Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Help] Các mẹ có ai dùng Đai massage giảm béo chưa, tư vấn giúp bố Quyến Zũ với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 95.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tình hình là thế này, vợ mình đợt tết ăn uống cũng hơi thoải mái nên giờ cũng có phát phì ra, mà chủ yếu là bụng. Dạo này thấy nhiều người nói nên quyết tâm giảm béo. Có hôm đói quá không ngủ được, cứ quay đi quay lại suốt , làm mình ngủ cũng không yên.

Mình cũng khuyên là thử đi tập môn thể thao gì đi, vừa khỏe người vừa giảm béo được. Nhưng đi làm nhiều việc quá nên không có thời gian, công việc lại suốt ngày ngồi, có đi lại mấy đâu.

Thế nên giờ mình muốn mua một cái máy Massage bụng giảm béo, ngồi làm việc ở nhà thì đeo. Tuy nhiên giờ nhiều loại quá, mình chẳng biết loại nào tốt, mà rung thế có ảnh hưởng gì đến bên trong không.

Mình ngồi search lung tung thì cũng thấy một cái khá là ưng ý, lại đang được giảm giá (dạo này cái gì cũng đắt, tiết kiệm được cái gì tốt cái ấy :">). Tuy nhiên không biết chất lượng thế nào, mẹ nào từng dùng rồi thì tư vấn giúp mình với nhé.

À, cái mình định mua đây
    https://******/product/detail/1242/%C4%91ai-massage-giam-beo-happy-gia-cu-1390000.aspx#neo_pdetail
    - sống trên đời sống, cần có một đống tiền
    để làm gì, em biết không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 445 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Ái da, theo mình thì bạn đừng mua đai massage đeo giảm béo..
    Ngày trước mình cũng từng có suy nghĩ như bạn í : 2 vợ chồng làm văn phòng tòan ngồi 1 chỗ nên ít vận động, lại hay ăn hàng nên người cứ béo ú, nhất là vòng bụng thì eo ôi .. thấy ti vi quảng cáo đai massage đeo rung thu gọn được vòng eo.. vậy là hí hửng mua về dùng.. cắm điện nóng rung rung .. đeo nhìu thì chỗ đó nóng đỏ lên mà cũng chẳng thấy giảm được tẹo nào.. thế là xếp xó, cất kho. Uổng tiền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VOSUMO Xem bài viết
    Ái da, theo mình thì bạn đừng mua đai massage đeo giảm béo..
    Ngày trước mình cũng từng có suy nghĩ như bạn í : 2 vợ chồng làm văn phòng tòan ngồi 1 chỗ nên ít vận động, lại hay ăn hàng nên người cứ béo ú, nhất là vòng bụng thì eo ôi .. thấy ti vi quảng cáo đai massage đeo rung thu gọn được vòng eo.. vậy là hí hửng mua về dùng.. cắm điện nóng rung rung .. đeo nhìu thì chỗ đó nóng đỏ lên mà cũng chẳng thấy giảm được tẹo nào.. thế là xếp xó, cất kho. Uổng tiền.
    Bạn mua máy hãng nào vậy, có phải cái hay quảng cáo trên bestbuy không?

Cái máy mình định mua nó chỉ có chức năng là rung không thôi, một số máy là còn cả làm nóng rồi xông hơi. Mấy cái này có người thì bảo là giảm béo được, có người bảo không. Mình cũng đang hoang mang lắm đây.
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hix hix, không có bạn nào tư vấn giúp mình à? Định cố gắng mua trong 2 ngày cuối tuần này thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 445 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pisssssa_Quyen_Zu Xem bài viết
    Bạn mua máy hãng nào vậy, có phải cái hay quảng cáo trên bestbuy không?

Cái máy mình định mua nó chỉ có chức năng là rung không thôi, một số máy là còn cả làm nóng rồi xông hơi. Mấy cái này có người thì bảo là giảm béo được, có người bảo không. Mình cũng đang hoang mang lắm đây.
    UH, Mình mua đai đeo masage quảng cáo rầm rộ trên ti vi đó. Nó dùng điện có chức năng làm rung & nóng lên.. nhưng mình chẳng thấy hiệu quả đâu .. quảng cáo chỉ là quảng cáo.
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VOSUMO Xem bài viết
    UH, Mình mua đai đeo masage quảng cáo rầm rộ trên ti vi đó. Nó dùng điện có chức năng làm rung & nóng lên.. nhưng mình chẳng thấy hiệu quả đâu .. quảng cáo chỉ là quảng cáo.
    Vợ thằng bạn mình cũng mua cái máy đó dùng được tầm 1 tháng + kết hợp ăn kiêng + tập thể dục thì thấy giảm vòng bụng đi khá nhiều.

Theo mình nghĩ thì với nguyên tắc hoạt động rung + làm nóng thì vẫn có tác dụng đối với mô mỡ. Tập thể dục cũng là để cử động nhiều -> làm nóng -> tan mỡ mà. Thế bạn dùng có lâu và thường xuyên không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 445 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Vợ thằng bạn mình cũng mua cái máy đó dùng được tầm 1 tháng + kết hợp ăn kiêng + tập thể dục thì thấy giảm vòng bụng đi khá nhiều.

Theo mình nghĩ thì với nguyên tắc hoạt động rung + làm nóng thì vẫn có tác dụng đối với mô mỡ. Tập thể dục cũng là để cử động nhiều -> làm nóng -> tan mỡ mà. Thế bạn dùng có lâu và thường xuyên không?
    Nói thật là dùng Nó mình cứ sợ sợ làm sao í nên không dùng thường xuyên lắm .. tại đai đeo bằng điện mà, đeo vào rung rung 1 lúc thì đỏ ửng vùng bụng & lưng nên không biết có ảnh hường gì cơ quan nội tạng bên trong không nhỉ ???
    Uh, nếu có kết hợp ăn kiêng & tập thể dục thì giảm vòng bụng là phải.. còn cứ ngồi mà đeo máy massage mà hy vọng giảm béo thì hơi Khó đấy ..
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,833 Được cảm ơn

Cái đai giảm béo này mình dùng thử một lần rồi, dùng nhờ - chưa mua :Laughing:, túm lại là không ăn thua đâu, loại nào cũng thế thôi, loại làm nóng phun hơi gì đó nghe nói còn gây bỏng nữa cơ.

Vợ của bố Quyến Zũ muốn gầy mà không tập thể dục thì ghé qua nhà DAS của bọn tớ chơi đi. Thành viên nhà DAS đa phần không tập thể dục, ăn suốt ngày mà vẫn xinh :Laughing:.
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết
    Cái đai giảm béo này mình dùng thử một lần rồi, dùng nhờ - chưa mua :Laughing:, túm lại là không ăn thua đâu, loại nào cũng thế thôi, loại làm nóng phun hơi gì đó nghe nói còn gây bỏng nữa cơ.

Vợ của bố Quyến Zũ muốn gầy mà không tập thể dục thì ghé qua nhà DAS của bọn tớ chơi đi. Thành viên nhà DAS đa phần không tập thể dục, ăn suốt ngày mà vẫn xinh :Laughing:.
    Nghe hay thế, ghé qua ngay mới được. Không biết bí quyết là gì đây
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hôm nay Valentine trắng , mình cũng đã hạ quyết tâm mua cho vợ dùng thử. Kể ra cũng tiện thật, mua online hàng mang đến tận nhà, chẳng phải đi đâu cả .

Vợ đang hí hửng, vừa ngồi đeo đai vừa nghịch máy
    • 177 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Ak ak ! Thế là mua rồi àh ! Mất tiền oan ùi ! Chả có tác dụng gì đâu ! Nhà mình dc tặng mấy cái ! Hồi đầu còn hí hửng nhưng dùng một thời gian lại thấy bụng có vẻ sổ ra,nhão hơn ý ! Như kiểu bị nhão cơ ý ! Nguy hiểm ! Giờ vứt có nè ! Hức !!!
    Dân VN mình chết vì tin quảng cáo thôi !!!
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ack, ack, mới mua đang hí hửng dùng đọc mấy dòng cmt thấy nản hẳn

Cũng tại mấy thằng cha cùng phòng hôm nay cứ kích đểu . Thôi quyết tâm không để mất tiền oan, sẽ cố gắng giúp bà xã giảm béo .

Mình cũng vừa lấy đeo thử, giảm béo được hay không thì chưa biết nhưng kể ra cũng có thú vị . Mua về làm máy massage cũng được, cái này có nhiều mức điều chỉnh tốc độ nên dùng thế nào là tùy mình.

Mọi người chờ kết quả sau xem sao nhé .
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Không hiểu thật hay đùa nhưng lúc nãy vợ khoe giảm được 0.5cm rồi các mẹ à .

Vợ vui mình cũng vui nữa
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em khuyên anh đừng nên mua mấy cái đai đó làm gì, em từng kinh qua mấy thứ đó rồi, còn cả mấy cái máy hawai gì gì đó nữa đấy, nhưng mà hên xui thôi, mình chẳng giảm được gì đâu. Nếu được thì mình thấy bạn nên thay vì mua cái đó hãy để tiền mua mấy cái suất massage bụng ở mấy cái spa á. để tiết kiệm thì bạn hãy cập nhật bên mấy cái như nhommua.com, muare, muachung, cucre, cungmua.... trên đó hay có mấy cái giảm giá ở spa lắm.
    You may only be one person to the world but you may be the world to one person.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

...Đừng thương tiếc hôm qua - đừng đợi ngày mai đến và cũng đừng lảng tránh hôm nay
    • 177 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Không hiểu thật hay đùa nhưng lúc nãy vợ khoe giảm được 0.5cm rồi các mẹ à .

Vợ vui mình cũng vui nữa
    Mình nghĩ vợ bản đang phấn khởi có khi hóp bụng vào đo rồi thấy giảm ý !
    Lười vận động thì ko có thân hình đẹp dc đâu !
    Bạn nên động viên vợ tham gia những lớp Erobic vừa vui vừ khỏe ng,đẹp dáng mà tâm lý lại thoải mái hơn !
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudehocyeu Xem bài viết
    Mình nghĩ vợ bản đang phấn khởi có khi hóp bụng vào đo rồi thấy giảm ý !
    Lười vận động thì ko có thân hình đẹp dc đâu !
    Bạn nên động viên vợ tham gia những lớp Erobic vừa vui vừ khỏe ng,đẹp dáng mà tâm lý lại thoải mái hơn !
    Vợ mình cũng không phải là lười vận động đâu, chỉ vì công việc đợt nhiều quá, thấy làm báo cáo liên miên ấy nên mới không có thời gian đi tập thôi. Đợt trước rỗi rãi 2 vợ chồng còn rủ nhau đi tập Dance Sport kia mà

Mà mình thấy mọi người có vẻ cũng hơi ác cảm với mấy cái thiết bị này thì phải. Ý kiến bản thân thì mình cho rằng thiết bị là một phần, phần lớn còn lại là do mình có kiên trì + sử dụng đúng cách không ấy. Nhớ lâu lắm rồi, khi còn chưa lấy vợ kia, nhà cũng mua 1 cái máy tập bụng AB gì ấy quảng cáo trên TV. Mấy buổi đầu cả nhà tranh nhau tập, nhưng sau đấy còn mỗi bà chị họ ở cùng là kiên trì tập được tầm 1 tháng. Bụng nhỏ + đẹp lên thật.

Thế nên hôm nào em cũng phải động viên vợ em kiên trì mà. Thỉnh thoảng rỗi lại bật nhạc lên tập Hiphop Abs nữa.
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trời vừa mưa vừa rét thế này ăn no xong chỉ muốn đi nằm ngủ , chẳng có hứng thú tập luyện thể dục thể thao gì cả.
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mọi người ơi, đợt trước mọi người sử dụng Đai massage có ai bị đau cơ như kiểu vừa tập cơ bụng không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tình hình là em cũng dùng đai đc hơn 3 tháng: 20 phút cho bụng, 20ph cho đùi.
    tuần đàu tiên, nhất là mí bữa đầu, tháo đai ra là bụng đỏ lét ngứa ngứa nữa, sau đó bị đau đau i như sốc hông, nghĩ vài bữa, em mới đeo lại, giờ thì quen òi, nên hem sao nữa.
    Mới đầu hăng say lắm ạ, nhưng đc 1 tháng là bắt đầu lười thế là thời gian đeo vãng ra, khi nào nhớ và hứng thì đeo.
    về tác dụng thì em thấy đùi vẫn chưa nhỏ đi đc tẹo nào, nhưng có săn hơn 1 tí, hem nhão nhão nữa.
    còn bụng thì em hem để í, vì bụng em hem to lém, em chủ yếu đeo cho đùi thoai ^^
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi naan Xem bài viết
    Tình hình là em cũng dùng đai đc hơn 3 tháng: 20 phút cho bụng, 20ph cho đùi.
    tuần đàu tiên, nhất là mí bữa đầu, tháo đai ra là bụng đỏ lét ngứa ngứa nữa, sau đó bị đau đau i như sốc hông, nghĩ vài bữa, em mới đeo lại, giờ thì quen òi, nên hem sao nữa.
    Mới đầu hăng say lắm ạ, nhưng đc 1 tháng là bắt đầu lười thế là thời gian đeo vãng ra, khi nào nhớ và hứng thì đeo.
    về tác dụng thì em thấy đùi vẫn chưa nhỏ đi đc tẹo nào, nhưng có săn hơn 1 tí, hem nhão nhão nữa.
    còn bụng thì em hem để í, vì bụng em hem to lém, em chủ yếu đeo cho đùi thoai ^^
    May quá, vợ mình cũng la đau. Mình toàn phải khuyên là đau thì mới có tác dụng chứ. Giờ có thêm bạn nói thế này thì lại càng yên tâm hơn là không sao rồi. Thank nhé.

Tặng mọi người một bài hát của 1 bác Tây khá béo nhưng cute hát cũng cute :LoveStruc:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3