réo ầm ĩ, đầu thì chỉ nghĩ đến miếng chả miếng giò thôi Sáng nay mình phải ăn thêm 1 củ đậu + 1 quả dưa chuột để chống lại cơn đói đấy. Làm sao để đi hết con đường cả tháng như này nhỉ? hic... lúc nào trong đầu mình cũng chỉ muốn "phá giới"...
    Không biết mẹ nó bao nhiêu tuổi ( tiện sưng hô) mình 35 tuổi. Mình từng khổ sở làm đủ cách để về được dáng xưa thời mới lấy chồng ý 48,49kg người dây dây mặc gì cũng thích. Mình từng đi hút mỡ, từng dùng thực phẩm Cambridge, Best slim và ngay cả uống siro neera hoàn toàn không ăn trong 10 ngày có giảm được 6kg nhưng rồi ăn uống thả phanh sau đó tăng hơn ngày chưa giảm nản đến kinh khủng ... Người ta mà từ béo xong gầy thì cuộc đời mới tươi vui chứ đây từ gầy như hạc mà bị phì lên một cách khủng khiếp đau lòng lắm, nhiều khi dị ứng với từ cân nặng ý. Mỗi khi ra đường thấy các nàng gầy gầy mình cứ ngắm và ước ao, người không biết lại tưởng mình bị less nhưng thực ra là thèm cái gầy của họ thôi chứ không hề có vấn đề gì về giới tính Khổ vậy đấy, ông xã thì bảo việc gì phải khổ, béo mà khoẻ mạnh còn tốt hơn gầy mà ốm yếu ( nói là nói vậy thôi chứ thực ra chả ông nào không thích vợ gầy và xinh đẹp), lắm lúc thấy mình khổ sở vì theo pp này kia mà chả giảm nổi kg ông ấy còn bảo mình tâm lý có vấn đề ... Than phiền tí cùng mẹ nó vì chắc cũng cùng đồng cảnh ngộ. Cùng nhau nói không với cơm và cùng nhau cố gắng giảm xuống ít nhất là về mức 54, 55kg mẹ nó nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bhutanha Xem bài viết
    Không biết mẹ nó bao nhiêu tuổi ( tiện sưng hô) mình 35 tuổi. Mình từng khổ sở làm đủ cách để về được dáng xưa thời mới lấy chồng ý 48,49kg người dây dây mặc gì cũng thích. Mình từng đi hút mỡ, từng dùng thực phẩm Cambridge, Best slim và ngay cả uống siro neera hoàn toàn không ăn trong 10 ngày có giảm được 6kg nhưng rồi ăn uống thả phanh sau đó tăng hơn ngày chưa giảm nản đến kinh khủng ... Người ta mà từ béo xong gầy thì cuộc đời mới tươi vui chứ đây từ gầy như hạc mà bị phì lên một cách khủng khiếp đau lòng lắm, nhiều khi dị ứng với từ cân nặng ý. Mỗi khi ra đường thấy các nàng gầy gầy mình cứ ngắm và ước ao, người không biết lại tưởng mình bị less nhưng thực ra là thèm cái gầy của họ thôi chứ không hề có vấn đề gì về giới tính Khổ vậy đấy, ông xã thì bảo việc gì phải khổ, béo mà khoẻ mạnh còn tốt hơn gầy mà ốm yếu ( nói là nói vậy thôi chứ thực ra chả ông nào không thích vợ gầy và xinh đẹp), lắm lúc thấy mình khổ sở vì theo pp này kia mà chả giảm nổi kg ông ấy còn bảo mình tâm lý có vấn đề ... Than phiền tí cùng mẹ nó vì chắc cũng cùng đồng cảnh ngộ. Cùng nhau nói không với cơm và cùng nhau cố gắng giảm xuống ít nhất là về mức 54, 55kg mẹ nó nhé!
    Em 30 tuổi. Vậy xưng chị em cho tình cảm nhé. Em cũng trải qua đủ các biện pháp rồi (trừ phẫu thuật, hút mỡ). Đã dùng Cambridge diet, Superior fat burner, đi spa mất mấy chục triệu,.... Những lần như thế cũng giảm được khoảng 7-8kg nhưng sau đó lại bị lên trở lại (còn hoành tráng hơn trước)... Khổ tâm lắm cơ. Ông xã thì toàn cản vợ, bảo là sao phải làm khổ bản thân như thế, cứ ăn uống điều độ rồi tập thể dục là được... cơ mà em không khoa học được. Thích gì là chén, đã chén là phải cật lực cho thỏa, lại còn bận quá nên không tập thể dục được nữa... Giờ thì như thùng phi í, nhìn mấy cô người mẫu mà ước ao, khát khao quá :P hihi. Ngày trước lúc còn mi nhon em tự tin tiếp xúc, gặp gỡ mọi người lắm (vì hay được khen xinh)... Bây giờ toàn trốn thôi...ngại lắm, chả dám gặp ai
    uao3p7
    • 101 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em vừa uống hh xong cả nhà ạ,lên đây cmt cho có thêm động lực tối còn uống. Hôm qua ăn có cái đùi gà mà sáng nay cân thì tăng 1 cân.huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Em 30 tuổi. Vậy xưng chị em cho tình cảm nhé. Em cũng trải qua đủ các biện pháp rồi (trừ phẫu thuật, hút mỡ). Đã dùng Cambridge diet, Superior fat burner, đi spa mất mấy chục triệu,.... Những lần như thế cũng giảm được khoảng 7-8kg nhưng sau đó lại bị lên trở lại (còn hoành tráng hơn trước)... Khổ tâm lắm cơ. Ông xã thì toàn cản vợ, bảo là sao phải làm khổ bản thân như thế, cứ ăn uống điều độ rồi tập thể dục là được... cơ mà em không khoa học được. Thích gì là chén, đã chén là phải cật lực cho thỏa, lại còn bận quá nên không tập thể dục được nữa... Giờ thì như thùng phi í, nhìn mấy cô người mẫu mà ước ao, khát khao quá :P hihi. Ngày trước lúc còn mi nhon em tự tin tiếp xúc, gặp gỡ mọi người lắm (vì hay được khen xinh)... Bây giờ toàn trốn thôi...ngại lắm, chả dám gặp ai
    Chị cũng bị cản suốt, sao chị em mình cũng dùng pp giống nhau thế nhỉ, cũng Cambridge, em dùng super fat burner thì chị dùng best slim, chị cũng đi spa giảm béo, chị chỉ có dùng extra hơn em là đã đi hút mỡ rồi nhưng đâu lại vào đấy, lần chị giảm nhiều nhất là 6kg nhưng tăng lại hơn số đã giảm ... chị cũng ăn vô đối, 1 khi đã ăn gì mình thích thì khỏi phải nói ... Mà ông xã chị còn hay rủ nhậu nhẹt + công việc của chị cũng hay phải tiếp đối tác trên bàn tiệc (chị kinh doanh đông trùng hạ thảo từ Bhutan về Việt Nam + chị có công ty Tour + Tổ chức từ thiện ), tối nào mà ở nhà là ông xã chị rủ nhậu ngay, 1 tối vài chai bia là chuyện thường thành ra đi làm cũng tiệc tùng, về nhà cũng tiệc tùng nên việc béo lên cũng phần lớn là do cái miệng mà ra , cho đến trước ngày thực hiện pp này thì chị vẫn ăn uống vô tội vạ + mỗi tối đều uống ít nhất 1 chai đến 3 chai bia 750ml ý. Giờ thì chị cai bia hoàn toàn, có thèm thì uống 1 ly rượu vang đỏ thôi. May mắn là ở Bhutan không được mặc quần áo thường đi làm mà phải mặc váy áo truyền thống đi làm váy Kira + áo Tego nên cũng đỡ nhìn thấy thân hình phì nhiêu ( tự động viên mình thế chứ nếu gầy mặc cũng đẹp hơn là béo ).... Cố gắng em nhé, cố gắng động viên nhau cùng khoá cái mồm thèm ăn lại khi nhìn thấy đồ ăn ngon ...
    10981_1052881811393446_4310082268267825626_n
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em vừa uống xong hh . sáng nay em ăn hơi nhiêu huhu . mà giờ lại ăn muộn ko biết có ảnh hưởng gì ko các chị nhỉ
    em lo quá
    • 101 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang_lun Xem bài viết
    Ngoc Anh xinh quá mà giảm thành công rồi mà, giờ chỉ còn giữ cân thôi mà, lo gì chứ
    Mình đang giảm thành ng dây nè. Hihi
    • 162 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

mình bị đau dạ dày khá nặng, ăn thế này chỉ có chết thui.
    đã từng thử nước chanh mật ong nhưng vẫn bị đau dạ dày.
    Thế nào mà chanh + ớt bột lại chữa được bệnh dạ dày nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, từ thứ 7 đến giờ mình giảm đc 2kg rùi. Leo lên cân mà ko ngờ đâu. Vì hồi này ăn nhiều lắm, sáng t7 ăn 1 khoanh giò, tối ăn nửa cái pizza, tối cn thì ăn 1 tô bún, tối t2 thì ăn 1 hộp kem 500ml. Lại còn lười chanh ớt, ko luộc chuối, cứ để thế xay cho thơm nữa chứ.
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Híc.nghe các chị giảm cân được mà thèm quá à
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miu.ladyz Xem bài viết
    Híc.nghe các chị giảm cân được mà thèm quá à
    Cố lên em, tối nay chị lại xõa, khoai tây chiên, kem ầm ầm. Mai lại tiếp tục chiến dịch.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào mọi người, thấy mọi người gc nhanh mình thèm ghê luôn, mình cao 1m58 mà nặng 60kg lận, buồn lắm luôn., mình cố gắng làm pp này lần đầu sau 10 ngày giảm đc 3,5kg, sáng chiều thể dục luôn ah, mình ăn lại và lại lên vì mình ăn rất nhiều như bị cuồng ăn, sau đó mình làm lại thì không giảm mà cứ bị đứng cân, mình xay 5 chuối 6 cà 1/2 thơm, từ mai mình thử triệt để lại xem sao, nghe mọi ng bảo xay ít chuối nhiều cà và thơm sẽ ok hơn, có ai bị đứng sau lần thứ nhất như mình k? cùng chia sẻ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ăn hh tỉ lệ như thế nào mà giảm hay vậy chị
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mà các chị ơi.máy xay sinh tố rẻ nhất thì bn tiền nhỉ...e ko biết vụ này nên hỏi ý kiến các chị luôn
    • 101 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sáng nay cân giảm đk 0,5kg cả nhà ạ.hihi
    Thích nhất pp này là da đẹp ghê luôn á,da e h mịn màng tươi tắn lắm,ai cug khen,sờ sờ thích làm sao ấy,hihi,mỗi tội ko trắng lắm thôi. Có chị em nào có bí quyết trắng da hem,e hôm nay thử với cám gạo,sữa tươi,dầu dừa,dầu olive,chanh. Ko biết có hiệu quả ko nữa