TIN TÀI TRỢ.

Giảm cân bằng hoạt chất Sibutramine? Đã có mẹ nào dùng chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em mới được cho 2 hộp thuốc giảm cân Sibbutramine. Chị em ở bên nga đẻ xong tăng cho 20 chục cân bà ấy bảo dung cái này giảm cân tốt nên gửi cho em 2 hộp để dung. Em không biết ở Việt Nam mình có mẹ nao dùng chưa ạ?

Theo như chị em nói thì cai này là thuốc chứ không phải là thực phẩm chức năng. Bác sĩ của chị ấy kê cho dùng. Ngày uống 1 viền vào buổi sáng. thuốc có tác dụng tiêu mỡ và ức chế sự hình thành mỡ. không có cảm giác them ăn liên tục.

Chị ấy uống 2 tuần thì giảm được 4 cân. uống hết 2 hộp thi giảm được cân năng nhu trước khi sinh. Em nghe chị ấy nói là tùy từng cơ thể của từng người hấp thụ thuốc mà giảm được nhiều hay ít khac nhau. Nhung thuốc này có tác dụng giảm cân tốt nhất bây giờ (cái này là em được nghe thôi, bây giờ em mới dùng để kiểm chứng )

Hôm nay em uống thử 1 viên đầu tiên. Hi Hi, mong la sau 1 tháng giảm được 8 cân :d.
    Em cao 1m6 nặng 55kg. Em thuộc diện lươi. Đã thử qua nhiều cách giảm cân nhưng ko kiên trì nên vẫn chua giảm được. Kem tan mỡ bụng, tập erobic, ăn kiêng... em đều thử cả. Chắc tại em không kiên trì . Hi vọng uống cái thuốc này chả thấy phải làm gì mà bảo vẫn giảm được cân, hi vọng là sẽ giảm được nhu mong muốn.

Đã có mẹ nào dùng thuốc này chưa ạ. Mẹ nao dùng rội có thể chia sẻ thông tin cho em và mọi người được không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,131 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Trời ơi cân nặng của bạn lý tưởng thế còn gì. Mình đang mong về bằng cân bạn nè. Bạn chỉ nên giảm về 50kg là cùng thôi. Giảm 8kg trong vòng 1 tháng thì thật sự không nên. Bạn vào hội nhà chứ S bọn mình đi. Có nhiều phương pháp an toàn mà vẫn giảm cân tốt đấy:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,653 Được cảm ơn

Sibutramine là hoạt chất giảm cân an toàn, tên biệt dược lưu hành trên thị trường là Reductil (có 2 loại 15mg và 10mg).
    Khi dùng thuốc này thì sẽ ít có cảm giác đói. Tuy nhiên nên dùng bổ sung các loại vitamine tổng hợp để cơ thể không bị thiếu chất.
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em cam ơn cac chị.
    @anhduongvang: Hi hi ngày học cấp 3 em cao 1m6 nặng có 46kg mặc áo dài khỏi phải nói. Nhưng hồi năm thứ 2 đại học bị ốm 1 trận, mẹ em cắt thuốc bắc cho uống chả hiểu hợp thấy hợp thuốc thế nào lại bị tích nước tích mỡ cứ béo lăn ra. Dùng đủ mọi cách mà chả "còi" lại được tý nào cả . Đã thế em lại cũng ko ăn nhiều. bữa ăn được có 1 bát cơm.

Thế nên cái vụ thuốc này có bà chị bên kia làm chuột bạch có tác dụng rồi nên em cũng đang hòa hứng lắm . Thôi cứ thử nếu thành công thì phổ biến cho các mẹ lười vận động giống em. hi hi

Hơn nữa cuối năm nay em cưới rùi nên càng muốn còi đi tý để còn đi chụp ảnh cưới cho nó hành tá tràng
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Sau gần tháng dùng thuốc giờ em còn 51kg , dúng la ko thể 1 tháng giảm 8kg đc. nhưng giờ nhìn cũng khá chuẩn phom rôi, người nhẹ nhõm lắm.rooling:rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 169 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn hotmit0205 có thấy thuốc này bán ở Việt Nam chưa? nếu có thì cho mình hỏi địa chỉ và giá cả nhé. Cám ơn bạn. bây giờ topic nào có từ "giảm cân" là cũng phi vào...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 541 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

À có hiệu quả đấy chị ơi !
    Chị nên uống nhiều nước , ăn nhiều rau vào là hiệu quả càng cao hơn nữa . Nếu hợp thì 1 tháng tầm 4 kg -> 5 kg đấy chị . 8 kg thì cũng có thể dc nhưng sẽ ko tốt cho sức khỏe đâu chị ạ .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Ôi sao nghe ham quá rooling:
    em chỉ ước gì mình giảm đc 3kg thôi
    Cái này mua thế nào các chị nhỉ
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesuplo Xem bài viết
    Bạn hotmit0205 có thấy thuốc này bán ở Việt Nam chưa? nếu có thì cho mình hỏi địa chỉ và giá cả nhé. Cám ơn bạn. bây giờ topic nào có từ "giảm cân" là cũng phi vào...:Sad:
    cái này có đấy mẹ nó ạ, của abbot nhưng mà giá của họ tầm 1tr, còn cái em uống thì là hàng sách tay, cuối tháng này em cũng lấy thêm 2 lọ, mẹ nó lấy thì pm em nhờ ngừoi mang về cho, cái này bằng 1/2 của AB thôi.
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotmitxixon Xem bài viết
    Ôi sao nghe ham quá rooling:
    em chỉ ước gì mình giảm đc 3kg thôi
    Cái này mua thế nào các chị nhỉ
    Chị có người nhà mua rồi gửi vê cho, hi hi, nhưng giảm cân phải kết hợp ăn uống hợp lý em ạ. Giờ đang quyết tâm nên nửa tháng nay ko dùng thuốc ăn uống thì tăng rau lên nhưng ko giảm thịt thấy khá ok. mà đựoc cái cũng ko thèm ăn, mừng quá
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em ơi cho chị hỏi đang cho con bú thì có dùng thuốc này được k? Chị cũng 1m6, nặng 55 kg, nghe em nói lại thấy máu me quá. Nếu cũng dùng được thì nhờ người nhà em mua giúp chị được k?
    • 74 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotmit0205 Xem bài viết
    cái này có đấy mẹ nó ạ, của abbot nhưng mà giá của họ tầm 1tr, còn cái em uống thì là hàng sách tay, cuối tháng này em cũng lấy thêm 2 lọ, mẹ nó lấy thì pm em nhờ ngừoi mang về cho, cái này bằng 1/2 của AB thôi.
    chị ơi, chị mua hộ e 1 lọ được k ạ? rổ rá thế nào ạ để e tích cóp trước :Battin ey:? e cảm ơn chị trước nha :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 170 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Điểm mặt 72 thực phẩm giảm cân độc hại

SGTT - Một danh sách thực phẩm giảm cân nhiễm độc vừa được cơ quan An toàn thực phẩm và dược phẩm Mỹ (FDA) công bố đã gây sốc dư luận nhiều nước. Trong đó có một số sản phẩm đang được rao bán ở Việt Nam

Theo FDA, các sản phẩm bị “lật mặt” lần này (xem bảng) chỉ mới là kết quả bước đầu của chiến dịch kiểm tra sản phẩm chức năng đang có mặt trên thị trường Mỹ. Theo đó, tất cả đều có một hoặc nhiều dấu hiệu độc hại: chứa hoá chất cấm, có một số thành phần không được công bố rõ ràng, mức độ an toàn chỉ mới thử nghiệm lâm sàng, xài hoá chất cho phép nhiều hơn quy định.
    Trong chín loại hoá chất độc hại, có thể gây độc tính lên tim mạch, thận và làm tổn hại gan của người sử dụng mà FDA tìm thấy trong các thực phẩm giảm cân (Fenproporex, Fluoxetine, Bumetanide, Furosemide, Phenytoin, Rimonabant, Cetilistat, Phenolphthalein) thì chiếm áp đảo là Sibutramine (một hoạt chất tân dược dùng chữa béo phì, được khuyến cáo có phản ứng xấu với nhiều hoá chất khác), với liều lượng gấp ba lần mức cho phép cơ thể người được hấp thụ mỗi ngày. Theo FDA, những hoá chất này thật sự nguy hiểm với bệnh nhân có tiền sử huyết áp cao, tai biến, đột quỵ, bị bệnh động mạch vành, xung huyết, loạn nhịp tim, bị chứng tăng nhãn áp góc độ hẹp. Những bệnh nhân bị rối loạn chức năng gan hoặc bệnh nhân có dùng thuốc: Sumatriptan, Dihydroergotamine, Dextromethorphan, Meperidine, Pentazocine, Fentanyl, Lithium, Tryptophan... trong thời gian gần, cũng có thể bị nguy hiểm nếu sử dụng các thực phẩm giảm cân đó. Đáng lo ngại hơn, những người không có tiền sử bệnh, nếu hấp thụ một lượng Sibutramine cao cũng sẽ có nguy cơ bị bệnh về huyết áp, tim, gan. Vào tháng 3.2009, FDA cũng đã ghi nhận một thanh niên 19 tuổi tử vong có liên quan đến dùng thực phẩm giảm cân Hydroxycut. Ngay lập tức, công ty sản xuất và phát hành sản phẩm này tại New York và Ontario, Canada đã ra lệnh thu hồi các sản phẩm Hydroxycut liên quan. Hiện FDA cũng đã cho thu hồi 34 thực phẩm chức năng độc hại khác, có tên trong danh sách 72 loại được cảnh báo.
    Theo FDA, những quảng cáo hấp dẫn như: giảm ký nhanh chóng, chứa dược thảo và các thành tố tự nhiên… trên các thực phẩm giảm cân đã “đánh gục” sự tỉnh táo của nhiều người tiêu dùng. Trong khi đó, các thành phần tiềm ẩn độc tính lại không được nhà sản xuất công bố trên bao bì hay trong chiến dịch quảng cáo. “Việc làm này là bất hợp pháp và đùa với sự sống của người tiêu dùng”, thông báo của FDA nhấn mạnh.

(P/S: Không biết thực hư thế nào, mình no comment nha.)
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

mình dùng thuốc này dc 2 tuần.giảm 4kg các mẹ ạ!!!
    nhưng đọc tác dụng phụ thấy sợ quá!!!Chắc hok dám uống nữa...hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 541 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Không thuốc giảm cân nào mà k có hại các chị ạ .
    Các chị nên hạn chế sd , chỉ nên dùng để giảm 1 số cân đầu nhất định và ngừng .. sau đó điều chỉnh dần chế độ ăn và cố gắng luyện tập chứ đừng nên lạm dụng .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,462 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

vậy thì dùng xong rồi giảm đúng cân mình muốn rồi dừng không uống thuôc nữa các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 541 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenbibo Xem bài viết
    vậy thì dùng xong rồi giảm đúng cân mình muốn rồi dừng không uống thuôc nữa các mẹ nhỉ
    Đúng vậy chị ạ , khi uống thuốc khuyến khích uống thật nhiều nước nhất là atiso và bông cúc , ăn thật nhiều rau . sinh hoạt đều đặn và kết hợp vận động nhẹ nữa .
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuah Xem bài viết
    Điểm mặt 72 thực phẩm giảm cân độc hại

SGTT - Một danh sách thực phẩm giảm cân nhiễm độc vừa được cơ quan An toàn thực phẩm và dược phẩm Mỹ (FDA) công bố đã gây sốc dư luận nhiều nước. Trong đó có một số sản phẩm đang được rao bán ở Việt Nam

Theo FDA, các sản phẩm bị “lật mặt” lần này (xem bảng) chỉ mới là kết quả bước đầu của chiến dịch kiểm tra sản phẩm chức năng đang có mặt trên thị trường Mỹ. Theo đó, tất cả đều có một hoặc nhiều dấu hiệu độc hại: chứa hoá chất cấm, có một số thành phần không được công bố rõ ràng, mức độ an toàn chỉ mới thử nghiệm lâm sàng, xài hoá chất cho phép nhiều hơn quy định.
    Trong chín loại hoá chất độc hại, có thể gây độc tính lên tim mạch, thận và làm tổn hại gan của người sử dụng mà FDA tìm thấy trong các thực phẩm giảm cân (Fenproporex, Fluoxetine, Bumetanide, Furosemide, Phenytoin, Rimonabant, Cetilistat, Phenolphthalein) thì chiếm áp đảo là Sibutramine (một hoạt chất tân dược dùng chữa béo phì, được khuyến cáo có phản ứng xấu với nhiều hoá chất khác), với liều lượng gấp ba lần mức cho phép cơ thể người được hấp thụ mỗi ngày. Theo FDA, những hoá chất này thật sự nguy hiểm với bệnh nhân có tiền sử huyết áp cao, tai biến, đột quỵ, bị bệnh động mạch vành, xung huyết, loạn nhịp tim, bị chứng tăng nhãn áp góc độ hẹp. Những bệnh nhân bị rối loạn chức năng gan hoặc bệnh nhân có dùng thuốc: Sumatriptan, Dihydroergotamine, Dextromethorphan, Meperidine, Pentazocine, Fentanyl, Lithium, Tryptophan... trong thời gian gần, cũng có thể bị nguy hiểm nếu sử dụng các thực phẩm giảm cân đó. Đáng lo ngại hơn, những người không có tiền sử bệnh, nếu hấp thụ một lượng Sibutramine cao cũng sẽ có nguy cơ bị bệnh về huyết áp, tim, gan. Vào tháng 3.2009, FDA cũng đã ghi nhận một thanh niên 19 tuổi tử vong có liên quan đến dùng thực phẩm giảm cân Hydroxycut. Ngay lập tức, công ty sản xuất và phát hành sản phẩm này tại New York và Ontario, Canada đã ra lệnh thu hồi các sản phẩm Hydroxycut liên quan. Hiện FDA cũng đã cho thu hồi 34 thực phẩm chức năng độc hại khác, có tên trong danh sách 72 loại được cảnh báo.
    Theo FDA, những quảng cáo hấp dẫn như: giảm ký nhanh chóng, chứa dược thảo và các thành tố tự nhiên… trên các thực phẩm giảm cân đã “đánh gục” sự tỉnh táo của nhiều người tiêu dùng. Trong khi đó, các thành phần tiềm ẩn độc tính lại không được nhà sản xuất công bố trên bao bì hay trong chiến dịch quảng cáo. “Việc làm này là bất hợp pháp và đùa với sự sống của người tiêu dùng”, thông báo của FDA nhấn mạnh.

(P/S: Không biết thực hư thế nào, mình no comment nha.)
    theo mình được biết thì sibutramine là hoạt chất được WHO công nhận là có tác dụng giảm cân ăn toàn.
    Và nếu như sử dụng thuốc nhất là thuốc tây luôn có khuyến cáo chống chỉ định cho các trường hợp không được dùng thuốc, thông tin mà bạn up trên đây mình thấy trong hướng dẫn sử dụng thuốc có ghi rõ đối tượng nào được phép dùng và đối tượng nào ko đc dùng, nếu như đối tượng ko đc dùng.

Cái thứ 2 đối với những người béo, thừa cân có mong muốn giảm cân đôi khi vì mong muốn quá sẽ dẫn đến việc lạm dụng thuốc sẽ gây ra tác dụng ko tốt.

Các loại thuốc giảm cân chỉ giúp chúng ta giảm 1 phần trọng lượng cơ thể và muốn duy trì kết quả tốt thì cần phải kết hợp với ăn uống, sinh hoạt điều độ, tất nhiên nếu tập thể dục được thì rất tốt nhưng ko phải ai cũng có thói quen cũng như sở thích này.

Với bản thân mình thì trong 1 thang dùng thuốc mình nằm trong nhóm ko bị chống chỉ định nên mình ko gặp phải bất kỳ 1 tác dụng phụ nào trừ việc uống nhiều nước và 3 ngày đầu mình cảm thây hơi mệt do chưa quen thuốc. Hiện nay mình đã dừng uống thuốc gấn thang nhưng kết quả mình thu được vẫn rất ổn, ăn uống bình thường, ko phải ăn kiêng, cân nặng ổn định 51,5kg, ko thấy có dấu hiệu tăng cân hay mệt mỏi do sụt cân.

Chính vì thế mình nghĩ mọi người khi dùng thuốc nên đọc ký hướng dẫn sử dụng. Sibutramine hàng nhập khẩu hay sách tay từ nước ngoài về các mẹ sẽ thấy là phần chỉ định và chống chỉ định, tác dụng ko mong muốn của thuốc được ghi rất rõ ràng chi tiết vì chế tài pháp luật ở nước ngoài rất chặt chẽ chính vì thế nếu đọc hết các mẹ sẽ thấy rất choáng, mình lần đầu đọc còn choáng nữa là những mẹ chưa dùng bao giờ. Vấn đề là các mẹ phải xem mình có nằm trong nhóm bị chống chỉ định k? có mẫn cảm với thành phần của thuốc k? khi dùng thuỗc có bị tác dụng phụ k?

Còn đã là thuốc tây thì luôn có 2 mặt. Dù sao ít ra mình thấy so với mua thực phẩm chức năng về ăn thì uống thuốc này tác dụng ok hơn hẳn, kinh tế hơn hẳn. Mình đã uống flix của agel, chả biết viêt thế có đúng ko gần 2tr 1 hộp 30 gói mà nghe người ta tư vấn phải uống thường xuyên khảong 4 hộp mới có tác dụng. choáng quá cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

mình dùng sản phẩm này dc hơn 2 tụần.Giảm 4 kg...Xài chưa thấy tác dụng fụ.Ngày đầu hơi mệt,qua ngày hôm sau khỏe re.Chỉ hơi khát nước thôi...Nói chung,rất ổn!!
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NaNu'mom Xem bài viết
    mình dùng sản phẩm này dc hơn 2 tụần.Giảm 4 kg...Xài chưa thấy tác dụng fụ.Ngày đầu hơi mệt,qua ngày hôm sau khỏe re.Chỉ hơi khát nước thôi...Nói chung,rất ổn!!
    Thấy mẹ NaNu nói mà ham quá. Mình đã thực hiện chiến dịch ăn kiêng không dưới 5 lần rồi mà "mèo vẫn hoàn mèo". Trước khi sinh bé thứ 2 mình 53kg đến nay con đã gần 2 tuổi rồi mà ko giảm được kg nào. Mình cao 1m60 nặng 58kg. giờ muốn giảm 8kg. Không biết mẹ NaNu mua sản phẩm này ở đâu chỉ cho mình với.Tks mẹ nó nhiều!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2