Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giảm mỡ Low Carb và phương pháp duy trì cân nặng suốt đời (tầng 3)

• 251 Lượt chia sẻ
  • 258K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimiko_san Xem bài viết
    Tầng 3 HA viết chi tiết đọc dễ hiểu hơn.Bây giờ mới biết được canh bóng là như thế nào ,nhưng da heo khô mắc quá ăn kiểu này chắc bị viêm túi quá.

Pác HA chưa trả lời tớ nha,dạo này tớ thấy người mệt mỏi quá mất ngủ ,đau lưng,tức ngực nữa.Có mẹ nào giống như mình kg?

:Rose:
    Ặc, những cái này thì ti tỉ nguyên nhân ai chả bị, ko ăn LC cũng bị chứ có phải là ăn LC thì bị mấy cái này đâu. Cái đó có thể do là do thay đổi thời tiết, mệt mỏi thôi Dì ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,743 Bài viết

• 6,674 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà Low Carb lên tầng mới, chúc các mẹ nhanh thành siêu mẫu!

housewarming-gifts
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Tks,tớ hỉu rùi bệnh của tuổi già.
    What you take up,you can put down.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Tks,tớ hỉu rùi bệnh của tuổi già.
    Già nhưng xương gà vẫn nhai rau ráu là đuợc hè hè

Tầng 3 HA viết chi tiết đọc dễ hiểu hơn.Bây giờ mới biết được canh bóng là như thế nào ,nhưng da heo khô mắc quá ăn kiểu này chắc bị viêm túi quá.

Pác HA chưa trả lời tớ nha,dạo này tớ thấy người mệt mỏi quá mất ngủ ,đau lưng,tức ngực nữa.Có mẹ nào giống như mình kg?

Thì cái gì chả phải dần dần thay đổi. Nói chung ở mỗi tầng Chuối sẽ tiếp thu ý kiến của các bạn, và rút kinh nghiệm dần dần. Sau đó sang tầng mới sẽ có thêm những chỉnh lý, bổ sung để cho công cuộc ăn sung mặc sướng của chúng ta ngày càng thỏai mái hơn. Sao cho chế độ Low Carb ngày càng hòan thiện và đơn giản. Đến lúc này Chuối nghĩ là cái diet LC này cũng hòan thiện lắm rồi đấy các Dì ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em thắc mắc là tại sao card có đặc tính giữ nước, mà sau khi LC 1-2 tuần cơ thể lại bị tích nước?
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieungoc Xem bài viết
    em thắc mắc là tại sao card có đặc tính giữ nước, mà sau khi LC 1-2 tuần cơ thể lại bị tích nước?
    Thì Cô có thấy khi 2 tuần đầu rất khát nước ko ? Đó là do ban đầu cơ thể quen với việc trữ nước cùng với Carb rồi. Khi cắt bỏ Carb lượng nước trữ trong cơ thể tự động mất đi. Dần dần sau 2 tuần khi cơ thể quen với việc ko có Carb để trữ nước, thì nó lại chuyển sang trạng thái tích nước như ban đầu, lúc đó ko còn thấy khát nước như 2 tuần đầu nữa. Đó là trạng thái tích nước.

Cô có thể tham khảo thêm ở đây:
    http://www.atkinsdietbulletinboard.c...-expected.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.huong1970 Xem bài viết
    Cảm ơn Ha-misi và chúc Chuối của chị em chúng mình ngày càng dễ thương, gặt hái nhiều thành quả trong Sự nghiệp chống giặc béo bằng Phương pháp ăn kiêng Low carb! (Mà cái này phụ thuộc vào sự nỗ lực của mỗi thành viên trong cộng đồng này), này nhé:
    "Không thày đố mày làm nên"=> Không có thày Chuối, chị em mình mù tịt về LC
    "Không trò thày dạy cho ai?" => Không có chị em mình ủng hộ thì thày Chuối cũng Pó tay.
    Vậy nên, Thày trò chúng mình hãy cũng nhau đi trên 1 con đường, đoàn kết nhất trí, yêu thương, chia sẻ cùng nhau để Đi đến Thắng lợi cuối cùng ĂN NGON MÀ VẪN MĂC ĐẸP!
    Nếu nhất trí, xin cả nhà cho 1 tràng pháo tay.
    Mồi trước cái nha:Applause::Applause::Applause::Applause::Applau se:
    Cẩm ơn Dì nhiều. Hè hè thực ra đối với Chuối, Chuối hâm mộ và đam mê Low Carb như là các Dì hâm mộ Micheal Jackson vậy. Mà khi hâm mộ cái gì đó thì người ta luôn muốn giới thiệu, quảng bá, phổ biến nó cho thật nhiều nguời biết để chia sẻ cái niềm hâm mộ đó.

Do đó, thực sự Chuối rất vui khi công sức, tâm huyết mà mình đã bỏ ra cả năm trời để phổ biến phương pháp Low Carb đến tất cả mọi người. ko bị phí hoài khi càng ngày càng có nhiều chị em biết tới và ủng hộ.

Chuối chỉ có một ước mơ và khát khao là vào 1 ngày nào đó Low Carb sẽ trở nên nổi tiếng tới tòan thể nguời dân Việt Nam. Nhà hàng Low Carb mở ra khắp nơi để phục vụ mọi nguời ăn uống no nê, mà ko sợ béo phì. Trong siêu thị thì bày sẵn đầy các loại chocolate, bánh mì, mì tôm, kẹo Low Carb phục vụ mọi người.

Những cái này tuy giờ đây chưa thành hiện thực, nhưng trong 1 tương lai không xa, khi Low Carb phát triển mạnh mẽ, thì chắc chắn sẽ thành hiện thực.

Lợi ích của Low Carb là cực kì lớn. Bởi vì nhờ có nó mà nguời ta có thể tiết kiệm đuợc 1 số tiền khổng lồ cho các dịch vụ massage giảmbéo, uống thuốc giảm cân, hút mỡ bụng v...v . Song song lại là một pp chữa các bệnh tiểu đuờng, gout, mỡ máu rất tốt hiệu quả mà ko cần dùng tới thuốc. Và hứong con người ta tới 1 cuộc sống khỏe mạnh và thoải mái.

Ở Mỹ cuộc cách mạng Low Carb đã diễn ra cách đây hàng chục năm rồi. Và bây giờ Chuối tin là thời điểm của Việt Nam đã tới. Nếu chúng ta thành công thì Việt Nam sẽ đi trước rất nhiều nước tiên tiến trên thế giới như Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc, các nước Châu Âu v...v về việc phát triển và quảng bá Low Carb.

Công việc phải làm thì còn rất nhiều. Nhưng Chuối tin là khi đã có niềm tin mãnh liệt vào cái gì đó, thì thành công chắc chắn sẽ tới.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mừng đại gia đình LC chuyển qua nhà mới,gia đình ngày càng đông nên "xây nhà 3 tầng" để chứa cũng là điều dễ hiểu :Laughing::LoveStruc:

Tks a HMS đã đem tới cho gia đình ta 1 phương pháp giảm cân mới nhưng có vẻ rất hiệu quả (nói có vẻ vì tại e mới tham gia và LC hôm này là ngày thứ 3 nên cũng chưa thấy gì,chừng nào vòng eo và số cân giảm đã :Battin ey
    Hy vọng tương lai xa phương pháp này ngày càng nhân rộng và đc phổ biến rộng rãi đến mọi người và tương lai gần riêng bản thân e là đạt đc mục đích đề ra để đầu tiên là xóa tan mọi nghi ngờ của mọi người xung quanh e về pp ăn kiêng LC,và thứ 2 là có thân hình gọn gàng để chơi tết.
    Em xin hết.Yêu đại gia đình LC nhìu.Chúc mọi người thành công :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc::Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose::Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    Hình đính kèm
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hehe đã xây nhà mới xong E phải vào đăng ký 1xuất hihi
    :Laughing
    chúc cả nhà ngày càng minhon nha
    mẹ yêu con nhất
    ánh mắt con biết nói
    hiểu con yêu mỗi lúc con cần
    con là tình yêu của bố mẹ:Applause:
    • 1,163 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Bực mình mạng cơ quan mình như củ cải...... vào mãi ko được mà vào được ko đăng nhập bài viêt được tý nữa chiếm được mặt tiền tầng 3 nhà mình.
    Báo cáo cả nhà cơn điên relax 5 ngày liên tiếp của em đã dừng lại và trong 5 ngày RL em lại típ tục giảm 0.5kg nữa heheheheh. Mong offffffffff
    Mong offff
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 446 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Bực mình mạng cơ quan mình như củ cải...... vào mãi ko được mà vào được ko đăng nhập bài viêt được tý nữa chiếm được mặt tiền tầng 3 nhà mình.
    Báo cáo cả nhà cơn điên relax 5 ngày liên tiếp của em đã dừng lại và trong 5 ngày RL em lại típ tục giảm 0.5kg nữa heheheheh. Mong offffffffff
    Mong offff
    Mẹ cún relax 5 ngày liên tiếp mà vẫn giảm 0,5 kg cơ à, sướng thật đấy. Chúc mừng!
    • 90 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha-misi Xem bài viết

Do đó, thực sự Chuối rất vui khi công sức, tâm huyết mà mình đã bỏ ra cả năm trời để phổ biến phương pháp Low Carb đến tất cả mọi người. ko bị phí hoài khi càng ngày càng có nhiều chị em biết tới và ủng hộ.

Chuối chỉ có một ước mơ và khát khao là vào 1 ngày nào đó Low Carb sẽ trở nên nổi tiếng tới tòan thể nguời dân Việt Nam. Nhà hàng Low Carb mở ra khắp nơi để phục vụ mọi nguời ăn uống no nê, mà ko sợ béo phì. Trong siêu thị thì bày sẵn đầy các loại chocolate, bánh mì, mì tôm, kẹo Low Carb phục vụ mọi người.

Những cái này tuy giờ đây chưa thành hiện thực, nhưng trong 1 tương lai không xa, khi Low Carb phát triển mạnh mẽ, thì chắc chắn sẽ thành hiện thực.

Lợi ích của Low Carb là cực kì lớn. Bởi vì nhờ có nó mà nguời ta có thể tiết kiệm đuợc 1 số tiền khổng lồ cho các dịch vụ massage giảmbéo, uống thuốc giảm cân, hút mỡ bụng v...v . Song song lại là một pp chữa các bệnh tiểu đuờng, gout, mỡ máu rất tốt hiệu quả mà ko cần dùng tới thuốc. Và hứong con người ta tới 1 cuộc sống khỏe mạnh và thoải mái.

Ở Mỹ cuộc cách mạng Low Carb đã diễn ra cách đây hàng chục năm rồi. Và bây giờ Chuối tin là thời điểm của Việt Nam đã tới. Nếu chúng ta thành công thì Việt Nam sẽ đi trước rất nhiều nước tiên tiến trên thế giới như Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc, các nước Châu Âu v...v về việc phát triển và quảng bá Low Carb.

Công việc phải làm thì còn rất nhiều. Nhưng Chuối tin là khi đã có niềm tin mãnh liệt vào cái gì đó, thì thành công chắc chắn sẽ tới.
    Riêng em cũng đã phổ biến pp này cho 5 người rồi và thành công rực rỡ, ai ai cũng vui sướng vì được ăn uống thoải mái mà vẫn giảm được mỡ, hehe.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Mong offff
    Dì có thể dùng ký hiệu nầy thay cho cái đoạn in đậm:

Mạng ở cơ quan mình như \ . / :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

chào cả nhà, hôm nay mò vô đây học tập, vì ko mún nhịn ăn bủn rủn cả người huhu.

mình chỉ cần giảm mỡ bụng sau khi sinh thoai.
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • 510 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

mới mấy ngày không online mà nhà mình đã qua tầng mới rồi ah.. hy vọng càng ngày càng thêm nhiều mem mới nữa nhé.
    Mình cũng là 1 người thấy có hiệu quả từ LC và đi tuyên truyền khắp nơi...
    Hiện đang tuyên truyền cho cô bạn thân mà cô nàng này chẳng có ý chí gì cả... 2 tuần liên tiếp cứ phá lệ hoài.. tức ơi là tức... ch8ác phải bảo cô nàng dọn qua nhà mình chứ ở gần chồng cứ bị chồng cằn nhằn nên nể chồng lại ăn cơm, an phở...
    • 204 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Ôi chưa chi mà đã sang trang 3 rồi, mừng nhà mới e khoe thành tích mới có LC đc 10 ngày mà e đã giảm đc 3kg rồi hú hú :Laughing: Mục tiêu còn 5 cân nữa, cố lên :LoveStruc:

May vừa đọc đc đoạn a HA giải thích vì sao cứ khát nước, nóng trong người, khô cổ cả ngày hum nay, tí nữa thì giơ cờ trắng chạy đi xơi ngay 1 cốc kem socola chuối cho bõ thèm rồi rooling:rooling:rooling:

Chúc nhà mới càng ngày càng có nhiều member, các anh chị em LC ai cũng nhanh gầy nhanh xinh :LoveStruc:
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramchau2000 Xem bài viết
    Riêng em cũng đã phổ biến pp này cho 5 người rồi và thành công rực rỡ, ai ai cũng vui sướng vì được ăn uống thoải mái mà vẫn giảm được mỡ, hehe.
    Cám ơn Hà nhiều nhé.

Mà Hà ơi, Facebook bị bỏ bê nhiều quá nhé. Hà chỉ chăm cái webtretho này thôi. Facebook là kênh viral cực kỳ tốt nha.
    • 141 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ở Mỹ cuộc cách mạng Low Carb đã diễn ra cách đây hàng chục năm rồi. Và bây giờ Chuối tin là thời điểm của Việt Nam đã tới. Nếu chúng ta thành công thì Việt Nam sẽ đi trước rất nhiều nước tiên tiến trên thế giới như Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc, các nước Châu Âu v...v về việc phát triển và quảng bá Low Carb
    .

Pác ui,ở Mỹ thì theo 1 báo cáo mới gần đây nhất là cứ 3 người thì có 1 người bị bệnh béo phì đấy.Càng ngày càng thấy người quá khổ.Bạn mình đã từng thử nhiều cách như ăn kiêng,uống slimming pills,uống trà giảm béo,Herbalife nhưng cũng kg giảm hoặc giảm nhưng ngưng thuốc lại lên cân rất nhanh.

Nhật,Hàn thì thấy ít người mập nhưng Ấn,Mã,Indo,Sing,TQ thì thấy người mập nhiều.
    What you take up,you can put down.
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hi Hà và các LCers,
    Theo như em theo dõi ở tầng 2 thì em thấy có một số việc sau (em biết có thể bị ném đá nhưng em nghĩ mình nên nói ạ):
    1. Mọi người ít quan tâm giải đáp thắc mắc và hướng dẫn người mới mà thường trao đổi với người quen là chính.
    2. Hà cũng đôi khi giải đáp, đôi khi không.
    Em mong mọi người, nhất là các chị đã có kinh nghiệm thì là huấn luyện viên hay hướng dẫn viên cho các bạn mới vì đây là pp mới hoàn toàn, ngay cả em hồi đầu cũng chẳng hiểu gì cả.
    Cám ơn cả nhà ạ.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,343 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cam_chuong_do Xem bài viết
    Cám ơn Hà nhiều nhé.

Mà Hà ơi, Facebook bị bỏ bê nhiều quá nhé. Hà chỉ chăm cái webtretho này thôi. Facebook là kênh viral cực kỳ tốt nha.
    '
    Hè hè thực ra FB Chuối nghĩ chỉ là nơi đăng ảnh success thôi. Chứ viết bài nhiều trên đáy ko ăn thua, vì ngừoi ta vào FB là để xem ảnh là chính. Chứ ít người đọc chữ viết lắm. Vì nó nhỏ, khó coi ko rộng rãi như blog đuợc.