TIN TÀI TRỢ.

Giảm cân đón Tết 2015 với mật ong kết hợp...

• 79 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mn có nhu cau sd mật ong, lh (+84)983085061 nhe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ongmiennui.03

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom.jine Xem bài viết
    E đọc bằng app trên đt sao ko thấy tin nhắn của c nhỉ?
    E giờ còn 43kg là đúng số kg e muốn rồi. E lo ăn hậu tt có thức ăn vào nó lại hồi lên 2kg thì toi
    Ăn hậu tt sáng với tối uống chanh muối đường ko biết có giảm thêm hoặc giữ cân đc ko c nhỉ?
    Còn các bữa sáng, trưa thì e ăn nhẹ như cháo, khoai, bún ... Khi nào đói thì trái cây. Tối chỉ uống chanh.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mom.jine
    Em gái ơi! Chị đây, chị mở Yahoo mà ko có thấy offline của em, em ạ Sao thế nhỉ??

Hậu tiết thực, em uống chanh muối đường cũng được, nhưng em nhớ in ít đường thôi, chứ cả lô đường, cả lô chanh muối, ít nước đá như nước giải khát, uống đến đâu, sướng đến đó thì ko giảm thêm được đâu em Nếu số cân em đã như ý, sợ cá hồi, chị nghĩ sáng em cứ ăn no, trưa chiều chỉ trái cây ít ngọt, ít Kcal, tối cốc chanh muối đường, ít đường thì ko những giữ được cân mà còn giảm tiếp nữa đó. 1 tuần em relax 1 lần cũng được, làm thế mình thêm động lực, cơ thể lại bị đánh lừa, có thể giảm tiếp mà ko bị rơi vào tình trạng chững cân.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi. E mới gửi tin nhắn yh cho chị á. Chị check thử xem nhận đc chưa ạ.

Chị mới inbox em lại, em xem lại hộ chị nhé Hay hẹn hò khuya nay 8 em nhỉ Giải quyết vấn đề triệt để trước Tết. Hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E uống chanh muối ngâm sẵn đc ko c? E dùng đường ăn kiêng á c. Mà cho khoảng 1g để có vị ngọt cho dễ ún thôi á c. E uống nóng chứ chắc ko cho đá.
    Vậy e phải ăn nhẹ lại trong khoảng mấy ngày c nhỉ? E tt 6 ngày á. Cn này ăn lại nè. Mong là ăn lại vẫn giảm nhẹ chứ ko tăng

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mà c ơi. Từ hôm tt tới nay, e chẳng "đi" đc lần nào hết trơn @@
    Mấy hnay bụng dưới cứ quặn đau, khó chịu lắm c. Hic ko biết có sao ko
    Chắc tt xong e phải xả nhịn hoặc uống nhuận tràng để "đi" cho đc quá.

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E uống chanh muối ngâm sẵn đc ko c? E dùng đường ăn kiêng á c. Mà cho khoảng 1g để có vị ngọt cho dễ ún thôi á c. E uống nóng chứ chắc ko cho đá.
    Vậy e phải ăn nhẹ lại trong khoảng mấy ngày c nhỉ? E tt 6 ngày á. Cn này ăn lại nè. Mong là ăn lại vẫn giảm nhẹ chứ ko tăng

Chị thấy offline của em rồi. Nhưng hình như em ko online nữa Bình thường chị cũng uống chanh muối em ạ. Chanh muối đỡ chua, đỡ hại dạ dày hơn chanh tươi, mùi cũng thơm dễ chịu nữa.

Em tiết thực 6 ngày thì em có thể ăn cháo khoảng 1 ngày, sáng cháo trắng, trưa cháo cá, chiều cháo thịt xay, mỗi lúc 1 đặc hơn là ổn em ạ. Qua ngày sau đó, em có thể ăn bún, phở, tránh ăn đạm, mỡ nhiều. Ngoài ra em cũng có thể ăn cơm hơi nhão 1 chút, ăn cơm với củ hầm mềm. Ngày thứ 3, em có thể ăn các loại trái cây nhiều nước: dưa hấu, mận, củ đậu, ăn cơm với rau luộc, cá, chút thịt thà... Nếu theo lịch đấy, em thấy ổn thì từ ngày thứ 4, em có thể ăn bình thường: sáng no nê, trưa chiều nhẹ nhàng, tối chanh muối. Hậu tiết thực, chị cũng phải bỏ hẳn ớt, vì thấy thương dạ dày quá em ạ. Khi ăn lại, em cũng nên tránh mấy món kích thích: ớt, tiêu, cafe, trà...
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mà c ơi. Từ hôm tt tới nay, e chẳng "đi" đc lần nào hết trơn @@
    Mấy hnay bụng dưới cứ quặn đau, khó chịu lắm c. Hic ko biết có sao ko
    Chắc tt xong e phải xả nhịn hoặc uống nhuận tràng để "đi" cho đc quá.

Lúc chị tiết thực, chị cũng bị như em. Bụng sôi kinh lắm nhưng ko thể "đi" được. Chị cứ mặc kệ. Thế mà qua tuần thì bắt đầu "đi" được em ạ. Hiện tại chị đang tiết thực đợt 2, khoảng 4 ngày, hôm nay là ngày thứ 3, sáng nay chị thăm WC, thoải mái cứ gọi là. Chị nghĩ là nhờ đợt tiết thực gần 20 ngày vừa rồi, hệ thống tiêu hóa của chị đươc cải thiện ít nhiều.

Nếu em thấy quá khó chịu, em pha chút chanh muối đường loãng uống rải rác trong ngày nha em. Đợt chị làm thế mà sáng sớm đã trực WC vài lần đó em. Khỏe gì đâu á
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

không ngờ mật ong laị dùng để giảm cân, trước giờ mình toàn giảm cân bằng cách khiêng tinh bột thôi, áp dụng nửa năm nay mà chẳng thấy giảm ký nào. haiz. Hay chuyển qua cách náy nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Không phải lỳ mà là kiên trì + vững lòng ý. Mình đã thử 3 lần Low Carb nhưng ko quá đc 3 ngày là úp mặt vào nồi cơm ngay hahahaa. Nên giờ chọn cách ăn bánh mỳ thay cơm + tập thể dục. Trộm vía cũng giảm đc chút ít. Do ko khoái bánh mỳ lắm nên ăn hạn chế, còn cơm thì ăn vô biên nên tăng cân ko phanh hihi. Nhân đây cho mình hỏi luôn. Mình mới triển khai Leangains 8/16. Theo như bạn nói thì trong 16 tiếng sẽ không nạp calo, chỉ uống nước. Vậy mình uống vitamin & khoáng chất được ko ? Vì mình đang bổ sung một số loại của Amway : E, Sắt, Omega, Q10, Protein và Carotin, C, A. Mấy loại này là phục vụ cho bệnh khớp của mình T.T
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokokiukiu11906 Xem bài viết
    Không phải lỳ mà là kiên trì + vững lòng ý. Mình đã thử 3 lần Low Carb nhưng ko quá đc 3 ngày là úp mặt vào nồi cơm ngay hahahaa. Nên giờ chọn cách ăn bánh mỳ thay cơm + tập thể dục. Trộm vía cũng giảm đc chút ít. Do ko khoái bánh mỳ lắm nên ăn hạn chế, còn cơm thì ăn vô biên nên tăng cân ko phanh hihi. Nhân đây cho mình hỏi luôn. Mình mới triển khai Leangains 8/16. Theo như bạn nói thì trong 16 tiếng sẽ không nạp calo, chỉ uống nước. Vậy mình uống vitamin & khoáng chất được ko ? Vì mình đang bổ sung một số loại của Amway : E, Sắt, Omega, Q10, Protein và Carotin, C, A. Mấy loại này là phục vụ cho bệnh khớp của mình T.T
    Tại mình là con nhà lính nên có chút gọi là kiên định Bạn áp dụng Leangains 8/ 16 thì 16h kia bạn nên uống nước lọc, nếu thèm bạn có thể uống 1 chút cafe hoặc trà PHA ĐƯỜNG ĂN KIÊNG. Nhưng ko uống sẽ tốt nhất. Còn uống vitamin bổ sung thì ko sao hết bạn ạ. Bạn có thể uống theo lịch như bình thường nha.
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nickgidaynhi Xem bài viết
    Tại mình là con nhà lính nên có chút gọi là kiên định Bạn áp dụng Leangains 8/ 16 thì 16h kia bạn nên uống nước lọc, nếu thèm bạn có thể uống 1 chút cafe hoặc trà PHA ĐƯỜNG ĂN KIÊNG. Nhưng ko uống sẽ tốt nhất. Còn uống vitamin bổ sung thì ko sao hết bạn ạ. Bạn có thể uống theo lịch như bình thường nha.
    Cám ơn bạn nhé. Mình quen uống protein vào buổi sáng. 3 ngày nay ko dám uống nên sáng người cứ đơ đơ hahaha
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé. Mình quen uống protein vào buổi sáng. 3 ngày nay ko dám uống nên sáng người cứ đơ đơ hahaha
    Hihi, ko có gì đâu bạn. Người tập thể hình, theo pp Leangains, khung thời gian nhịn ăn, họ cũng uống bổ sung mà vẫn giảm, cơ vẫn nét bình thường. Miễn sao bạn đừng hoa quả, chè cháo trong khung đó là sẽ giảm được mỡ thôi. Vì còn ăn thì cơ thể còn lấy thức ăn tạo năng lượng, mà ko ăn thì buộc phải đốt mỡ tạo năng lượng ---> giảm mỡ
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Hihi, ko có gì đâu bạn. Người tập thể hình, theo pp Leangains, khung thời gian nhịn ăn, họ cũng uống bổ sung mà vẫn giảm, cơ vẫn nét bình thường. Miễn sao bạn đừng hoa quả, chè cháo trong khung đó là sẽ giảm được mỡ thôi. Vì còn ăn thì cơ thể còn lấy thức ăn tạo năng lượng, mà ko ăn thì buộc phải đốt mỡ tạo năng lượng ---> giảm mỡ
    Vừa xem lại thì mỗi 10g protein mình uống chứa 40kcal, mà mỗi lần mình uống khoảng 5-8g huhu. Người mình thì cũng ko đến nỗi mập lắm. Mình cao 1m53, nặng 48kg, nhưng vì dáng tròn và chắc nên ko bị xồ xề. Chỉ cần giải quyết đống mỡ bụng ( hậu quả sau sinh ) là ok. Mà mỡ bụng thì cứng đầu kinh khủng.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa xem lại thì mỗi 10g protein mình uống chứa 40kcal, mà mỗi lần mình uống khoảng 5-8g huhu. Người mình thì cũng ko đến nỗi mập lắm. Mình cao 1m53, nặng 48kg, nhưng vì dáng tròn và chắc nên ko bị xồ xề. Chỉ cần giải quyết đống mỡ bụng ( hậu quả sau sinh ) là ok. Mà mỡ bụng thì cứng đầu kinh khủng.
    Bạn đừng quá lo. Mỗi lần uống 5-8g ~ 20 Kcal thui mà. Ko ảnh hưởng đâu, xem như uống 1 cốc cafe với đường ăn kiêng thôi Bạn cứ kiên trì Leangains xem thế nào. Mình Leangains 1 thời gian thấy bụng dạ cũng gần trở về thời 19- 20 rồi. Bạn Leangains 8/ 16 chưa hiệu quả thì bạn thử giảm 6/ 18 xem sao. Vì theo Leangains khung giờ nhịn từ 18h đến 20h nhất định sẽ giảm mỡ đấy
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo. Mỗi lần uống 5-8g ~ 20 Kcal thui mà. Ko ảnh hưởng đâu, xem như uống 1 cốc cafe với đường ăn kiêng thôi Bạn cứ kiên trì Leangains xem thế nào. Mình Leangains 1 thời gian thấy bụng dạ cũng gần trở về thời 19- 20 rồi. Bạn Leangains 8/ 16 chưa hiệu quả thì bạn thử giảm 6/ 18 xem sao. Vì theo Leangains khung giờ nhịn từ 18h đến 20h nhất định sẽ giảm mỡ đấy
    Hihi, cám ơn bạn động viên. Trước eo có 57-60 thôi, giờ lên tới 72-74 nên có chút đau lòng T.T. Mình ko dám 6/18 vì mình huyết áp thấp. Bị đói là nhức đầu chóng mặt, nên theo 8/16 thôi. Chậm chút cũng đc, vì còn phải giữ sức chiến đấu với giặc con )
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, cám ơn bạn động viên. Trước eo có 57-60 thôi, giờ lên tới 72-74 nên có chút đau lòng T.T. Mình ko dám 6/18 vì mình huyết áp thấp. Bị đói là nhức đầu chóng mặt, nên theo 8/16 thôi. Chậm chút cũng đc, vì còn phải giữ sức chiến đấu với giặc con )
    Cố lên nhé nàng ơi! Hihi, bạn cứ 8/ 16 thỏa thích, khi nào chững cũng là khi bạn đã quen với chế độ, nhảy qua 6/ 18 sẽ ko thành vấn đề đâu, thật đấy Nhưng trước mắt, bạn cứ quen dần với 8/ 16 cho đến khi nào ko còn giảm được nữa rồi tính tiếp hén.

Tính ra có baby rồi mà eo 72- 74 cũng khiến mình nể lắm đó Bạn cố gắng Leangains 8/ 16 nghiêm túc khoảng 2 tuần xem thế nào nhen Cố lên. 5ting, oh yeah!!!

Chúc nàng ngủ ngon và có ngày Valentine nhiều niềm vui. Keng keng...Bây giờ là 0:30 ngày 14-02-2015, chúc mọi người ngày Valentine thật vui, thật rộn ràng...
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua, ngày 13/2, ngày thứ 26, mình uống 1 cốc nước mía, người khỏe bình thường, có lẽ tiết thực đã quen.

Hôm nay, ngày 14/2, ngày thứ 27, sáng mình có đi nặng, hầu như toàn nước, miệng ko còn đóng bợn và hôi nữa. Bụng có vẻ còn muốn xuống tiếp tục. Tết nay có gắng ăn tính Kcal cũng như Leangains, nếu khó uyển chuyển thì chỉ áp dụng tính Kcal và ko ăn sau 5pm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thấy mấy chị mà e ham quá cho e tham gia vs ạ, e tuy cao nhưg mập lắm lun á. Vừa r chị gái e có áp dụng p2 giảm cân của chị hatien_lamkhang rát hiệu quả giảm 8kg 17 ngày mà chỉ uống hh dứa+chuối+cà e cũng tính áp dụng p2 đó. Mấy chị cố gắng động viên e chút k ạ. Từ mai e sẽ báo cáo tình hình. Cảm ơn các chị
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aom_kiwi Xem bài viết
    thấy mấy chị mà e ham quá cho e tham gia vs ạ, e tuy cao nhưg mập lắm lun á. Vừa r chị gái e có áp dụng p2 giảm cân của chị hatien_lamkhang rát hiệu quả giảm 8kg 17 ngày mà chỉ uống hh dứa+chuối+cà e cũng tính áp dụng p2 đó. Mấy chị cố gắng động viên e chút k ạ. Từ mai e sẽ báo cáo tình hình. Cảm ơn các chị
    Hihi, cố lên em ơi. Nhưng liệu Tết nhất mà ăn kiêng giảm cân, có tiện lắm ko em? Hay em cứ ăn Tết cho thoải mái, qua Tết giảm cân cho ngày rộng tháng dài
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng muốn giảm cân.huhu
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3