TIN TÀI TRỢ.

[GIẢM CÂN]- Kinh nghiệm cá nhân chia sẻ với các mẹ WTT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.63K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Rau lang hơi mủ nên khi luộc phải thật kỹ đó em (không thì ngứa miệng lắm). Còn vụ bị thâm thì cũng giống như bông chuối lúc mình ăn bún thôi. Xấu xí nhưng ngon và bổ, quan trọng là giảm cân tốt thì cứ thế mà ăn thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm bữa được mọi người chỉ uống nước để ngăn thèm ăn nhưng mà mấy bữa nay lạnh quá càng đói bụng và ko dám uống nước

À hôm bữa em thử làm món của Mẹ Ti Tou bày ăn tuyệt vời luôn. Em có cải tiến là cuốn sẵn rồi dùng hành lá trụng nước sôi để cột lại. Ông chồng hưởng ứng nhiệt tình, còn nói em ăn kiêng thì ăn ít thôi, để anh

Còn món xúp của chị chủ thớt, em đang định CN này sẽ làm. Mong các chị ủng hộ ^^
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình tham gia với nào. Quyết giảm 2kg từ giờ tới tết.
    Mình hơn 1 tuầ nay là sáng ăn sáng bình thường trưa ăn 1 chén cơm, tối chỉ ăn canh và thức ăn. Nhưng sao mình không thấy giảm dc tẹo nào nhỉ. Bình thường trưa và tối ăn mỗi bữa 2 chén, mà nay giảm như vậy mà vẫn ko thấy xuống.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hơn tuần nay em làm theo cách mọi người bày, uống nước từng chút một, giờ không còn bị bao tử réo gọi nữa nè. Em ko biết mọi người thì sao nhưng hai hôm nay, em bớt số lần uống nước lại thì vẫn dễ chịu. Có thể cơ thể đã quen. May quá vượt được cảm giác thèm ăn rùi

Hy vọng là nói trước thế này nhưng sẽ bước qua =))
    Mình tên Nam, ngừ iu mình tên Quang. Kẻ Nam ngừ Bắc gặp nhau ở Đà Nẵng trong một chuyến du lịch
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipandMin Xem bài viết
    Mình tham gia với nào. Quyết giảm 2kg từ giờ tới tết.
    Mình hơn 1 tuầ nay là sáng ăn sáng bình thường trưa ăn 1 chén cơm, tối chỉ ăn canh và thức ăn. Nhưng sao mình không thấy giảm dc tẹo nào nhỉ. Bình thường trưa và tối ăn mỗi bữa 2 chén, mà nay giảm như vậy mà vẫn ko thấy xuống.
    Bạn có thể chia sẻ chiều cao và cân nặng, cũng như lịch vận động của bạn không? Vì có thể trước đây khi bạn ăn 2 chén là "dư", tức là nếu ăn theo chế độ đó thì sẽ làm tăng cân, còn hiện giờ bớt lại là "vừa" - tức là năng lượng nạp vào đủ để duy trì cân nặng thôi, nên phải kết hợp vận động thêm...
    Mình tên Nam, ngừ iu mình tên Quang. Kẻ Nam ngừ Bắc gặp nhau ở Đà Nẵng trong một chuyến du lịch
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình post cái lịch của mình nè:
    Cao 1m53 và nặng 51kg (88-69-90).
    Lúc chưa quyết định giảm cần đang ăn uống thả phanh thì: Sáng ăn sáng bình thường trưa chiều mỗi bữa 2 chén cơm. Ngồi làm việc ngày nào cũng 1 ly cafe sữa có ngày 2 ly. Ăn xong thì ngồi một chỗ( Nên bụng giống cái trống).
    Lúc quyết định giảm bụng : sáng ăn sáng, trưa ăn 1 chén cơm tối ko ăn cơm mà chỉ ăn thức ăn. Còn vận động thì sáng lắc vòng 30' và tập bụng 10' nhưng ngày dc ngày mất.
    Mình không thấy giảm kg, nhưng mà vòng bụng ngang rốn hình như giảm dc gần 2cm thì phải ( trong 2 tuần).
    1 tuần nay ko tập tành gì cả, chắc mai lại bắt đầu tập lại.
    Chúc các bạn sớm có eo để đón tết.
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ngoài việc làm đẹp dáng ra chắc nay mình phải lo chăm sóc da nữa. Mẹ nào có cùng chí hướng không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mong có bài thuốc nào giữ đẹp da. Sinh bé xong thấy rõ ràng là xuống sắc.

Mình vẫn sử dụng lotion đúng loại nhưng bị cái cơ thể nóng (cái này từ nhỏ rồi), người như có nhiệt, hay bị đổ mồ hôi, thành ra bụi bẩn lại nhanh bám vào da huhu. Mình cũng có sử dụng lotion dưỡng ẩm, nhưng kết quả chưa như mong muốn.

Cái vụ nhất dáng nhì da này khó quá. Tết này quyết tâm phải đẹp để thay mặt con nhận lì xì =))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình post cái lịch của mình nè:
    Cao 1m53 và nặng 51kg (88-69-90).
    Lúc chưa quyết định giảm cần đang ăn uống thả phanh thì: Sáng ăn sáng bình thường trưa chiều mỗi bữa 2 chén cơm. Ngồi làm việc ngày nào cũng 1 ly cafe sữa có ngày 2 ly. Ăn xong thì ngồi một chỗ( Nên bụng giống cái trống).
    Lúc quyết định giảm bụng : sáng ăn sáng, trưa ăn 1 chén cơm tối ko ăn cơm mà chỉ ăn thức ăn. Còn vận động thì sáng lắc vòng 30' và tập bụng 10' nhưng ngày dc ngày mất.
    Mình không thấy giảm kg, nhưng mà vòng bụng ngang rốn hình như giảm dc gần 2cm thì phải ( trong 2 tuần).
    1 tuần nay ko tập tành gì cả, chắc mai lại bắt đầu tập lại.
    Chúc các bạn sớm có eo để đón tết.
    Hoan nghênh bạn!

Việc giảm bớt 1 chén cơm mỗi bữa là bước đầu tuyệt vời rồi đó. Tuy nhiên cho mình hỏi thêm là mỗi tối khi bạn không ăn cơm mà ăn thức ăn thì thức ăn ở đây là sao nhé. Vì nếu ăn đạm động vật nhiều thì cũng hại lắm đó.

Về vấn đề cà phê và da mà bạn nói, mình có chút tư vấn như sau nhé: cà phê thật ra uống không tốt (nhất là loại cà phê 10-15k bán lề đường), cà phê còn làm cơ thể chúng ta đào thải nước nhanh, nếu không bổ sung kịp, da sẽ bị ảnh hưởng.

Nóng trong người cũng làm cho da bị ảnh hưởng, rõ nhất là bị mụn. Bọn mình tuổi bắt đầu 30 mà phải ngồi máy lạnh, chăm con... thì phải tự dùng dưỡng ẩm thôi dù hao tiền huhu, sau đó thì nhớ uống nước đầy đủ.

Cái này mách với bạn, mình bị cholesterol cao nên mẹ chồng bày uống nước ép bưởi hiệu Long Thuận. Mình vẫn đều đặn được gần 2 tháng nay, kết hợp tập thể dục, ăn uống như đã nói ở trên, giảm được hơn 2k rùi (chưa đến 2k5 nhưng mà cứ khoe :"> ) Trong thành phần mình thấy có khoản giải độc gan, sẽ có hiệu quả với vấn đề nhiệt cơ thể, làn da... của bạn đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTiTou Xem bài viết

Cái vụ nhất dáng nhì da này khó quá. Tết này quyết tâm phải đẹp để thay mặt con nhận lì xì =))
    Đến chịu Mẹ Ti Tou =)))))
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị buổi tối thường ko ăn cơm nhưng ăn đầy đủ thức ăn, no luôn, chắc do vậy mà ko giảm dc tẹo nào.
    Hành trình hôm nay của mình:
    - Dậy lúc 5h30 , lắc vòng 30'
    - Ăn sáng: 1 tô bún thịt nướng
    - Trưa: 1 chén cơm + thức ăn
    - Tối: chắc ko ăn, vì nay chỉ còn 3 mẹ con, cho 2 con ăn xong mẹ nhịn luôn.
    Tranh thủ trước khi đi ngủ tập bụng 10'.
    2 tuần nữa ck về rồi, phải tranh thủ để có eo khoe ck đã.
    Kế hoạch sáng mai tập theo bài của Jilian Michael.
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị buổi tối thường ko ăn cơm nhưng ăn đầy đủ thức ăn, no luôn, chắc do vậy mà ko giảm dc tẹo nào.
    Không nên nhịn ăn, bỏ bữa đâu chị ạ. Hại cơ thể lắm.
    Riêng buổi trưa, em thấy phần thức ăn của chị chưa rõ lắm, có thể chia sẻ thêm với em không? Vì như em đã nói nếu là rau củ luộc các loại thì khá okie, chứ nếu là thịt không thì...

Chúc chị có vòng eo đẹp sau 2 tuần.
    • 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lan ơi cho mình hỏi nếu nước ép có pha thuốc bắc vào rồi thì có công dụng như nước nguyên chất không? Mình thấy gần cty có bán loại ép sẵn (có cốt bưởi) cho vô chai nhựa, nhưng không dám uống vì thấy ghê ghê
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

@ linh.lan: buoi trua c an o cty nen co j an nay em oi. Nhung c han che an com thoi ah. Tinh chi ko kiên tri dc. Tap tanh dc may ngày xong xao thi nay lai luoi roi. C ko can giam can lam. Chi can xuong dong mo bung thoi. Nen cung rang tap bung hang ngày.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi bài của Jilian Michael là như thế nào? Chị chỉ em với được không? Em gà tiếng Anh lắm...
    Cám ơn chị~~~
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quang.NamDa.Nang Xem bài viết
    Chị ơi bài của Jilian Michael là như thế nào? Chị chỉ em với được không? Em gà tiếng Anh lắm...
    Cám ơn chị~~~
    Em muốn giảm cân thì tập bài giảm cân 30 ngày của Jilian Michael Video đây là level 1
    :
    Level 2:

Level 3: chị kiếm không ra nữa
    Cứ 10 ngày level 1, 10 ngày tiếp thep level 2, 10 ngày nữa level 3
    Đảm bảo giảm cân, Chị không cần giảm cân lắm vì giảm là teo V1, Chị tập bài của Jilian cho V2 nhưng tập bữa đực bữa cái. Còn năm ngoái chị tập theo bài tập giảm cân ngày mà chị giảm 5kg.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em muốn giảm cân thì tập bài giảm cân 30 ngày của Jilian Michael Video đây là level 1
    :
    Level 2:

Level 3: chị kiếm không ra nữa
    Cứ 10 ngày level 1, 10 ngày tiếp thep level 2, 10 ngày nữa level 3
    Đảm bảo giảm cân, Chị không cần giảm cân lắm vì giảm là teo V1, Chị tập bài của Jilian cho V2 nhưng tập bữa đực bữa cái. Còn năm ngoái chị tập theo bài tập giảm cân ngày mà chị giảm 5kg.
    Clip này hay quá. Cám ơn chị đã chia sẻ <3 Nam thích rồi nhé :">

Năm ngoái chị ChipandMin xuống được 5kg hay quá. Em cũng hay xem mấy clip của Victoria's Secrets nhưng mà theo không nổi. Từ ngày con em bắt đầu quậy thì mỗi tối chơi với bé cũng toát mồ hôi
    • 56 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My.Thanh88 Xem bài viết
    Lan ơi cho mình hỏi nếu nước ép có pha thuốc bắc vào rồi thì có công dụng như nước nguyên chất không? Mình thấy gần cty có bán loại ép sẵn (có cốt bưởi) cho vô chai nhựa, nhưng không dám uống vì thấy ghê ghê
    Hi sorry trả lời Thanh chậm vì bây giờ mới thấy

Ban đầu mình dùng nước bưởi này là do mẹ chồng giới thiệu để giảm cholesterol trong máu. Sau thời gian uống, đi xét nghiệm lại thì kết quả có như mong muốn. Thêm một điểm mình thích nữa là thấy da mình có sức sống hơn.

Riêng loại nước cốt và nước chế biến lại, theo mình biết, Long Thuận họ có cả hai loại luôn để mình lựa chọn. Loại mình dùng là nước pha thì đóng lon, loại nước cốt thì đóng chai thủy tinh (mình chưa dùng thử loại nước cốt này). Còn chai nhựa bán lề đường thì mình nghĩ ko nên đâu, vì có thể họ pha thêm nước, dùng lại chai cũ vầ nhất là họ để trong quầy, phơi nắng cả ngày, mau hư lắm.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em xin góp thêm một số ý kiến để giữ cân nặng trong Tết này:

1/ Ăn đầy đủ chất như ngày thường. Đặc biệt không được ăn toàn chất đạm để đưa cay.

2/ Tăng cường rau xanh, trái cây trong chén riêng để tránh bị người khác cho mỡ màng vào chén của mình :">

3/ Ngủ đủ 8h/ ngày.

4/ Nếu phải nhấp bia rượu gì thì phải bổ sung thêm nhiều nước để bù lại lượng nước bị thải ra.
    • 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cám ơn hai bạn. Kinh nghiệm "ăn" Tết của lanchau hay quá.
    Biết là người ta quý mới gắp thức ăn cho mình nhưng cứ nhè toàn thịt mỡ với mấy món ngấy ngán họng cho thì...