Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giảm cân truyền kỳ hay Nhật ký giảm cân của Gấu Béo Ú

• 862 Lượt chia sẻ
  • 40.4K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Về Gấu

8x

1m55

60kg

Đang trên đường giảm cân còn 47kg

Cười rất tươi, mặt rất xinh nhưng rất đầu gấu và béo

(mình muốn viết nhật ký để chia sẻ với mọi người những cảm xúc, những chướng ngại trên đường giảm cân để những ai cùng tâm sự có thể tìm được sự đồng cảm và cùng giúp nhau mạnh mẽ hơn trong công cuộc giảm cân đầy máu và nước mắt này)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

GIỚI THỆU

Tôi tên là Gấu Béo, sở dĩ có tên như vậy là do mọi người nhìn tôi đầu tiên sẽ nói, ơi sao béo thế và tiếp theo là gọi tôi là Gấu Béo, vì tôi vừa béo vừa đầu gấu. Lúc đầu tôi rất ghét tên của mình, nhưng từ từ tôi cũng quen, đôi khi lại còn thấy tên của mình "dễ thương".

Tôi là dân 8x, cao 1m55 và nặng 60kg. Tôi đã từng là một cô nhóc 66kg tươi vui và yêu đời, nhưng với một cô gái sắp vào tuổi lập gia đình và vẫn còn độc thân như tôi thì con số 60 là một gánh nặng rất to lớn. Bạn có thể hiểu là vừa to vừa lớn à lại còn nặng nữa chứ.

Tôi chưa từng nghĩ rằng mình sẽ viết nhật ký kiểu như thế này, nhưng sau ngày hôm qua tôi quyết định sẽ viết, để chia sẻ với những ai có cùng cảm giác và nỗi buồn như tôi.

CHUYỆN CỦA NGÀY HÔM QUA

Chả là tôi sắp đi du lịch. Chuyến đi này là chuyến đi kỳ lạ nhất mà tôi từng tham gia. Tôi không quen ai trong đoàn cả và 12 người chúng tôi dự báo sẽ có những ngày phiêu lưu khắp nơi rất thú vị. Vé máy bay đã mua, tiền đặt phòng đã đặt chỉ chờ đến ngày và đi.

Nhưng điều quan trọng đó là tôi đăng ký chuyến đi này khi tôi còn là một cô bé 66kg vui vẻ, tự tin. Bây giờ tôi là Gấu Béo – 60kg – mất niềm tin vào bản thân và mất khả năng làm người khác thích mình.

Vì chưa gặp nhau bao giờ nên mọi người hẹn nhau offline vào ngày hôm qua nhân một sáng chủ nhật đẹp trời.

Tôi là người đúng giờ nên khi tôi đến thì chẳng thấy ai trong nhóm cả. Mà không sao, vì tôi đang rất vui. <Sáng nay tôi mặc chiếc quần jean size 32 màu đen, bình thường tôi mặc size 34 cơ, nhưng sau khi bớt được 6kg mỡ thì bây giờ tôi đã xuống được 2 size quần, chỉ còn size 32 mà thôi. Tôi mặc một chiếc áo màu đen phọc dài, mặc vào nhìn từ trên xuống trông tôi đen thùi lùi, nhưng không sao, nhìn tôi rất nhỏ nhắn và cả xinh đẹp nữa. Ừ, tôi xinh mà, ai dám chê tôi là tôi cho một trận đấy, không biết tôi là đầu gấu à> Trời xanh, mây trắng và Hàn Thuyên thì vẫn đông như ngày nào, tôi mua một tờ báo và ngồi đọc báo trong không gian xanh mát. Nhưng tự nhiên tôi bừng tỉnh !!!! Ngó ngó nghiêng nghiêng những nam thanh nữ tú bên cạnh mình, à thì ra model bây giờ là quần đùi ngắn thật ngắn, trông cũng hay nhỉ, chân của mấy cô em này cứ như hai cái que. Nhưng mà sao nhiều màu sắc thế kia, xanh đỏ tím vàng đủ cả, tóc lại xù xù lên nữa chứ… sao mà… xinh thế… xinh thế…

Giống như cái công tắc điện bật rồi tắt, công tắc lạc quan của tôi tắt bụp một phát. Nhìn lại mình, 60kg béo như một con heo. Quần thì ơi sao mà chật quá và bụng thì mỡ lòi chỗ này, thừa chỗ kia. Sao tôi ghét mình thế, tại sao tôi lại 60kg, tại sao chân tôi ngắn ngủn thế này… Mọi người gặp mình lần đầu chắc sẽ ngất mất, vì tôi xấu xí thế này cơ mà. Tôi không mình dây, tôi không mặc đồ sành điệu. Tôi như một chú quạ đen mà còn béo ú nữa. Thế là tôi tắt điện thoại, lững thững về nhà với tâm trạng chán chường… tôi không đi du lịch nữa, không offline nữa đóng Facebook, tắt yahoo, đổi số điện thọai… từ nay cô bé Gấu Béo ham chơi không còn nữa, tôi là Gấu Béo Phiên Bản 2.

CHUYỆN CỦA NGÀY HÔM NAY

Sau một ngày thật dài, ý chí quyết giảm cân và tâm trạng chán chường vẫn cứ văng vẳng quanh tôi. Tôi ngủ mê mệt và đột nhiên bừng tỉnh. Tôi phải quyết tâm lên nào. 60kg là gì cơ chứ, tôi đã từng 66kg cơ mà.

Và tôi viết lên quyết định đầu tiên cho mình : 60kg – 55kg
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

bài của chị hay quá ! cố lên chị gấu hah :Battin ey:
    chị ráng đừng ăn sau 8h là ok rồi , mà làm gì thì cũng chú ý sức khoẻ , để gầy rồi lại mặt mũi teo tóp or ko còn sức bay nhảy thì còn thảm hoả hơn ! gluck
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

chị ráng đừng ăn sau 8h là ok rồi , mà làm gì thì cũng chú ý sức khoẻ , để gầy rồi lại mặt mũi teo tóp or ko còn sức bay nhảy thì còn thảm hoả hơn ! gluck
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Tớ đây, trước khi đi làm 51kg. Đến lúc đi làm được 2 năm, đến lúc chuẩn bị cưới chỉ còn 42 kg. Mà ăn uống thả phanh. Chắc là cứ làm thật lực đi, sẽ giảm cân tức thì. Giờ sinh bé xong, lại 52 kg như thường. Mà tớ chỉ cao 1m52. Được cái là ko tự ti về điều đó. Chúc Gấu béo hoàn thành kế hoạch đề ra.
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

:Smiling:Có thêm bạn rồi.Mình giống Gấu Béo cân nặng&chiều cao cũng là 8x luôn,nhưng mình có gd &baby rồi.Nhiều lần giảm cân điều ko thành rất là buồn,bây giờ có bạn đồng hành ko biết có giảm dc ko đây.Mục tiêu đến tháng 7 còn 55kg để đi đám cưới mặc đồ cho đẹp & tự tin hơn
    19/04/2010:60kg
    Mục tiêu:55kg
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    Chị đang cố gắng giảm cân khoa học và hiệu quả đây vì còn những mười mấy kg mà, ko ngày một ngày hai được ^^ Mà bây h vẫn còn béo lắm, ko lo "mặt mũi teo tóp" đâu hihihi. Cám ơn e nhiều hen

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauxanh85 Xem bài viết
    Tớ đây, trước khi đi làm 51kg. Đến lúc đi làm được 2 năm, đến lúc chuẩn bị cưới chỉ còn 42 kg. Mà ăn uống thả phanh. Chắc là cứ làm thật lực đi, sẽ giảm cân tức thì. Giờ sinh bé xong, lại 52 kg như thường. Mà tớ chỉ cao 1m52. Được cái là ko tự ti về điều đó. Chúc Gấu béo hoàn thành kế hoạch đề ra.
    Ôi chị giảm cân giỏi thế. Em cứ mỗi bận nhiều việc là lại ăn bù đâm ra còn béo hơn. Có đợt cả tháng trời e làm việc từ 8h sáng đến 10h đêm, vậy mà chả giảm cân nào còn tăng thêm 4kg, mẹ cứ thấy thế là kêu giời lên :Silly:
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nnhuphuong Xem bài viết
    :Smiling:Có thêm bạn rồi.Mình giống Gấu Béo cân nặng&chiều cao cũng là 8x luôn,nhưng mình có gd &baby rồi.Nhiều lần giảm cân điều ko thành rất là buồn,bây giờ có bạn đồng hành ko biết có giảm dc ko đây.Mục tiêu đến tháng 7 còn 55kg để đi đám cưới mặc đồ cho đẹp & tự tin hơn
    19/04/2010:60kg
    Mục tiêu:55kg
    Bạn cố gắng lên nhé, có bí kíp giảm cân nào thì lên chia sẻ với tớ. Từ giờ đến tháng 7 mà còn 55kg thì tớ nghĩ cũng không khó lắm đâu mà
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phần 2: NHỮNG BÍ KÍP GIẢM CÂN

Trước khi tiếp tục cuộc hành trình có lẽ các bạn cũng đang tò mò tại sao tôi từ 66kg lại giảm xuống còn 60kg đúng không. Quả thật đó cũng là một hành trình khá gian nan.

Tôi có một người bạn thân rất thông thái, anh ấy có thể trả lời tất cả những câu hỏi của tôi. Vậy là khi bắt đầu giảm cân tôi tìm đến anh ấy ngay. Bạn cũng quen anh ấy mà, hãy đi tìm anh ấy đi. À bạn không biết tên anh ấy à. Anh ấy tên là GOOGLE

Nếu bạn vào nhà anh ấy và gõ từ khóa “giảm cân” bạn sẽ thấy mình lạc vào một mê cung không có lối thoát. Bạn sẽ thấy mình há hốc miệng vì bất ngờ kiểu như

- À thì ra Hà Anh Tuấn đã từng hơn trăm ký đấy, anh chàng ăn cà rốt mà giảm được nhiều cân thế, chắc mình phải đi mua cà rốt về ăn (Nhưng thực ra Hà Anh Tuấn giảm cân nhờ ăn uống rất khắc khổ và mỗi ngày chạy 10km trong vòng 3 tháng không ngừng nghỉ)

- Ồ thì ra uống chanh là phương pháp giảm cân của những cô diễn viên xinh đẹp Hàn Quốc: nhưng mà chanh chua thế chắc không tốt cho bao tử đâu

- Lại có ăn nhiều mà giảm cân này: ăn nhiều mà giảm cân, thôi không tin

- Không tập thể dục cũng giảm cân: tập thể dục mới khỏe người chứ, không tập mà giảm cân thì người thành cái gì

- Uống thuốc giảm cân: thôi chả biết thuốc gì, nhỡ uống nhầm thuốc Tàu thì chết

- Bấm huyệt mà cũng giảm cân: ừ cái này có vẻ hay, nhưng mà thôi sợ lắm

Và cuối cùng bạn thốt lên, trời ơi, sao mà nhiều phương pháp giảm cân thế này, cuộc đời tôi rồi sẽ đi đâu về đâu! Sao giảm cân mà cũng hoa mắt nhức đầu thế này!

Sau một khoảng thời gian “nghiên cứu khoa học” và chật vật để giảm từ 66kg xuống còn 60kg, tôi đã nắm trong tay một cơ số phương pháp giảm cân kha khá. Đây là tổng hợp những phương pháp mà tôi đã áp dụng để loại bỏ được 6kg thịt mà tôi đã lỡ mang theo trong suốt thời gian ngu muội lấy ăn uống như một niềm vui trong cuộc sống:

Giảm cân bằng “Súp Bắp Cải”

Thực đơn 13 ngày giảm cân

Ăn dưa hấu giảm cân

Ăn chuối giảm cân

Tiết thực

Nếu bạn thấy tinh thần của mình không được tốt, bạn có thể vào webtretho hay ttvnol tham gia những hội nhóm ăn kiêng. Bạn sẽ thấy rất nhiều người đồng cảnh ngộ với mình, và biết đâu bạn có thể tìm thấy tôi trong đấy. Tôi không nói tên đâu, nhưng biết đâu đấy :LoveStruc:

Vậy là các bạn đã biết kha khá về các phương pháp giảm cân của tôi rồi đấy. Bây giờ tôi sẽ quay lại ngày hôm nay: Gấu Béo đang là 60kg làm thế nào để giảm xuống 55kg bây giờ. Tôi bắt đầu thấy lo lắng…
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

từ ngày mình lên 6kg đi đâu mua quần áo cũng khó, ko bao giờ mua được những kiểu áo mình thích, vì ko vừa tự nhiên thấy mình quê mùa, lạc hậu, ngại ra đường lắm T__T, giờ muốn giảm còn 46kg như cũ mà gặp món gì cũng muốn ăn T__T ko biết bao giờ mới giảm đc đây hix
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 997 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Cố lên bạn Gấu ! :Rose:
    Mình thi khi nào thấy béo lên là ngừng ăn cơm+bánh mì (nói chung là tinh bột) chỉ ăn đồ ăn hấp hoặc luộc thui ah`. Bạn thử xem sao :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,851 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Đọc nhật ký Gấu Béo dễ thương quá, chúc em thành công nhé, mình béo nên cũng hiểu hiii
    I dream a dream
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    từ ngày mình lên 6kg đi đâu mua quần áo cũng khó, ko bao giờ mua được những kiểu áo mình thích, vì ko vừa tự nhiên thấy mình quê mùa, lạc hậu, ngại ra đường lắm T__T, giờ muốn giảm còn 46kg như cũ mà gặp món gì cũng muốn ăn T__T ko biết bao giờ mới giảm đc đây hix
    Muốn giảm cân em thấy khó nhất là lúc đầu tiên vì mình đang ăn ngon tự nhiên ăn ít lại người sẽ thấy bứt rứt khó chịu lắm. Chị thử phương pháp buổi tối chỉ ăn thức ăn + rau + trái cây mà ko ăn cơm thử xem. Em thấy pp này tuy giảm chậm nhưng dễ làm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cố lên nhé gấu béo! Em đã giảm được từ 66 kg còn 60 như vậy là giỏi lắm rồi đó! Chị cũng cùng cảnh ngộ đây nhưng đang cho con bú lên vẫn không giám ăn kiêng. Lúc mà chị sinh bé ra rồi vẫn còn 67kg cơ mà, bây giờ con được 15 tháng rồi còn 58,5 kg chưa ăn thua gì phải không em??? vần còn béo ú ra, mặc cái gì cũng phải tính toán, suy nghĩ chán lắm. Chị ãnn đang ăn uống bt mà, bận quá cũng không có time để tập tành. Em thử ăn nhiều trái cây hơn và uống nhiều nước xem thế nào, đừng nghĩ đến đồ ngọt, nói vậy chứ chị mỗi ngày không ăn 1 tý đồ ngọt là thèm lắm hihihih:Laughing:. Cố lên nhé, bây giờ quần áo sành điệu lắm, còn trẻ tuổi mà không được ăn diện thì uổng lắm em ạ!
    • 231 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cố lên mẹ Béo Ú ơi, đã giảm đc 6kg rồi thì sẽ giảm đc nữa mà, mình cũng đang giảm cân giống bạn đây, cũng 8x và cũng 60kg nè, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm phương pháp giảm cân nhưng mình đi làm bận không nâú ăn dược.Mình đân 8x cũng 60kg cao 1m58.Khi tháng 9/2009 mình quyết dịnh giảm cân lúc đó mình có 50kg và sau quá trình quyết tâm mình ăn nhiều hơn và giờ là 60kg thật hoảng hốt.
    • 156 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ôi giời ạ tôi đi chết đây :Crying: .... Đọc 2 trang thì phát hiện mình là con béo nhất ở đây. Uh thôi cũng vòa viết nhất kí với gấu béo cho có động lực nhé. Thề là ý ... đợt này quyết tam lắm vì sắp có đám cưới trong GD rồi, sẽ phải mặc váy nhé, sẽ váy xinh thật xinh nhé, sẽ rất là xấu hổ nhé. :Smug: ... thế nên lần này mẹ béo quyết tâm lắm, cả nhà cũng ủng hộ cơ. Vì sao

vì mẹ béo tăng kg vùn vụt trong 3 năm qua, 57kg nhé, 60kg nhé, 65kg nhé và ... đỉnh cao 70kg

mẹ béo ko dám hó hé với ai điều này, vì mẹ béo xấu hổ lắm. Chưa bao giờ mẹ béo nặng như thế này. :Crying:
    Nếu hôm nay mẹ béo ko đọc được nhật kí của gấu béo, thì mẹ béo sẽ viết nhật kí cho riêng mình. Vì mẹ béo sợ là nói trước bước ko qua, mẹ béo xấu hổ lắm onttella:

Nhật kí bắt đầu

mẹ béo, được sự ủng hộ của cả nhà, đã nhịn hoàn toàn ăn thịt + cơm 4 ngày hôm nay. Chỉ có ăn rau + củ đậu (mẹ béo thích ăn củ đậu vì háo nước lắm, nhưng mà mùa này chẳng còn củ đậu ngon nữa, toàn củ đậu tầu, ăn nhạt thếch).
    2 ngày hôm nay mẹ béo nhận ra cai nghiện ăn thịt cũng vật vã như cai nghiện ma túy. Ngày nào mẹ béo cũng nghĩ ra thật nhiều là nhiều món ăn ngon, xem phim cũng nhìn tới ăn chứ ko có ngắm giai nữa :RollingEy:. Ngày hôm nay, mẹ béo thèm ăn thịt lắm nhưng mẹ béo quyết tâm cao độ lắm. Ngồi nhà, mẹ béo nghĩ ra nào thì KFC, nào thì thịt nướng, nào thì kimbab (cái này là được sự ủng hộ nhiệt tình của con yêu). THế rồi mẹ béo có việc phải ra đường, khi về, mẹ béo đi 1 vòng quanh các hàng ăn, nhìn đủ các món ăn mẹ béo thích, hít hà cái mùi thơm thơm của thịt nướng. Sau khi thỏa mãn, mẹ béo hùng dũng đi về nhà, lòng thấy thanh thản lạ lùng.

giờ đây, 1h sáng, mẹ béo ngồi gõ cái nhật kí với bụng đang biểu tình. CƠ mà mẹ béo sẽ ko ăn gì đâu :Rose:
    yêu bin béo của mẹ nhất trên đời :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 156 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

p/s: nhà mình có ai đi tập thể dục quanh bờ hồ với mẹ béo mỗi buổi chiều ko, cho có khí thế ^^
    yêu bin béo của mẹ nhất trên đời :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì chỉ hơi mập chút thôi.nhưng lại bị to vòng 3. xấu lăm ý.Mình cao 1m62 nặng 50kg,sau 10 ngày ăn kiêng và uống thuốc giảm cân,mình giảm xuống 46kg.Ko biết có phải nhờ tác dụng của thuốc không nữa,minh uống Doroduc cua VN.Nhưng thuốc giảm cân có rất nhiều tác dụng phụ,và làm ng sử dụng rất mệt mỏi.Mình thực hiện chế độ ăn kiêng khá khắt khe nhé. Sáng mình ăn vừa phải:ăn trứng luộc hoặc miến gói,
    trưa:mình ăn 1/2 bánh mì kẹp ít thịt nạc và rất nhiều nộm
    tối:1/2 bát cơm,còn lại toàn ăn rau thôi,bắp cải,rau muống.nhưng toàn là đồ luộc thôi nhé
    sau 8h tối mình không ăn,nếu quá đói mình uống sữa ko đường, sau đó mình giảm dần ko ăn 1 chút tinh bột nào.mình vẫn ăn thịt nạc vì ăn 1 lượng vừa phải thịt nạc cũng ko ảnh hưởng j đến quá trình giảm cân.
    bạn Gấu cố lên nhé.:Rose::Rose::Rose:
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Tui cũng mong xuống đầu 5 mà sao khó thế. Qua 1/5 mình phải tiết thực thôi. Hy vọng :Smiling:
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3