Giảm cân bằng gạo lứt muối mè. Em đã giảm 10kg trong 1 tháng.

• 615 Lượt chia sẻ
  • 78.5K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thưa các mẹ! Em vốn cũng ko phải người có vóc dáng quá đẫy đà. hồi chưa chồng e nặng 46kg, cao 1m6. Cũng tạm gọi là cân đối.. Nhưng sau khi sinh cháu, em lên 20kg và sau cứ duy trì là 58kg. Bây giờ con em được 2 tuổi rồi, nhưng thân hình em vẫn cứ ngân ngấn mỡ. em cũng thấy buồn và cảm thấy ngại với anh xã mỗi lần gần gũi. Lão chồng nhà em thì càng ngày càng phong độ, còn em thì cứ đẫy đà, luộm thuộm, vì dành hết thời gian chăm sóc chồng con. Em thực hiện kế hoạch chỉnh sửa bản thân để tránh nạn dịch NT, mặc dù xã em nói mập ốm ko quan trọng ( mà e là e lo lắm) Đầu tiên là giảm cân.

Em cũng tìm mọi phương pháp rồi, tập aerobic cũng ko ăn thua. Lên mạng thấy các chị em cũng rỉ tai ăn gạo lứt muối mè osawa gì gì đấy, thế là em áp dụng cách giảm cân bằng gạo lứt muối mè và bây giờ em cũng tự tin hơn trong mắt chồng.

Cũng gian nan chứ ko dễ dàng gì cho cam, nhưng em quyết tâm cho bằng được.

Em áp dụng phương pháp giảm cân bằng gạo lứt muối mè như sau ạ: em ăn phương pháp số 7.

Bữa sáng: 1 bát cơm gạo lứt+ muối mè.

( em phải tranh thủ dậy sớm, vừa làm việc gia đình vừa nhai cơm. vì nhai lâu thành nước có vị ngọt mới nuốt, mất 1h30' mới hết bát cơm. )

Bữa trưa: cũng 1 bát cơm gạo lứt + muối mè ăn trong 1h30'

em không ăn bữa tối.

còn đồ uống thì cả ngày em chỉ uống hết 500ml nước trà bancha ( lá trà xanh già trần qua nước sôi, phơi, rồi xao khô) và chỉ uống lúc khát, sau khi ăn ít nhất 30'.

Sau khi chăm lo cho anh xã và con bữa tối, em nhờ xã tắm và chơi với con, còn em quấy bột sắn dây rồi trộn 1 thìa nước tương 3 năm ( mua ở tiệm dưỡng sinh) vào phòng đóng kín rồi ăn, cần thiết thì chùm chăn mỏng để cho toát mồ hôi. Mồ hôi toát ra như tắm...

Em ăn đến ngày thứ 2 thì tim đập chân run vì đói quá. nhưng cố gắng quyết tâm, vì em cũng kết hợp ngồi thiền tĩnh tâm khoảng 30' sau khi ăn bột sắn dây.

Sau 1 tuần đầu em đã giảm 4kg. Người cũng khỏe hơn, chân tay còn bớt đau nhức.

Em kiên trì như vậy với sự hỗ trợ của xã nhà em, anh ý còn giúp em rửa bát sau bữa tối nữa.

Sau 1 tháng giảm cân bằng gạo lứt muối mè. Chồng em và cả em cũng bất ngờ vì nước da em cải thiện đáng kể, trắng ra rất nhiều, bay hết nám, thân hình gọn hẳn, giải quyết được đống mỡ bụng và đùi.

Thực sự cũng gian nan lắm, nếu không được xã em ủng hộ vậy chắc em ko làm được, hic.

Bây giờ thì em thấy mình lại như hồi mới yêu chồng. 2 vc thân ái lắm. Chồng cũng thành thói quen chơi với con vào buổi tối nên mỗi khi ngắm gđ nhỏ của em, em thấy hp lắm các mẹ ạ!

1 chút chia sẻ ạ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Et minh cung dang tinh an gao lut muoi me day hom nay moi bat dau thoi hic hic, e dinh an cả 3 bua nhung get nhat khoan nhai com kja e ko nh. Duoc lau the dau me no, nhai lau no ra nuoc cu thay ge cổ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mẹ nó khó ăn quá thì cho thêm đỗ đen hoặc đỗ đỏ vào nấu cùng cơm ăn thử xem. Em nấu thế này ngon nè:

Gạo + nước + 1 tí tẹo muối cho vào cái thố cơm có nắp đậy, rồi cho vào nồi áp suất chưng cách thủy, khoảng 45' tắt bếp. đợi nó tự hết hơi mới lấy ra nhé, cơm mềm và đậm đà lắm.

Em ăn số 7 nên ăn nguyên gạo lứt + muối mè.

Mẹ nó có thể cho thêm đỗ đen hoặc đỗ đỏ, cách nấu như sau:
    cho đỗ vào nồi thêm chút nước đun sôi khoảng 5' lấy ra đổ hết nước đi, mục đích là bỏ nước chát. Hoặc mẹ nó cũng có thể lấy nước đun sôi ngâm đỗ khoảng 10' rồi đổ nước đi cũng được.

Rồi cho đỗ vào cùng gạo+ nước + 1 chút muối rồi cũng chưng cách thủy trong nồi áp suất. ăn với muối mè như ăn xôi đỗ đen ý, bùi bùi.

Mẹ nó thử xem, chúc mẹ nó ngon miệng nhé!

Có gì không hiểu cứ hỏi em ạ, em thấy ăn gạo lứt ngon mà nhiều người cứ bảo không ăn được, chắc tại các chị ấy nấu bằng nồi cơm điện nên nó cứng khó ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

bạn cho minh hỏi bạn mua gạo lứt loại gì vậy? Mình mua gạo lứt huyết rồng trong BIG C. Nhưng bây giờ lại nghe thông tin gạo huyết rồng không phải gạo lứt, và có chí số đường huyết cao.
    DisRp7
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng nghe gạo huyết rồng nó có màu giống vs gạo lứt đỏ nhưng có chỉ số đường huyết cao bạn ạ. mình ăn gạo lứt đỏ. Gạo lứt đỏ thì theo Thầy Tuệ Hải - chuyên nghiên cứu và trị bệnh theo PP dưỡng sinh Osawa, thì nó dương nhất và phù hợp để ăn trị bệnh. Còn nếu ăn thay cơm bình thường thì bạn vẫn ăn gạo nào tùy ý cũng được quan trọng là chỉ xay vỡ lớp vỏ trấu đi thôi chứ ko xát trắng gạo. Nấu thì bạn đừng nấu nồi cơm điện vì ăn ko ngon và cắm điện như vậy cũng làm mất mầm năng lượng của gạo rùi. Bạn nấu như trên mình chia sẻ là ngon nhất nhé! ( nồi áp suất)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Từ ngày mai mình cũng bắt đầu phương pháp này. Hy vọng có đủ nghị lực như bạn. Cho mình mượn "đất" nhà bạn để update tình hình nhé. Mình cũng dụ dỗ được chồng ăn cùng vào bữa tối rồi. Cố lên, cố lên.
    uao3p7
    • 128 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Gạo lứt này giảm cân tốt lắm nè, còn trị bệnh về tiểu đường và tim mạch nữa, có điều mua hơi đắt thì phải.
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Từ ngày mai mình cũng bắt đầu phương pháp này. Hy vọng có đủ nghị lực như bạn. Cho mình mượn "đất" nhà bạn để update tình hình nhé. Mình cũng dụ dỗ được chồng ăn cùng vào bữa tối rồi. Cố lên, cố lên.
    Em củng hộ nhiệt tình nhé!!! Chị ăn rùi update nhỡ có nản thì em lại đẩy cho có động lực!!!
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohoang2039 Xem bài viết
    Gạo lứt này giảm cân tốt lắm nè, còn trị bệnh về tiểu đường và tim mạch nữa, có điều mua hơi đắt thì phải.
    vâng chị ạ. Bác em bị tiểu đường, nhưng bác ấy không ăn được triệt để chỉ nguyên cơm + muối mè, bác ấy chỉ ăn gạo này thay cơm trắng bình thường và vẫn ăn thức ăn bình thường, chỉ số đường huyết lại giảm xuống mức bình thường.
    ăn được 1 tháng bác ấy thèm cơm trắng, ăn cơm trắng trong 2 tuần liên tiếp thì đường lại lên. bác ý bây h trung thành vs gạo lứt rồi.
    Em nghe nhiều người nói nếu ăn đúng cách theo số 7 thì sẽ khỏi hẳn bệnh tiểu đường. Nhưng mà bác ý ko ăn được nên chỉ ăn thế này. giữ đường ko lên chứ chưa khỏi được.

Em mong là chia sẻ này sẽ có ích với ai đó cần ăn uống để trị bệnh, giảm cân hoặc đơn giản là chưa hiểu về cách nấu gạo lứt cho ngon.

Có gì các mẹ cứ hỏi ạ.

À gạo này cũng ko đắt lắm đâu chị ạ. Em mua là 25k/kg
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn mua ở đâu giá đấy nhỉ? Mình mua gạo lứt hữu cơ mà 50K/1kg í, đắt thật.
    uao3p7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    À mà bạn có đong xem một bữa mình ăn khoảng bao nhiu gam gạo ko nhỉ?
    uao3p7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh danh dau bai nay, minh cung an triet de hom nay la ngay thu2, tuan truoc an duoc 4 ngay ca 3 bua nhung van an kem do an, voi hoa qua, lai an ram nua nen bo may ngay an tha phanh hiu hiu, gio lai quyet tam phai nghiem tuc thuc hien lai. Bếu nhu heo y chang biet co hieu qua gi khong phai co gang an it nhat 1 thang xem the nao da may me a. Bé nha e sap 5tuoi roi ma me chang giam lang nao buon qua. May hom roi an quen thay com ngot, bui rui me huyen xu a
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Bạn mua ở đâu giá đấy nhỉ? Mình mua gạo lứt hữu cơ mà 50K/1kg í, đắt thật.
    Vc mình ở HN, nhưng anh xã quê ở việt trì. Có người quen hỏi được chỗ mua gạo lứt ở quê nên gửi cho mình bạn ạ. Có khi ở Hn đắt như vậy thật Hay bạn thử ra phố Nguyễn Thiệp, ở cuối phố Hàng Đậu gần cầu Long Biên thử xem, ở đó bán buôn các loại gạo. Cũng có gạo lứt nhưng mình ko rõ bao nhiêu. Còn tiện nhất thì ở trong các siêu thị Fivimart, BigC có bán. mình thấy cũng có vài nơi giao hàng tận nhà free ship giá 45k/kg, bạn thử gõ GG xem sao.

Còn về lượng ăn mỗi bữa thì thế này ạ:

- hồi đầu ăn là do hạ quyết tâm giảm béo nên ngày chỉ ăn 2 bữa, mỗi bữa 1 bát, nhai rất kỹ, mất 1h30' mới xong.

mình nấu bằng thố cơm nhỏ cho vào nồi áp suất nên cũng ko để ý bao nhiêu gam, chỉ khoảng 2 bát gạo nhỏ ( loại bát mà dùng đựng nước chấm ý), sau đó thừa thiếu thì bạn có thêm thêm bớt gạo tùy ý.

- bây giờ ăn hàng ngày cả 2 vc cùng ăn, ăn thay cơm trắng thôi chứ ko nhai kỹ nữa, ăn cùng thức ăn bình thường. mình vẫn nấu bằng nồi áp suất, và nấu khoảng 3 bát nhỏ gạo. ( Vc mình cũng ăn ít)

Mình nghĩ là đầu tư sức khỏe chẳng đi đâu mà thiệt, còn hơn bệnh rồi chữa bằng thuốc vừa tốn $ vừa hại sk ý. Ăn gạo lứt thường xuyên cũng tránh được nhiều bệnh về sau mà. Hì...

Chúc bạn ăn ngon miệng nhé!
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecoquat Xem bài viết
    Minh danh dau bai nay, minh cung an triet de hom nay la ngay thu2, tuan truoc an duoc 4 ngay ca 3 bua nhung van an kem do an, voi hoa qua, lai an ram nua nen bo may ngay an tha phanh hiu hiu, gio lai quyet tam phai nghiem tuc thuc hien lai. Bếu nhu heo y chang biet co hieu qua gi khong phai co gang an it nhat 1 thang xem the nao da may me a. Bé nha e sap 5tuoi roi ma me chang giam lang nao buon qua. May hom roi an quen thay com ngot, bui rui me huyen xu a
    cố lên mẹ nó nhớ!!!

để giảm cân được thì đúng là phải hạ quyết tâm lắm. Vì ăn triệt để được khoảng 3-4 ngày thì bắt đầu thèm ăn đủ thứ luôn. Nhìn mọi người ăn mà mình chỉ có cơm vs muối mè thấy thèm thật, nhưng mà phải hạ quyết tâm lắm lắm!!!

quan trọng là mẹ nó thấy cơm ngon bùi bùi là tốt quá rồi! cứ phát huy đi mẹ nó ạ. sau khi giảm được đống mỡ thừa thì thấy công sức bỏ ra cũng xứng đáng lắm. cố lên cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenxu95 Xem bài viết
    cố lên mẹ nó nhớ!!!

để giảm cân được thì đúng là phải hạ quyết tâm lắm. Vì ăn triệt để được khoảng 3-4 ngày thì bắt đầu thèm ăn đủ thứ luôn. Nhìn mọi người ăn mà mình chỉ có cơm vs muối mè thấy thèm thật, nhưng mà phải hạ quyết tâm lắm lắm!!!

quan trọng là mẹ nó thấy cơm ngon bùi bùi là tốt quá rồi! cứ phát huy đi mẹ nó ạ. sau khi giảm được đống mỡ thừa thì thấy công sức bỏ ra cũng xứng đáng lắm. cố lên cố lên
    Tinh hinh la hom nay moi ngay thu 3 thoi ma nhu me nó nói đấy đúng là mình thấy thèm đủ thứ quá đi hju hju, kiềm chế cơn thèm lắm rồi ko biết trụ nổi ko, vì sự nghiệp làm đẹp mà khó thế cả đống mỡ thừa hơn 10kg moi het làm sao đây. Hic hic đủn dít mình đi để mình có tí đông luc chu minh sắp chết vì thèm ăn vặt rồi
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chiến thắng chính mình là chiến công oanh liệt nhất!

Đây cũng là bài tập kiềm chế và làm chủ chính mình đó mẹ nó ạ! Sau khi ăn được 1 tháng, không những giảm cân mà mẹ nó sẽ cảm nhận được nhiều điều tốt đẹp nữa cơ.

Tính tình em cũng dịu hẳn đi, không hấp tấp, thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn, yêu đời hơn.

Thực ra có được điều đó là do cơ thể được thanh lọc.

Quá trình ăn uống trước đó mình đã tích lũy rất nhiều những dư lượng hóa chất trong những thực phẩm ko sạch, nhờ quá trình ăn này mình cũng tẩy sạch được những ô trược đó, làm máu huyết sạch hơn và có cơ thể khỏe mạnh hơn.

Mình có cả cuộc đời để ăn mà. hihi. cố gắng kiềm chế 1 tháng đi mẹ nó. Nếu bây giờ ko kiềm chế được thì uổng phí lắm. Ăn uống bình thường mấy hôm, cốt để thỏa mãn cái miệng xong lại thấy hối hận....

Em đã nghĩ như vậy khi em quyết tâm ăn đó mẹ nó ạ.

Còn 1 điều lưu ý nữa, khi ăn được khoảng 1 tuần rùi, là lúc ấy máu huyết được thanh lọc khá tốt rồi, nếu ko kiềm được mà mẹ nó ăn đồ ăn vặt như bánh ngọt, coca, kem.... là mẹ nó sẽ bị " sock" đó.

Em đã trải qua. Đau đầu khủng khiếp, lúc đó mới thấy là những loại đồ hóa chất đó độc thế nào.

Khi nào ăn ra mẹ nó nhất định phải ăn từ từ nhé. vì dạ dày đang quen nước cơm đã được nhai kỹ, nếu tống 1 đống thức ăn ko nhai kỹ sẽ ko tốt cho dạ dày chút nào. có thể ăn cháo gạo lứt với đậu xanh hoặc đậu đen. chỉ cho 1 chút muối vừa ăn thôi. Lúc ăn ra như thế thấy cháo ngon tuyệt vời. Vì lúc thanh lọc cơ thể, vị giác của mình được phục hồi, ko còn bị đánh lừa bởi những món ăn kích thích như ngọt quá, chua quá... nữa. Lúc ấy sẽ tự thấy ăn cơm với đỗ thôi cũng ngon lắm...

Sau đó mẹ nó ăn cơm với rau luộc, củ luộc. Tốt nhất là tạm thời ko nghĩ tới đồ ngọt và nước ngọt đóng chai. Rồi dần dần ăn ra bình thường những thức ăn khác.

Thực ra để theo được triệt để như em chia sẻ rất rất rất cần sự kiên trì mẹ nó ạ. Khó mà mình vẫn làm được, đó là một sự chiến thắng chính mình đó.

Chúc mẹ nó thành công nha!!! Cố lên cố lên..... mẹ nó đánh dấu vào cuốn lịch ý, mỗi ngày thực hiện thành công là 1 cái dấu, như là đánh dấu thành tích ý. hoặc như em ( hơi sến tí) là có 1 cuốn sổ tay nhỏ xíu, mỗi ngày em thực hiện sự chịu đựng thành công, em lại viết " hôm nay mình đã thành công trong việc chiến đấu với cái tham ăn của mình. cố lên tôi ơi"
    hì hì

Cố lên mẹ nó nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,106 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm nay mình mới quay lại báo cáo được vì lỡ vi phạm đợt nghỉ 2-9 rồi í. Mình mới ăn được một hôm mà nóng ran cả cổ, cảm giác nóng còn hơn cả khi mình ăn đồ nếp. Thế là bỏ giữa chừng để ăn uống liên hoan dịp nghỉ lễ. Hôm nay lại bắt đầu ăn lại. Sau bữa sáng thấy nóng cổ rồi nhưng sẽ cố gắng thử một thời gian xem có quen được không. cảm giác rất khó chịu.
    Mình có 20kg cần thổi bay cơ nên chắc phải cố gắng gấp vạn lần các mẹ hic hic T_T
    uao3p7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 154 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenxu95 Xem bài viết
    chiến thắng chính mình là chiến công oanh liệt nhất!

Đây cũng là bài tập kiềm chế và làm chủ chính mình đó mẹ nó ạ! Sau khi ăn được 1 tháng, không những giảm cân mà mẹ nó sẽ cảm nhận được nhiều điều tốt đẹp nữa cơ.

Tính tình em cũng dịu hẳn đi, không hấp tấp, thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn, yêu đời hơn.

Thực ra có được điều đó là do cơ thể được thanh lọc.

Quá trình ăn uống trước đó mình đã tích lũy rất nhiều những dư lượng hóa chất trong những thực phẩm ko sạch, nhờ quá trình ăn này mình cũng tẩy sạch được những ô trược đó, làm máu huyết sạch hơn và có cơ thể khỏe mạnh hơn.

Mình có cả cuộc đời để ăn mà. hihi. cố gắng kiềm chế 1 tháng đi mẹ nó. Nếu bây giờ ko kiềm chế được thì uổng phí lắm. Ăn uống bình thường mấy hôm, cốt để thỏa mãn cái miệng xong lại thấy hối hận....

Em đã nghĩ như vậy khi em quyết tâm ăn đó mẹ nó ạ.

Còn 1 điều lưu ý nữa, khi ăn được khoảng 1 tuần rùi, là lúc ấy máu huyết được thanh lọc khá tốt rồi, nếu ko kiềm được mà mẹ nó ăn đồ ăn vặt như bánh ngọt, coca, kem.... là mẹ nó sẽ bị " sock" đó.

Em đã trải qua. Đau đầu khủng khiếp, lúc đó mới thấy là những loại đồ hóa chất đó độc thế nào.

Khi nào ăn ra mẹ nó nhất định phải ăn từ từ nhé. vì dạ dày đang quen nước cơm đã được nhai kỹ, nếu tống 1 đống thức ăn ko nhai kỹ sẽ ko tốt cho dạ dày chút nào. có thể ăn cháo gạo lứt với đậu xanh hoặc đậu đen. chỉ cho 1 chút muối vừa ăn thôi. Lúc ăn ra như thế thấy cháo ngon tuyệt vời. Vì lúc thanh lọc cơ thể, vị giác của mình được phục hồi, ko còn bị đánh lừa bởi những món ăn kích thích như ngọt quá, chua quá... nữa. Lúc ấy sẽ tự thấy ăn cơm với đỗ thôi cũng ngon lắm...

Sau đó mẹ nó ăn cơm với rau luộc, củ luộc. Tốt nhất là tạm thời ko nghĩ tới đồ ngọt và nước ngọt đóng chai. Rồi dần dần ăn ra bình thường những thức ăn khác.

Thực ra để theo được triệt để như em chia sẻ rất rất rất cần sự kiên trì mẹ nó ạ. Khó mà mình vẫn làm được, đó là một sự chiến thắng chính mình đó.

Chúc mẹ nó thành công nha!!! Cố lên cố lên..... mẹ nó đánh dấu vào cuốn lịch ý, mỗi ngày thực hiện thành công là 1 cái dấu, như là đánh dấu thành tích ý. hoặc như em ( hơi sến tí) là có 1 cuốn sổ tay nhỏ xíu, mỗi ngày em thực hiện sự chịu đựng thành công, em lại viết " hôm nay mình đã thành công trong việc chiến đấu với cái tham ăn của mình. cố lên tôi ơi"
    hì hì

Cố lên mẹ nó nhé!!!
    Mỗi ngày khoảng bao nhiêuu gạo chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tinh hinh la cung co vuot qua con vat va them hoa qua, com, rau duoc 5lau hanh trinh con rat gian kho hiu hiu phai co gang len thoi may me, hic hic van con them du thu chua quen duoc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tinh hinh la cung co vuot qua con vat va them hoa qua, com, rau duoc 5ngay hanh trinh con rat gian kho hiu hiu phai co gang len thoi may me, hic hic van con them du thu chua quên duoc. Co len co len
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3