TIN TÀI TRỢ.

kinh nghiệm giảm 10kg trong vòng 20 ngày

• 55.8K Lượt chia sẻ
  • 1.29M Lượt đọc
  • 2.74K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 194 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới sáng sớm mà uống nước chanh ấm cho thêm tí ớt bột là hại bao tử lắm đấy ạ. Cá nhân em thì ko ủng hộ cách này, vì nó ảnh hưởng sức khỏe lắm. 20 ngày mà chỉ có 3 loại kia thì sao mà cung cấp đủ dinh dưỡng cơ thể cần hiu hiu.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 104 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đọc comment mà thấy ham quá mấy chị ơi. Em cũng mập lắm luôn (1m58 mà 60kg lận ). Chiều nay em sẽ mua thơm chuối cà về làm liền.Hy vọng sẽ có kết quả như mong đợi. Cám ơn chị chủ topic nhiều lắm. Nhiệt tình và dễ thương hết sức.
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crybaby9z Xem bài viết
    Trc e có e bé nên từ 47kg bị chồng chăm sóc tẩm bổ cho nhiều quá nên sau 3 tháng người em bi h thành 55kg rồi nhưng cách đây 1 tháng em vô tình bị sẩy thai e muốn lấy lại dáng quá các c ạ bi h gặp ai cũng bị nói là sao dạo này béo thế k biết e áp dụng pp này có đc k c nhỉ ??? Bao gồm chuối tây-dứa và cà chua thôi ạ ??? e muốn giảm về số cân nặng như cũ ạ c chủ toppic cho em lời khuyên với
    chị cứ giảm theo phương pháp này nhé, sẽ hiệu quả cho chị, chức chị thành công...hi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng ạ nghe các c nói mà e ham hố kinh khủng luôn ý .nhưng mà cả nhà chồng k ai ủng hộ việc e giảm cân hết tại bố mẹ chồng em mong có cháu quá nên muốn e tròn trịa khỏe mạnh để sinh cháu cho ông bà bế chứ
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nabeo89 Xem bài viết
    Chị haitien_lamkhang ơi. E hỏi vs, từ hnay sáng và chiều e uống thêm trà thảo mộc cô đặc của Herbalife có được ko cj. Nó có ảnh hưởng j ko? Tại là e nhờ bạn e mua lâu rồi nhưng hôm qua nó mới đưa. E sáng dậy uống 1 cốc nước lọc ấm, sau đó uống nước chanh ấm ớt rồi đi thể dục, về e uống 1 cốc trà Herbalife 30p sau e mới ăn sinh tố. Chiều trc khi đi tập e uống thêm 1 cốc trà Herbalife nữa. Như vậy có ảnh hưởng j ko ạ. E thấy ng bán trà bảo trà này có tác dụng thải độc và tiêu những vùng mỡ lâu năm, nên e cũng muốn kết hợp nữa. Chị có j bảo e vs nhé. E cảm ơn chị nhiều nhiều.
    không sao hết cả e ak, nó sẽ công dụng hơn thôi, uống trà thay nước lọc cũng được mà, hi. sao rồi còn dc nhiu cân
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AinhiLB Xem bài viết
    Các chị ơi, mình vẫn uống đủ số lượng như vậy nhưng chia nhỏ ra thành nhiều lần được không ạ?
    được nhak e. chúc e thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 301 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatien_lamkhang Xem bài viết
    không sao hết cả e ak, nó sẽ công dụng hơn thôi, uống trà thay nước lọc cũng được mà, hi. sao rồi còn dc nhiu cân
    Vẫn 51kg thôi chị. Duy trì như vậy kết thúc 10 ngày chắc e giảm 5kg đấy cj ak. Mừng quá cơ ấy. E định là chủ nhật có đi đám cưới thì sáng tối e vẫn ăn sinh tố buổi trưa đó ăn cưới e chỉ ăn thịt gà hấp hay luộc ko có mỡ thôi + vs rau j đó chứ ko ăn thả ga đâu. E sẽ duy trì như vậy cho đến khi về mức cân mong muốn rồi giữ cân, vì sau lúc thèm mà ko được ăn thì h e ko có thèm nữa. Nên e nghĩ m vẫn thực hiện được. Thế mới thấy e cũng kiên trì ấy cj nhỉ? Bao nhiêu đồ ăn ngon, ngày nào cũng ngửi cũng ngắm, nhưng nghĩ về dáng đẹp e lại dẹp hết. Cơ mà 2 bên sườn của e vẫn 2 cục mỡ to e tập mà nó cũng chẳng mất. Mặt e cũng béo nữa, đến hnay thì nhìn nó cũng gọn hơn. E định lắc vòng nhưng ko biết nó có ảnh hưởng j ko. Mới mượn được cái vòng về tập lắc đã, rồi sẽ tập cho quen để v2 đẹp hơn, gọn gàng và săn chắc hơn. Lần này chả hiểu sao e quyết tâm thế. Trc thì cứ giảm 1 2kg e đã sướng điên lên và lại ăn như điên ấy. Lần này thì quyết tâm ko vi phạm j cả.
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crybaby9z Xem bài viết
    Vâng ạ nghe các c nói mà e ham hố kinh khủng luôn ý .nhưng mà cả nhà chồng k ai ủng hộ việc e giảm cân hết tại bố mẹ chồng em mong có cháu quá nên muốn e tròn trịa khỏe mạnh để sinh cháu cho ông bà bế chứ
    vừa cân thôi, chứ mẹ mập sinh con không tốt nhé chị
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Vẫn 51kg thôi chị. Duy trì như vậy kết thúc 10 ngày chắc e giảm 5kg đấy cj ak. Mừng quá cơ ấy. E định là chủ nhật có đi đám cưới thì sáng tối e vẫn ăn sinh tố buổi trưa đó ăn cưới e chỉ ăn thịt gà hấp hay luộc ko có mỡ thôi + vs rau j đó chứ ko ăn thả ga đâu. E sẽ duy trì như vậy cho đến khi về mức cân mong muốn rồi giữ cân, vì sau lúc thèm mà ko được ăn thì h e ko có thèm nữa. Nên e nghĩ m vẫn thực hiện được. Thế mới thấy e cũng kiên trì ấy cj nhỉ? Bao nhiêu đồ ăn ngon, ngày nào cũng ngửi cũng ngắm, nhưng nghĩ về dáng đẹp e lại dẹp hết. Cơ mà 2 bên sườn của e vẫn 2 cục mỡ to e tập mà nó cũng chẳng mất. Mặt e cũng béo nữa, đến hnay thì nhìn nó cũng gọn hơn. E định lắc vòng nhưng ko biết nó có ảnh hưởng j ko. Mới mượn được cái vòng về tập lắc đã, rồi sẽ tập cho quen để v2 đẹp hơn, gọn gàng và săn chắc hơn. Lần này chả hiểu sao e quyết tâm thế. Trc thì cứ giảm 1 2kg e đã sướng điên lên và lại ăn như điên ấy. Lần này thì quyết tâm ko vi phạm j cả.
    e lắc vòng đi, ko có ảnh hưởng gì đâu, 1 lần ko quá 20 phút, 1 ngày ko quá 1 tiếng là ok, lắc vòng vùng mỡ hông 2 bên mới đẹp nhé e, chị lắc vòng 2 năm rồi, lúc đầu thì hơi đau 2 bên nhưng qua vài ngày nó sẽ quen thôi
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anheoi Xem bài viết
    Em hôm nay đã là ngày thứ 3. Sáng dậy em không cân nhưng thấy người nhẹ như bấc, cảm giác da bụng dính vào lưng. Nhưng cứ uống nước chanh và sinh tố xong là e lại thấy người như tích nước, thế là sao hả các chị?
    mỗi người một thể trạng nhé chị, e cũng có cảm giác như chị, nhưng đó ko phải tích nước mà đó là no hơi nhé chị, vẫn giảm cân bình thường, chị cứ lên cân thử nhé, chúc chị thành công
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxanh113 Xem bài viết
    Mới sáng sớm mà uống nước chanh ấm cho thêm tí ớt bột là hại bao tử lắm đấy ạ. Cá nhân em thì ko ủng hộ cách này, vì nó ảnh hưởng sức khỏe lắm. 20 ngày mà chỉ có 3 loại kia thì sao mà cung cấp đủ dinh dưỡng cơ thể cần hiu hiu.....
    nếu chị ko ủng hộ thì chị có thể không thử, người đau bao tử hay gan nhiễm mỡ, máu nhiễm mỡ dùng cái này trường kì để chữa bệnh nhé chị, chị ko tin chị có thể lên google tìm hiểu nhé,(trang tư vẫn của bác sĩ về bệnh nhân tiểu đường gan nhiễm mỡ đó chị) uống vào người khỏe và ko ảnh hưởng gì cả.
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Thế thì toi e. Ngực e 87cm, bao h cho nó nhỏ mặc áo cho nó dễ, chứ nhìn chỉ thấy ngực là ngực. Đúng là ng ăn ko hết ng lần ko ra.
    nó giảm size nhak e, ngực chị lúc trước chưa giảm cân mặc nó lòi ra cả đóng mỡ áo ngực ôm ko hết được nhưng giờ mặc lại mấy áo ngực đó ôm vừa khít luôn nhé
    • 216 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Vâng. E đang cố gắng lắm cj ak. Mục tiêu là đẹp, để anyc biết là ko có a e vẫn sống tốt. Ko hẳn là như thế, chủ yếu là vì m. Nhưng đó cũng là động lực khá là lớn để e cố gắng hơn. Anyc và cô nyc của a sẽ phải ngạc nhiên khi gặp lại e. Cứ ở đó mà cười vì đã qua mắt được e, cũng chẳng sung sướng j cái trò lừa dối ng khác đâu, ng gian dối thì sẽ gặp ng dối gian. E chẳng nói j xấu về a cả, nhưng cũng chẳng chúc a hp vì như thế nó giả tạo lắm, vì thực lòng e chẳng muốn thế. Cảm ơn a vì đã xa e để e thấy là m mạnh mẽ đến thế. Cha zô
    Uhm đúng rồi đấy, mình ghét những thứ giả tạo lắm vì vậy mình cứ đẹp đã khi nào dáng đẹp sẽ tự tin hơn nhiều, t cũng khổ sở với giảm cân lắm, ngày xưa có uống CMA giảm nhanh còn 47kg, ai cũng khen đẹp thế xong ngủ quên trên chiến thằng tăng lại 53kg rồi.giờ uống lại phương pháp đó thấy ko hiệu quả bạn ạ
    T chưa bắt đầu dc vì cái máy xay sinh tố hư, mang đi sửa chắc hôm nay mới lấy, quyết tâm dáng xinh đón Noel thôi hihi
    Sự gì Thiên Chúa liên kết loài người không được phân ly

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thấy các chị giảm mà ham quá. Em cũng đang muốn giảm cân vì sắp đến noel rồi, tính chụp ảnh kỉ niệm vs ng iu mà thấy mình vẫn còn mập nên k tự tin chụp j cả. Tình hình là e k theo cả ngày như chị được, buổi trưa cả nhà e ăn cơm chung, mọi ng không cho e nhịn ăn giảm cân nữa vì e vừa mới kết thúc đợt nước mía 12 ngày e giảm đc 2kg (hic hiện tại 1m6 nặng 54kg mà mọi người cứ bảo vừa rồi đẹp rồi nên k cho giảm). H e cố lắm thì chỉ uống đc sáng và tối thôi thì có giảm nhanh được không chị, trưa e chỉ ăn thức ăn và k ăn cơm. Bình thường vẫn chỉ ăn buổi trưa, lâu lâu buổi sáng bị ép thì có ăn 1 ít vậy mà vẫn k giảm được cân. E vẫn duy trì uống chanh muối mấy tháng nay nhưng chỉ giữ cân thôi
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boomup Xem bài viết
    Thấy các chị giảm mà ham quá. Em cũng đang muốn giảm cân vì sắp đến noel rồi, tính chụp ảnh kỉ niệm vs ng iu mà thấy mình vẫn còn mập nên k tự tin chụp j cả. Tình hình là e k theo cả ngày như chị được, buổi trưa cả nhà e ăn cơm chung, mọi ng không cho e nhịn ăn giảm cân nữa vì e vừa mới kết thúc đợt nước mía 12 ngày e giảm đc 2kg (hic hiện tại 1m6 nặng 54kg mà mọi người cứ bảo vừa rồi đẹp rồi nên k cho giảm). H e cố lắm thì chỉ uống đc sáng và tối thôi thì có giảm nhanh được không chị, trưa e chỉ ăn thức ăn và k ăn cơm. Bình thường vẫn chỉ ăn buổi trưa, lâu lâu buổi sáng bị ép thì có ăn 1 ít vậy mà vẫn k giảm được cân. E vẫn duy trì uống chanh muối mấy tháng nay nhưng chỉ giữ cân thôi
    uhm, giảm như vậy thì chậm, nhưng cao như e thì giờ giảm còn 50kg là đẹp, thế thì e ăn như e cũng được khoảng 3 tuần gì đó thôi. chúc e thành công nhé
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi em lúc trước 3 tháng có giảm kg. giảm tại tập luyện tù mù uống đủ thứ (thiên nhiên) xong nó giảm từ 56 hay 57kg gì đó xuống 47,48kg nhưng mà sau tết, em ăn uống rất vô tư và sau 8 tháng nó lại tăng từ 47,48kg lên 53 kg gì đấy rồi . Buồn qúa. Em đã tiếp tục giảm mà không được mà gia đình cũng không cho giảm, bảo giảm nhìn như xương di động tại em cũng khá cao, xương to mà khổ nỗi đùi rất to , bắp rất to và mỡ bụng . Nhưng mặt lại khá hóp )). hồi đó em giảm kg rồi ngất 2 lần (hồi trước chưa giảm khỏe như voi, giảm rồi mới biết ngất nó là như nào. Phải nghỉ học thế là bị mắng một trận, sau đó bắt ăn và tăng kg) cho nên em muốn hỏi là áp dụng cách này có mệt không ạ ??? Tại em bây giờ cũng đang chuẩn bị thi hsg )) với cả uống nó đẹp da ạ ????

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Cún's của tớ bị điêng đấy ^^~ TỦN của ẺM - ẺM của TỦN - chúng tớ bị điêng --- siêu nhân cuồng phong. muahahahahhaha
    Cấm động vào Trí của tớ nhá mấy bợn xinh yêu
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GalaxyyYii Xem bài viết
    Chị ơi em lúc trước 3 tháng có giảm kg. giảm tại tập luyện tù mù uống đủ thứ (thiên nhiên) xong nó giảm từ 56 hay 57kg gì đó xuống 47,48kg nhưng mà sau tết, em ăn uống rất vô tư và sau 8 tháng nó lại tăng từ 47,48kg lên 53 kg gì đấy rồi . Buồn qúa. Em đã tiếp tục giảm mà không được mà gia đình cũng không cho giảm, bảo giảm nhìn như xương di động tại em cũng khá cao, xương to mà khổ nỗi đùi rất to , bắp rất to và mỡ bụng . Nhưng mặt lại khá hóp )). hồi đó em giảm kg rồi ngất 2 lần (hồi trước chưa giảm khỏe như voi, giảm rồi mới biết ngất nó là như nào. Phải nghỉ học thế là bị mắng một trận, sau đó bắt ăn và tăng kg) cho nên em muốn hỏi là áp dụng cách này có mệt không ạ ??? Tại em bây giờ cũng đang chuẩn bị thi hsg )) với cả uống nó đẹp da ạ ????

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    e đang còn học thì để sức vào học hành đã, đến khi thi là nó tự giảm cân thôi, e có thể uống 1 ngày 1 cốc vào buối sáng hoặc tối, rồi kết hợp tập thể dục nó sẽ giữ cân hoặc giảm chậm tùy theo cơ địa mỗi người, ngày uống 1 cốc thì da e cũng đẹp lên trông thấy đó. chúc e khỏe mạnh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatien_lamkhang Xem bài viết
    uhm, giảm như vậy thì chậm, nhưng cao như e thì giờ giảm còn 50kg là đẹp, thế thì e ăn như e cũng được khoảng 3 tuần gì đó thôi. chúc e thành công nhé
    Ah chị ơi, uống ớt thế có nóng không ạ, cơ địa e hơi nóng, dễ nổi mụn, đợt vừa rồi uống mía với ớt đà lạt nên cũng ok không nổi mụn nhìu chỉ có 1 2 cục j đó nổi lại tự lặn. Hic e chỉ sợ mỗi cái uống ớt nó lại nổi mụn thì chết e, nhà e có sẵn ớt bột mẹ tự làm rồi
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cún's của tớ bị điêng đấy ^^~ TỦN của ẺM - ẺM của TỦN - chúng tớ bị điêng --- siêu nhân cuồng phong. muahahahahhaha
    Cấm động vào Trí của tớ nhá mấy bợn xinh yêu
    • 589 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boomup Xem bài viết
    Ah chị ơi, uống ớt thế có nóng không ạ, cơ địa e hơi nóng, dễ nổi mụn, đợt vừa rồi uống mía với ớt đà lạt nên cũng ok không nổi mụn nhìu chỉ có 1 2 cục j đó nổi lại tự lặn. Hic e chỉ sợ mỗi cái uống ớt nó lại nổi mụn thì chết e, nhà e có sẵn ớt bột mẹ tự làm rồi
    nếu vậy thì e mua ớt chuông Đà Lạt hoặc ớt sừng thái lát vào uống nhé.