TIN TÀI TRỢ.

Giảm cân đón Tết 2015 với mật ong kết hợp...

• 79 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nickgidaynhi Xem bài viết
    Hôm qua ăn được 4 bát cháo tiết ( bát nhỏ để ăn cơm) . Thực sự là cố mà ăn cho dạ dày hoạt động lại chứ ko có 1 tí cảm giác, vị giác gì. Cháo nấu tiết ko nêm thêm gì ( vì tiết tươi cũng mặn lắm rồi). Cả ngày cứ ăn với trực WC, đi nặng hết 4 lần. Mệt ko chịu được. Nhịn ăn khỏe bao nhiêu thì ăn vào mệt bấy nhiêu.

Hôm nay, ngày thứ 18, ăn cháo tiết luộc, chút hành lá, chút hẹ ( mục đích để tẩy cặn trong ruột). Cố gắng ăn có tinh bột, đạm từ tiết, chút ấm từ hành lá, chút hẹ từ rau cho dạ dày quen từ từ. Sáng đến giờ mới được mỗi một bát con con, 2 miếng tiết mỏng, nhúm nhỏ hẹ lá. Óc ách ko chịu được, bụng lại muốn đau, muốn đi... Cố lên... Chỉ mong 1 bữa ăn bát cơm nhỏ là no căng, có thế thì đến hè mới về 48- 50 kg được . 5ting
    Mẹ nó tham khảo việc tập gym xem sao. An toàn hơn đấy, xem cách các mẹ giảm cân mà em sợ quá .
    https://www.facebook.com/CurvesTrung...type=1&theater

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sáng nay, ngày 6/2, ngày thứ 19, ăn 1 bát bún nhỏ với cà rốt, thịt bò , tất cả đều mềm rục. 1 bát nhỏ nhưng cũng khiến dạ dày ấm ách, tưng tức, khó chịu. Cố vậy, tập ăn từ từ các loại rau củ, đạm chứ ko thì Tết ngồi nhìn với uống nước lọc thôi Dù là đã bắt đầu được ăn nhưng thứ nhất ko hay đói, thứ nhì là đầu luôn nhớ đến hơn nửa tháng nhịn ăn hoành tráng, nên ăn rất thanh cảnh, từ tốn. Người vẫn gọn chứ ko có dấu hiệu tăng cân, thậm chí còn có phấn giảm thêm
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả ngày hôm qua, chỉ ăn ít bún với cà rốt, thịt bò buổi sáng cho đến thời điểm này. Sáng đến giờ, ngày 7/2, ngày thứ 20, uống được 3 cốc nước lọc ~ 500ml. Ko cảm thấy đói gì cả nên chưa nghĩ ra sẽ ăn gì... Người tiếp tục giảm cân...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 172 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

E nghe nói là uống mật ong rất nóng. E sợ uống sẽ bị nổi mụn
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leidekun Xem bài viết
    E nghe nói là uống mật ong rất nóng. E sợ uống sẽ bị nổi mụn
    Chị uống thấy ko nổi mụn, chỉ thấy ngủ ngon hơn Với lại chị cũng chỉ uống trong 1 khoảng thời gian ngắn ép cân. Sau này nếu có thì cũng uống 1-2 thìa cafe/ ngày giúp ngủ ngon thui.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn! Minh kham phuc ban qua minh dang muôn giam can ma kho qua. Bạn giảm bao nhiêu can roi? Minh phai học hoi bạn thôi. Hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,063 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuaxauvuachanh Xem bài viết
    Chào bạn! Minh kham phuc ban qua minh dang muôn giam can ma kho qua. Bạn giảm bao nhiêu can roi? Minh phai học hoi bạn thôi. Hic
    Hihi, mình chào bạn, mấy hôm nay mình im lặng chiến đấu, dồn 1 "cục" mới bò lên đây tâm sự tiếp. Hiện tại mình đã được 54 cân, cao 1m63, mình vẫn chưa dừng vì mình chưa hài lòng 5ting
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokokiukiu11906 Xem bài viết
    Wow, thật là có tinh thần thép ^^
    Hihi, cảm ơn bạn. Mình cũng ko nghĩ mình lỳ đến thế đâu. Suốt hơn 3 năm nay, mình luôn diet để giữ body. 1 năm truyền thống, tính Kcal, nửa năm ăn chay, 1,5 năm Low Carb. Giờ thì tiết thực + Leangains + tính Kcal. 3 năm nay, mình chưa từng 1 thời điểm nào thực sự thả phanh... Vì mình béo, mình rất rất xấu từ mặt lẫn body, nên đành cố gắng.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày 7/2, ngày thứ 20, mình có ăn 1 ít nem chua + 1 ít thịt bê thui + 1 ít trái cây vào khung giờ được phép ăn 7pm- 11pm, dạ dày có vẻ ko thích lắm. Mình ko thể ăn nhiều được, ăn tí đã no rồi.

Ngày 8/2, ngày thứ 21, mình ăn 1 bát bún bò, ít bún, ít chả ( ko dám ăn thịt nữa), tráng miêng bằng củ đậu. Ngày hôm đấy mình ko áp dụng ăn trong khung giờ. Có uống 1 chai Dr Thanh. Vì thi thoảng phải relax cho đỡ nhờn mặt

Ngày 9/2, ngày thứ 22, mình ăn 1 bát bún Thái tự nấu, 1 ít chả cá, ít bún, tí rau muống, đầu giờ chiều, mình ăn pò pía ( củ đậu xào cuốn tép moi), chủ yếu ăn rau sà lách thôi, ăn đến 4pm mình dừng. Có uống 1 chai trà Ô long. Tối ăn miếng ổi.

Ngày 10/2, ngày thứ 23, mình ăn 2 bữa cơm, mỗi bữa 1 bát cơm nhỏ với chút canh chua, chả cá, tép rim thịt nạc dăm. Có uống 1 chai trà xanh 0 độ, 1 chai nước suối lợ hỗ trợ tiêu hóa.

Ngày 11/2, ngày thứ 24, ngày hôm qua, mình tiếp tục áp dụng Leangains + tiết thực. Mình chỉ uống 1 cốc nước mía nhỏ trong lúc 7.30 pm. Cả ngày uống 2 lít nước lọc.

Ngày 12/2, ngày thứ 25, hôm nay, mình cân còn 54 kg, cao 1m63. Vậy là sau 25 ngày áp dụng các pp kết hợp, mình giảm được 8 kg cân nặng. Tiết thực đến ngày 11 cân được 57 kg, tức giảm được 5 kg. Từ ngày thứ 11 đến ngày 25, tiết thực + ăn hậu tiết thực + ăn linh tinh nhưng có tính Kcal, giảm thêm 3 kg nữa.

Hôm nay, mình mặc quần áo thời 53 kg có phần rộng hơn bình thường, nhưng cân thì là 54kg. Mình nghĩ do 1,5 năm Low Carb, người mình cũng giảm mỡ ít nhiều nên dù là 54 kg thì vẫn có thể mặc khít quần áo 52kg và mặc hơi rộng quần áo 53 kg. Nói chung là mình vui

Mình tiếp tục tiết thực đến tối ngày thứ 7, có đi ăn với bạn bè, ăn cháo nhẹ nhàng, uống sinh tố nhẹ nhàng. Sau đó tiếp tục ăn tính Kcal + Leangains. Biết đâu ra Tết nhiều chị em tăng cân, mình lại giảm thêm cân thì sao 5ting olala.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E ko ngờ là sau khi tt ăn lại ko bị cá hồi mà còn giảm đc nữa á =="
    E tt hnay là ngày t4 rồi. E còn muốn giảm khoảng 1-1.5kg nữa nên tính tt đến t6.
    Chị có thể giúp e quá trình ăn lại thế nào để không bị tăng cân ko ạ? Chứ nếu mà bị cá hồi lên lại thì công cốc mất
    Đợt trc e tt đc 3.5 ngày, về quê ăn đám 3.5 ngày mà cá hồi lên 1.5kg

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mom.jine
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom.jine Xem bài viết
    E ko ngờ là sau khi tt ăn lại ko bị cá hồi mà còn giảm đc nữa á =="
    E tt hnay là ngày t4 rồi. E còn muốn giảm khoảng 1-1.5kg nữa nên tính tt đến t6.
    Chị có thể giúp e quá trình ăn lại thế nào để không bị tăng cân ko ạ? Chứ nếu mà bị cá hồi lên lại thì công cốc mất
    Đợt trc e tt đc 3.5 ngày, về quê ăn đám 3.5 ngày mà cá hồi lên 1.5kg

Lâu lâu ko gặp em, nhớ thế. Hôm nay lại vào topic chị chơi nữa, vui kinh khủng Chị nghĩ nếu chị ko bóp mồm, bóp miệng diet để giữ body thì có lẽ khó có ai háu ăn hơn chị Thật đấy. Chị ko biết em và mọi người ra sao, riêng cá nhân chị, chỉ cần nhịn ăn khoảng 4-5 ngày trở lên là dạ dày co rút lại rất nhanh chóng. Điều đó cũng vô tình làm cho chị CÓ MUỐN ĂN THÊM CŨNG KO THỂ CŨNG NHƯ KO NÍCH NỔI. Thế là lại vô tình khiến chị nạp dưới 1000 Kcal/ ngày đâm ra lại giảm cân tiếp. Thêm nữa là chị cho cơ thể quen 1 khung giờ ăn nhất định, giờ còn lại trong ngày chỉ uống nước lọc. Phương pháp này gọi là pp Leangains, giúp giảm mỡ những nơi khó giảm em ạ.

Nếu em có đọc nhật ký của chị, em sẽ thấy hậu tiết thực của chị khá vất vả và cầu kỳ. Điều ấy ko chỉ giúp cho dạ dày chị ổn mà còn TRÁNH NGUY CƠ TĂNG CÂN TRỞ LẠI đó em à Sau tiết thực, nếu em ko thể ăn trong khung giờ như chị thì em nên áp dụng pp tính Kcal. Nhưng chị khuyên em hậu tiết thực nên nấu cháo mà ăn ít nhất là 1 ngày. Sau đó ăn lại nhưng nên ăn bún, phở, tránh ăn đạm, thịt, dầu mỡ quá đà. 2-3 ngày sau hãy nghĩ đến ăn cơm, xôi, thịt thà... Nếu em tránh được tinh bột, đường, dầu mỡ, cũng ko dễ cá hồi đâu em. Vả lại sau khi ăn mà em tăng cân, đấy là chỉ lượng thức ăn với nước em nạp vào cơ thể thôi. Ko đáng lo đâu.

Chị sau vài chục ngày tiền tiết thực, tiết thực và hậu tiết thực, chị bắt đầu nhẹ nhàng bằng cháo, bún, rau củ, trái cây, hầu như ít đạm, mỡ. Nay chị lại tiếp tục tiết thực. Vì chị biết, sau vài chục ngày, cơ thể bắt đầu chống đói, có tiết thực nữa cũng ko giảm thêm được. Tính đến hôm nay, chị đã tiết thực lại được 2 ngày rồi, thấy rõ ràng người sọp nhanh hơn vì cơ thể mình bị đánh lừa, ko chống đói nữa ấy mà.

Tóm lại, hậu tiết thực, em nên ăn cháo trắng hoặc cháo huyết heo 1 ngày. Sau đó nên ăn từ tốn, nhẹ nhàng với các món ít Kcal. Đừng hành hạ, đừng trả thù khiến dạ dày khổ mà cái body mình cũng khổ em ạ. Tết nhất, đám tiệc, nếu ko quá thèm, em có thể chọn món nhiều rau củ, ít đạm thịt, ít mỡ màng, tinh bột thì cũng ko cá hồi mấy đâu. Tết này, chị nói KO với mứt, nước ngọt, nhất định, chẳng bổ ích gì, mỗi tăng cân ko hãm nổi. Còn thì gì chị cũng xơi miễn sao ko vượt quá 1000 Kcal/ ngày. Nếu trong Tết ko đi đâu, thì chị cũng ăn theo khung giờ quy định + ăn dưới 1000 Kcal.

Chị nói nhiều quá em nhỉ Cố lên em. Hôm nay ngày thứ 4 rồi, em mệt nhiều ko? Miệng có đóng bợn ko? Em vẫn có thể sinh hoạt bình thường chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vẫn đói lắm c. Trong đầu lúc nào cũng nghĩ về đồ ăn thôi. Mà e có cái tật là hay buồn miệng. Mặc dù bụng ko đói nhưng mà miệng vẫn cứ thích nhai. @@
    Nên e lo sau tt sẽ bị cá hồi quá. Hic.
    Như ăn bún, phở thì dùng nước lèo vậy có sao ko c? Tại e thấy nc lèo nó béo mà.
    C có dùng fb hay gì ko. Để có gì e nhờ c giúp với

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E tính ăn nhẹ lại trong 3-5 ngày.
    Sáng làm 1 cốc chanh muối đường. Trưa ăn cháo. Tối trái cây nhẹ. Khi nào buồn miệng thì ăn mía.
    Rồi những ngày tiếp theo e thêm vào khoai lang, sữa đậu, bún, phở, mì ...
    Vậy có ổn ko c? Chứ thật thì e ko tính calo đc @@

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom.jine Xem bài viết
    E tính ăn nhẹ lại trong 3-5 ngày.
    Sáng làm 1 cốc chanh muối đường. Trưa ăn cháo. Tối trái cây nhẹ. Khi nào buồn miệng thì ăn mía.
    Rồi những ngày tiếp theo e thêm vào khoai lang, sữa đậu, bún, phở, mì ...
    Vậy có ổn ko c? Chứ thật thì e ko tính calo đc @@

Em ơi! Chị có inbox cho em, em check nhé Cái chuyện mà ăn bún có nước lèo béo thì chị ko lo mấy. Vì từ xưa đến giờ chị đi ăn quán thường gọi bún, phở, mì gì đấy, nước trong. Còn chị tự nấu ở nhà thì cứ gọi là trong văn vắt, lại hầu như ko nêm đường cũng như mì chính ( bột ngọt). Em ko nên khắt khe quá, cứ từ từ sẽ quen dần thôi. Cái bệnh buồn mồm, ko đói cũng ăn thì hình như chị thấy chị em phụ nữ ai cũng vướng. Nhưng khi chị tiết thực dài ngày như thế, dạ dày chị co lại, chị ko thể ăn thêm gì ngoài bữa chính em ạ. Vì thế nên chị giảm cân tiếp ấy.

Nếu em muốn tính Kcal, chị gửi em cái bảng thành phần Kcal/ 100gr thực phẩm. Em tham khảo để biết "thằng" nào Kcal cao thì hạn chế ăn. Ban đầu ăn hậu tiết thực, em cần cháo, bún, phở, cơm. Sau khi ổn rồi, em hạn chế 1 chút, tăng cường rau củ, trái cây ít ngọt, có thể ăn nhiều cá, bớt thịt thà lại. Buồn miệng thì củ đậu, ổi, dưa chuột, mận... cũng ổn đấy em.

Hậu tiết thực như em nói thế, chị thấy cũng ổn đấy. Nhưng quan trọng, em vẫn phải LẮNG NGHE CƠ THỂ MÌNH nha em. Nếu quá mệt thì dừng, đừng tiết thực nữa nha
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E đọc bằng app trên đt sao ko thấy tin nhắn của c nhỉ?
    E giờ còn 43kg là đúng số kg e muốn rồi. E lo ăn hậu tt có thức ăn vào nó lại hồi lên 2kg thì toi
    Ăn hậu tt sáng với tối uống chanh muối đường ko biết có giảm thêm hoặc giữ cân đc ko c nhỉ?
    Còn các bữa sáng, trưa thì e ăn nhẹ như cháo, khoai, bún ... Khi nào đói thì trái cây. Tối chỉ uống chanh.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi. E mới gửi tin nhắn yh cho chị á. Chị check thử xem nhận đc chưa ạ.

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mật ong hoa bạc hà là loại mật ngon nhất trên thị trường hiện nay.
    Có thể nói, mật ong hoa bạc hà là loại mật cao cấp nhất ở Việt Nam, và hoàn toàn có thể sánh với những mật ong ngon trên thế giới, về cả màu sắc, hương vị, độ sánh. Hoa bạc hà dại nở khắp cao nguyên đá đồng văn - hà giang khi tiết trời bắt đầu chớm lạnh, khoảng tháng 10, 11, đến khoảng gần tết thì hết. Chất mật đặc sánh, phản quang óng ánh, mùi thơm ngào ngạt, màu xanh biếc như rượu mật gấu và rất giàu dinh dưỡng.
    Có tác dụng:
    - Bồ bổ sức khỏe, tăng cường sinh lực, có tác dụng tốt với các bệnh viêm họng, hô hấp, ho lao, bệnh tim mạch, tiểu đường, viêm khớp, viêm loét dạ dày, đại tràng, suy nhược cơ thể …
    - Tăng cường sức khỏe cho người già, trẻ em, người mới ốm dậy, phụ nữ có thai và sau khi sinh nở, giữ cho thân hình khỏe mạnh.
    - Dùng trước bữa ăn chữa béo phì, dùng sau bữa ăn có tác dụng tăng cân.
    - Có tác dụng giữ ẩm, làm mịn và đẹp da mặt.
    - Sử dụng thay thế đường. ( cho vào trà, sữa, cafe,... Rất ngon 😊)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ongmiennui.03
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hành trình giảm cân của các bạn thật gian nan, mình chỉ giảm cân bằng trà gừng và mật ong uống vào sáng sớm và buổi tối trước khi đi ngủ mà hiệu quả lắm nhé, các bạn thử xem.