Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giảm số đo bắp tay và đùi?

• 4.69K Lượt chia sẻ
  • 50.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Số đo 3 vòng của em rất nhỏ. Nhưng chả hiểu sao bắp tay và đùi lại khá to., nhất là bắp tay. Mấy lần theo chế độ ăn kiêng, giảm mấy cân thì chỉ có 3 vòng là giảm rõ rệt còn bắp tay và chân giảm không đáng kể. Em thấy nhiều người nói bắp tay ngoài tới các TMV điều trị thì không có cách nào giảm được. Có đúng không ah? có chị nào biết cách hiệu quả chỉ giúp em nha. Nhất là cách ăn kiêng mà giúp nhỏ bắp tay và đùi thì càng tốt:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 433 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Quá trình giảm cân phải rât hiệu quả tức là phải giảm nhìu nhìu chút thì bắp tay và chân mới giảm được chị ah. Chị có thể tham khảo các box giảm cân của các mẹ trong diễn đàn mình thấy có nhìu lắm đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackswallow Xem bài viết
    Quá trình giảm cân phải rât hiệu quả tức là phải giảm nhìu nhìu chút thì bắp tay và chân mới giảm được chị ah. Chị có thể tham khảo các box giảm cân của các mẹ trong diễn đàn mình thấy có nhìu lắm đó
    Hix. em giảm tới 4 kg rồi. 3 vòng teo tóp hết cả. Chỉ có bắp tay và đùi vẫn mũm mĩm thôi. Giảm nữa thì sợ gầy quá chị ạh. 3 vòng của em giảm tới 4, 5 cm ý chứ.
    • 433 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VCL91 Xem bài viết
    Hix. em giảm tới 4 kg rồi. 3 vòng teo tóp hết cả. Chỉ có bắp tay và đùi vẫn mũm mĩm thôi. Giảm nữa thì sợ gầy quá chị ạh. 3 vòng của em giảm tới 4, 5 cm ý chứ.
    Oh vậy hả mình thì ngược lại mỗi lần béo lên hay gầy đi nhìn 3 vòng ko rõ đâu nhưng mà nhìn bắp tay là rõ mồn một luôn ý. Gầy đi một chút là đã thấy tay bé đi bao nhiêu rùi. Đành nhờ mẹ khác tư vấn hộ bạn vậy:LoveStruc:
    • 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Tập thể dục làm bắp tay và chân săn chắc lại cũng có hiệu quả đó chị :Battin ey:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 965 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

đúng rùi cái này phải kết hợp với tập thể dục, ăn kiêng ko thì khôngặn thua đâu chị ạ, tập thể dục đúng cách thì người mình sẽ săn chắc lại chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

VCL91, gym thôi. kinh nghiệm chiến trường đấy. Mình tập hơn 6 tháng mới thấy tiến triển - . Tập tạ nặng nhé- tập tạ nhẹ thì to tay , tạ nặng tăng vào cơ, giảm mỡ săn thịt. Đạp xe đạp tốt cho đùi. Mỗi ngày tập, mình đạp 10-15' sau đó mới vào chơi với tạ, bóng, lăn lê cho bụng :Smiling:. Cũng mệt lắm á. Bắp và bụng là mấy món khó cải thiện ...cố lên nhé. Mình giảm nhiều rồi và vẫn đang duy trì đây.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

em cũng muốn giảm bắp tay và bụng
    • 1,462 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Mọi người có biết ca sĩ Duy Uyên trong nhóm Mắt Ngọc cũ không? Hồi đó đùi của DU to lắm. E nhớ vậy mà. Nhưng sau này dáng lại chuẩn thế nhỉ? Có ai bít lý do không ạ?
    Dấu hiệu có thai (p11) _ Tình hình nhà ta ngày 28/10/2010:
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=304

:Rose: Quá trình phát triển kỳ diệu của thai nhi trong suốt 41 tuần :Rose:

https://www.webtretho.com/forum/f92/q...1-tuan-494233/

nemsy3hl
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samsue Xem bài viết
    VCL91, gym thôi. kinh nghiệm chiến trường đấy. Mình tập hơn 6 tháng mới thấy tiến triển - . Tập tạ nặng nhé- tập tạ nhẹ thì to tay , tạ nặng tăng vào cơ, giảm mỡ săn thịt. Đạp xe đạp tốt cho đùi. Mỗi ngày tập, mình đạp 10-15' sau đó mới vào chơi với tạ, bóng, lăn lê cho bụng :Smiling:. Cũng mệt lắm á. Bắp và bụng là mấy món khó cải thiện ...cố lên nhé. Mình giảm nhiều rồi và vẫn đang duy trì đây.
    Bạn trai em là dân tập tạ, là vận động viên luôn ấy chị. Nếu theo chị nói thì tập như thế sẽ giảm được nhưng bù lại thì nó ko được thon đâu ạ. Vì nếu giảm bắp tay làm cho săn chắc lại (vì tập tạ là biến mỡ thành cơ) thì bắp tay sẽ nổi chuột đấy và ko có thon nhỏ đâu. Còn nếu tập về chân thì sẽ làm cho chân nhỏ nhưng cong chứ ko thẳng và thon đâu. Có thể là do cơ địa mỗi người khác nhau nên đành chịu. Vì e cũng giống như chị trên kia tay bự đùi bự. Kêu bạn e chỉ thì ảnh nói như thế và tập rất là gian nan. Và bồ e nói có những bài tập về tạ nếu tập nhiều, vất vả thì nhỏ lại nhưng khi tập ít tuy cũng mệt nhưng lại to ra. Ảnh có chỉ e bài tập bụng để làm nhỏ lại 2 bên eo, e tập thì thấy rất hiệu quả mà cũng ko mệt mỏi nhưng mấy động tác khác. Có chị nào muốn tập ko? E chỉ cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive166 Xem bài viết
    Ảnh có chỉ e bài tập bụng để làm nhỏ lại 2 bên eo, e tập thì thấy rất hiệu quả mà cũng ko mệt mỏi nhưng mấy động tác khác. Có chị nào muốn tập ko? E chỉ cho.
    Bạn ơi mình rất wan tâm này, bạn up bài tập lên cho mọi ng tham khảo với :rolleyes:. Cám ơn bạn trc nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osmir Xem bài viết
    Bạn ơi mình rất wan tâm này, bạn up bài tập lên cho mọi ng tham khảo với :rolleyes:. Cám ơn bạn trc nhé :Kiss:
    + Đây là cách tập bụng giảm 2 bên eo cho có vòng eo nha chị. Mà bên cạnh tập thì mấy chị cần phải giảm béo, đường, muối (vì ăn mặn uống nước nhiều sẽ giữ nước trong cơ thể làm mình mập ra mà thịt lỏng bỏng). Nói chung là ăn bình thường, nếu tốt hơn thì ăn kiêng. Chứ tập xong mà ăn bù thì cũng như ko.
    1. Bạn đứng ngang 2 chân. Tay thả lỏng ra. Cố gắng đứng vững 2 chân sao cho khi lắc thì chỉ lắc cái eo thôi chứ chân vẫn đứng yên ko động đậy.
    2. Sau đó bạn hít 1 hơi thật sâu bạn hóp bụng vào, ưỡn ngực ra phía trước, thẳng lưng. Sau đó bạn nghiêng qua trái, rồi qua phải nhớ là nghiêng bằng eo (lắc quá trái rồi lắc qua phải ấy, lắc bằng eo nha)nhớ là phải giữ chặt chân, thả lỏng 2 tay, vì nếu bạn không thẳng lưng, ko thả lỏng mà gồng 2 vai lại thì bạn sẽ bị đau vai ấy. Nghiêng khi nào bạn cảm thấy eo bạn căng ra là được (còn nếu như bạn ko biết thì lấy ngay đầu gối làm chuẩn, bạn nghiêng khi nào tay chạm tới đầu gối thì thôi).
    3. Và nhớ khi nghiêng thì bạn phải hóp bụng, ưỡn ngực, lưng thẳng nhé. Khi hóp bụng thì bạn phải nính thở. Vì vậy bạn tập chừng 10 cái thì hãy dừng lại 5 giây để hít thở rồi tập tiếp.

Mình nói vậy ko biết các bạn có hiểu ko. Lúc đầu tập thì các bạn cứ làm chậm rãi, sao cho đúng động tác ấy. Bạn phải nhớ kĩ khi tập phải hóp bụng, ưỡn ngực, thẳng lưng, chân đứng vững. Rồi sau khi quen thì bạn tập nhanh hơn và nhiều hơn.
    Nếu tập đúng thì chỉ cần tập 100 cái là các bạn thấy mệt và có cảm giác đau ở 2 bên eo. Nhưng cứ tập hằng ngày thì sẽ hết đau. Tại mới đầu tập thì bị vậy thôi. Các bạn phải chú ý những dòng mình in đậm phía trên. Nếu tập sai hay lúc tập mà lưng khom thì sẽ bị đau lưng ấy, nếu bị đau lưng thì các bạn nghỉ tập vài ngày cho khỏe rồi tập lại. Ko sao đâu nha.
    Mình 1 ngày tập 1000 cái lận. Sáng 500 chiều 500. Nhưng khi nào biết đi ăn đám cưới hay tiệc tùng gì đó thì ráng kiêng ăn và tập cho giảm bớt lại được vài kg để mặc đồ cho đẹp. Còn bình thường thì thoải mái. Bạn trai em botay.com with me luôn. Hehe.....
    Mà e nói điều này, những bài trong thể hình khi tập thì biến mỡ thành cơ. Vì vậy nếu chị nào có tập mà cân lại thấy nặng thì ko phải mập lên nha chị. Còn muốn biết chính xác thì các chị lấy thước dây đo vòng eo trước và sau khi tập 1 tuần xem sao.
    Trước lúc bệnh e có 52kg, nhìn người cũng tròn tròn vì phọt người e là đùi bự. Rồi e bị bệnh, vì phải chích thuốc bổ nên ăn nhiều và mập lên tới 60kg, mặt tròn vo như cái mâm hay bánh bao gì đó. Cũng kiêng trì tập trong 2 tuần và thấy giảm rất nhiều. Khi cân lại thì chỉ có 54kg. Nhìn dáng người còn nhỏ và gọn hơn lúc 52kg. Lúc đó cứ tưởng cân bị hư nên đi cân lại chỗ khác cũng như thế. Hỏi lại ảnh thì mới biết là vậy.
    Chúc mấy chị sẽ có được vòng eo đẹp.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 883 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

e thấy có wấn thon gọn tay chân ko biết sao!
    e thì cũng như chị, ng bé tý xíu cơ mà tay và chân thì :Laughing:
    mặt ko ng mẫu nhưg chân cầu thủ đó :Sigh:
    x9vEx9vEp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 528 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Quả bắp tay là nơi giảm khó nhất đấy,tớ gày tong teo mà quả bắp vẫn to(so với ngừoi thôi)nhưng tớ vẫn muốn nó bé đi cho tương xứng ,có lẽ phải ra TMV để làm gọn bắp.Đùi thì ngày xưa khá to,bây giờ gầy thì đùi cũng teo luôn nhưng duy nhất e bắp vẫn stay có giảm chút nhưng k đáng kể..lạ thật đó.
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

• 202 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Cac me thu mmassage + quan' nong' đi , Minh sinh xong, ket hop an kieng thi thay giam can & ~ Bo phan can giam cung nho? lai. han? & do~ bi. nhao~ nua? Ah ket hop cream massage cua Clarin cung good lem'....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minnienhu Xem bài viết
    Cac me thu mmassage + quan' nong' đi , Minh sinh xong, ket hop an kieng thi thay giam can & ~ Bo phan can giam cung nho? lai. han? & do~ bi. nhao~ nua? Ah ket hop cream massage cua Clarin cung good lem'....
    E đọc thấy quấn nóng nguy hiểm lắm chị ạ. Có thể bị phỏng nặng và bị điện giật nữa đấy. Chị có thể lên google search thử.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi chỉ em cách giảm cân hiệu quả của chị đi...mong tin từ chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại em đang dùng thuốc giảm cân của GIẢM CÂN BẢO SINH thuộc cty TNHH Vàng Bạc Bảo Tín Minh Châu thấy dùng ưng lắm các mẹ nó ạ.em là con gái chưa có gia đình nhưng công việc đi lại nhiều nên không nhịn ăn được cũng không có thời gian đi tập thấy đứa bạn cũng chỗ làm cũ giới thiệu e mua về dùng cũng được nửa tháng rồi, trước em nặng 58kg cao 1m58 ( toàn 8 đẹp đấy ạ ) đi đâu cũng bị nói béo thế, với chả m thé này sao có gấu được... tự ti lắm mà tìm đủ mọi cách ko làm được cái tính với gì ăn đấy ngấm vào máu mất rồi dùng được hơn nửa tháng + mỗi ngày ăn 1 hộp sữa chua + tối ko ăn đồ ngọt, mỡ,nhiều tinh bột( thực tế là ko muốn ăn nữa ) giờ e xuống còn 55kg4 lạng thấy nó giảm đều cả đùi và bắp đấy ạ .tuy giảm ít nhưng sức khỏe vẫn tốt e vẫn đi giao hàng cho các mẹ đều đều.nhưng uống nó e thấy cảm giác no và hay uống nước nhìn đồ ăn mỡ thấy ngấy,...e thấy có 1 điểm hay để chia sẻ là uống nó ko bị trùng da mà nó là dược phẩm nên uống giúp da giữ độ đàn hồi và ko xạm đi ( cái này e lo nhất bởi da e xấu ) giá nó là 300k 1 lọ ( 140 viên ) các mẹ ra hiệu thuốc mua được và dùng thử xem ạ. . nếu muốn mua có thể mua cùng em nhưng phải lên tận Trên công ty trên Hồ Tây lấy tại công ty giá rẻ hơn dc 20k so với hiệu thuốc ạ. nếu ko cuối tuần e lấy qua đi lấy cùng e.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình co gd rui. Can nang va chieu cao y nhu ban luon. Minh dang dung giảm cân lic nhưng ko thấy hiệu quả. Thuốc bạn uống có fai tập tành j ko? Ăn kiêng nhiu ko? Và giảm xuống 55 mất bao lâu vậy? 1 lọ uống dc bao lâu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E vua sinh xong dc 3thg.ma sjnh mo co ap dung dc k chj
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2