TIN TÀI TRỢ.

Giữ eo thon bằng cách… giảm đầy bụng

• 5 Lượt chia sẻ
  • 5.72K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,006 Bài viết

• 3,391 Được cảm ơn

Đôi khi bạn có một chiếc bụng tròn xoe không phải vì mang bầu hay béo bụng mà chẳng qua chỉ vì bị trướng bụng mà thôi. Vấn đề này rất thường gặp ở chị em do ít vận động và ăn uống thiếu khoa học. Hãy loại trừ triệu chứng này để giải oan cho vòng eo của bạn nhé!

Dưới đây là 5 cách ăn uống có thể giúp bạn ngăn ngừa và giảm thiểu chứng đầy bụng:

Corbis-42-21622655
    Ăn mặn chính là một nguyên nhân khiến bạn dễ bị phù và trướng bụng. Ảnh: Corbis.

Giảm muối

Natri trong muối kích thích cơ thể bạn tăng giữ nước. Có thể bạn đã có ý thức nêm ít muối khi nấu ăn nhưng hãy kiểm soát lượng muối đến từ các sản phẩm chế biến sẵn mà bạn dùng hàng ngày. Theo khuyến cáo, lượng muối hàng ngày chúng ta nạp vào nên ở mức dưới 6g, và báo cáo dinh dưỡng quốc gia gần đây công bố người Việt Nam đang ăn mặn gấp 6 lần so với khuyến cáo.

Nếu bạn đã quen với khẩu vị đậm đà, hãy sử dụng các gia vị tạo mùi vị khác để thay thế như chanh, tiêu và các loại rau thơm.

Nhai kỹ và ăn chậm

Nuốt không khí vào bụng cũng là một nguyên nhân gây đầy bụng, vì vậy tránh ăn uống khi đang vận động và không ăn uống vội vàng. Khí dư trong bụng cũng gây “xì hơi”, ợ và đau bụng. Rõ ràng là bạn có quá nhiều lý do để ăn uống chậm rãi từ tốn rồi phải không?

Không dùng ống hút

Uống nước bằng ống hút trông có vẻ duyên dáng thật đấy, nhưng hành động này khiến bạn phải nuốt nhiều hơn bình thường và sẽ nhanh chóng khiến bụng bạn phồng lên như một quả bong bóng xấu xí và phiền nhiễu.

Hạn chế bia và đồ uống có ga

Ngược lại với suy nghĩ của bạn là các loại đồ uống này giúp bạn dễ tiêu hóa, từng bong bóng khí hấp dẫn trong những cốc nước này đều chứa CO2 và kết quả sẽ là một sự tích tụ đầy khó chịu trong dạ dày của bạn.

Thư giãn và lắng nghe trong bữa ăn

Cha mẹ của bạn không phải chỉ muốn bạn biết giữ phép tắc lịch sự khi dạy bạn rằng không được nói chuyện khi miệng đầy thức ăn. Liên tục nói chuyện và căng thẳng, lo lắng khi dùng bữa khiến bạn nuốt không khí nhiều hơn. Trước bữa ăn, hãy hít thở sâu vài hơi bằng mũi, bạn sẽ thấy thoải mái hơn.
    [SIZE=4][COLOR="#FF0000"][B][COLOR="#FF0000"][COLOR="#000000"][Nghệ sỹ nửa mùa][/COLOR][/COLOR][/B][/COLOR][/SIZE]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 115 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình có tất cả những tập trên và cả mỡ bụng nữa... bụng lúc nào cũng như ăn no ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bụng mình cũng dày một lớp mỡ, mặc dù đã đi tập tành chăm chỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 147 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình gầy mà vẫn có ngấn bụng, chắc là do hay ăn mặn mà còn uống Coke trong bữa ăn đây
    Thật là may đọc được bài này để sớm biết dừng thói quen này lại. Cám ơn chủ thớt nhiều nhiều!
    You're so ****ing special
    I wish I was special
    But I'm a creep

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Những điều nhỏ nhặt mà chả ai để ý cả, giờ rút kinh nghiệm thôi bà con ơi.hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thường tập thể dục 30 phút chạy bộ vào buổi sang ăn uống bình thường làm văn phòng ngồi 8 tiếng. sau gần 1 tháng mình giảm 5 kg không hề áp dụng chế độ ăn kiêng gì chỉ thể dục thể thao liên tục thôi không bỏ ngày nào (mưa không tính nhé các mẹ). Em nghĩ chỉ cần như vậy thôi nhưng có 1 điều lúc nào e cũng chỉ ăn vừa đủ cảm thấy no là thôi không cố. các mẹ thử xem đó là cách em vẫn làm lúc em béo.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cách này hay quá. Bạn ơi làm ơn chỉ cho mình cách tăng cân luôn nhé

tag: chong set | chong set lan truyen | kim thu set
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon.xauxi Xem bài viết
    Bụng mình cũng dày một lớp mỡ, mặc dù đã đi tập tành chăm chỉ
    chắc tại bạn tập và kết hợp ăn uống chưa đúng cách a'