TIN TÀI TRỢ.

Em muốn chia sẻ kinh nghiệm trị bệnh mất ngủ với các anh chị.

• 12 Lượt chia sẻ
  • 26.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các anh chị, hẳn là mọi người đều biết mất ngủ thì khó chịu và rầy rà như thế nào.
    Em cũng từng mất ngủ suốt 2 năm trời, rồi cuối cùng cũng đã tìm được cách trị mất ngủ, nên muốn chia sẻ, mong mang lại cho các anh chị một chút kinh nghiệm, có 1 giấc ngủ ngon bây giờ còn quý hơn vàng phải không ạ.
    Em vốn là sinh viên ngành kiến trúc, một ngành mà khi học em mới biết là nó ko hợp với em. Cực chẳng đã, cái ngành đó thật nặng nề đối với em, lại là con gái nên mỗi lần làm đồ án trở thành áp lực nặng nề. Em phải thức trắng nhiều đêm liền để làm đồ án, và đến 1 đêm thì nhận ra mình không thể ngủ được nữa, hết đêm này qua đêm khác, mắt cư mở thao láo. Lúc đó em cũng đi khám ở khoa giấc ngủ của bệnh viện nào đó, em cũng quên tên rồi, chỉ thấy bác sĩ khám qua loa cho xong, rồi cho uống 1 bụm thuốc mà chẳng có tác dụng gì. Rồi em cũng mày mò lên mạng tìm thông tin, tìm cách tự chữa bằng các thứ lá thuốc nam, uống các thứ thuốc như rotunda, nhưng chắc là vì thiếu kiên nhẫn nên cũng chưa thấy tác dụng gì, khi mất ngủ thì khó còn được kiên nhẫn lắm, mình chỉ muốn được ngủ với bất cứ giá nào, phải không ạ.
    Cuối cùng thì em nhờ đến người quen của cậu em, ảnh là bác sĩ khoa tâm thần ( hình như vậy ), tên Vinh của bệnh viện Thủ Đức ( cũng lại hình như vậy) trên đường Tam Hà, em không còn nhớ rõ.
    Bác sĩ kết luận rằng em bị trầm cảm nhẹ, và cho đơn thuốc, hay ở chỗ là uống thuốc đó thì em ngủ được liền, em còn giữ đơn thuốc ở đây :
    NOXIBEL 30mg ngày 1 lần, 1 v trước khi đi ngủ 30 phút.
    STREXAM ngày 2 lần, mỗi lần 1 v, trưa và tối.
    MGB6 ngày 2 lần, như trên.
    DROPRORY 1200MG ngày 2 lần, mỗi lần 1, như trên.

À trước khi ngủ em cũng phải đọc 1 vài trang sách để đưa mình vào giấc ngủ nữa. Các anh chị nên tránh xa những cuốn sách về công việc hiện tại của mình ra nhé, chỉ thêm áp lực thôi, hãy đọc những cuốn sách truyện mỏng và thoải mái nhưng hơi khó để hiểu để dễ ngủ nhé, ví dụ như HOÀNG TỬ BÉ này, CÂU CHUYỆN DÒNG SÔNG này, BẮT TRẺ ĐỒNG XANH này... và cũng tránh luôn mấy cuốn tiểu thuyết hấp dẫn như CUỐN THEO CHIỀU GIÓ hay TIẾNG CHIM HÓt TRONG BỤI MẬN GAI...nói chung là các thể loại tiểu thuyết khiến cho các anh chị bị lôi cuốn phải đọc cho hết và tiêu ma thêm 1 đêm nữa.

Đơn thuốc này nếu anh chị uống có hiệu quả thì phải duy trì trong vòng 6 tháng mới được bỏ. Và trong 6 tháng đó anh chị giảm liều DẦN DẦN tùy theo cơ địa của mình. ví dụ như em đến giờ em chỉ còn uống 1/4 viên NOXIBEL thôi, theo em thì viên này là tác dụng chính.

Nhưng các anh chị nên nhớ trong quá trình điều trị thì phải tìm cách GIẢI QUYẾT đi cái nguyên nhân trước đây làm mình mất ngủ. Bởi vì nếu các anh chị để bị tái lại thì sẽ khó chữa hơn đấy, kèm theo đấy các anh chị nên ăn uống điều độ hơn, tập một môn thể dục nào đó như yoga chẳng hạn, rồi thì đọc các cuốn sách mà khiến cho các anh chị nhìn đời lạc quan và vui vẻ hơn...

Dù sao, em cũng khuyên các anh chị đến tận bệnh viện cho bác sĩ khám, còn nếu không có điều kiện đi xa như thế thì các anh chị nên đem đơn thuốc đến cho bác sĩ mà các anh chị tin tưởng để được tư vấn, chứ không nên uống liều.

Bài viết này em mong đem lại chút kinh nghiệm cho các anh chị mất ngủ lâu ngày mà chưa tìm ra 1 phương thuốc nào hiệu quả. Còn các anh chị mới bị mất ngủ thì nên nỗ lực tự tìm ra 1 phương pháp nào tự nhiên hơn để chữa cho mình, như em nói là tập thể dục, ăn uống điều độ, suy nghĩ lạc quan hơn...và uống các bài thuốc nam an thần như tim sen, lá vông...không nên sớm phụ thuộc vào thuốc tây.

1 chút kinh nghiệm như thế mong mỏi mang lại cho các anh chị 1 giấc ngủ ngon, vì đối với chúng ta giấc ngủ còn quý hơn vàng mà.
    chúc các anh chị có một cuộc sống an lành và hạnh phúc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 806 Bài viết

• 3,569 Được cảm ơn

Cám ơn bạn bài viết vô cùng bổ ích cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 498 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Bắp ngô cũng là một món nên thử khi đã uống nhiều loại thuốc ngủNhư bố mình, chắc chẳng còn thiếu loại thuốc ngủ xịn nào mà ông chưa từng thử qua, rồi tới lúc thuốc ngủ cũng không ăn thua gì. Giờ ông lại ngủ được rồi, chỉ đơn giản là uống sữa bắp tự làm.Mùa này có ngô nếp, mẹ mình mua khoảng 10 nghìn là được 5, 6 bắp nhỏ nhỏ, về luộc lên, lấy hạt xay với nước luộc ngô, rồi lọc lại, đun lên, pha với ít sữa rồi cho vào tủ lạnh uống dần. Chừng đó là được 6 côc, uống trong 2 ngày.Đó là một vị thuốc chữa mất ngủ kinh niên mà tất cả các ông bà già đều nên dùng
    Mickeo
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

mình cũng mất ngủ mấy năm liền, uống bao nhiêu là thuốc nhưng hết thuốc 1 time lại bị lại cuối cùng hôm nào căng thẳng quá thì uống mimisa còn ko thì mình tập thiền, thây tập thiền là hiệu quả nhất đây ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 293 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình thì bị khó ngủ về đêm, chứ sáng hoặc trưa chiều gì đó nằm xuống là ngủ dc ngay, còn đêm thì rất rất khó để ngủ có hôm lên giường lúc 11h30 mà nằm mãi đến sớm nhất là 2h trễ nhất là 3h30 gần 4h sáng mới ngủ dc, và khi ngủ mình quất lên tới sớm nhất là 11h trưa trễ nhất là 2h chiều.
    Mình có cảm giác ban đêm ko hề mệt, do dù tối trước mìh ngủ 12h tiếng nhưg ko lẽ 12h tiếng sau nữa ngày hoạt động chạy xe ngoài đường về cũng hơi mệt, có hôm cũng lã ng luôn nhưng nằm 1 lúc là tỉnh khỏe hẳn, 2 con mắt lại thao tháo. Thế là lại thức đến gần sáng.
    Có lúc mình cảm thấy do mìh nằm nhưng đầu óc suy nghĩ chuyện bực bội ức chế,mìh tập thôi suy nghĩ rồi lại tự dưng chuyển sang suy nghĩ linh tinh hay chuyện vui,hay những cuộc nói chuyện trong ngày, giống như 1 con bấn loạn. Ko muốn suy nghĩ nhưg k hiểu sao đầu óc tự động hình dung ra như ép phải suy nghĩ. Có lúc đầu óc yên hoàn toàn ko suy nghĩ nữa nhưg nằm mãi cũng vẫn ko ngủ đc, 2 con mắt ko muốn ngủ, ng ko thấy mệt và ko thể chìm vào giấc.
    Mình bị như vậy khoảng nữa năm nay ngày nào cũng ngủ muộn. Mình tập uống sữa nóng nhưg vẫn ko dễ ngủ hay ăn hạt sen tươi có tim sen, hoặc nằm chơi game trên đt cho mỏi mắt nhưg cũng k ngủ đc.
    Mình cũng bị sợ.... nên đêm ngủ mìh bật đèn trắng,có lúc nằm ngủ gặp ác mộng ghê lắm và có khi tình cờ đc nghe kể những câu chuyện mà thực chất k muốn nghe. Khi để đèn sáng mìh yên tâm lắm thời gian đầu ngủ rất ổn và ngon, bắt đầu thời gian sau này thì thành cú đêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

oánh dấu, em ở 1 mình có khi cũng bị trầm cảm như chị này! , 2 đêm rồi em ko ngủ được tí nào luôn.
    • 7 năm
    • 140 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Nguyên nhân của chứng mất ngủ cũng phải được tìm thấy và xử lý được do đau đớn, mệt mỏi, lo lắng, căng thẳng quá mức, chế độ ăn uống hoặc ăn quá nhiều hoặc quá ít, sử dụng các chất kích thích quá nhiều như cà phê, vv...
    Đăng ký nhận dùng thử sản phẩm cho người mất ngủ, khó ngủ tại đây.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,140 Được cảm ơn

Mình chỉ cần ăn 2 trái cà chua là ngủ không biết trời đất là gì.
    • 265 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Các bạn lên gúc gồ search blog tukhacphuctinhtrangmatngu nhe, mình học được nhiều điêu bổ ích từ blog này.
    Cuối cùng ta còn gì?
    • 265 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Còn một địa chỉ chữa mất ngủ tốt ở hà nội là giáo sư Thiêm ở cạnh viên E nhé, nhà 39 ngõ 108 Trần Cung thì phải.
    Cuối cùng ta còn gì?
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mất ngủ mà uống thuốc an thần là phải dùng thường xuyên gây ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống, nếu ai ko may bị bệnh như tâm thần, hay thần kinh thì gọi cho mình theo số điện thoại 0919 680 684 , đã rất nhiều người uống và có kết quả rất tốt, đây là bài thuốc bí truyền của người dân tộc Thái bằng loại cây quý hiếm trên rừng. mà chỉ có thuốc này mới đặc trị được.
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình bị mất ngủ hơn 1thang nay. Mình ko biết cách nào để hết bị mất ngủ.Có ai giống như mình mà điều trị hết bệnh xin chia sẽ cho mình biết với nha.Xin cảm ơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn - các bạn gặp Bác Sĩ Tự - ở số 132 đường Nguyễn Ái Quốc - TP Biên Hòa - Mình đã chữa bác sĩ này chỉ mấy ngày mà giờ ngủ rất tốt (trước đó mình vào bệnh viện tâm thần TPHCM về uống thuốc 3 ngày nóng không chịu nổi nên chuyển qua thuốc nam, nhưng cũng không cải thiện mấy), nên lúc đầu mình sợ thuốc tây nhưng giờ thì không, tùy theo loại thuốc và bác sĩ điều trị nữa các bạn ạ. Bác sĩ này trong name card ghi là trưởng khoa đó (bệnh viện tâm thần trung ương 2). Trước khi đi các bạn gọi số đt cho bác sĩ là 0913792711. Chúc các bạn may mắn!!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banh_It_Nhan_Dua Xem bài viết
    Chào các anh chị, hẳn là mọi người đều biết mất ngủ thì khó chịu và rầy rà như thế nào.
    Em cũng từng mất ngủ suốt 2 năm trời, rồi cuối cùng cũng đã tìm được cách trị mất ngủ, nên muốn chia sẻ, mong mang lại cho các anh chị một chút kinh nghiệm, có 1 giấc ngủ ngon bây giờ còn quý hơn vàng phải không ạ.
    Em vốn là sinh viên ngành kiến trúc, một ngành mà khi học em mới biết là nó ko hợp với em. Cực chẳng đã, cái ngành đó thật nặng nề đối với em, lại là con gái nên mỗi lần làm đồ án trở thành áp lực nặng nề. Em phải thức trắng nhiều đêm liền để làm đồ án, và đến 1 đêm thì nhận ra mình không thể ngủ được nữa, hết đêm này qua đêm khác, mắt cư mở thao láo. Lúc đó em cũng đi khám ở khoa giấc ngủ của bệnh viện nào đó, em cũng quên tên rồi, chỉ thấy bác sĩ khám qua loa cho xong, rồi cho uống 1 bụm thuốc mà chẳng có tác dụng gì. Rồi em cũng mày mò lên mạng tìm thông tin, tìm cách tự chữa bằng các thứ lá thuốc nam, uống các thứ thuốc như rotunda, nhưng chắc là vì thiếu kiên nhẫn nên cũng chưa thấy tác dụng gì, khi mất ngủ thì khó còn được kiên nhẫn lắm, mình chỉ muốn được ngủ với bất cứ giá nào, phải không ạ.
    Cuối cùng thì em nhờ đến người quen của cậu em, ảnh là bác sĩ khoa tâm thần ( hình như vậy ), tên Vinh của bệnh viện Thủ Đức ( cũng lại hình như vậy) trên đường Tam Hà, em không còn nhớ rõ.
    Bác sĩ kết luận rằng em bị trầm cảm nhẹ, và cho đơn thuốc, hay ở chỗ là uống thuốc đó thì em ngủ được liền, em còn giữ đơn thuốc ở đây :

À trước khi ngủ em cũng phải đọc 1 vài trang sách để đưa mình vào giấc ngủ nữa. Các anh chị nên tránh xa những cuốn sách về công việc hiện tại của mình ra nhé, chỉ thêm áp lực thôi, hãy đọc những cuốn sách truyện mỏng và thoải mái nhưng hơi khó để hiểu để dễ ngủ nhé, ví dụ như HOÀNG TỬ BÉ này, CÂU CHUYỆN DÒNG SÔNG này, BẮT TRẺ ĐỒNG XANH này... và cũng tránh luôn mấy cuốn tiểu thuyết hấp dẫn như CUỐN THEO CHIỀU GIÓ hay TIẾNG CHIM HÓt TRONG BỤI MẬN GAI...nói chung là các thể loại tiểu thuyết khiến cho các anh chị bị lôi cuốn phải đọc cho hết và tiêu ma thêm 1 đêm nữa.

Đơn thuốc này nếu anh chị uống có hiệu quả thì phải duy trì trong vòng 6 tháng mới được bỏ. Và trong 6 tháng đó anh chị giảm liều DẦN DẦN tùy theo cơ địa của mình. ví dụ như em đến giờ em chỉ còn uống 1/4 viên NOXIBEL thôi, theo em thì viên này là tác dụng chính.

Nhưng các anh chị nên nhớ trong quá trình điều trị thì phải tìm cách GIẢI QUYẾT đi cái nguyên nhân trước đây làm mình mất ngủ. Bởi vì nếu các anh chị để bị tái lại thì sẽ khó chữa hơn đấy, kèm theo đấy các anh chị nên ăn uống điều độ hơn, tập một môn thể dục nào đó như yoga chẳng hạn, rồi thì đọc các cuốn sách mà khiến cho các anh chị nhìn đời lạc quan và vui vẻ hơn...

Dù sao, em cũng khuyên các anh chị đến tận bệnh viện cho bác sĩ khám, còn nếu không có điều kiện đi xa như thế thì các anh chị nên đem đơn thuốc đến cho bác sĩ mà các anh chị tin tưởng để được tư vấn, chứ không nên uống liều.

Bài viết này em mong đem lại chút kinh nghiệm cho các anh chị mất ngủ lâu ngày mà chưa tìm ra 1 phương thuốc nào hiệu quả. Còn các anh chị mới bị mất ngủ thì nên nỗ lực tự tìm ra 1 phương pháp nào tự nhiên hơn để chữa cho mình, như em nói là tập thể dục, ăn uống điều độ, suy nghĩ lạc quan hơn...và uống các bài thuốc nam an thần như tim sen, lá vông...không nên sớm phụ thuộc vào thuốc tây.

1 chút kinh nghiệm như thế mong mỏi mang lại cho các anh chị 1 giấc ngủ ngon, vì đối với chúng ta giấc ngủ còn quý hơn vàng mà.
    c oi h c khỏi hẳn chưa. c cho e nick face để kết b dk k c. e muốn c cho e vài lời khuyên
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banh_It_Nhan_Dua Xem bài viết

c ơi c khỏi hẳn chưa ạ c cho e nick facebook dk k. e mong c cho e vài lời khuyên e đang mất ngủ nặng c à
    • Linhlinh889 Khách
    • 2 năm
    Bạn ơi giờ bạn còn bị mất ngủ nữa ko? . Mình cũng đang bị mất ngủ tối ngủ dc 2.3 tiếng. Sáng dậy mệt mỏi thật sự
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc bài viết này cũng về giấc ngủ mọi người tham khảo thêm ạ
    http://matongphonghuong.com/mat-ong-...n-n156337.html
    "Sống đam mê, chia sẻ hết mình"
    • 95 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Dạo gần đây mình hay mất ngủ 3-4 giờ sáng mới chợp mắt được. Cảm ơn bạn về bài chia sẻ để mình áp dụng thử xem
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mệt mỏi đôi khi bị gây ra bởi một vấn đề sức khỏe. Nhưng nếu bạn đã đi khám mà bác sĩ nói bạn không sao thì một số hành vi nhất định có thể là nguyên nhân gây ra cơn buồn ngủ của bạn. Sự thay đổi đơn giản cho lối sống hay sử dụng một chiếc ghế massage cao cấp có thể là tất cả những gì bạn cần để tăng mức năng lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    https://www.webtretho.com/forum/f119...am-ly-2645830/ chào mn e từng bị mất ngủ , và có vào nhóm Sống tích cực của a chủ topic ở link , e đã k bị mất ngủ, sữa suy nghĩ và sống rất tốt. Mong bài của e sẽ có ích vs mn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2